Đánh giá cao tinh thần Ford Long Biên và đề nghị hãng Ford xem lại xe!

Dr.Machine

Xe buýt
Chuyện vặt ý mà! Đen thì rơi phải trường hợp của mình thui. Đến dòng hạng sang đắt tiền lỗi là chuyện thường tình, chỉ có cái lỗi mà họ khắc phục ngay thế là ok rồi

0977123333

Xe buýt
Đã gọi là siêu xe taxi vios rồi mà =)) làm gì có xe nào địch nổi nữa

Xe vios của cụ thì có ai địch đc đâu.
Nói chung Toy dành cho các ông cụ hoặc ông cụ non. Cù là cù lần, ăn chắc mặc bền ( vì lo sợ, nghe nói thôi ) lúc đi sửa xe đều tự động viên là xe mình thế chứ hơn gấp vạn lần xe khác, "chà đồ phụ tùng cũng đắt phết nhưng vẫn còn rẻ hơn Ford chán" :)) Vì chỉ nghe nói mà.
Trước khi lấy con xe Focus 2008 e cũng bị các "cụ về xe" gàn nhưng e máu quá xúc luôn vì vừa tầm tiền, bán con xe getz cũ thêm từng ấy tiền chắc cũng chỉ đủ mua con Vios ghẻ đời 2007 là cùng thôi. Mua con xe cũ, chủ cũ cũng thuộc loại ko giữ gìn lắm thế mà về đến tay e xe vẫn đều đều bon bon, nhìn oách gấp mấy lần con taxi vios, cũng được nhờ làm xe hoa mấy phát :P . Vượt cứ gọi là vios hít khói cộng với được hưởng thụ âm thanh rú lên của ống xả Focus (cách âm kém + với tiếng pô rên lên của Focus làm cho chú ngồi trên xe vios hoảng hồn) sau 1 lúc trấn tĩnh lại thì Vios mới nhỏ dãi :))
Chém mồm chứ nghe bảo đến thời kỳ thay đồ mà xe e nó cũng chưa đòi hỏi gì. Chả biết lành hay ko nhưng e thỏa mãn với tầm tiền bỏ ra mua xe.

Porsche 911

Xe container
Mấy bố đi Ford chỉ toàn được cái tự sướng thôi, bác Mazspeéd nói đó là thủ dâm tinh thần. :P
Như em đây, không có tiền mua Toy nên em mới phải mua Ford, chứ nếu có tiền mua xe Altis á, em làm quả C200 lướt ngay. [-O< Em thề!

GAT

Xe điện
Mấy bố đi Ford chỉ toàn được cái tự sướng thôi, bác Mazspeéd nói đó là thủ dâm tinh thần. :P
Như em đây, không có tiền mua Toy nên em mới phải mua Ford, chứ nếu có tiền mua xe Altis á, em làm quả C200 lướt ngay. [-O< Em thề!
hi hí, Bác maz nhà có điều kiện nên ko chơi Phò nhé.
Em mờ có tiền Mua Camry, em làm quả E 250 lướt ngay, em cũng thề \m/

vnr_82

Xe điện
E thì chả quan trọng hãng gì nhưng nếu camry mà giá hợp lý, ông bạn nào để giá đẹp vừa tầm là e cũng múc chứ như giá hiện tại của Toy thì đúng là chỉ có các Fan cuồng của Toy tự sướng với nhau thôi, e nhường các cụ e lại chạy Focus :))
Nói thế chứ tầm e thì lên đời cũng là Focus thôi, chắc lên Hatback, vừa tầm tiền lại phù hợp với đk kinh tế cũng như công việc. Ưu tiên 7 chỗ vì nhân khẩu sắp tăng :P
Nhân viên quèn mà làm con Cam, Mẹc lượn qua sếp đi con M6, Ỉn với Altis "nó" ngứa mắt chưa kể ăn rồi bị mượn xe đi...cho oách :))

Chỉnh sửa cuối:

BBB

Xe buýt
Thế quái nào em lại chọn ford chứ nhỉ, đặt cọc altis 2.0 rồi mà lại đi mua ford, dư ra được ít đổ xăng đi nhòe (may mà mình có lập trường chứ không thì bị sâu TOY nó tóm).
Tóm lại là các bác mua xe bằng tiền và bằng đầu chứ không nghe bố con thằng nào cả., cái kiểu "Nghe nói" nó thịnh hành ở VN mình nhiều
Xe đầu của em là TOY, thú 2 là Daewoo, thứ 3 là Ford và cuối cùng đến giờ em vẫn đánh giá Ford cao hơn cả về chất lượng, vận hành(sướng nhất), xăng cộ
................ nhưng giừ lại muốn đổi STFe :)

cityford

Xe đạp
Em nói thật là em chẳng lăng xê cái gì cả. Có gì em nói vậy thôi. Có lẽ cũng là em mua xe ở bên đó. Hôm đó em đang ngồi uống nước chờ kết quả giám định thì phó giam đốc điều hành Ford Long biên (Tên là Mến thì phải) còn ra hỏi han roài chỉ đạo làm nhanh cho khách mà. ĐƯợc cái họ xử lý nhanh là cũng thấy an ủi phần nào roài.
Bác nói có lẽ chuẩn rồi . Đã làm cho Ford thì ai ai cũng ok hết Bác ơi. ( Em cũng ko ngoài lề nhé ). HỲ

Tài mới

Xe tăng
Quan điểm của em là mua xe gì thì mua. Tự mua tự thấy phù hợp với mình và cái chính là thỏa mãn nhu cầu của mình thôi các cụ à. Ai chả thích Mec, Bim, Au nhưng money đâu các cụ nhẩy?

Tài mới

Xe tăng
Cụ cứ điện trước hỏi người ta thế nào cho tiện thôi. Thế trên đó ko có chỗ bảo hành của Ford hả cụ.

FordAT

Xe tăng
Các cụ qua HNF cứ hỏi Hoàng hoặc TSTA là ngon hết. Đại lý nào cũng có người này nọ, gặp đúng người thì mới dễ làm việc.
2 cụ này bên HNF em đánh giá là rất nhiệt tình và thực sự quan tâm đến vấn đề của khách hàng.

Chỉnh sửa cuối:

Keineem

Xe buýt
Em chạy ford transit tháng trước về bảo hành ở Long biên xe chạy được 3 vạn km đã hỏng ro tuyn lái ngoài rồi về hãng được cố vấn kĩ thuật đón tiếp rất chu đáo.Cho thợ kiễm tra và thay ngay.Nhưng em bị lỗi nữa là đồng hồ hành trình km cứ di thì không sao nếu đừng lại là nó lại về 0km thế mới đau em chứ.Đi chở khách cứ phải ghi km tổng không là ko biết mình đi được quãng đường là bao nhiêu? Các bác ở Long biên tes đi tes lại 2 lần rồi nhưng không được chẵng biết lần này có thay dc cái mới không? nhà E ở Việt trì Phú thọ Đi lại tốn kém lắm các bác ah
Hôm nọ em làm ở đấy đánh vật nửa ngày không sửa được lỗi ABS sáng , thế nên chả dám thu của em 1 đồng nào , nghĩ cũng tội.
Nói chung là LBF ít khách nên thường khâu dịch vụ làm cũng ổn .