[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

phu bus

Xe tăng
Không cho sang tên nến chưa xây nhà là vi phạm PL nhiều ấy. Vì trường hợp này đất đã là tài sản cá nhân, HN không thể quy định bắt người dân phải thay đổi tài sản mới được chứng nhận (trừ khi tài sản vi phạm pl hay quy định). Trường hợp này tài sản chả vi phạm cái gì.
Dự án đã phê duyệt bán đất nền rồi thì HN cũng ko chen thêm quy định xây nhà mới cấp sổ được. Bản thân người góp vốn cũng chính là cdt dự án. Nếu HN bổ sung quy định tức là lừa nhà đầu tư. Chỉ được quy định bổ sung cho dự án hình thành trong tương lai.
Ý kiến của E, xin thêm ý kiến các cụ.

Justforfuntoo

Xe container
Không cho sang tên nến chưa xây nhà là vi phạm PL nhiều ấy. Vì trường hợp này đất đã là tài sản cá nhân, HN không thể quy định bắt người dân phải thay đổi tài sản mới được chứng nhận (trừ khi tài sản vi phạm pl hay quy định). Trường hợp này tài sản chả vi phạm cái gì.
Dự án đã phê duyệt bán đất nền rồi thì HN cũng ko chen thêm quy định xây nhà mới cấp sổ được. Bản thân người góp vốn cũng chính là cdt dự án. Nếu HN bổ sung quy định tức là lừa nhà đầu tư. Chỉ được quy định bổ sung cho dự án hình thành trong tương lai.
Ý kiến của E, xin thêm ý kiến các cụ.
Sổ cũ của vĩnh phúc, giờ muốn hà nội sang tên phải theo qđ của Hn
Theo ý em cái chính của phê duyệt dự án vẫn là có yêu cầu xây nhà trong khoảng tg bao lâu không
Trước Đại Thanh cũng được giao bán đất nền, người mua được tự xây nhưng cũng thòng thêm câu phải xây xong trong 1 khoảng tg bao nhiêu lâu đó, em không nhớ lắm. Nói chung dự án nào cũng là khu đô thị, nghĩa là phải có nhà, không thì nó là ruộng hay đất rừng rồi

phu bus

Xe tăng
Sổ cũ của vĩnh phúc, giờ muốn hà nội sang tên phải theo qđ của Hn
Theo ý em cái chính của phê duyệt dự án vẫn là có yêu cầu xây nhà trong khoảng tg bao lâu không
Trước Đại Thanh cũng được giao bán đất nền, người mua được tự xây nhưng cũng thòng thêm câu phải xây xong trong 1 khoảng tg bao nhiêu lâu đó, em không nhớ lắm. Nói chung dự án nào cũng là khu đô thị, nghĩa là phải có nhà, không thì nó là ruộng hay đất rừng rồi
Sát nhập là phải sát nhập cái hiện trạng, các phê duyệt hiện có chứ ko phải mang về rồi bắt thay đổi ạ (trừ thay đổi theo yc an ninh quốc phòng). Các dự án mà ko có thay đổi thì áp theo phê duyệt cũ, cái có thay đổi sẽ vận dụng cả 2 để phê duyệt cho hài hòa ạ.

Chỉnh sửa cuối:

BMV_HN

Xe điện
Theo em dự án này phải xem quyết định giao đất của Mê Linh cho Cienco.
Thường dự án nào cũng có thời gian hoàn thành trong quyết định phê duyệt . và hoàn thành thì phải có nhà, có hạ tầng đầy đủ .
K có quyết định nào bán đất nền cả chỉ có lách luật là tự xây theo quy hoạch dự án được phê duyệt mà thôi.
Thanh Hà cũng vậy.
Ở đây các chủ đầu tư Mê Linh đem con bỏ chợ .
Chính quyền thay vì làm cho bđs bớt đóng băng với quyết định này khiến ngủ sâu hại cả các nhà đầu tư , chính sách như chợ trời .

phu bus

Xe tăng
Thường dự án nào cũng có thời gian hoàn thành trong quyết định phê duyệt . và hoàn thành thì phải có nhà, có hạ tầng đầy đủ .
K có quyết định nào bán đất nền cả chỉ có lách luật là tự xây theo quy hoạch dự án được phê duyệt mà thôi.
Thanh Hà cũng vậy.
Chính quyền thay vì làm cho bđs bớt đóng băng với quyết định này khiến ngủ sâu hại cả các nhà đầu tư , chính sách như chợ trời .
Dự án theo luật cũ ko quy định bao lâu phải xây nhà. Hoàn thành dự án là hoàn thành hạ tầng chứ ko yc phải xây nhà. Chỉ có dự án theo luật mới hoặc có điều chỉnh phê duyệt lại mới bổ sung quy định. Cái đại thanh hay thanh hà chắc có điều chỉnh nên bổ sung điều khoản hoàn thành dự án.

Xebuythn

Xe tải
EM cũng đang ngắm nghía mấy miếng đất mà như này thì căng quá, chắc lại chờ tiếp xem như nào. Nếu cái này mà thành trend thật thì lại béo đất thổ cư các cụ nhỉ.
Mịa nếu làm được đất dự án thế này thì rồi đất thổ cư khi mua bán cũng phải xây nhà ở mới cấp sổ...rồi sẽ đánh thuế nhà đất rhuws 234... Bla bla...

Xebuythn

Xe tải
hic, như em là kiểu đã có hợp đồng mua bán, đất có sổ đỏ, chỉ mắc lại ở khâu xây dựng, nhưng em là đầu tư các cụ ạ, mà em cũng có ít đó để đầu tư thôi, ko còn tiền xây lên, mà xây lên cũng chả bán được vì có ai ở khu đó đâu, đến em cũng còn chả có nhu cầu ở thì xây làm gì, hic. Tóm lại vừa mua xong đã kẹt vốn ở đây, chả lẽ lại đem đống hồ sơ về cất tủ? hic...
Mong các cụ tìm hiểu thêm thông tin giúp em xem có cách nào không, ít nhất bỏ cái bìa đỏ đứng tên mình vào tủ vẫn vui hơn cất đống hồ sơ này vào tủ. Em xin mời rượu các cụ ợ!
Về pháp lý thì cụ cất sổ đỏ tên cụ cũng như cất đống hồ sơ này thôi. Cụ cứ yên tâm cất một thời gian nghe ngóng xem có thay đổi gì không đừng quá hoang mang.

Kkk3

Xe hơi
Về pháp lý thì cụ cất sổ đỏ tên cụ cũng như cất đống hồ sơ này thôi. Cụ cứ yên tâm cất một thời gian nghe ngóng xem có thay đổi gì không đừng quá hoang mang.
Vấn đề là giờ nó khó bán. Giá sẽ xuống...
Thế là oẳng rồi...
Chứ mua bán đúng luật. Ai đụng được vào đất nhà bác...
Sổ đỏ chỉ là cái giấy chứng nhận. Nhưng nó ảnh hưởng đến giá, đến khả năng giao dịch được...

BMV_HN

Xe điện
Dự án theo luật cũ ko quy định bao lâu phải xây nhà. Hoàn thành dự án là hoàn thành hạ tầng chứ ko yc phải xây nhà. Chỉ có dự án theo luật mới hoặc có điều chỉnh phê duyệt lại mới bổ sung quy định. Cái đại thanh hay thanh hà chắc có điều chỉnh nên bổ sung điều khoản hoàn thành dự án.
Cụ đã đọc quyết đinh phê duyên dự án Mê Linh của cieco 5 chưa .?
Em chưa đọc nên không biết thực sự ntn. Tp họ ra quyết định có căn cứ cả đó không làm bừa đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Vấn đề là giờ nó khó bán. Giá sẽ xuống...
Thế là oẳng rồi...
Chứ mua bán đúng luật. Ai đụng được vào đất nhà bác...
Sổ đỏ chỉ là cái giấy chứng nhận. Nhưng nó ảnh hưởng đến giá, đến khả năng giao dịch được...
Em tưởng sau vụ vin ko vào Mê linh nữa thì các cụ phải biết nó có biến gì nó mới không vào nữa, mà giờ đang trong quá trình thanh tra ầm ầm, chưa có kết luận gì mà ném tiền vào chỗ hoang vu thế này kể cũng liều

Lái phi thuyền

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua mà ko định bán à, tiền mà đi vay thì lại mệt. Muốn bán giờ cách tốt nhất phải tìm người mua thực bán rẻ cho họ đặt cọc sớm để xây.
Xây xong lấy biên bản hoàn công thì chuyển nhượng, tình hình chính sách thay đổi thế này thì sắp tới lại 1 lớp nhà đầu toi ra đê

Các cụ có nghĩ là nên tập hợp những ai đã mua bán và nộp hồ sơ nhưng vị trả về vì chủ trương mới này lên đòi quyền được sang tên không ạ?

Thanhvuóng71

Xe điện
Vụ naỳlà chơi nhau. Chủ đầu tư quả này thì trên đe dưới búa. Không đủ năng lực chắc phải bán lúa non. Không biết sẽ phải bán cho ai. Có khi Mê Linh lại ngon

Thanhvuóng71

Xe điện
Các cụ có nghĩ là nên tập hợp những ai đã mua bán và nộp hồ sơ nhưng vị trả về vì chủ trương mới này lên đòi quyền được sang tên không ạ?
Nên như thế cụ ah. Có văn bản không? Hay chủ trương mồm. Thời điểm ký và thực hiện , tính pháp lýcủa văn bản đó. Sợ vãi cái kiểu văn bản cấp xã này

Justforfuntoo

Xe container
Vụ naỳlà chơi nhau. Chủ đầu tư quả này thì trên đe dưới búa. Không đủ năng lực chắc phải bán lúa non. Không biết sẽ phải bán cho ai. Có khi Mê Linh lại ngon
Như Vim bán lúa non đấy cụ, các cđt mà đã ra sổ đỏ cho dân, đã bán hết rồi thì biến thôi. Giờ chỉ khổ các ông hđ góp vốn và các ông có sổ đỏ rồi mà chưa xây
Trong đó các ông có sổ đỏ thì khổ hơn, phải xây mới bán được
Các ông hđ gv thì chắc lấy lại tiền hoặc đóng thêm 1 mớ kha khá tiền để xây
Khu này quá rộng và quá nhiều cđt nên không vực lên được và ko làm theo ý mình được, chứ như thanh hà cũng rộng nhưng chỉ có 1 cđt thôi nên dễ làm giá hơn

BMV_HN

Xe điện
Game over . kết thúc rồi .
Giờ thoát càng sớm càng tốt. Vin giờ tập trung cho các dự án đang thi công cũng phải mất 2-3 năm nữa.
Các ông khác cũng tương tự. Nếu để ý đến ML thì cũng chỉ là đánh dấu giữ phần. Chứ triển khai thực sự thì còn lâu.
Tôi tin Mê Linh sẽ có cơ hội mới với những tiềm năng hiện có, nhưng hiện tại trong 1-2 năm tới thì chưa.

Justforfuntoo

Xe container
Thôi các cụ đã trót ôm thì ôm thêm vài năm nữa, có tiền xây thì bán vậy, em nghĩ phải 5-10 năm

Xebuythn

Xe tải
Thanh Hà cũng vậy.
Chính quyền thay vì làm cho bđs bớt đóng băng với quyết định này khiến ngủ sâu hại cả các nhà đầu tư , chính sách như chợ trời .[/QUOT
Nếu mà lám căng như thế này và áp dụng tất cả các dự án không chỉ mê linh thì đất bán cho ai? Chả ai mua bán cả. Đất nông nghiệp chuyển sang dự án ế nguồn thu mất ... Sẽ có biến th
Cụ mua mà ko định bán à, tiền mà đi vay thì lại mệt. Muốn bán giờ cách tốt nhất phải tìm người mua thực bán rẻ cho họ đặt cọc sớm để xây.
Xây xong lấy biên bản hoàn công thì chuyển nhượng, tình hình chính sách thay đổi thế này thì sắp tới lại 1 lớp nhà đầu toi ra đê
Cháu nói như thế là dựa trên chuyện đã rồi của cụ chủ thớt ah.