[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

Thanhvuóng71

Xe điện
THƯA CÁC CỤ, CÁC CỤ GỠ RỐI HỘ EM VỚI, huhuuuuuu :((:((:((
Tình hình là em mua đất lk ở cienco5 cách đây gần 4 tuần ạ
Tiền em đã trao hết, bên bán cũng đã trao hết giấy tờ cho em và ký cọt công chứng đủ cả. Em đã nộp hồ sơ ở Hoàng Minh Giám. Sở đã tiếp nhận và cho em cái giấy hẹn nộp thuế. Từ hôm í đến hôm nay là ngày nộp thuế ko thấy có vấn đề gì, nên em cứ theo ngày sang mê linh nộp thuế, thì họ bảo: bên họ ko tiếp nhận hồ sơ này. Rồi về Hoàng Minh Giám hỏi lại, thì Sở trả lời là: Tất cả dự án thuộc Mê linh từ nay chỉ cấp sổ khi đã xây nhà lên rồi, đây là chủ trương mới và có hiệu lực văn bản khoảng hơn 1 tuần nay rồi.
Vậy bây giờ em phải làm sao? em có thể hủy hợp đồng và đòi lại tiền bên bán được không ạ? hic hic...
(em đâu có tiền xây nhà lên, cũng không có í xây nhà, em chỉ có tiền bấy nhiêu để đầu tư thôi ạ)
Các cụ tư vấn giúp em với, em đang rối cả ruột gan :((:((:((:((:((
Cụ mua là chưa làm sổ đỏ ah. Và để có sổ thì họ bắt cụ phải xây xong thì mới cấp sổ.
Hay là bên bán đã có sổ rồi mà khi đến cụ thì phải xây thì mới cho sang tên

Cụ mua là chưa làm sổ đỏ ah. Và để có sổ thì họ bắt cụ phải xây xong thì mới cấp sổ.
Hay là bên bán đã có sổ rồi mà khi đến cụ thì phải xây thì mới cho sang tên
Cụ ơi, chủ đầu tiên họ đã ra sổ từ 2011 hay 2012 gì đó cơ, hồi trước tết bên bán của cháu mua của chủ cũ, cũng sang tên sổ đỏ bình thường, sổ đỏ cháu cầm của họ đây, mới toe. Giờ đến cháu thì mới biết là chủ trương mới, quy định mới, mới ban hành 1 tuần trước, trc khi cháu nộp hồ sơ lên sở mấy tuần, bên bán khi bán ko biết vì chưa có quy định đó, bên môi giới và bên chủ đầu tư cũng ko biết. Thậm chí cháu chắc chắn là các cụ trên này giờ mới biết nhờ có cháu, huhu... Trong khi cháu và bên bán đã mua bán xong từ gần 4 tuần trước rồi, huhu. Làm sao giờ ạ? Bên Hoàng minh giám họ bảo sắp tới họ sẽ trả lại tất cả những hồ sơ đã thụ lý mà ko có giấy tờ xây dựng và hoàn công.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, chủ đầu tiên họ đã ra sổ từ 2011 hay 2012 gì đó cơ, hồi trước tết bên bán của cháu mua của chủ cũ, cũng sang tên sổ đỏ bình thường, sổ đỏ cháu cầm của họ đây, mới toe. Giờ đến cháu thì mới biết là chủ trương mới, quy định mới, mới ban hành 1 tuần trước, trc khi cháu nộp hồ sơ lên sở mấy tuần, bên bán khi bán ko biết vì chưa có quy định đó, bên môi giới và bên chủ đầu tư cũng ko biết. Thậm chí cháu chắc chắn là các cụ trên này giờ mới biết nhờ có cháu, huhu... Trong khi cháu và bên bán đã mua bán xong từ gần 4 tuần trước rồi, huhu. Làm sao giờ ạ? Bên Hoàng minh giám họ bảo sắp tới họ sẽ trả lại tất cả những hồ sơ đã thụ lý mà ko có giấy tờ xây dựng và hoàn công.
cụ mua giá bao nhiêu vậy?
Chia buồn với cụ, giờ xây tạm cái nhà cấp 4?

Thanhvuóng71

Xe điện
Thật thế ah cụ. Nếu đúng vậy thì đất ML bị quả này đắng quá. Giá lại rơi thảm . Để chuyển nhượng dc thì phải mất khá tiền đầu tư cộng với thuế TN 2% trên cái giá trị đầu tư thêm

cobangchuacotien

Xe tăng
Thật thế ah cụ. Nếu đúng vậy thì đất ML bị quả này đắng quá. Giá lại rơi thảm . Để chuyển nhượng dc thì phải mất khá tiền đầu tư cộng với thuế TN 2% trên cái giá trị đầu tư
thêm
Chủ trương đất dự án phải có nhà mới đc sang tên như này thì đất ML rơi vài chục năm nữa, coi như là vùng đất chết cụ nhỉ.

THƯA CÁC CỤ, CÁC CỤ GỠ RỐI HỘ EM VỚI, huhuuuuuu :((:((:((
Tình hình là em mua đất lk ở cienco5 cách đây gần 4 tuần ạ
Tiền em đã trao hết, bên bán cũng đã trao hết giấy tờ cho em và ký cọt công chứng đủ cả. Em đã nộp hồ sơ ở Hoàng Minh Giám. Sở đã tiếp nhận và cho em cái giấy hẹn nộp thuế. Từ hôm í đến hôm nay là ngày nộp thuế ko thấy có vấn đề gì, nên em cứ theo ngày sang mê linh nộp thuế, thì họ bảo: bên họ ko tiếp nhận hồ sơ này. Rồi về Hoàng Minh Giám hỏi lại, thì Sở trả lời là: Tất cả dự án thuộc Mê linh từ nay chỉ cấp sổ khi đã xây nhà lên rồi, đây là chủ trương mới và có hiệu lực văn bản khoảng hơn 1 tuần nay rồi.
Vậy bây giờ em phải làm sao? em có thể hủy hợp đồng và đòi lại tiền bên bán được không ạ? hic hic...
(em đâu có tiền xây nhà lên, cũng không có í xây nhà, em chỉ có tiền bấy nhiêu để đầu tư thôi ạ)
Các cụ tư vấn giúp em với, em đang rối cả ruột gan :((:((:((:((:((
Quả này thì căng rồi, chia buồn với cụ vì quá bị động trong vấn đề này. Đúng là vào trường hợp như của cụ là oái oăm nhất r

Mà bây giờ yêu cầu có nhà là nhà như nào? Mấy tầng, diện tích bao nhiêu, có phải theo thiết kế ko..?
Hay là dựng tạm cái nhà cấp 4 lên, hoặc dựng khung cột bê tông thôi...

Quả này thì căng rồi, chia buồn với cụ vì quá bị động trong vấn đề này. Đúng là vào trường hợp như của cụ là oái oăm nhất r
Cụ ơi, không phải chỉ mình em đâu ạ, tất cả những người đã mua bán ở bất kỳ dự án nào của Mê linh trong thời gian vừa qua mà đang gửi hồ sơ lên sở thời gian này đều bị như thế đấy ạ. Mà nhiều người 2 hôm trc gửi hồ sơ, sở vẫn nhận và vẫn cho giấy hẹn đấy cơ, hic...

Mà bây giờ yêu cầu có nhà là nhà như nào? Mấy tầng, diện tích bao nhiêu, có phải theo thiết kế ko..?
Hay là dựng tạm cái nhà cấp 4 lên, hoặc dựng khung cột bê tông thôi...
Cụ ơi, phải có bản vẽ thiết kế, xây đủ 4 tầng theo quy hoạch chung, hoàn công có dấu của cơ quan chức năng. Đấy là tất cả những thứ cần bổ sung vào hồ sơ để được cấp bìa đỏ theo quy định đấy ạ.
Em có nên ăn vạ bên bán và có lý do nào để đỏi hủy hợp đồng và lấy lại tiền được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xe điện
Cụ ơi, phải có bản vẽ thiết kế, xây đủ 4 tầng theo quy hoạch chung, hoàn công có dấu của cơ quan chức năng. Đấy là tất cả những thứ cần bổ sung vào hồ sơ để được cấp bìa đỏ theo qua định đấy ạ.
Em có nên ăn vạ bên bán và đòi lại tiền được không ạ?
Đây là bất khả kháng. Cụ nên btĩnh mà xử lý.

Cụ ơi, phải có bản vẽ thiết kế, xây đủ 4 tầng theo quy hoạch chung, hoàn công có dấu của cơ quan chức năng. Đấy là tất cả những thứ cần bổ sung vào hồ sơ để được cấp bìa đỏ theo qua định đấy ạ.
Em có nên ăn vạ bên bán và đòi lại tiền được không ạ?
Tiền nong cụ đưa chưa cụ?
E nghĩ là bên bán phải bảo đảm ra sổ cho mình theo như thoả thuận, giờ ko ra được sổ thì mình xin lại tiền huỷ giao dịch... Cơ mà cũng khó, tiền vào tay người ta rồi :(

Tiền nong cụ đưa chưa cụ?
E nghĩ là bên bán phải bảo đảm ra sổ cho mình theo như thoả thuận, giờ ko ra được sổ thì mình xin lại tiền huỷ giao dịch... Cơ mà cũng khó, tiền vào tay người ta rồi :(
Cụ ơi, tiền đã trao, cháo đã múc. Bên bán họ bảo là: hợp đồng yêu cầu bên bán cung cấp mọi giấy tờ hợp pháp, họ đã cung cấp rồi, bán đã bán rồi, ký đã ký rồi, giờ bên sở yêu cầu bên em xây dựng lên để nộp giấy hoàn công bổ sung hồ sơ ra sổ đỏ thì đó là trách nhiệm của bên em, không phải của bên họ. Hic...

Justforfuntoo

Xe container
Ôi gặp quả này thì đất Mê linh đóng băng dài hạn rồi :((
Càng có sổ đỏ càng khổ
Xưa nay cứ tưởng mua sổ đỏ là chắc ăn cơ, ai dè
Thành phố làm quả này định không để Mê linh thành cánh đồng hoang nữa mà gặp quả này thì thành cánh đồng băng rồi
4 tuần trước là đã có tt Vin không về Mê Linh nữa, đất đã rớt giá và ít giao dịch rồi, sao cụ còn mua làm gì :(

Justforfuntoo

Xe container
Các cụ thông thái cho em xin cao kiến vụ này với, em đang rối quá...
Vụ này chắc là chịu thôi, cụ xem có bán được cho ai khác
Hoặc là cụ giữ lại của chủ cũ 1 ít, khi nào có tiền xây thì nhờ họ lên làm thủ tục cho. Giờ làm cái giấy mua bán và uỷ quyền công chứng thôi vậy

Vụ này chắc là chịu thôi, cụ xem có bán được cho ai khác
Hoặc là cụ giữ lại của chủ cũ 1 ít, khi nào có tiền xây thì nhờ họ lên làm thủ tục cho. Giờ làm cái giấy mua bán và uỷ quyền công chứng thôi vậy
Cụ ơi, cháu có lý do gì mà lại đi làm thêm mấy cái ủy quyền ấy đâu ạ. Cháu đã ra được hợp đồng mua bán công chứng rồi, hồ sơ đầy đủ rồi. Chỉ trường hợp nào ko có sổ đỏ, không công chứng mua bán được mới làm mấy cái ủy quyền đó chứ. Nếu cháu mà xây xong, thì cứ thế mà mang hồ sơ mua bán công chứng đó lên nộp là xong, cần gì chủ cũ ký cọt gì nữa đâu mà phải ủy quyền hở cụ?
(Vụ tiền đã thanh toán 100% thì còn giữ lại cái gì được nữa đâu)

Còi to 70

Xe buýt
Đời không bit thế nào mà lần. Cụ đen thật, chia buồn với cụ. Thớt này đang nguội giờ lại nóng rẫy.
Cụ ơi, cháu có lý do gì mà lại đi làm thêm mấy cái ủy quyền ấy đâu ạ. Cháu đã ra được hợp đồng mua bán công chứng rồi, hồ sơ đầy đủ rồi. Chỉ trường hợp nào ko có sổ đỏ, không công chứng mua bán được mới làm mấy cái ủy quyền đó chứ. Nếu cháu mà xây xong, thì cứ thế mà mang hồ sơ mua bán công chứng đó lên nộp là xong, cần gì chủ cũ ký cọt gì nữa đâu mà phải ủy quyền hở cụ?

Justforfuntoo

Xe container
À cháu nhầm với vụ đất không sổ bên Đại thanh, lúc làm hđmb hết rồi, đi làm sổ đỏ mới biết là không làm được nên phải làm hđ uỷ quyền
Thế cụ xem bán lại cho người khác hoặc khi nào xây xong thì làm sổ sau vậy

Thanhvuóng71

Xe điện
Cụ ơi, tiền đã trao, cháo đã múc. Bên bán họ bảo là: hợp đồng yêu cầu bên bán cung cấp mọi giấy tờ hợp pháp, họ đã cung cấp rồi, bán đã bán rồi, ký đã ký rồi, giờ bên sở yêu cầu bên em xây dựng lên để nộp giấy hoàn công bổ sung hồ sơ ra sổ đỏ thì đó là trách nhiệm của bên em, không phải của bên họ. Hic...
Nghĩa là thuộc sh của cụ rồi. Nếu k lướt lát thì Cụ cứ treo nó lên. Hóng cụ vụ này

Tuancap

Xe buýt
vụ này bên diamond park có cam kết trong mua bán từ lâu rồi .