[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

Justforfuntoo

Xe container
Thôi xong
Thảo nào cụ cudia làm mọi cách biến hình để thoát ra bằng được, chúc mừng cụ thoát hàng thành công
Ngoài Vim ra thì làm gì có cđt nào đủ lực để làm hồi sinh Mê Linh rộng bao la bát ngát với lổn nhổn các loại cđt này nữa
Vim còn đang chết chìm với 2 da Vim city, dừng thi công 1 loạt
Lãi suất còn tăng cao nữa
Đỉnh sóng đã kết thúc và bắt đầu vỡ từ đây sao?

RX470_HN

Xe tăng
Thực ra mỗi người một nhận địn. ML lên hay xống đâu chỉ liên quan đến Vin nếu bớt ảo đi cũng tốt vì nó lên từ từ bớt xuất phát điểm quá thấp.
Nhiều động thái thanh tra đối với mê linh là cơ hội tốt cho các cụ đã mua ( có sổ ) vì nó tạo cơ hội cho các chủ đầu tư có tiềm lực vào đó. Chứ mấy ô ôm mà không có tiền thì còn hoang mãi

Justforfuntoo

Xe container
Thực ra mỗi người một nhận địn. ML lên hay xống đâu chỉ liên quan đến Vin nếu bớt ảo đi cũng tốt vì nó lên từ từ bớt xuất phát điểm quá thấp.
Nhiều động thái thanh tra đối với mê linh là cơ hội tốt cho các cụ đã mua ( có sổ ) vì nó tạo cơ hội cho các chủ đầu tư có tiềm lực vào đó. Chứ mấy ô ôm mà không có tiền thì còn hoang mãi
Ôi chờ nhà nước có kết luận thanh tra cũng vài năm cụ ah
Thanh tra xong xử lý thế nào cũng vài năm
Xử lý xong đơn vị nào vào tiếp quản cũng vài năm mà ngoài Vim ra làm gì có ông nào đủ tiềm lực làm hồi sinh vùng đất bao la này
Như vụ ông Thản ý, có kq thanh tra mấy năm nay rồi, chuyển cơ quan điều tra rồi mà mấy năm nay có làm được gì đâu
Xác định ôm vốn ít nhất 5 năm
Mê Linh em thấy trông chờ vào mỗi vin mà thế này thì xong rồi

RX470_HN

Xe tăng
Ôi chờ nhà nước có kết luận thanh tra cũng vài năm cụ ah
Thanh tra xong xử lý thế nào cũng vài năm
Xử lý xong đơn vị nào vào tiếp quản cũng vài năm mà ngoài Vim ra làm gì có ông nào đủ tiềm lực làm hồi sinh vùng đất bao la này
Như vụ ông Thản ý, có kq thanh tra mấy năm nay rồi, chuyển cơ quan điều tra rồi mà mấy năm nay có làm được gì đâu
Xác định ôm vốn ít nhất 5 năm
Mê Linh em thấy trông chờ vào mỗi vin mà thế này thì xong rồi
Mê linh đâu trông chờ vào Vin cụ
- Nó có giá thấp so với các khu vực bán kính tương tự ở HN.
- Có hạ tầng đã làm
- một số khu có sổ ( lợi thế cho người đầu tư lâu dài)
- Gần sân bay, trục Võ Nguyên Giáp và các dự án xung quanh đó sẽ tạo động lực cho các khu vực phía tây bắc của HN)...
- Người mua ở ML đâu phải mỗi trên OF này đâu . quá nhỏ so với thị trường , tương tự như Thanh Hà hay tren Flamingo...Cơ bản là thi trường sẽ quyết định thực tế cụ nhỉ.

BMV_HN

Xe điện
Thực ra ML có nhiều lợi thế. tăng giá nhưng còn thua xa giá gốc cách đây 10 năm, thấp bằng 1/3-1/4 so với cùng vị trí khác ở HN. Vin chỉ là 1 động cơ để tạo sóng cho ML dù nó còn chưa đến giá gốc cách đây 10 năm.
Em thì chỉ cần nhìn con đường Phạm Hùng xong thôi cũng đã là động lực cho ML rồi. Dù cái cầu TL giờ bé quá :D

Justforfuntoo

Xe container
- Có hạ tầng đã làm
- Gần sân bay, trục Võ Nguyên Giáp và các dự án xung quanh đó sẽ tạo động lực cho các khu vực phía tây bắc của HN)...
- Người mua ở ML đâu phải mỗi trên OF này đâu . quá nhỏ so với thị trường , tương tự như Thanh Hà hay tren Flamingo...Cơ bản là thi trường sẽ quyết định thực tế cụ nhỉ.
Em thấy mọi người mua Mê Linh vì mong nó về giống như Gia lâm, đại mỗ thì đất xung quan dự án của Vim tăng vài lần khi vim về thôi
Chứ còn những ưu điểm như cụ nói nó hiện hữu vài năm nay rồi mà có tăng giá được đâu
Người mua trên này còn biết được thông tin thì tay to, cá mập, giới săn tin họ biết lâu rồi
Bảo sao cụ cudia có vài mảnh phải bán sống bán chết bằng mọi cách, bán rẻ cả danh dự và uy tín để mọi người ném đá

zom8x

Xe tải
- Có hạ tầng đã làm
Chuẩn cụ. so với khu vực An Khánh., Hoài Đưc, Ecopak, vin Trâu Quỳ ...mê linh còn lợi thế hơn ở điểm gần sân bay. điều mà bất cứ 1 đô thị hiện đại nào đều cần. không gần quá k xa quá.
Hơn nữa mê linh còn nằm trong quy hoạch nội đô nên có line tầu điện nghầm chứ mấy ô trên k có luôn. chắc đợi bổ xung giờ thì chưa có.

Justforfuntoo

Xe container
Chuẩn cụ. so với khu vực An Khánh., Hoài Đưc, Ecopak, vin Trâu Quỳ ...mê linh còn lợi thế hơn ở điểm gần sân bay. điều mà bất cứ 1 đô thị hiện đại nào đều cần. không gần quá k xa quá.
Hơn nữa mê linh còn nằm trong quy hoạch nội đô nên có line tầu điện nghầm chứ mấy ô trên k có luôn. chắc đợi bổ xung giờ thì chưa có.
Khu nào mà chỉ có 1 cđt thì còn dễ phát triển đồng bộ, chứ ở đây đất bao la mênh mông mà đến vài cđt, ông còn, ông chết thì khó phát triển đồng bộ được
Haizz, thật tiếc khi Vim không về đây

Justforfuntoo

Xe container
Vỡ mộng ăn theo Vin. Tâm chấn sẽ là làng Hoa, Minh Giang - Đầm Và, có lẽ sẽ vùi rập nhiều cụ lướt. Cienco 5, Chi Đông cũng sẽ rung rinh.
Ngay từ đầu tôi đã đoán phải găm đất 10 năm, mà 10 năm nữa thì Vin sẽ biến đổi về chất, và sân chơi BĐS sẽ lòi ra các big player mới. BĐS Mê Linh như một con bệnh bội nhiễm không được chữa trị gần 10 năm qua, bây giờ phải được mổ phanh ra, tiêm kháng sinh liều cao và cũng cần vài năm mới khỏe lại được.
Hiện nay có mỗi ông Vim là có khả năng làm hồi sinh khu này mà ông ý bán đi trả nợ rồi thì thôi xác định thêm 10 năm như cụ nói

Fiat1.6

Xe buýt

Thực ra mỗi người 1 quan điểm đầu tư. ai có tiền mà chẳng tính và đầu tư ở đâu chẳng cho là hợp lí đúng đắn.
Mình cùng như mấy người mua ML gần đây cũng dự trên tính toán chủ quan của mình. Hồi mua thanh hà hay giờ đầu tư Mê Linh, Hạ Long...đều vậy và thấy người khác mua chỗ khác không bằng mình.
Nhưng cơ bản bđs có chỗ hợp người này có chỗ hợp người khác. Có người ôm lỗ có người mua đâu lãi đó..
nên không thể nói trước được mà chủ quan.

RX470_HN

Xe tăng
Em thấy mọi người mua Mê Linh vì mong nó về giống như Gia lâm, đại mỗ thì đất xung quan dự án của Vim tăng vài lần khi vim về thôi
Chứ còn những ưu điểm như cụ nói nó hiện hữu vài năm nay rồi mà có tăng giá được đâu
Người mua trên này còn biết được thông tin thì tay to, cá mập, giới săn tin họ biết lâu rồi
Bảo sao cụ cudia có vài mảnh phải bán sống bán chết bằng mọi cách, bán rẻ cả danh dự và uy tín để mọi người ném đá
Cò thì nói gì cụ., có mua đâu cọc mồm rồi bán...nhưng kệ họ. cụ thử hỏi các cụ đầu tư mua có sổ đỏ ở ML xem có ai muốn bán sau vài tháng đầu tư không .các cụ xác nhận cho e cái.,
nhưng mà em cũng đồng ý với quan điểm của cụ. thực ra mỗi người một cách nhìn về đầu tư và có duyên từng khu vực, và thời điểm mà.
Thực ra mỗi người 1 quan điểm đầu tư. ai có tiền mà chẳng tính và đầu tư ở đâu chẳng cho là hợp lí đúng đắn.
Mình cùng như mấy người mua ML gần đây cũng dự trên tính toán chủ quan của mình. Hồi mua thanh hà hay giờ đầu tư Mê Linh, Hạ Long...đều vậy và thấy người khác mua chỗ khác không bằng mình.
Nhưng cơ bản bđs có chỗ hợp người này có chỗ hợp người khác. Có người ôm lỗ có người mua đâu lãi đó..
nên không thể nói trước được mà chủ quan.
cũng là ý em định nói.
Giờ nhiều người nói Xuân Mai , Việt Đức ảo...nhưng nhiều cụ trong này mua bán được nên không ai nói hay được chỉ biết trong khu vực lĩnh vực của mình tham gia mà thôi. Đem nó ra nhận định các khu khác nó khiên cưỡng .

Dream2019

Xe đạp
các cụ đọc kỹ thấy là đây là chuyển nhượng nội bộ nhé. Chứ có chuyển ra ngoài đâu. Thực ra miếng bánh ngon mà để các cổ đông lớn thì chia ra nhiều quá nên chuyển lại cho nội bộ nhóm thôi mà. Em mua bên Mê Linh rồi nên vẫn lạc quan với khu này vì hạ tầng quá tốt mà chưa được khai thác hết.

Justforfuntoo

Xe container
các cụ đọc kỹ thấy là đây là chuyển nhượng nội bộ nhé. Chứ có chuyển ra ngoài đâu. Thực ra miếng bánh ngon mà để các cổ đông lớn thì chia ra nhiều quá nên chuyển lại cho nội bộ nhóm thôi mà. Em mua bên Mê Linh rồi nên vẫn lạc quan với khu này vì hạ tầng quá tốt mà chưa được khai thác hết.
Nội bộ từ vimhomes sang cty nào hả cụ?
Dự án mà không mang danh Vim nữa thì ai mua với giá cao?
Vì hạ tầng nó quá lớn nên không cđt nào đủ tiềm lực khai thác

BMV_HN

Xe điện
Toàn các ông dìm xong mua vào. Trong hội bđs Mê Linh zalo Hỏi có ô nào bán đâu.

BMV_HN

Xe điện
Trong một số hội khác a em khen lấy khen để nhưng lại âm thầm bán ra.
Ngày xua hội đi BMV của em y như vậy.
Cả cái hội Fiat nữa heheh

phu bus

Xe tăng
Toàn các ông dìm xong mua vào. Trong hội bđs Mê Linh zalo Hỏi có ô nào bán đâu.
Ơ cụ này, sự đời nó thế, đến mua con chó kia người bán thì khen lấy khen để, người mua thì chê ỏng chê eo. Thế mà bán cứ bán, mua cứ mua.

Bin Rô

Xe đạp
Có bác nào biết khu Kim Hoa ko nhỉ, ngay đầu làng. Bên đó giờ giá đất thổ cư khoảng bao nhiêu tiền /1 m2 ạ.
Em đang có người rủ mua.

Em có mảnh đất 2 mặt tiền (1 mặt đường 4m và 1 mặt đường 10m sắp làm để sang sân bóng) ở Tiền Phong, Mê Linh, cách đúng 1 nhà là mặt đường 100, cạnh kđt Hà Phong. Sđ chính chủ, 254m2. Có bán được ko hả các bác?
Cụ bán không cho e số điện e ôm

Justforfuntoo

Xe container
Lườm rau gắp thịt hả cụ ! Hài nhất là có ô cứ mở mồm ở đâu cũng thấy chê Vin, vậy mà cũng đang tranh thủ dìm hàng : Vin rút đi rồi thì làm gì còn cơ hội nào cho ML, hoá ra cũng phải công nhận nhờ có Vin làm gia tăng giá trị, h ai lỡ ôm thì cứ xác định nhiều chục năm nữa ... làm e cứ lo lo là ...
Hê hê, vim nó định giá sp của nó ở trâu quỳ 100tr/m
Đất làng xung quanh đấy đang 10tr tăng lên 50tr chả khen vim quá
Còn ai mua của vim giá 100tr/m xong nó tăng lên 500tr/m thì không khen vim mới là hài đấy :)), nó không giảm xuống 50tr là còn may
Phân biệt tí đi không còn lo nữa ;))