Dành cho các Fan của HYUNDAI UNIVERSE / TRAGO.

Trạng thái
Thớt đang đóng

kienbinh

Xe điện
Bác Hiclass nhớ cái con Tấn Dũng màu đỏ biển 2102 mà em bảo trc bị dính TN ko
đầu đuôi như này đây
Thanh Hóa: Máy xúc “rơi tự do”, xe tải mất đà đâm xe khách

( 2:40 PM | 06/11/2010 ) Đang lưu thông trên đường, bất ngờ chiếc máy xúc trên thùng xe tải rơi xuống đường, tài xế mất lái, chiếc xe tải đâm vào phía sau xe khánh đang chạy cùng chiều. Cú đâm bất ngờ khiến hàng chục hành khách trên xe hoảng loạn.
Vụ tại nạn xảy ra vào khoảng 9h sáng nay 6/11, trên đoạn đường vòng xuyến thuộc địa phận phường Đông Thọ, thành phố Thanh Hóa.
Chiếc xe tải mang BKS 36M – 3319 của công ty Thành Long đang chở chiếc máy xúc bị hỏng, lưu thông theo hướng Nam – Bắc. Đột nhiên máy xúc trên xe rơi xuống đường, tài xế xe tải mất lái đâm vào phía sau chiếc xe khánh mang BKS 16N – 2102 lưu thông cùng chiều. Cú tông quá bất ngờ khiến tài xế và toàn bộ hành khách trên chiếc xe khách hoảng loạn nhưng rất may không ai bị thương.
Đầu xe tải bị móp vì va chạm mạnh
Theo những người có mặt tại hiện trường, nguyên nhân là do máy xúc trên thùng xe tải bị đứt xích chằng, xe tải lại chạy với tốc độ cao, đến đoạn cua của vòng xuyến thì máy xúc lật xuống đường.​
Vụ tai nạn khiến xe tải bị móp phần đầu, xe khách cũng bị hư hỏng nặng. Vào thời điểm xảy ra tai nạn, trên xe khách có khoảng 15 hành khách nhưng rất may không có thương vong.
Đuôi chiếc xe khách cũng bị móp sau khi bị xe tải đâm
Nhận được tin, cơ quan chức năng đã điều động xe cứu hộ đến tại hiện trường vụ tai nạn để cứu hộ hai chiếc xe và điều tiết giao thông đoạn qua hiện trường vụ tai nạn. Nhiều người dân hiếu kỳ tập trung lại xem khiến giao thông bị ách tắc trên một đoạn đường dài.
Hiện tại, các hành khách trên xe chiếc xe khách đã được hướng dẫn bắt xe đi tiếp. Nhiều hành khách vẫn chưa hết bàng hoàng sau khi vụ tai nạn xảy ra.
Lan Anh – Duy Tuyên

Haiau

Xe tăng
Nhìn thớt này lại nhớ mười mấy năm chạy Giáp Bát bến xe Miền Đông quá, từ thời đó chỉ có Kép chuồn Đà nẵng đóng là đẹp nhất \:D/

gl1600

Xe điện
Chú KIENBINH có bổ xung thông số của Univer loại ghế ngồi khá đầy đủ, em xin phép bổ xung thông số dòng xe giường nằm
Kiểu động cơ D6ACA 38- EUROII, Tăng áp, làm mát khí nạp
Dung tích xi lanh (cc) 12920cc
đường kính x hành trình piston 133 x 155
Công suất ( kw) 380Ps/1900
Mômen xoắn (Nm/vòng) 148Kg.m/1500
TRUYỀN ĐỘNG LY HỢP
Đĩa đơn khô với lò xo xoắn đàn hồi Hộp số 5 tiến, 1 lùi
HT PHANH:
Phanh hơi + ABS, kiểu tang trống
HT TREO
Khí nén, 6 bầu hơi
KÍCH THƯỚC
Dài tổng thể (mm) 12000
Rộng tổng thể (mm) 2500
Cao tổng thể (mm) 3700
Vết bánh trước (mm) 2050
Vết bánh sau (mm) 1860
Khoảng sáng gầm 196
Dài cơ sở (mm) 6150
TRỌNG LƯỢNG
Trọng lượng bản thân (kg) 13710 Tải trọng (kg)
Tổng trọng tải (kg) 16110
ĐẶC TÍNH
Bán kính quay vòng (mm) 11,5m
khả năng leo dốc (%) 36%
Tốc độ tối đa (km/h) 140
Số chỗ ngồi (người) 40 (38G + 2 Ghế)
Tiêu hao nhiên liệu (lít) < 28 lít/100 KM
Dung tích thùng nhiên liệu (L) 400 lít
Công suất hệ thống điều hòa 35Kw
BẢO HÀNH 40.000km hoặc 12 tháng( tùy theo điều kiện nào đến trước)
Như này đã đâyf đủ chưa ạ,
So về chiều dài và rộng thì UNIVER giường nằm có kích thước bằng so với KINGLONG, nhưng thấp hơn một chút (3,7m so với 3,8m của KINGLONG). UNIVER có công suất lớn hơn (380ps so với 350ps của kINGLONG), Hiện tại giá của UNIVER vào khoảng 2,8 tỷ, đắt hơn 200 tr so với mức 2,6 tỷ của KINGLONG
Em từng đi cả 2 xe thì thấy UNIVER thích hơn hẳn về mức độ thoải mải ( ít ồn và đỡ rung lắc hơn)
giờ còn có thêm loại mới 120ESL (40 giường) và 120SSL(38+WC). Khác mỗi là Động cơ mới 410 mã lực. Thông số của bác là đời 120sl và 120sls dùng máy 380PS
@HaiAU: cao thủ cũng nghía thread của bọn em. Vinh hạnh quá.

Chỉnh sửa cuối:

kienbinh

Xe điện
Nhìn thớt này lại nhớ mười mấy năm chạy Giáp Bát bến xe Miền Đông quá, từ thời đó chỉ có Kép chuồn Đà nẵng đóng là đẹp nhất \:D/
Sếp viết bài đóng góp cho cái thớt này nhá (b)(b)(b)

luckyboy

Xe container
hey.. cái chữ ký của bác kienbinh là ý gì thế nhỉ???? hehe

xe365vn

Xe container
e đang nghiên cứu mấy cái xe này
cảm ơn các bác đã có rất nhiều thông tin hữu ích :-*

MiniTàu

Xe buýt
Hôm nay em đã gặp bác Hiclass ở Nam Định tìm nhau mệt phờ râu:D.Đổi lại có 1 số ảnh cho quý vị mãn nhãn :))

Monihome này là ở Điện Biên quê em đấy ợ,đb dân thì ít mà nhiều xe xịn thé ko biết,chỉ sướng khách đi xe mỗi tội giá vé xe hơi cao

kienbinh

Xe điện
Monihome này là ở Điện Biên quê em đấy ợ,đb dân thì ít mà nhiều xe xịn thé ko biết,chỉ sướng khách đi xe mỗi tội giá vé xe hơi cao
Quê lắm Universe thế mà chả đóng góp anh em cái ảnh nào :D

xe365vn

Xe container
dạo này mode xe giường nằm quá các cụ nhỉ

gl1600

Xe điện
Quê lắm Universe thế mà chả đóng góp anh em cái ảnh nào :D
Em lan man chút nhé. Em đang lục lại cái ảnh UNiverse em chụp ở bến xe Đà Nẵng.. nhưng đố các cụ đoán được từ năm nào. Từ năm 2007 cơ đấy các cụ ạ. Xe của bọn Thuận Thảo (Phú Yên). Lúc đó ở miền Bắc mới chỉ thịnh hành Aero thì họ đã làm mấy em Universe chạy Đà Nẵng - SG rồi. Trước đó năm 2004, bọn Thuận Thảo cũng là hãng xe đầu tiên xài dòng Express HSX.Lúc đó trên xe có cả xe đẩy phục vụ đồ uống. Ăn cơm mâm 6 người nhiều thức ăn. Đối với khách người Bắc như em, lần đầu tiên đi như thế không tin vào mắt mình nữa. Và đó là thời điểm năm 2004 các cụ nhé.. Xin lỗi nếu có cụ nào ở đây làm cho Hoàng Long, cái khẩu hiệu "hàng không mặt đất" chính xác là của Thuận Thảo bởi trên xe của Thuận thảo lúc đó đã có khẩu hiệu này, Hoàng Long sau này luộc lại không chút xấu hổ. Tụi Thuận Thảo giờ cũng đang xài Mobihome luôn

kienbinh

Xe điện
Em lan man chút nhé. Em đang lục lại cái ảnh UNiverse em chụp ở bến xe Đà Nẵng.. nhưng đố các cụ đoán được từ năm nào. Từ năm 2007 cơ đấy các cụ ạ. Xe của bọn Thuận Thảo (Phú Yên). Lúc đó ở miền Bắc mới chỉ thịnh hành Aero thì họ đã làm mấy em Universe chạy Đà Nẵng - SG rồi. Trước đó năm 2004, bọn Thuận Thảo cũng là hãng xe đầu tiên xài dòng Express HSX.Lúc đó trên xe có cả xe đẩy phục vụ đồ uống. Ăn cơm mâm 6 người nhiều thức ăn. Đối với khách người Bắc như em, lần đầu tiên đi như thế không tin vào mắt mình nữa. Và đó là thời điểm năm 2004 các cụ nhé.. Xin lỗi nếu có cụ nào ở đây làm cho Hoàng Long, cái khẩu hiệu "hàng không mặt đất" chính xác là của Thuận Thảo bởi trên xe của Thuận thảo lúc đó đã có khẩu hiệu này, Hoàng Long sau này luộc lại không chút xấu hổ. Tụi Thuận Thảo giờ cũng đang xài Mobihome luôn
Chính xác thương hiệu Hàng không mặt đất là của Thuận Thảo.Nếu xe có lướt gió em nhận ra ngay đời nào năm nào:xChất lượng Hoàng Long nhiều người biết rồi hách dịch coi thường hành khách.Tụi Hoàng Long đã đặt xe mobihome trong anh Hải rồi đới nhưng ko biết đã triển khai chưa

kienbinh

Xe điện
các bác nhầm rồi. những chiếc mà bác kienbinh up lên la space hết đó! có chiếc màu đỏ là space queen 2001, dòng queen là sử dụng số cây, còn express hi-class mới dùng số hộp ngắn, còn chiếc có anh côg an đứng là space ld 1996 đó. hi-class đúng là đời 2004 -> 2006. dễ nhận dạng hi-class nhất là nắp máy cuối cùng phía bên tài có 1 hàng lỗ dọc xuống. các bác có thể tham khảo blog của em nè http://vn.myblog.yahoo.com/dichvudulich-hoasen
Lỗ dọc xuống là đời 2002 trở xuống nhá.Khe ngang là 2003 trở lên ko phân biệt space hay hiclass.từ 2005 dùng số dây hết.Hiclass thân cao dài hơn space sàn xe phẳng lối đi ko trũng xuống như space

MiniTàu

Xe buýt
Năm ngoái em đi nhiều nhưng chưa biết OF này nên em cũng ko nghĩ là sẽ lên đây bàn luận với các cụ vì vậy em cũng ko chụp lại ảnh,hôm nào em sẽ chụp lại hầu các cụ sau,bây giờ các xe ghế ngồi đều chế thành giường nằm nhưng ko phải giường giống của Thaco đâu nhé,1 xe có 29 giường thôi nằm thoải mái nắm

kienbinh

Xe điện
Năm ngoái em đi nhiều nhưng chưa biết OF này nên em cũng ko nghĩ là sẽ lên đây bàn luận với các cụ vì vậy em cũng ko chụp lại ảnh,hôm nào em sẽ chụp lại hầu các cụ sau,bây giờ các xe ghế ngồi đều chế thành giường nằm nhưng ko phải giường giống của Thaco đâu nhé,1 xe có 29 giường thôi nằm thoải mái nắm
He này họp nhau tại sơn la đi chụp xe ko cụ :x

kienbinh

Xe điện
Điện Biên nhà bác chạy gấu lắm đới.Hôm đới xe em vừa ra khỏi quán thì xe Điện Biên nhà bác mới bắt đầu vào.Xe em chạy trước 1 quãng xa thì vèo 1 phát xe Điện Biên nó đã ở trước mặt :(.Vãi với mấy ông lái xe Điện Biên

chiu chiu cz

Xe điện
hôm nào các bác tổ chức đi thực tế 1 chuyến đi , có khi em xin 1 slot . đi chỉ bắn dòng huyndai .

Trạng thái
Thớt đang đóng