Đánh giá cao tinh thần Ford Long Biên và đề nghị hãng Ford xem lại xe!

Sonbh

Xe tăng
Cụ cũng ngoa ngoắt như Ham Long...khiếp..cụ ấy giao lưu cho vui thôi mà:D
Thì anh em đang giao lưu vui vẻ mà cụ, em ngồi sau xe của sếp em nhiều rồi nên cho chút cảm nhận thôi, chứ ngoa gì đâu cụ cứ nói thế :D.

Sonbh

Xe tăng
Các cụ đến lúc khẩu chiến rồi đấy, min mod mà vào thì toi, hãng xe nào mà chẳng có lỗi này lỗi kia, người dùng có dũng cảm kêu rằng xe tôi bị lỗi cái này không thôi.
Cụ nói thế nào, anh em giao lưu tranh luận, cụ bảo khẩu chiến, cụ dùng nhầm ngữ pháp roài, hai bên đang trao đổi điểm yếu của xe của mình để mọi người cùng biết mà cụ .

ASCDH

Xe tải
Với em TOYOTA LD, ngoại trừ CAMRY ra, đẹp như những quả trứng:)). Với VIOS và ALTIS, nó dễ bị dập nát. Với Fortuner, do dễ lăn lông lốc. :-q

phuongtv_76

Xe container
Vâng em biết chính vì lành nên nó mới là siêu xe hạng nhỏ mà cụ, cái giá xe của cụ còn đắt hơn xe em, em sao dám so, mỗi điều là em cũng chạy được 3 năm rồi chưa phải thay gì , ngoài thay dầu và đổ xăng cụ ah, được cái đi siêu xe Vios như của cụ mùa hè thì thằng ngồi sau nóng há mồm ra, sướng lắm ah.
E thấy xe cỏ này điều hòa rất tốt, mùa hè mát lạnh mặc dù e ko dán kính

0977123333

Xe buýt
thôi các cụ không tranh luận nữa, xe nào cũng có lỗi hết, nhưng cái quan trọng là do người nào thích xe nào nên thấy xe đó tốt.
Thôi để thằng đã bán các loại xe em nói cho các cụ nhé
về độ lành Toy và Ford như nhau, cụ nào bảo Toy lành thì em đi cùng các cụ đến các điểm sơ vít của hãng nhé, sếp hàng dài như quân nguyên Mông
còn về thân vỏ em nói thật Toy thua xa Ford.
còn các cụ không nên tranh luận làm gì nữa, dân mình trong đầu vẫn chỉ có 3 dòng ô tô thì Toy, xe máy thì Honda, điện thoại thì nokia =))
Tưởng như không thể thay đổi được nhận thức thì bây giờ dần dần mọi người cũng hiểu được giá trị và cảm giác lái. Thanh niên bây giờ không còn vì sợ mất giá xe mà cứ chơi Toy nữa rồi.
Em là thằng đi lên từ xe Hàn, rồi xe Toy, cuối cùng là xe Đức
đến thời điểm này em đúc kết 1 câu là xe châu á thua xa xe Đức và xe Mỹ về mọi mặt
còn kể cả Toy có lỗi đến mấy, có đến 100 anh Tạch thì Toy nó vẫn không chết, vì Toy là xe Nhật mà đã là xe Nhật thì là xe tốt =))
còn em cũng đi Ford , em ít tiền nên em chơi ford, vợ em bảo nhà mình nghèo mình đi Ford , được mỗi cái điểm xe Ford nghèo nàn hay lỗi nên mấy bác taxi ít mua để chạy nên em chọn Ford cho nó đỡ giống taxi các cụ ạ =))

RAVA

Xe ba gác
thôi các cụ không tranh luận nữa, xe nào cũng có lỗi hết, nhưng cái quan trọng là do người nào thích xe nào nên thấy xe đó tốt.
Thôi để thằng đã bán các loại xe em nói cho các cụ nhé
về độ lành Toy và Ford như nhau, cụ nào bảo Toy lành thì em đi cùng các cụ đến các điểm sơ vít của hãng nhé, sếp hàng dài như quân nguyên Mông
còn về thân vỏ em nói thật Toy thua xa Ford.
còn các cụ không nên tranh luận làm gì nữa, dân mình trong đầu vẫn chỉ có 3 dòng ô tô thì Toy, xe máy thì Honda, điện thoại thì nokia =))
Tưởng như không thể thay đổi được nhận thức thì bây giờ dần dần mọi người cũng hiểu được giá trị và cảm giác lái. Thanh niên bây giờ không còn vì sợ mất giá xe mà cứ chơi Toy nữa rồi.
Em là thằng đi lên từ xe Hàn, rồi xe Toy, cuối cùng là xe Đức
đến thời điểm này em đúc kết 1 câu là xe châu á thua xa xe Đức và xe Mỹ về mọi mặt
còn kể cả Toy có lỗi đến mấy, có đến 100 anh Tạch thì Toy nó vẫn không chết, vì Toy là xe Nhật mà đã là xe Nhật thì là xe tốt =))
còn em cũng đi Ford , em ít tiền nên em chơi ford, vợ em bảo nhà mình nghèo mình đi Ford , được mỗi cái điểm xe Ford nghèo nàn hay lỗi nên mấy bác taxi ít mua để chạy nên em chọn Ford cho nó đỡ giống taxi các cụ ạ =))
-Em có ý kiến khác bác, theo em xe Ford ko thể lành bằng Toy được, về thân vỏ thì Ford LD tốt hơn Toy LD, gầm thì tốt như nhau, xe Ford LD sx có vẻ ko đồng đều về mặt chất lượng dẫn đến có xe thì chạy tốt, có xe thì suốt ngày ốm vặt hay lăn đùng ra khi còn chưa hết roda. Em chỉ thích Ford Mỹ thôi, như mấy em Ếch Mỹ, Egde hay Explorer đời mới thì trông đẹp và manly.

Sonbh

Xe tăng
-Em có ý kiến khác bác, theo em xe Ford ko thể lành bằng Toy được, về thân vỏ thì Ford LD tốt hơn Toy LD, gầm thì tốt như nhau, xe Ford LD sx có vẻ ko đồng đều về mặt chất lượng dẫn đến có xe thì chạy tốt, có xe thì suốt ngày ốm vặt hay lăn đùng ra khi còn chưa hết roda. Em chỉ thích Ford Mỹ thôi, như mấy em Ếch Mỹ, Egde hay Explorer đời mới thì trông đẹp và manly.
Em công nhận với cụ là Ford không lành bằng Toy nếu so về mặt bằng chung, nhưng đó là câu chuyện của những năm trước đây rồi cụ, cụ thể là Mon 2002, 2003, Escape 3.0, còn các đời sau câu chuyện nó khác cũng nhiều cụ ah, Mon 2005 cũng đỡ hơn nhiều, Escape cũng vậy, Focus cũng thế, chỉ có thời gian đầu do Focus xe nó kén xăng chứ cũng chả ốm vặt gì cụ ah.

0977123333

Xe buýt
Nói chung là xe ford dành cho người cảm nhận được giá trị đích thực của em nó. Còn bây giờ em nó đã không như xưa nữa rồi.

Đức NA

Xe tải
E định làm con lếch xù nhưng thấy mọi ng bảo chẳng qua là con toyota nâng cấp thế là e múc xe Đức ngay.

kienvinh

Xe lăn
Nhưng phải công nhận Toyota "lành" ở chỗ dễ bán.

phuongtv_76

Xe container
Cụ RAVA nói chuẩn, thuyết phục

cuongpv1801

Xe tải
chất lượng ford thế này .. em đang định mua. Sau khi nghe bác nói em chợt nhụt chí ...

phuongtv_76

Xe container
chất lượng ford thế này .. em đang định mua. Sau khi nghe bác nói em chợt nhụt chí ...
Cụ cứ vào các box mà đọc các kinh nghiệm của các cụ đi trc, sau đó nếu thích ổn định lành thì xem box nào ít lỗi nhất là múc xe đó, còn khoái kinh nghiệm về lỗi thì múc xe của box nào nhiều phàn nàn nhất

Dân Nghệ

Xe tăng
Cụ cứ vào các box mà đọc các kinh nghiệm của các cụ đi trc, sau đó nếu thích ổn định lành thì xem box nào ít lỗi nhất là múc xe đó, còn khoái kinh nghiệm về lỗi thì múc xe của box nào nhiều phàn nàn nhất
Bác tổ chức thi hát chắc thành công, em ủng hộ cụ một tay:P

vnr_82

Xe điện
Xe vios của cụ thì có ai địch đc đâu.
Nói chung Toy dành cho các ông cụ hoặc ông cụ non. Cù là cù lần, ăn chắc mặc bền ( vì lo sợ, nghe nói thôi ) lúc đi sửa xe đều tự động viên là xe mình thế chứ hơn gấp vạn lần xe khác, "chà đồ phụ tùng cũng đắt phết nhưng vẫn còn rẻ hơn Ford chán" :)) Vì chỉ nghe nói mà.
Trước khi lấy con xe Focus 2008 e cũng bị các "cụ về xe" gàn nhưng e máu quá xúc luôn vì vừa tầm tiền, bán con xe getz cũ thêm từng ấy tiền chắc cũng chỉ đủ mua con Vios ghẻ đời 2007 là cùng thôi. Mua con xe cũ, chủ cũ cũng thuộc loại ko giữ gìn lắm thế mà về đến tay e xe vẫn đều đều bon bon, nhìn oách gấp mấy lần con taxi vios, cũng được nhờ làm xe hoa mấy phát :P . Vượt cứ gọi là vios hít khói cộng với được hưởng thụ âm thanh rú lên của ống xả Focus (cách âm kém + với tiếng pô rên lên của Focus làm cho chú ngồi trên xe vios hoảng hồn) sau 1 lúc trấn tĩnh lại thì Vios mới nhỏ dãi :))
Chém mồm chứ nghe bảo đến thời kỳ thay đồ mà xe e nó cũng chưa đòi hỏi gì. Chả biết lành hay ko nhưng e thỏa mãn với tầm tiền bỏ ra mua xe.

Chỉnh sửa cuối: