[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

cuudia

Xe tải
Lạ nhỉ em lang thang ở đó gần chục năm mà k biết khu này nhỉ
Úi thế chắc cụ đi 4 bánh, kém em roài, em xng ML khoảng 20 lần gì đó, toàn 2 bánh thoai. Giờ cụ đi thẳng đường trucn ML (qua Cienco5), đến đoạn giao với đnv 23 cụ rẽ phải, đi đến Thường Lệ, qua chỗ CTG Thường lệ độ 50m thì Tùng Phương nó nằm ngay bên tay trái có 1 đường nhựa to đi vào, là nó đấy. Chắc tại nó ko trưng biển lên như anh Diamond park nên cụ ko để ý.

Đang quan tâm khu chi đông, cụ nào có hàng inbox nhé, chứ lên đấy các bác cò múa giá thì ko mua nổi, toàn ăn kênh giá chứ không thèm cầm một vài chục triệu

cuudia

Xe tải
Đang quan tâm khu chi đông, cụ nào có hàng inbox nhé, chứ lên đấy các bác cò múa giá thì ko mua nổi, toàn ăn kênh giá chứ không thèm cầm một vài chục triệu
Khu Chi Đông đc đấy cụ, hạ tầng kém hơn cienco5 và xa hơn chút, nhưng giá hạt rẻ, các đội cò làm giá cũng ít hơn, chưa tăng. Theo mình biết là ở đây có khoảng 2,3 đội cò gì đấy, 1 là đội mới lập vp tại khu đó, 1-2 đội bên trung hòa nhân chính. Đặc điểm của đội này có kiểu: 1. Là ăn kênh như cụ nói, 2. Là chuyên giới thiệu là có lô này lô kia giá 5 triệu, nhưng khi cụ chốt ok rồi thì bảo lấy các kiểu lý do là chủ nhà ko bán, chủ nhà đòi tăng,.... rồi giới thiệu cụ lô giá cao hơn (thường là lô cò ôm hoặc có định hướng trc). Đấy là năm ngoái thế, còn năm nay mình chịu. Nhưng nói chung là ít đội tung hứng hơn bên cienco5, các cụ làm việc cũng đỡ hơn cienco5 nếu như biết cách của các cụ cò bên Chi Đông rồi.
Đặc điểm nữa là bên Chi Đông các cụ mua lô nào cũng đc, ko lo phải kiểm tra xem có rủi ro gì ko, có sổ hay chưa, có bị dính quy hoạch hay ko, có giải phóng mặt bằng xng chưa, .... nói chung là đỡ mệt đầu hơn cienco5.

Thanhvuóng71

Xe điện
Úi thế chắc cụ đi 4 bánh, kém em roài, em xng ML khoảng 20 lần gì đó, toàn 2 bánh thoai. Giờ cụ đi thẳng đường trucn ML (qua Cienco5), đến đoạn giao với đnv 23 cụ rẽ phải, đi đến Thường Lệ, qua chỗ CTG Thường lệ độ 50m thì Tùng Phương nó nằm ngay bên tay trái có 1 đường nhựa to đi vào, là nó đấy. Chắc tại nó ko trưng biển lên như anh Diamond park nên cụ ko để ý.
Tks cụ. Thế thì khu này vi trí k bằng Long Việt . Không biết giá cả ntn?. Giáp khu Hà Phong hình như có khu của bên quân đội( Viettel thì phải ) cũng khá đẹp .

Khu Chi Đông đc đấy cụ, hạ tầng kém hơn cienco5 và xa hơn chút, nhưng giá hạt rẻ, các đội cò làm giá cũng ít hơn, chưa tăng. Theo mình biết là ở đây có khoảng 2,3 đội cò gì đấy, 1 là đội mới lập vp tại khu đó, 1-2 đội bên trung hòa nhân chính. Đặc điểm của đội này có kiểu: 1. Là ăn kênh như cụ nói, 2. Là chuyên giới thiệu là có lô này lô kia giá 5 triệu, nhưng khi cụ chốt ok rồi thì bảo lấy các kiểu lý do là chủ nhà ko bán, chủ nhà đòi tăng,.... rồi giới thiệu cụ lô giá cao hơn (thường là lô cò ôm hoặc có định hướng trc). Đấy là năm ngoái thế, còn năm nay mình chịu. Nhưng nói chung là ít đội tung hứng hơn bên cienco5, các cụ làm việc cũng đỡ hơn cienco5 nếu như biết cách của các cụ cò bên Chi Đông rồi.
Đặc điểm nữa là bên Chi Đông các cụ mua lô nào cũng đc, ko lo phải kiểm tra xem có rủi ro gì ko, có sổ hay chưa, có bị dính quy hoạch hay ko, có giải phóng mặt bằng xng chưa, .... nói chung là đỡ mệt đầu hơn cienco5.
Tks cụ. Thế nên trên otofyn có cụ nào muốn bán mà chính chủ là hợp nhất cụ à

binh77

Xe tăng
Người quen của cụ trong năm 2018 chắc có đc chủ đtu gọi trả lại tiền đã góp. AIC thì có khá nhiều rắc rối, nhưng mất tiền thì mình nghĩ chắc ko. Cuối 2018, TP có đề nghị thanh tra thực địa tại 4 DA và tính PA thu hồi là AIC, Việt Á, Cienco5, và Vinashin tôi để tài liệu tại cơ quan, mai mà rảnh tôi chụp lại úp cho cụ. (Diamond park là bị thanh tra sau này do báo chí đánh) Trong 4 DA bị thanh tra ở trên thì có Việt á đã bị thu hồi (tp đã ban hành qđ thu hồi). Giờ có thêm chỉ đạo của TTg thì mình nghĩ mọi việc sẽ tiếp tục bị kéo dài.
Cụ có thông tin chi tiết về 4 dự án bị thanh tra này không ạ, theo như cụ nói Việt á bị thu hồi thế thì Cienco5, Aic có bị thu hồi không ạ, mong tin cụ sớm, vì em đang định mua 1 lô chưa sổ ở Cienco5.

cuudia

Xe tải
Cụ có thông tin chi tiết về 4 dự án bị thanh tra này không ạ, theo như cụ nói Việt á bị thu hồi thế thì Cienco5, Aic có bị thu hồi không ạ, mong tin cụ sớm, vì em đang định mua 1 lô chưa sổ ở Cienco5.
Thu hồi hay không thì mình chịu, nhưng như Cienco5 đã cấp sổ cho dân rồi thì sao mà thu hồi được. Để mình tìm lại rồi up cho cụ. Còn phần chưa có sổ đỏ có thể bị kéo dài thôi, nhất là khi lại có chỉ đạo của TTg thì chắc quá trình cấp số bị kéo dài thêm, có thể đến 5, 10, 15 năm, chịu không thể đoán được việc của các quan, còn các lô mà chưa giải phóng mặt bằng thì sẽ khó khăn hơn thôi.

phammut

Xe tăng
Thu hồi hay không thì mình chịu, nhưng như Cienco5 đã cấp sổ cho dân rồi thì sao mà thu hồi được. Để mình tìm lại rồi up cho cụ. Còn phần chưa có sổ đỏ có thể bị kéo dài thôi, nhất là khi lại có chỉ đạo của TTg thì chắc quá trình cấp số bị kéo dài thêm, có thể đến 5, 10, 15 năm, chịu không thể đoán được việc các quan, còn các lô mà chưa giải phóng mặt bằng thì sẽ khó khăn hơn thôi.
Mình vừa hỏi phòng kinh doanh, các lô chưa có sổ CHủ đầu tư đã xin đc chủ truonwg và đã có chỉ đạo của Thủ tướng là phải làm dưt điểm thì quá trình cấp sổ, haybthu hồi chỉ có nhanh lên chứ ko đc chậm đi nhé. Chỉ đạo của Thủ tướng mà lại bảo làm lâu hơn sao đc

RX470_HN

Xe tăng
Đất có sổ đỏ rồi yên tâm. Sắp tới sẽ xẩy ra 2 dạng. Không sổ giảm giá cho người liều. Có sổ lên giá vẫn chưa bán vì khởi điểm còn thấp.
Có việc già soát này những người có sổ càng yên tâm vì sẽ có sự thúc đẩy chuyển đổi đầu tư.

Tutibonbon

Xe buýt
Thế này cái mảnh của em bên diamond có mà 10 năm nữa không triển khai được à. Đang bị thanh tra mà không biết có qua được không. Cụ nào thạo tin cho em biết đã có kết quả thanh tra chưa. Hoặc cụ nào giúp em nhận chuyển nhưỡng lại em để cho giá cực ưu đãi. Căn của em ở ngay trên đường có cổng đi vào đấy ạ. Đa tạ cccm.
Cụ cho em thông tin nhé em thích khu này em mua để ở nên chắc ko lo lắm

TNT_123

Xe buýt
Mình vừa hỏi phòng kinh doanh, các lô chưa có sổ CHủ đầu tư đã xin đc chủ truonwg và đã có chỉ đạo của ********* là phải làm dưt điểm thì quá trình cấp sổ, haybthu hồi chỉ có nhanh lên chứ ko đc chậm đi nhé. Chỉ đạo của ********* mà lại bảo làm lâu hơn sao đc
Cầm chắc sổ đỏ mới yên tâm. Mấy cái theo chỉ đạo, hứa hẹn này nọ chờ biết đến bao giờ hả cụ. Trừ trường hợp chủ đầu tư cơ to như VIN, FLC... có chống lưng mạnh mới nhanh đc.

Đường bộ

Xe điện
Người quen của cụ trong năm 2018 chắc có đc chủ đtu gọi trả lại tiền đã góp. AIC thì có khá nhiều rắc rối, nhưng mất tiền thì mình nghĩ chắc ko. Cuối 2018, TP có đề nghị thanh tra thực địa tại 4 DA và tính PA thu hồi là AIC, Việt Á, Cienco5, và Vinashin tôi để tài liệu tại cơ quan, mai mà rảnh tôi chụp lại úp cho cụ. (Diamond park là bị thanh tra sau này do báo chí đánh) Trong 4 DA bị thanh tra ở trên thì có Việt á đã bị thu hồi (tp đã ban hành qđ thu hồi). Giờ có thêm chỉ đạo của TTg thì mình nghĩ mọi việc sẽ tiếp tục bị kéo dài.
Cảm ơn cụ, để tôi hỏi lại bọn nó. Thỉnh thoảng nó hỏi tôi vì biết tôi rảnh rỗi hay lên mạng, nhưng tôi chả biết trả lời sao cả vì không đến tận nơi đó được.

VCAPRO

Xe tải
Cccm đánh giá dự án Long Việt Riverside (liền kề, bên tay trái nếu đi từ HN lên NB) thế nào ạ? Pháp lý dự án đã OK chưa và giá rổ, thanh khoản thế nào? Em đang cân nhắc.

cuudia

Xe tải
Mình vừa hỏi phòng kinh doanh, các lô chưa có sổ CHủ đầu tư đã xin đc chủ truonwg và đã có chỉ đạo của ********* là phải làm dưt điểm thì quá trình cấp sổ, haybthu hồi chỉ có nhanh lên chứ ko đc chậm đi nhé. Chỉ đạo của ********* mà lại bảo làm lâu hơn sao đc

Chắc chủ đầu tư không show cho cụ cái này. Mình hứa với mấy cụ úp cho các cụ xem cái này mà bận quá. Có cái này vào cuối năm ngoái, cộng với chỉ đạo của TTg thì mình nghĩ chắc sẽ lâu hơn cụ à. Đương nhiên nó có 2 hướng: (1) các DA yếu, sẽ bị thu hồi, giao cho người khác; (2) Các dự án đang làm kiểu Cienco5 này sẽ lâu hơn vì như cụ nói đã có chủ trương rồi, nhưng giờ lại thêm chỉ đạo TTg nữa thì lại rà soát tiếp và sẽ ít ai dám ký luôn khi chưa b/c TTg. Cụ xem kỹ phần Cienco5 có mấy ý: (1) Đang hoàn thiện Hso điều chỉnh QH, (2) Đang hoàn thiện Hso đ/c Qh Chi tiết; (3) Thuộc diện rà soát lại nghĩ vụ tài chính. Chính vì vậy em mới nói là có thể kéo dài thêm.

cuudia

Xe tải
Cụ tham khảo thêm văn bản mình vừa up lên nhé, lô chưa có sổ thì chắc chắn là có vấn đề gì đó thì mới chưa được cấp sổ: (1) Chưa giải phóng xong mặt bằng (văn bản cũng nói là còn 3,11 ha chưa giải phóng xong mặt bằng); (2) Dính nghĩa vụ tài chính (nói nôm na là chưa nộp tiền sử dụng đất, chưa nộp thuế cho nhà nước); (3) Dính quy hoạch – cần chờ điều chỉnh quy hoạch xong mới được cấp. Nhưng nói chung là đất chưa sổ thì sẽ rẻ hơn nhiều so với đất có sổ rồi. Nếu cụ chấp nhận rủi ro thì vào thôi – Liều ăn nhiều mà.

gacan

Xe tăng
Chính xác thì đó là 2 dự án khác nhau. Dự án bên ngoài (đối diện cổng nhà máy bia) do Công ty CP ĐT XD Long Việt làm chủ đầu tư, dự án bên trong là do Vinaconext 2 làm chủ đầu tư.
Pháp lý 2 dự án này có nét k hả cụ?