[Funland] Danh cho cả người thuê SEO và làm SEO nên đọc qua ạ

huynhhieuminh

Xe hơi
việt nam mình làm đc và biết hết đấy ạ, nhưng về liệu có nhiều chủ đầu tư hiẻu và đầu tư nhiều vào mảng đó k thôi

Tam Thất

Xe tải
Website
tamthat.com
E có thằng bạn thân nó làm về CNTT, ngày xưa khi cơm 5k/ suất, e thấy nó đã kiếm được 2k Ô ba ma/ tháng, giờ mở công ty về tin học chuyên làm cho nước ngoài, nên e tin tưởng chất lượng của nó, về CNTT e ko biết gì là e hỏi, phải thuê thì e sẽ thuê theo đúng giá nó làm cho nước ngoài, tuy có cao hơn mặt bằng giá ở VN nhưng e thấy hiệu quả rất tốt

xzmaika

Xe máy
E bỏ SEO lau rồi vì nó hơi cực, vs nhiều rủi ro. h ở nhà tự cày MMO thu nhập tốt, chả phải cúi lạy ai :3

tuanlinhquach

Xe hơi
Website
datacloud.com.vn

linhtruongyb

Xe hơi
em mới đăng ký lớp học 5 tuần, hy vọng sau có thể tự làm chứ không bây giờ chật vật quá

motemmotxe

Xe hơi
Hiện tại dù bạn làm gì cũng cần phải mất phi, seo cũng cần phải mất phí, đăng tin quảng cáo mà bạn không mất phí thì tin của bạn cũng sẽ không ai đọc dù bài viết có hay đến mấy cũng vậy. Chính vì điều này mà hiện tại không cần phải chăm chỉ như con sâu, rồi đi link tùm lum nữa, hãy tìm những cái thực chất mà làm.
Hoan hô bác, em cũng thấy điều này ở các doanh nghiệp cứ đi theo lối mòn mà chẳng chịu hiểu và đầu tư thì bảo sao

mackmyta

Xe tăng
SEO là cả 1 quá trình...nó cần đc chăm sóc và nuôi dưỡng hàng ngày......nếu ko kiên trì...thì sẽ thất bại.

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com

sirius6688

Xe điện
chả biết cái nghành nghề bên em làm seo có dễ ko cụ, em đang tính làm
Cũng khoai phết đó cụ ạ, em mới làm web cho bên này http://changagoichienphuong.vn/ cũng đang đi tìm đối tác SEO, e thì tư vấn nên thuê người về làm.
Đặc thù ngành này thì nên làm marketing trên Facebook và diễn đàn e nghĩ tốt hơn

vipbin

Xe tăng
Website
protexvn.com
Cũng khoai phết đó cụ ạ, em mới làm web cho bên này http://changagoichienphuong.vn/ cũng đang đi tìm đối tác SEO, e thì tư vấn nên thuê người về làm.
Đặc thù ngành này thì nên làm marketing trên Facebook và diễn đàn e nghĩ tốt hơn
Bên đó làm thương mại cụ ạ, họ lấy cả hàng bên em về bán mà, còn bên em chuyên sản xuất và phân phối, bán lẻ ko nhiều, chỉ thỉnh thoảng có ít hàng còn số lượng ít thì thanh lý thôi, em đang nghiên cứu cái món online này xem sao, cụ tư vấn em phát

sirius6688

Xe điện
Bên đó làm thương mại cụ ạ, họ lấy cả hàng bên em về bán mà, còn bên em chuyên sản xuất và phân phối, bán lẻ ko nhiều, chỉ thỉnh thoảng có ít hàng còn số lượng ít thì thanh lý thôi, em đang nghiên cứu cái món online này xem sao, cụ tư vấn em phát
Cụ sản xuất thì đơn giản thôi, e có mấy mô hình sản xuất, nếu cụ cần marketing mảng online thì e cafe e tư vấn 1 bữa

vipbin

Xe tăng
Website
protexvn.com
Cụ sản xuất thì đơn giản thôi, e có mấy mô hình sản xuất, nếu cụ cần marketing mảng online thì e cafe e tư vấn 1 bữa
Vâng, thế hôm nào cụ rảnh em mời cụ cafe nhể, giắt lưng em o9o99o 69 59 cụ nhá

neoxvn

Xe hơi
Cụ muốn thay đổi quan điểm của ai thì cụ SEO cho em đúng cái từ khóa đó lên top 1. Ví dụ: Cụ muốn thay đổi dân SEOers, cụ SEO cho em từ SEO, làm SEO, học SEO, thủ thuật SEO, dịch vụ SEO lên hết TOP 1, dân SEO sẽ vào đọc bài của cụ và sẽ thay đổi tư duy (vì người ta đang đọc bài ở top 1 mà). Còn số 2 trở đi độ tin tưởng và khả năng thay đổi tư duy càng giảm dần theo thứ tự đấy ạ.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Theo cụ thì tỉ lệ hiển thị khi seach bằng máy tính và di động có như nhau không?

Kiểm tra bằng google ad thì không vấn đề, nhưng test thực tế thì em thấy trên máy tính hiển thị tốt hơn trên di động thì phải. E seach thực trên di động rất ít hiển thị quảng cáo của em

;)) có nhẽ nào giá thầu thấp nên hiển thị khi seach bằng di động khó hơn?

sirius6688

Xe điện
Theo cụ thì tỉ lệ hiển thị khi seach bằng máy tính và di động có như nhau không?

Kiểm tra bằng google ad thì không vấn đề, nhưng test thực tế thì em thấy trên máy tính hiển thị tốt hơn trên di động thì phải. E seach thực trên di động rất ít hiển thị quảng cáo của em

;)) có nhẽ nào giá thầu thấp nên hiển thị khi seach bằng di động khó hơn?
Cái cụ hỏi ở đây cụ thể là Google Adwords à, trong cài đặt cho chiến dịch nó có phần cài có chọn hiển thị mobile ko mà
Cái mà cụ test thực tế là chỉ tại 1 thời điểm nhất định, còn về việc đánh giá tổng quan cho 1 chiến dịch quảng cáo ở google Analytic sẽ có tổng số lượt hiển thị cho từng loại thiết bị, Con số đó mới đánh giá chính xác hơn được cái vấn đề cụ đặt ra.
Ngoài ra việc dịch vụ và sản phẩm của cụ cụ thể là hướng đến đối tượng nào, có hay dùng smartphone hay ko cũng là lý do khá quan trọng để kết luận . Ví dụ như quảng cáo game hoặc piza thì tỉ lệ đến từ mobile lại lớn hơn nhiều so với PC ( tầm 70:30 ) đó