[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

VCAPRO

Xe tải
Chu
Nó là 1 dự án Long Việt nhưng có 2 chủ đầu tư ( phần lớn là Long Việt phần nhỏ là vc2). Nhà em nói vậy có đúng k kụ
Chính xác thì đó là 2 dự án khác nhau. Dự án bên ngoài (đối diện cổng nhà máy bia) do Công ty CP ĐT XD Long Việt làm chủ đầu tư, dự án bên trong là do Vinaconext 2 làm chủ đầu tư.

Dream2019

Xe đạp
Các cụ chỉ nói đúng đc 1 vế, vế còn lại nó mớ phức tạp. TTg đã chỉ đạo, HN ko làm mạnh ko đc, lâu nay nó bị ì ạch là có nguyên do của nó. Các dự án treo do đa phần các chủ đtu sau khi đc phê duyệt 1/500 đã bán sạch đất nền thu và tiêu hết xèng rồi, từ hồi còn là Vĩnh Phúc cà mố về HN. Sau đó ko ai ngờ là HN y/c dừng toàn bộ và điều chỉnh quy hoạch toàn bộ, QH mới tăng tỷ lên dt cây xanh và nhà cao tầng, giảm thấp tầng. Do đó 100% các sự án bị điều chỉnh QH thwo hưởng giảm nhà thấp tầng. Hiênn cả huyện ML mới có CEO, Diamondpark, làng hoa tp, mg đv là đc duyệt cái QH điều chỉnh. Nên nếu TTg đề nghị thế này sẽ có rất nhiều hệ lụy, kéo dài t/g TK các DA về sau này, nhất là các ông chưa làm gì, chưa cấp sổ đỏ cho dân.
Thế này cái mảnh của em bên diamond có mà 10 năm nữa không triển khai được à. Đang bị thanh tra mà không biết có qua được không. Cụ nào thạo tin cho em biết đã có kết quả thanh tra chưa. Hoặc cụ nào giúp em nhận chuyển nhưỡng lại em để cho giá cực ưu đãi. Căn của em ở ngay trên đường có cổng đi vào đấy ạ. Đa tạ cccm.

Diachu01

Xe đạp
Thế này cái mảnh của em bên diamond có mà 10 năm nữa không triển khai được à. Đang bị thanh tra mà không biết có qua được không. Cụ nào thạo tin cho em biết đã có kết quả thanh tra chưa. Hoặc cụ nào giúp em nhận chuyển nhưỡng lại em để cho giá cực ưu đãi. Căn của em ở ngay trên đường có cổng đi vào đấy ạ. Đa tạ cccm.
Bạn bán bây giờ hay bị môi giới hoặc chủ nhà ép giá, sẽ thiệt đơn thiệt kép, như mình bán cienco5 ý.

CPX

Xe đạp
Em có quả biệt thự liền kề Hà Phong. Mua từ hồi sốt đất. Đến lúc nổ bong bóng, đất lạnh còn em thì sốt. Vừa rồi, nghe đc quả vin sắp mở thấy âm ấm lại. Nhưng giờ xem đc chỉ đạo này... bác nào tầm nhìn xa hơn, hay nhận cho em. Của em có sổ đàng hoàng. Dự án Hà Phong được Pháp quy hoạch nữa.

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Đúng vậy. Khoảng tầm này năm trc có nhà cần tiền đòi 3.2tỷ căn bt diện tích 360m2 đã có nhà xây thô 4
tầng ( diện tích xây 110m2 /1 tầng, mái ngói đỏ ) đường 17m. Nhà em cứ tiếc mãi
Nhà đất HN, người ta hay nói đến vị trí (có vị trí để giảm bớt khoảng cách đi lại, giảm thời gian do tắc đường,..), sau mới đến hạ tầng, tiện ích dịch vụ, cảnh quan.
Khu ML này khi có thêm đường Nhật Tân NB đã thuận tiện hơn rất nhiều (so với trước đây khi chưa có con đường này) và sau khi đường PVĐ được mở rộng và làm đường trên cao thì có lẽ khu ML này sẽ thuận tiện cho các GĐ sống và làm việc khu Quận Tây Hồ, Quận Cầu Giấy hay Quận NTL, BTL,...
Tại sao phải ở chung cư và phải mất tiền gửi xe đến 5-6tr/tháng (2 oto, 2xm)? Chưa nói nhiều chung cư còn hạn chế hoặc k có chỗ để xe oto,...
Quan trọng hơn, ở đây chả khác gì ở để “đón đầu quy hoạch” để nhà đất sẽ tăng giá trong tương lai vì mỗi ngày lại có những công trình, dự án, tiện ích khác xung quanh mọc lên hàng ngày...
Cho nên nói khu này chỉ cần “1 cú hích” là vì thế

Chỉnh sửa cuối:

RX470_HN

Xe tăng
Còn về phần chuyển nhượng dự án thì khó đấy, các bố bán thu xèng hết rồi, giờ ai mà vào mua lại cho các bố ý để giải quyết đống bùng nhùng còn lại. Thậm chí ngày xưa bố ML trc khi về HN giao đất lung tung cho các dự án gây chồng lấn lên nhau. Nó khác với thanh hà là chưa bán hết, a Thản vẫn còn sơ múi đc.

Nhiều dự án ở Mê Linh cũng chưa bán hết cụ ơi. Thậm chí cđt được giao mà chưa làm mới giải đất nền chưa bán ra.
. Pháp lí Thanh Hà phức tạp hơn cả Mê Linh từ hồi bán đất 2010 tù một loạt thời còn ở cienco . đến năm 2015 vụ chuyển nhượng sang Mường Thanh .nổ ầm bác Thản tí tèo.
Cơ bản là chưa đến thời điểm chứ đến thì ăn chia sẽ thành phần .

forestvn

Xe hơi
ML đợt này HOT quá.
Khu Minh Giang Đầm Và giải đoạn 2 thì các Bác nhận định sao nhỉ? Nó cạnh Vinhomes Mê Linh luôn (Vin mua lại KDT Làng Hoa Tiền Phong).

anhduceng

Xe máy
Mình Giang Đầm Và giai đoạn 2 thì HN phê duyệt xong rồi mà cụ.
http://www.tnmtnd.hanoi.gov.vn/index.php? option=com_content&view=article&id=12445&catid=14&Itemid=130
Báo viết thì không biết ntn, nhưng mình cty mình đang vẽ lại dự án này. Thay đổi toàn bộ kiến trúc nên phải xin lại 1/500.

Đường bộ

Xe điện
Những DA có sổ rồi ngon cụ à tùng phương, hà phong, cienco, long việt, chi đông. Còn mấy ông chưa sổ thì chít mịa nó roài, dừng lạu chờ thanh tra, ktr, xong rồi rà soát hạ tầng, đấu nối, nghĩa vụ thuế, ... mất thêm nhăm năm nữa roài.
Tôi phải hỏi lại cụ vì cụ nắm khá rõ các dự án - mà tôi thì nói trước quên sau, cụ thông cảm - Người quen của tôi có mua ở AIC. giờ khu ấy tương lai ra sao?

forestvn

Xe hơi
Báo viết thì không biết ntn, nhưng mình cty mình đang vẽ lại dự án này. Thay đổi toàn bộ kiến trúc nên phải xin lại 1/500.
Ôi thế ạ. Có đúng là Minh Giang Đầm Và giai đoạn 2 không ạ? Nó chỉ có mấy chục liền kề, BT và 1 cái chung cư thôi. Mình thấy QĐ phê duyệt 1/500 của nó rồi mà.

Vitaminusd

Xe máy
Đúng vậy. Khoảng tầm này năm trc có nhà cần tiền đòi 3.2tỷ căn bt diện tích 360m2 đã có nhà xây thô 4 tầng ( diện tích xây 110m2 /1 tầng, mái ngói đỏ ) đường 17m. Nhà em cứ tiếc mãi
H vẫn còn rất sớm

lenhaque

Xe tăng
Cienco5 hạ nhiệt chưa các cụ. Có giá tốt em lại nghiên kíu :D

cuudia

Xe tải
Tôi phải hỏi lại cụ vì cụ nắm khá rõ các dự án - mà tôi thì nói trước quên sau, cụ thông cảm - Người quen của tôi có mua ở AIC. giờ khu ấy tương lai ra sao?
Người quen của cụ trong năm 2018 chắc có đc chủ đtu gọi trả lại tiền đã góp. AIC thì có khá nhiều rắc rối, nhưng mất tiền thì mình nghĩ chắc ko. Cuối 2018, TP có đề nghị thanh tra thực địa tại 4 DA và tính PA thu hồi là AIC, Việt Á, Cienco5, và Vinashin tôi để tài liệu tại cơ quan, mai mà rảnh tôi chụp lại úp cho cụ. (Diamond park là bị thanh tra sau này do báo chí đánh) Trong 4 DA bị thanh tra ở trên thì có Việt á đã bị thu hồi (tp đã ban hành qđ thu hồi). Giờ có thêm chỉ đạo của TTg thì mình nghĩ mọi việc sẽ tiếp tục bị kéo dài.

cuudia

Xe tải
Cienco5 hạ nhiệt chưa các cụ. Có giá tốt em lại nghiên kíu :D
Nghe nói vẫn hot lắm, nhưng do các cụ môi giới tung hứng, cụ mà nhu cầu thật, cứ chờ thêm, từ khi có chỉ đạo của TTg thì TP sẽ phải rà soát lại toàn bộ, những ông có sổ đỏ rồi thì ngồi rung đùi, còn ông chưa có sổ, DA chưa làm gì chắc đang lo sốt vó. Chỉ đạo của TTg theo mình sẽ rất rất tốt cho dài hạn, còn ngắn hạn đến trung hạn có thể sẽ lại tiếp tục treo niêu các DA. Nên sẽ nhanh chóng hạ nhiệt cho cụ gom.

TNT_123

Xe buýt
Mê Linh đang trong quá trình sàng lọc, các dự án treo, chậm sẽ bị thu hồi. Sau đợt này sẽ có có hích mới. Khu vực giữa 2 trục VNG, VVK đất sạch, thông thoáng, thuận tiện giao thông, chỉ cần giao cho chủ đầu tư có tiềm lực, không có lý do gì giá đất thấp hơn khu Gia Lâm.

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Nghe nói vẫn hot lắm, nhưng do các cụ môi giới tung hứng, cụ mà nhu cầu thật, cứ chờ thêm, từ khi có chỉ đạo của TTg thì TP sẽ phải rà soát lại toàn bộ, những ông có sổ đỏ rồi thì ngồi rung đùi, còn ông chưa có sổ, DA chưa làm gì chắc đang lo sốt vó. Chỉ đạo của TTg theo mình sẽ rất rất tốt cho dài hạn, còn ngắn hạn đến trung hạn có thể sẽ lại tiếp tục treo niêu các DA. Nên sẽ nhanh chóng hạ nhiệt cho cụ gom.
Nhà “đầu tư nửa mùa” nào mà lại đi nghe KU sale (mới học xong đại học đi làm môi giới bán đất) tung hứng?
Muốn đầu tư thắng lợi được nhà, đất phải trải qua nhiều thương đau lắm rồi cụ ah.
Lời khuyên là đừng đi oto, hãy đi bằng xe máy và đi thật nhiều đến khắp các vùng đất có tiềm năng để mà ngắm nghía, nghiên cứu nhiều lần, thậm chí ngồi hàng nước gần khu vực đó hàng giờ để nghe thông tin,... Sau đó thì lên mạng kiểm chứng lại, đối chiếu thêm nhiều lần rồi mới qđ.
Không có gì dễ dàng cả