[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

Dream2019

Xe đạp
Em đánh giá vẫn thơm. Khu này hôm nay em qua. Cdt làm ngon lắm. Nhìn bó vỉa đã phê. Toàn cây cổ thụ.
Cụ có thấy trồng cây thêm ko? Nghe noi hôm trước cđt bảo trồng nhiều cây lắm để lấy lòng vin vào triển khai. Dự án làng hoa tiền phong đã bán lại cho vin với giá hơn 600 tỷ. Kinh khủng thật

Xin phép các cụ cho em hỏi, đất xã Tiền Phong ở cái ấp biệt lập ( trên bản đồ ghi ấp Giữa, bắc giáp ấp Tre nam gần đường Trục chính ML ấy ạ, giá cả thế nào các cụ nhỉ)

phu bus

Xe tăng
Cụ có thấy trồng cây thêm ko? Nghe noi hôm trước cđt bảo trồng nhiều cây lắm để lấy lòng vin vào triển khai. Dự án làng hoa tiền phong đã bán lại cho vin với giá hơn 600 tỷ. Kinh khủng thật
Đang ươm nhiền cây to, toàn cây khủng thôi cụ ạ. Em có ảnh mà ko biết up thế nào. Em ko nghĩ cdt này dám chơi ngông thế. Bó vỉa đúc liền rãnh, cây to vài người ôm chứ ko phải loại xoàng. Cây trồng bổ sung vào đường thì cũng vẫn cây nhàng nhàng như cũ. Em nghi khu này cdt vẫn găm nhiều hàng. Nên sẽ làm ngon để bán lại được giá.

bien69

Xe đạp
Quả này bị thu hồi chắc rồi.

phammut

Xe tăng
Aic bị thu hồi, qusn tâm bây giờ ai mua lại và quyền lợi của người mua cũ

phu bus

Xe tăng
Công cuộc thôn tính dự án bắt đầu.
https://m.vietnamnet.vn/vn/bat-dong-san/du-an/cong-ty-co-phan-bat-dong-san-aic-om-dat-bo-hoang-tu-noi-thanh-ra-ngoai-thanh-519472.html
Để ăn được chị N em nghĩ chỉ có anh V. Bác nào bỏ phiếu anh V sẽ thịt chị N giơ tay. Bác nào đoán không phải anh V thì... hạ tay xuống.
Em thấy bảo trước khi lấy "nàng" Hoa thì anh V cũng ve vãn chị N, nhưng chị N từ trối . Chắc chưa làm thỏa mãn nên anh V vẫn thèm. Anh tính sẽ cưỡng bức. Mà A V này cũng tham lắm, có vợ 1 chuẩn bị vợ 2 rồi mà vẫn để ý mấy em tin tin mới tài.
Ngoài anh V hình như mấy trai Hàn cũng ngăm nghe mấy em ML, nếu có cơ hội là nhảy vào .
Chỉ là đoán thôi nhé đừng ai tin. Kha kha.
Em cóp nhặt mời các cụ chém.

phammut

Xe tăng
Công cuộc thôn tính dự án bắt đầu.
https://m.vietnamnet.vn/vn/bat-dong-san/du-an/cong-ty-co-phan-bat-dong-san-aic-om-dat-bo-hoang-tu-noi-thanh-ra-ngoai-thanh-519472.html
Để ăn được chị N em nghĩ chỉ có anh V. Bác nào bỏ phiếu anh V sẽ thịt chị N giơ tay. Bác nào đoán không phải anh V thì... hạ tay xuống.
Em thấy bảo trước khi lấy "nàng" Hoa thì anh V cũng ve vãn chị N, nhưng chị N từ trối . Chắc chưa làm thỏa mãn nên anh V vẫn thèm. Anh tính sẽ cưỡng bức. Mà A V này cũng tham lắm, có vợ 1 chuẩn bị vợ 2 rồi mà vẫn để ý mấy em tin tin mới tài.
Ngoài anh V hình như mấy trai Hàn cũng ngăm nghe mấy em ML, nếu có cơ hội là nhảy vào .
Chỉ là đoán thôi nhé đừng ai tin. Kha kha.
Em cóp nhặt mời các cụ chém.
Tốt quá e có cienco 5 và hoàng vân giáp đêu giáp aic

Xin phép các cụ cho em hỏi, đất xã Tiền Phong ở cái ấp biệt lập ( trên bản đồ ghi ấp Giữa, bắc giáp ấp Tre nam gần đường Trục chính ML ấy ạ, giá cả thế nào các cụ nhỉ)
Các cụ ơiii... có cụ nào rành cái này tư vấn cho em với ạ

Bachthang

Xe buýt
Em cũng đoán ra cụ là ai rồi :). Còn em cụ ko phải đoán. Đang có mấy cái group đấy ạ, nhiều cụ chắc cũng nhận rõ ra em là ai, ở trong này em post gì, ngoài các group zalo đấy em trao đổi thế :).
Cụ đoán em là ai làm gì? Mà e chả cần biết cụ là ai để làm gì cả. Em là nhà đầu tư có nhu cầu tìm hiểu để chỗ nào hợp lý đầu tư thoi. Nhưng vào thấy các cụ cò đội lốt thiện lành để loè ae nên em lướt thôi. Em không nhiều tiền quá cũng không ngu đến mức tự đưa mình vào rọ các cụ cò thế thôi.

Bachthang

Xe buýt
Em cũng đoán ra cụ là ai rồi :). Còn em cụ ko phải đoán. Đang có mấy cái group đấy ạ, nhiều cụ chắc cũng nhận rõ ra em là ai, ở trong này em post gì, ngoài các group zalo đấy em trao đổi thế :).
Mà em k nói cụ, em đang bảo cụ cuudia mà? Hic

binh77

Xe tăng
Trên cái off này mỗi cụ nhiều lắm cũng có nhăm bẩy mảnh đất, làm được cái trò trống gì, chẳng qua là những lúc rảnh rỗi lên chém gió, chia sẻ với anh em bạn bè cùng sở thích kiếm tiền qua BDS, nhiều cụ cũng đã nắm bắt được cơ hội tốt qua top này. Mê Linh chuẩn bị có biến lớn, định com thêm, nhưng các cụ lằng nhằng quá, nghỉ nhé. Chẳng ai rảnh rang mà lên com cho các cụ vào đàm tiếu cả.
Trên diễn đàn, mạng ảo, mỗi người một mục đích, có cụ muốn đẩy lên, có cụ muốn dìm hàng, mỗi người 1 tính 1 nết, cụ đừng chấp nhặt nhé. Nối chung cũng chẳng cần căng thẳng với nhau làm gì cho thêm bực mình cụ à. Có thông tin thì chia sẻ, ai nghe đc gì thì nghe, không nghe thì thôi.
Cụ nói có biến có phải cái này không ạ.

VHM chuyển nhượng toàn bộ cổ phần tại Prime Land với tổng giá trị gần 876 tỷ đồng

04/04/2019 17:170

Ngày 03/04/2019, CTCP Vinhomes (HOSE: VHM) ra thông báo chuyển nhượng toàn bộ cổ phần đang sở hữu trong CTCP Đầu tư Bất động sản Prime Land nhằm mục đích tái cơ cấu sở hữu nội bộ.

Được biết, trước khi thực hiện chuyển nhượng, VHM sở hữu 91.48% vốn tại CTCP Đầu tư Bất động sản Prime Land, tương đương gần 55 triệu cổ phiếu và tổng giá trị tại thời điểm 31/12/2018 gần 876 tỷ đồng.

Sau khi chuyển nhượng, VHM sẽ không còn là công ty mẹ của CTCP Đầu tư Bất động sản Prime Land.

Trước đó, VHM và Công ty TNHH Mễ Trì (tiền thân là CTCP Phát triển Thể thao và giải trí Mễ Trì) đã cùng góp vốn vào CTCP Đầu tư Bất động sản Prime Land với tỷ lệ tương ứng là 91.47% và 0.01%. Sau đó, thông qua giao dịch sáp nhập với Công ty TNHH Mễ Trì, VHM đã tăng nắm giữ Prime Land lên 91.48%.

Hoạt động chính của Công ty Prime Land là phát triển dự án bất động sản. Công ty có trụ sở chính tại Thôn Yên Nhân, xã Tiền Phong, huyện Mê Linh, Thành phố Hà Nội.

binh77

Xe tăng
Nếu đúng thế này, anh V không làm nữa thì Mê Linh vỡ trận à cụ.

anhtu2010

Xe máy
Chỗ ấy mệnh danh là làng tỷ phú.Dân nhiều tiền do đền bù đất.Bán thì đắt khét so với mặt bằng trong khi như ốc đảo.Đi chợ xa hàng km.Trước thớt này có cụ nào vào mua hụt vì chủ nhà bố đời thì phải.

phu bus

Xe tăng

alpenliebe1401

Xe máy
Chốt lại các cụ là ai
Mà em k nói cụ, em đang bảo cụ cuudia mà? Hic
Xin lỗi cụ Bachthang đúng là em tưởng cụ nói em tung hứng. Vì cụ quote bài em để nói về cụ cuudia mà ko nói rõ nên em tưởng cụ nói em
phu bus em là người post mấy cái ảnh khu hành chính cả trong group bds mê linh of cũng như trong topic này ấy ạ

2chuotcon

Xe đạp
Các cụ ơi, vào chủ đề chính đi, ai cũng đc, cơ bản là chúng ta biết sàng lọc thôi.