[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

fine_thanks

Xe điện
Em ngại cái mục bôi đậm; rồi lại còn phải tự lo bộ hồ sơ hoàn công; mà em lại không có kinh nghiệm chuyện này; nên chắc em chọn Hud Mê Linh thôi cụ ạ. Em đang xem xét mấy căn mặt đường 24m
Chắc chủ đầu tư xây dựng thôi, đơn giá đâu chả như đâu. Em chỉ mong chủ đầu tư ép xây còn ra sổ đây.

Tungtit100

Đi bộ
Cụ nào quan tâm Hud mê linh nhắn em nhé. Em chính chủ không phải môi giới ạ. Thanks các cụ

Ha Kim Tan

Xe tải
Website
bookingad.vn
Chi Đông em vừa tìm hiểu thêm thì mua bán giờ chỉ là hợp đồng uỷ quyền; xây xong nhà được chủ đầu tư phê duyệt thiết kế rồi mới sang tên được. Em thấy pháp lý như thế có vẻ ko ổn? Ngoài ra, hạ tầng có vẻ chưa có gì?
Có sổ hồng rồi làm Hợp đồng uỷ quyền định đoạt, sau đó làm tặng cho vợ ( chồng) hoặc Bố mẹ đẻ là chắc 100% nhé! Cụ thử nhờ các luật sư tư vấn kỹ thêm nhé, làm như trên là hết rủi ro người uỷ quyền đột tử ... Hạ tầng Khu Chi Đông đều tự xây kinh doanh được do Khu mở, tiến độ đây cụ nhé, TP đang điều chỉnh quy hoạch giai đoạn 2 cho Vina9 ( đã đổi chủ có năng lực tài chính) chỉ 1-2 tháng nữa họ công bố giá sẽ khác, lúc đó cụ lại tiếc : https://melinh.hanoi.gov.vn/so-quy-hoach-kien-truc-ha-noi-lam-viec-voi-huyen-me-linh-ve-cong-tac-quy-hoach-lien-quan-den-tuyen-duong-vanh-dai-4-va-cong-tac-quan-ly-quy-hoach-tren-dia-ban-huyen-173220826065524404.htm
chi dong.jpg

Chỉnh sửa cuối:

Ha Kim Tan

Xe tải
Website
bookingad.vn
Một số kinh nghiệm đầu tư đất Mê Linh nên đọc để tránh rủi ro

Mê Linh là huyện ven Hà Nội có giá trũng nhất so với các huyện khác: Hoài Đức, Đan Phượng, Đông Anh, Gia Lâm, Thanh Trì, nhiều nhà đầu tư vẫn x2 tài sản nhưng có cụ cũng lo lắng mua phải dự án bị thu hồi.

1- Pháp lý:
a- Sổ hồng sang tên ngay : Ngoài đất đấu giá ra thì Mê Linh có ít dự án hoàn thiện pháp lý có sổ hồng chính chủ sang tên, thường có nhà thô rồi sang tên bình thường : Khu đô thị Quang Minh ( Long Việt và Vina2) giáp Đông Anh, nằm bên phải đường Võ Văn Kiệt, nhiều người nghĩ rằng khu đô thị này thuộc Đông Anh nhưng lịch sử nó vẫn là thị trấn Quang Minh, huyện Mê Linh, nằm lọt trong lòng phía Nam giáp Sông Cà Lồ, xã Thuỵ Hương Sóc Sơn, phía Nam giáp xã Bắc Hồng Đông Anh với hồ điều hoà quy hoạch 50ha, cạnh sân bay mở rộng. Giá biệt thự khu này sổ hồng sang tên ngay từ 4xtr/m2-5xtr/m2 tuỳ đường to nhỏ

b- Công chứng hợp đồng mua bán: Quang Minh Vina2 và HUD, nộp thuế rồi chủ đầu tư xác nhận, sau khi xây thô có hoàn công mới ra sổ, cái này hợp pháp 90% nhưng chưa bằng phần a-

Giá biệt thự Quang Minh từ 30tr/m2 đất nếu tìm được mảnh chưa phải xây thì tỷ suất lợi nhuận cao vì tiền xây 2 tỷ không đẻ ra lãi, nhược điểm là khó mua trả góp qua bank.

Giá biệt thự HUD từ 40tr/m2 đất và bắt buộc nộp tiền xây thô vì đang xây rồi, giá cao hơn 25% so với Quang Minh nhưng ưu điểm là vay được bank, phù hợp với nhà đầu tư cần đòn bẩy tài chính
ví dụ: Chung cư Ocean park Gia Lâm mặc dù giá ngang, hoặc hơn chung cư Times City nhưng cho vay 35 năm nên vẫn nhiều người mua hơn Times city do được trả dần, mà số người trả góp rất đông

c- Công chứng sổ hồng xong chưa sang tên ngay: Cienco5 và KĐT Chi Đông, nhiều người chọn công chứng uỷ quyền định đoạt, do nhiều bài viết cho rằng uỷ quyền rủi ro nhưng các Luật sư và Phòng công chứng tư vấn cho nhà đầu tư sau khi nhận uỷ quyền thì công chứng cho tặng Vợ ( chồng), Bố ( mẹ) , Anh ( em) , Con trong gia đình miễn thuế thu nhập và loại bỏ rủi ro khi bên UỶ quyền đột tử. Giá biệt thự khu này hợp đồng sang tên ngay từ 2xtr/m2

d- Hợp đồng góp vốn, vay vốn: Loại này là Chủ đầu tư lách luật huy động vốn khi chưa đủ Pháp lý bán hàng:
rủi ro cao vì có một số dự án chủ đầu tư lật kèo trả lại tiền góp vốn còn mang mảnh đất đó bán theo giá thị trường, nhà đầu tư không kiện được vì rõ ràng là vay vốn, góp vốn,
hoặc rủi ro nặng hơn là bị Thành phố thu hồi Dự án do để hoang nhiều năm không thực hiện.
Tất cả phụ thuộc vào độ uy tín của chủ đầu tư, họ trở mặt thì người mua nắm đằng lưỡi. Em không tiện nêu tên dự án

Giá biệt thự và liền kề khu này hợp đồng sang tên ngay từ 2xtr/m2

Mong bài viết giúp ích cho các bạn khi lựa chọn mua bất động sản Mê Linh, trân trọng!

forestvn

Xe hơi
Em quyết định đẩy căn LK khu Minh Giang 2. Mặt đường 48m diện tích 100m. Cụ nào quan tâm inbox em ạ.
Em cảm ơn!

babykillervn

Xe tải
Website
cleanair.vn
Chào các cụ,
Em bán thanh lý 1 lô BT MGĐV 2, mặt sau đường 48m, diện tích 176m2, hđgv vào tên tại Minh Đức.
Cụ nào có nhu cầu mật thư em ạ.

sinhphuc

Xe tải
Thay đổi cơ cấu e bán mảnh đất 131.3 m3 thuộc khu đất đấu giá Quang Minh, đường QH 36 m. Cụ/ mợ nào có nhu cầu inbox e để biết thêm chi tiết! Tks
P/s: đất đã có sổ đỏ, hiện trạng 1 mặt đường, kế hoạch mở thêm quy mô dự án nên sẽ đắc địa với 2 mặt tiền.

tieuvuong

Xe buýt
Thay đổi cơ cấu e bán mảnh đất 131.3 m3 thuộc khu đất đấu giá Quang Minh, đường QH 36 m. Cụ/ mợ nào có nhu cầu inbox e để biết thêm chi tiết! Tks
P/s: đất đã có sổ đỏ, hiện trạng 1 mặt đường, kế hoạch mở thêm quy mô dự án nên sẽ đắc địa với 2 mặt tiền.
rổ giá ntn cụ inboz nhé

thanh.long

Xe tăng
Mê Linh tốt nhỉ, giờ vẫn chưa Toang

vuongminh

Xe tải
Ngày xưa thời sốt nhất đất Mê Linh giá khoảng bao nhiêu các cụ, EM Quê Mê Linh đây ạ, Em hóng để về giỏi phóng đất quê hương :)
Thời sốt nhất 2011, đất Chi Đông (Vinaconex 9) mặt đường to giao dịch thực 11-12tr/mét.