Thảo luận Dành cho những người đi RAV4

Batto_moto

Xe tăng
Xe Bác vừa mua mà sao đã muốn nhượng thế??? Tình hình xe thế nào Bác ? Quan trọng nữa là Bác cho e cái giá mà Bác mong muốn để em tham khảo nhé, em cảm ơn !!!
Em chả chê j xe em cả, em thích màu trắng và vàng cát. Lúc mua ko kiếm đc con nào màu đó còn ngon nên em quất em màu bạc này :D

Entikei

Xe buýt
-Hôm qua gọi đt cho em xong thì bận đi luôn đến tối nên anh cũng chưa hỏi được, để đến t2 qua chỗ 1A xem sao, tuy vậy anh vẫn nghĩ là cái camera tích hợp đèn soi biển số của đời 2006-08 thì chắc là chỉ có mấy chú Tàu làm thôi, chứ như đời 2009 thì nó có lỗ riêng nếu lắp vào đời trước thì trông nó lồi ra hơi xấu. Ko biết cái của Entikei đã lắp thì nó ntn, hay là chú Entikei và Sonsodaco thử chụp hộ 2 cái ảnh của vị trí lắp cam lùi lên ae ngó cái xem nào?:-w
Xe E lắp camera tích hợp đèn biển số, tất nhiên là của anh Tập. K0 nét đến full HD nhưng cũng tốt chán.:-bd
Lúc nào rỗi E chụp cái ảnh hầu các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

ambk

Đi bộ
RAV4 thì ngon tuyệt rồi cụ

tackexanh

Xe đạp
Anh ơi cho e hỏi rav4 3.5 mức tiêu thụ nhiên Liêu như thế nào ạ? E mua trượt con 2.4 giờ chỉ còn con 3.5.

Cảm ơn Anh nhé

RAVA

Xe ba gác
Anh ơi cho e hỏi rav4 3.5 mức tiêu thụ nhiên Liêu như thế nào ạ? E mua trượt con 2.4 giờ chỉ còn con 3.5.

Cảm ơn Anh nhé
-Bây giờ mà mua được con bản 3.5 thì tốt quá, xăng cộ tốn hơn 1 chút nhưng lại có cái hộp số 5 cấp, chạy thích hơn nhiều, giá rổ thì chắc là xe cũ cũng ko đắt hơn là mấy so với bản 2.4 (khi mua mới thì đắt hơn nhiều).

ducletrung

Xe container
-Bây giờ mà mua được con bản 3.5 thì tốt quá, xăng cộ tốn hơn 1 chút nhưng lại có cái hộp số 5 cấp, chạy thích hơn nhiều, giá rổ thì chắc là xe cũ cũng ko đắt hơn là mấy so với bản 2.4 (khi mua mới thì đắt hơn nhiều).
Con RAV4 của cụ vẫn 4 cấp hả,đi xe số tự động 4 cấp lúc chuyển số không êm ái

tackexanh

Xe đạp
E ko biết nó uống xăng như thế nào, con này sx 2008, đk 4/2009 chủ xe đòi 1 cu 75 anh ơi. Ông ấy kêu xem xe rồi thương lượng, bác có cao kiến gì xin chỉ giúp em với.
Em tính đi tính lại nhưng chỉ có rav4 cũ là đáp ứng đc yêu cầu của e - xe phục vụ Gđ, cách âm tốt và đi đầm xe. Những xe 7 chỗ trong nc ko có xe nào như ý. Muốn xe ngon non tí nhưng lại ít tiền.

RAVA

Xe ba gác
E ko biết nó uống xăng như thế nào, con này sx 2008, đk 4/2009 chủ xe đòi 1 cu 75 anh ơi. Ông ấy kêu xem xe rồi thương lượng, bác có cao kiến gì xin chỉ giúp em với.
Em tính đi tính lại nhưng chỉ có rav4 cũ là đáp ứng đc yêu cầu của e - xe phục vụ Gđ, cách âm tốt và đi đầm xe. Những xe 7 chỗ trong nc ko có xe nào như ý. Muốn xe ngon non tí nhưng lại ít tiền.
-Bác đưa ra ít thông tin quá, vd như xe bản gì (base, sport hay limited), 2WD hay 4WD, có option gì đặc biệt ko (cửa nóc, màn hình, camera lùi, ghế bọc da...), chạy được bao nhiêu vạn mile rồi, có đk chính chủ ko, tổng thể hình thức nội ngoại thất cho đến máy móc khung gầm ntn...? Nếu ko thì bác đến làm vài kiểu ảnh rồi pót lên đây thì tư vấn mới sát được chứ cứ bằng mồm ko thì khó lắm!

onggiakhotinh

Xe đạp
3.5 chạy thích lắm, kể cả trên xe cụ chất 7 ông thanh niên vẫn vượt xe khác rầm rầm, chỉ mỗi tội hơi chật.
Cách âm thì cũng vừa phải thôi, ko êm ái như Camry đâu cụ nhé!

Entikei

Xe buýt
3.5 chạy thích lắm, kể cả trên xe cụ chất 7 ông thanh niên vẫn vượt xe khác rầm rầm, chỉ mỗi tội hơi chật.
Cách âm thì cũng vừa phải thôi, ko êm ái như Camry đâu cụ nhé!
Nếu máy > 3.0 thì phải V6 hoặc V8 mới ngon, chứ I4 chỉ tốn xăng, E dự thế!

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Em vừa tiễn Cap và lấy một em RAV4 1996, xin tham gia hội, có gì mong các cao niên chỉ dẫn..

tackexanh

Xe đạp
Xin lỗi bác e copy nhầm link thứ 2, e sửa lại bác xem giúp e nhé:

Anh ơi, sáng nay em vừa alo chủ xe, em hỏi thì anh này ko rõ là base, limited hay sport. xe ko có moonroof, ghế bọc nỉ nguyên bản, chạy được 30.000 dặm =40k km. xe chính chủ, mỗi tháng chạy khoảng 4 lần, nói chung là ít đi. có camera lùi, gắn thêm màn hình DVD cảm ứng, khe cắm ipod, iphone, hành chính hiệu (như kiểu tự build khi mua xe).
Dẫn động cầu sau, v6 như em đã nói. Anh ấy nói hình như bản limited, nếu vậy thì theo thông tin trên thegioioto.com.vn thì có vẻ là bản limited vì là 7 chỗ. cái này thì em ko chắc lắm, anh có KN xem thử trang này giúp em nhé http://www.thegioioto.com.vn/autos/newcar/Newcar_TechnicalSpecs.aspx?Domain=3&Zone=2&make=75&model=357

hình ảnh xe thì anh vui lòng xem chủ xe đăng ở chỗ này ạ http://choxe.net/oto/toyota/rav4/toyota-rav4--2008-91469.html
anh ấy nói cũng ko muốn bán lắm nhưng vì có việc cần thêm tiền tuy không quá gấp. cái này chỉ để anh biết thêm vì mọi người có thể nói đây là vấn đề tâm lý bán hàng.
anh ấy kêu 1ty 50 nhưng có thể thương lượng, em thấy có thể mua ở tầm 1 tỷ. Anh xem qua rồi tư vấn giúp em nhé. em ở Vũng Tàu, có thể sẽ lên xem xe vào chiều thứ 7 này.

Cảm ơn anh nhiều nhé

Chỉnh sửa cuối:

NTHai2502

Xe máy
ko sunroof ghế nỉ thì chắc phải 90% là base rồi.

Batto_moto

Xe tăng
Chiều nay Cụ nào rít con rav4 màu bạc 29A-838.xx đường LVL kéo dài tầm 17h mà tít thế. Em cố đạp theo mà tụt cả hơi ko theo đc:D
Kụ nào khai ra đê, ko hôm sau mà gặp em tạt đầu đấy :21:

Chỉnh sửa cuối:

Batto_moto

Xe tăng
Xin lỗi bác e copy nhầm link thứ 2, e sửa lại bác xem giúp e nhé:

Anh ơi, sáng nay em vừa alo chủ xe, em hỏi thì anh này ko rõ là base, limited hay sport. xe ko có moonroof, ghế bọc nỉ nguyên bản, chạy được 30.000 dặm =40k km. xe chính chủ, mỗi tháng chạy khoảng 4 lần, nói chung là ít đi. có camera lùi, gắn thêm màn hình DVD cảm ứng, khe cắm ipod, iphone, hành chính hiệu (như kiểu tự build khi mua xe).
Dẫn động cầu sau, v6 như em đã nói. Anh ấy nói hình như bản limited, nếu vậy thì theo thông tin trên thegioioto.com.vn thì có vẻ là bản limited vì là 7 chỗ. cái này thì em ko chắc lắm, anh có KN xem thử trang này giúp em nhé http://www.thegioioto.com.vn/autos/newcar/Newcar_TechnicalSpecs.aspx?Domain=3&Zone=2&make=75&model=357

hình ảnh xe thì anh vui lòng xem chủ xe đăng ở chỗ này ạ http://choxe.net/oto/toyota/rav4/toyota-rav4--2008-91469.html
anh ấy nói cũng ko muốn bán lắm nhưng vì có việc cần thêm tiền tuy không quá gấp. cái này chỉ để anh biết thêm vì mọi người có thể nói đây là vấn đề tâm lý bán hàng.
anh ấy kêu 1ty 50 nhưng có thể thương lượng, em thấy có thể mua ở tầm 1 tỷ. Anh xem qua rồi tư vấn giúp em nhé. em ở Vũng Tàu, có thể sẽ lên xem xe vào chiều thứ 7 này.

Cảm ơn anh nhiều nhé
Nếu là xe theo đường link kụ đưa thì là xe Limited đấy.
Nếu xe chất tgif 1 củ to là lấy đc bác ạ.

tackexanh

Xe đạp
Hình như trong đăng ký có ghi limited hay base mà bạn.

Dạ em chưa xem xe nên chưa biết, xe ở HCM mà e ở VT, vì thế em muốn nhờ các bác tư vấn trước khi xem vì phải đưa thợ lên xem mất tiền nên cân nhắc kỹ trước đã.

tackexanh

Xe đạp
Mấy hôm nay thấy bác vắng mặt quá, em đang cần nhờ tư vấn, nếu bác nào khác có ý kiến gì thì share với em nhé.

Tình hình là chiều nay em đã đi xem xe, xe này là đời 2008, sx ở Nhật, suất sang Mỹ rồi nhập về VN.

dòng limited có chữ to tướng ở ngoài cửa trước. Thông tin như em đã đề cập là ghế nỉ, ko có moonroof, 1 giàn lạnh, đã gắn thêm DVD, camera, cùng HT âm thanh vòm theo bộ Pioneer này - mấy cái lặt vặt này em ko quan tấm lắm.

Xe có tray sước và đã sơn đuôi do va đụng khi lùi, đi được 20k miles = 46k km. máy móc ok, nội thất ngoài cái media thì còn nguyên, chủ chốt lại là 1 củ 30 hào. em thương lượng dưới 1 củ chủ ko chịu, sau đó đồng ý giá như trên.

Các bác có ý gì cho em biết ngay với vì em tính mai đặt cọc luôn vì mai bận đi làm mấy ngày nên ko lấy ngay được.

cảm ơn các bác.
-Bác đưa ra ít thông tin quá, vd như xe bản gì (base, sport hay limited), 2WD hay 4WD, có option gì đặc biệt ko (cửa nóc, màn hình, camera lùi, ghế bọc da...), chạy được bao nhiêu vạn mile rồi, có đk chính chủ ko, tổng thể hình thức nội ngoại thất cho đến máy móc khung gầm ntn...? Nếu ko thì bác đến làm vài kiểu ảnh rồi pót lên đây thì tư vấn mới sát được chứ cứ bằng mồm ko thì khó lắm!

RAVA

Xe ba gác
Mấy hôm nay thấy bác vắng mặt quá, em đang cần nhờ tư vấn, nếu bác nào khác có ý kiến gì thì share với em nhé.

Tình hình là chiều nay em đã đi xem xe, xe này là đời 2008, sx ở Nhật, suất sang Mỹ rồi nhập về VN.

dòng limited có chữ to tướng ở ngoài cửa trước. Thông tin như em đã đề cập là ghế nỉ, ko có moonroof, 1 giàn lạnh, đã gắn thêm DVD, camera, cùng HT âm thanh vòm theo bộ Pioneer này - mấy cái lặt vặt này em ko quan tấm lắm.

Xe có tray sước và đã sơn đuôi do va đụng khi lùi, đi được 20k miles = 46k km. máy móc ok, nội thất ngoài cái media thì còn nguyên, chủ chốt lại là 1 củ 30 hào. em thương lượng dưới 1 củ chủ ko chịu, sau đó đồng ý giá như trên.

Các bác có ý gì cho em biết ngay với vì em tính mai đặt cọc luôn vì mai bận đi làm mấy ngày nên ko lấy ngay được.

cảm ơn các bác.
-Bác định hỏi ai thì quote bài của người đó hoặc hỏi đích danh chứ cứ nói bâng quơ thì cũng chả biết đâu mà tư vấn giùm bác!
-Còn về cái xe bác xem thì bác cứ yên tâm là ngay cả bản Limited cũng có khi ko có sunroof và ghế bọc da đâu, miễn là ghế lái đk điện là ok, nếu là bản Limited xịn thì có 9 loa trong đó có 01 loa suv treo trên cánh cửa sau đuôi, 2 loa trên cánh cửa sau có chữ JBL. Ko thấy bác nói là xe 2 hay 4WD, nếu là 4WD thì sẽ có chữ này dán ở trên cánh cửa sau đuôi, phía bên phụ hoặc ngó dưới gầm xem có trục các đăng nối trục bánh sau ko? Khi mua xe này bác nên ngó xuống dưới gầm xe phía trước xem cái tấm ốp nhựa che gầm máy có còn ngon ko, thường thì lái xe đi ẩu hoặc hay đi đường xấu thì cái này rách nát lắm. Con xe này chạy 6 năm mới được tầm 2,7-2,8 vạn mile tương đương 4,6 vạn km là rất ít, nếu ss với xe của em cũng chạy bằng từng này (vừa bd cấp 4,5 vạn) thì còn rất mới, lốp theo xe vẫn còn nguyên, bác có thể ngó date lốp để kiểm tra vì nếu xe chỉ chạy có từng đấy thì phải có ít nhất 3 lốp có date 2007 or 2008, trừ khi chủ xe thừa tiền thay cả 4-5 lốp, còn ko thì chắc chắn là quay công tơ mét.
-Về giá thì trên này cũng có bác mua xe đời 2008 chạy tầm 4 vạn mile với giá 970 củ, bác tự lấy mà ss. Có vài lời như vậy, chúc bác mua được con xe ưng ý!

Entikei

Xe buýt
cảm ơn các bác.
Cụ càng tả cảnh E càng sinh nghi... :))
Cả cái DVD và chữ Limited kia VN đều có thể gắn thêm vào được!!!
Chỉ có một số cái VN k0 gắn thêm được là: Loa JBL (base loa thường), điều hoà tự động (base là cơ), ghế lái chỉnh điện (base là cơ), bao lốp nhựa kín (base là nhựa + bạt). Nếu có những thứ này thì 100% là Limited!