[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

Justforfuntoo

Xe container
Bác ấy ôm lô Chi Đông mà :) !
Một nick ra sức khen Mê linh tiềm năng, nick phụ thì ra sức chào hàng để bán, nếu tiềm năng thì phải giữ lại hoặc mua thêm chứ sao lại đẩy hàng đi thế?
Mê linh dc cái giá rẻ nhưng có quá nhiều cđt, nhiều cđt thì đã thu xong tiền, ra sổ đỏ, sống chết mặc bay, tiện ích thì chả có gì. Khi bđs sốt đến hoà lạc với Mê linh lúc đó em e rằng sắp vỡ ;))

vanbui

Xe tăng
Một nick ra sức khen Mê linh tiềm năng, nick phụ thì ra sức chào hàng để bán, nếu tiềm năng thì phải giữ lại hoặc mua thêm chứ sao lại đẩy hàng đi thế?
Mê linh dc cái giá rẻ nhưng có quá nhiều cđt, nhiều cđt thì đã thu xong tiền, ra sổ đỏ, sống chết mặc bay, tiện ích thì chả có gì. Khi bđs sốt đến hoà lạc với Mê linh lúc đó em e rằng sắp vỡ ;))
Ngon ăn thì ta cứ lẳng lặng mà ôm, găm thôi, phỏng cụ :) ! Loa lên thì không ngoài mỗi một việc là muốn thoát hàng :) !

Justforfuntoo

Xe container
Ngon ăn thì ta cứ lẳng lặng mà ôm, găm thôi, phỏng cụ :) ! Loa lên thì không ngoài mỗi một việc là muốn thoát hàng :) !
Loa lên để thêm hàng xóm và đất của mình tăng thêm cũng được
Nhưng lại dùng 2 nick để tung hứng, 1 nick khen, 1 nick bán thì ko hay

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Đợt này thấy cụ đấy ít lên hơn rồi. Chắc thoát dc hàng bên cienco rồi

linhan912

Xe hơi
Cuộc đời ko biết thế nào mà lần. Cá nhân em làm gì thì làm. Phải có cái tâm. Phải có trước có sau. Cuộc đời mới khá được

TNT_123

Xe buýt
Thế giới ảo, việc tung hứng là vô đạo đức, nhưng mọi người cũng cần tự biết chắt lọc thông tin. Ai có nhu cầu đất ML ms vào thớt này. Mua hay bán do tự mình quyết định.

phu bus

Xe tăng
Hoho, thế mà em đọc cứ nghĩ là 2, có vẻ công tâm lắm
Té ra là kéo lên để đổ vỏ, bảo đang sốt sao cứ cố bán bằng được
Các cụ nhà mình lại thích thủ dâm tư tưởng cơ. Thích nghe tin hay. Hôm trước em đưa tin theo chiều ngược lại bị vang mới đau. Giờ câc cụ đấy mới ngã ngửa ra. Kha kha.

TNT_123

Xe buýt
Các cụ nhà mình lại thích thủ dâm tư tưởng cơ. Thích nghe tin hay. Hôm trước em đưa tin theo chiều ngược lại bị vang mới đau. Giờ câc cụ đấy mới ngã ngửa ra. Kha kha.
Nhận đinhn thị trường thôi, tùy mỗi người. Sao cụ lại bị vang chứ ?

Thanhvuóng71

Xe điện
Trong cái xh lúc sáng lúc tối ntn và nhất là trong việc dtư bds mà một số cụ cứ tuyệt đối hóa một vài vấn đề thì nhà em thấy không thực tế.
Xét cho cùng các cụ vào đtư bds cũng chỉ có hai trạng thái MUA và BÁN. Cho nên các cụ cũng sẽ chuyển trạng thái liên tục ( khi mua phải tìm những cái bất cập để suy xét và ngược lại khi có hàng bán thì phải nói tốt về nó ).
Còn việc một người hay một nhóm người tung hứng thì nhà em nghĩ là việc bình thường trong một cái chợ . Cái quan trọng nhất là các cụ có thông tin để tìm hiểu ( thông tin nào thì nó cũng đều có tính tích cực và tiêu cực cả. Còn việc tìm hiểu , xử lý thông tin đó thì do kỹ năng , kinh nghiệm của từng cụ).Chắc chẳng có cụ nào ấu trĩ đến nỗi nghe nói hay mà ôm tiền tỷ đi mua ngay cả.
Còn những việc như: Thông tin không trung thực, dự án đang có vấn đề mà nói không, lô đất có vấn đề mà bảo không có gì, chỉ lô này bán lô khác, cung cấp sơ đồ, hồ sơ dự án sai lệch ....thì mới cần phải bức xúc

Justforfuntoo

Xe container
Trong cái xh lúc sáng lúc tối ntn và nhất là trong việc dtư bds mà một số cụ cứ tuyệt đối hóa một vài vấn đề thì nhà em thấy không thực tế.
Xét cho cùng các cụ vào đtư bds cũng chỉ có hai trạng thái MUA và BÁN. Cho nên các cụ cũng sẽ chuyển trạng thái liên tục ( khi mua phải tìm những cái bất cập để suy xét và ngược lại khi có hàng bán thì phải nói tốt về nó ).
Còn việc một người hay một nhóm người tung hứng thì nhà em nghĩ là việc bình thường trong một cái chợ . Cái quan trọng nhất là các cụ có thông tin để tìm hiểu ( thông tin nào thì nó cũng đều có tính tích cực và tiêu cực cả. Còn việc tìm hiểu , xử lý thông tin đó thì do kỹ năng , kinh nghiệm của từng cụ).Chắc chẳng có cụ nào ấu trĩ đến nỗi nghe nói hay mà ôm tiền tỷ đi mua ngay cả.
Còn những việc như: Thông tin không trung thực, dự án đang có vấn đề mà nói không, lô đất có vấn đề mà bảo không có gì, chỉ lô này bán lô khác, cung cấp sơ đồ, hồ sơ dự án sai lệch ....thì mới cần phải bức xúc
Tất nhiên là chả ông nào tự dưng ôm tiền tỷ đi mua
Nhưng ko vì thế mà chấp nhận và thoả hiệp với sự dối trá, coi đó là điều đương nhiên. Thấy cái xấu vẫn phải lên án

altis2013cvt

Xe hơi
Một số cụ có vẻ đã đánh giá người khác quá cao và quá kỳ vọng khi gặp ở chợ. Tôi nghĩ đã lên đây thì đều là những cụ có hiểu biết, thuộc tầng lớp khá giả (nhưng không phải quá giàu có), không dễ bị lừa gạt. Diễn đàn này cũng không có sức ảnh hưởng lớn đến cái thị trường BĐS mênh mông như nhiều cụ nghĩ; chúng ta cũng chỉ là một nhóm người, mà cũng không ai thuộc thành phần ức vạn trưởng giả hay cá mập có thời gian để vào đây.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Giá bên kdt Hà Phong giờ tầm bao tiền/m2 các cụ nhỉ?

Justforfuntoo

Xe container
Một số cụ có vẻ đã đánh giá người khác quá cao và quá kỳ vọng khi gặp ở chợ. Tôi nghĩ đã lên đây thì đều là những cụ có hiểu biết, thuộc tầng lớp khá giả (nhưng không phải quá giàu có), không dễ bị lừa gạt. Diễn đàn này cũng không có sức ảnh hưởng lớn đến cái thị trường BĐS mênh mông như nhiều cụ nghĩ; cũng chỉ là một nhóm người, mà cũng không ai thuộc thành phần ức vạn trưởng giả hay cá mập có thời gian để vào đây.
Đây có phải chợ đâu cụ?
Đây là diễn đàn giao lưu, chia sẻ thông tin mà? Các topic rao mua bán đều bị mod khoá sạch còn gì?
Đây mà là cái chợ chuyên rao mua bán thì cũng chả ai lên án hay comment gì đâu

Đây có phải chợ đâu cụ?
Đây là diễn đàn giao lưu, chia sẻ thông tin mà? Các topic rao mua bán đều bị mod khoá sạch còn gì?
Đây mà là cái chợ chuyên rao mua bán thì cũng chả ai lên án hay comment gì đâu
Em vừa share câu chuyện này rồi cụ ạ, làm ăn bát nháo thế này là ko được, kiểu như t nói thế nào là quyền của t, m tin hay ko là quyền của m ấy :D

Lamnhaviet1

Đi bộ
Mình thấy nên lên án các nhà đầu tư/ các môi giới mua/bán bđs theo kiểu bác cuudia/ diachu01 này.

Các bác hãy nhìn sang thị trường chứng khoán có quản lý: nếu 1 ông X lập vài tài khoản để mua bán đồng thời, thổi giá trục lợi mà ủy ban CK nó phát hiện là nó phạt cho chết sặc.

Do cái thị trường / forum bđs của otofun nó ko chính quy, ko có quy chế, ko có ai quản lý, nên mới có hiện tượng kiểu như nick cuudia. Nhưng ở góc độ member, rõ ràng đây là kiểu làm ăn ko fair, có tính lừa dối.

Chỉnh sửa cuối: