[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

Annie Vu

Xe đạp
Hiện trạng đường ra làm sao. Cụ cứ làm như nó làm đường luôn cho cụ ấy.
Em không nói nó làm luôn ạ. Hiện trạng bây giờ là cỏ xanh um tùm. Đây là mô tả vẽ tay của bố em và sơ đồ thửa đất.

Lehoang1981

Xe máy
cao hơn trong đô thị hà phong nhiều cụ nhỉ: hà phong đất dự án sổ đỏ, đường chia lô 13m, đủ hạ tầng vỉa hè cây xanh, mà giá cũng loanh quanh 13, 14 thôi
Công nhận cao ạ. Cũng chỉ là đất ngõ thôi cụ nhỉ. Đg mở chưa thấy thì ko tính đc

BMV_HN

Xe điện
Lk10 lk11 hướng Tây giờ giá bn các cụ nhỉ??
Em bán rồi giờ muốn nhập vào .

Milano2011

Xe tải
Đây chính là điều em cần tư vấn kỹ hơn cụ à. Em có ông bạn quen là công chứng viên, cũng nói như cụ, công chứng ủy quyền thì cả 2 vc nên ko lo vợ lật, chỉ có lo các đồng thừa kế khác. Em có lăn tăn và hỏi thêm là do ủy quyền định đoạt nên sau này đc chuyển nhượng thì ko cần gặp chủ cũ, ko cần chủ cũ ký tá gì cả, mà nhỡ chủ cũ quy tiên thì có sao ko? Đây là câu hỏi lớn, vì khi người đc ủy quyền đi ký hợp đồng chuyển nhượng, ko cần xác minh lại chủ cũ còn sống hay đã quy tiên. Vậy rủi ro còn lại chỉ là các đồng thừa kế đâm đơn kiện thì lúc đó mố bị dừng. Để giảm thiểu rủi ro này thì có cách gì xử lý? Công chứng viên cũng đưa ra vài giải pháp, các cụ tư vấn giúp thêm.
Làm di chúc người bán cho cụ.

phammut

Xe tăng
Làm di chúc người bán cho cụ.
MÌnh bán gle cạc đây 10 năm ủy quyền công chứng. BDS xuống, ng mua ko liên lạc, m còn ko nhó lúc đó mình bán lô nào. Năm ngoái chị mua đth nói mãi mói nhớ ra, chị áy cũng ko phải dân chuyên bds, ra ký cho c ấy vào tên sổ đỏ lại ko đủ giấy tờ cần thiết, đi 2 lần mới xong. Thấy chị ấy nói mua của em giờ chưa hòa vốn, mình cũng thấy áy náy, nên mình nghĩ chuyện lật lọng cũng có nhưng ko nhiều. Cá nhân mình trc đây 10 năm mua gle cũng toàn ủy quyền. Họ bán sơm có lãi thì cho mình tý còn ko cũng phải vui vẻ. Khi bán chỉ mong gặp đc ng mua, làm vậy mất lộc chết!

Annie Vu

Xe đạp
Công nhận cao ạ. Cũng chỉ là đất ngõ thôi cụ nhỉ. Đg mở chưa thấy thì ko tính đc
Mua đất thì phải tính đến sự tăng trưởng trong tương lai chứ. Còn quy hoạch làm đường thì nó có rồi. Nếu bây giờ nó đã là đường thì ko có giá này ạ. Bên Hà Phong chính ra mang tiếng là dự án nhưng hẻo lánh hơn mảnh nhà em. Mảnh nhà em cách đúng cái sân bóng là ra đường 100, trục đường chính Mê Linh.

chichbong08

Xe buýt
MÌnh bán gle cạc đây 10 năm ủy quyền công chứng. BDS xuống, ng mua ko liên lạc, m còn ko nhó lúc đó mình bán lô nào. Năm ngoái chị mua đth nói mãi mói nhớ ra, chị áy cũng ko phải dân chuyên bds, ra ký cho c ấy vào tên sổ đỏ lại ko đủ giấy tờ cần thiết, đi 2 lần mới xong. Thấy chị ấy nói mua của em giờ chưa hòa vốn, mình cũng thấy áy náy, nên mình nghĩ chuyện lật lọng cũng có nhưng ko nhiều. Cá nhân mình trc đây 10 năm mua gle cũng toàn ủy quyền. Họ bán sơm có lãi thì cho mình tý còn ko cũng phải vui vẻ. Khi bán chỉ mong gặp đc ng mua, làm vậy mất lộc chết!
Nếu không bị thiệt thòi gì, người bán cũng sẵn sàng hợp tác thôi mợ nhỉ. Em cũng chưa gặp phải người bán nào cùn cả.

Bèo Bọt

Xe tăng
cháu thấy khu đô thị quang minh cũng đẹp, nhưng sao giá rẻ thế nhỉ, liệu có vướng mắc gì về pháp lý không mà giá chỉ loanh quanh 16-17tr bao gồm nhà xây rồi ạ

trucbach76

Xe hơi
Đấy là gặp cụ là ngưới bán có tâm
Còn có những rủi ro khá cao mà tôi đã từng thấy: người uỷ quyền qua đời, hoặc ra nước ngoài định cư, thậm chí ở trong nước nhưng đổi nơi ở và sdt làm cho bên mua không cách gì liên lạc được.
Gặp người bán khi rẻ, thấy đất lên thì tiếc dẫn đến gây khó dễ khi được nhờ đi ký ra sổ.
Rủi ro trong mua bán uỷ quyền định đoạt là khá nhiều đấy

gacan

Xe tăng
Cụ hiểu sâu và chuẩn quá. Nhiều dự án tiền
Hđ ghi điều kiện thế nào thì được ra hđmb hả bác? Sao góp vốn lâu thế?
Đk để ra hđ ngày trước là phải đủ hạ tầng đường xá điện nước vỉa hè. Về hà nội thì khả năng phải xây nhà nữa. Tiền góp vốn có vài triệu/m các bố ý tiêu hết rồi thì tiền đâu mà làm hạ tầng nữa, nếu có lại tăng giá xây thô lên để bù vào thì cũng thế
góp cdt đúng là tiêu hết, để mặc kệ dự án. Đến sau này muốn ra Hdmb nó còn phải chịu tiền thuế đất nữa!

binh77

Xe tăng
Đấy là gặp cụ là ngưới bán có tâm
Còn có những rủi ro khá cao mà tôi đã từ
ng thấy: người uỷ quyền qua đời, hoặc ra nước ngoài định cư, thậm chí ở trong nước nhưng đổi nơi ở và sdt làm cho bên mua không cách gì liên lạc được.
Gặp người bán khi rẻ, thấy đất lên thì tiếc dẫn đến gây khó dễ khi được nhờ đi ký ra sổ.
Rủi ro trong mua bán uỷ quyền định đoạt là khá nhiều đấy
Ủy quyền định đoạt là sau này ko cần gặp lại chủ cũ nữa, cụ có thể thay mặt chủ cũ làm mọi quyền liên quan đến mảnh đất, khi nào có sổ đỏ/được chuyển nhượng thì cụ thay mặt chủ cũ ký hợp đồng chuyển nhượng sang tên cho vợ/chồng hoaqcj người nhà mình là xong. Ở đây chỉ rủi ro duy nhất khi chủ cũ chết, khi đó liên quan đến quyền thừa kế, nếu có kiện tụng gì thì mệt, còn ko thì người đc ủy quyền vẫn sang tên bình thường.

trucbach76

Xe hơi
Ủy quyền định đoạt là sau này ko cần gặp lại chủ cũ nữa, cụ có thể thay mặt chủ cũ làm mọi quyền liên quan đến mảnh đất, khi nào có sổ đỏ/được chuyển nhượng thì cụ thay mặt chủ cũ ký hợp đồng chuyển nhượng sang tên cho vợ/chồng hoaqcj người nhà mình là xong. Ở đây chỉ rủi ro duy nhất khi chủ cũ chết, khi đó liên quan đến quyền thừa kế, nếu có kiện tụng gì thì mệt, còn ko thì người đc ủy quyền vẫn sang tên bình thường.
Đấy là cụ mua đất có sổ rồi mới thế.
Mà đất có sổ rồi thì sang tên luôn chứ uỷ quyền định đoạt làm gì
Uỷ quyền định đoạt thường làm với nhà, đất dự án mua khi cdt chưa ra sổ, chỉ có hdmb. Nên rủi ro khi cdt gọi chủ cũ ra sổ là ra sổ theo tên chủ cũ. Khi đó các rủi ro như tôi nói sẽ xuất hiện

phammut

Xe tăng
Uỷ quyền định đoạt thường làm với nhà, đất dự án mua khi cdt chưa ra sổ, chỉ có hdmb. Nên rủi ro khi cdt gọi chủ cũ ra sổ là ra sổ theo tên chủ cũ. Khi đó các rủi ro như tôi nói sẽ xuất hiện
Đúng rôi

binh77

Xe tăng
Ở Mê Linh nó chơi trò mèo, khá khác người, chống lại luật đất đai 2013 là có sổ rồi cũng ko đc sang tên cụ à. Kiểu như thu hồi sổ đỏ đã cấp ở chung cư ông thản ý cụ. Em nghe mà tưởng nghe chuyện tiếu lâm, nhưng mà thật 100%.
Kể cả chưa ra sổ thì ủy quyền định đoạt là người đc ủy quyền thay mặt chủ đất đóng tiền cho chủ đtu, làm các thủ tục để ký hđmb, đóng thuế, nhận sổ đỏ và sau khi có sổ rồi thì thay mặt chủ đất ký hđ chuyển nhượng để sang tên cho ng khác luôn cụ à. Cái này em hỏi thì 1 số công chứng viên làm, 1 số công chứng viên ko làm vì họ bảo là chờ ra sổ đỏ ở các dự án quá lâu, chưa biết bao giờ có sổ.

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
cháu thấy khu đô thị quang minh cũng đẹp, nhưng sao giá rẻ thế nhỉ, liệu có vướng mắc gì về pháp lý không mà giá chỉ loanh quanh 16-17tr bao gồm nhà xây rồi ạ
Dự án khu biệt thự sinh thái QM-LV do Tập đoàn Bảo Việt là chủ đầu tư
Đã cấp sổ đỏ cho cư dân từ những năm 2008
Khu này thì ổn nhất trong các dự án thuộc khu đô thị Mê Linh
Vào trong thì thấy dự án đang làm tiếp các lô BT đến sát sông Cà Lồ