[Funland] Danh cho cả người thuê SEO và làm SEO nên đọc qua ạ

uaytau

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ chú ý quá nhiều đến rank và kỹ thuật ranking, trong khi đó bỏ quên người dùng, ác cái là Google nó lại làm theo người dùng chứ không phải hoàn toàn theo các kỹ thuật mà ta bàn.
Khoản domain chứa tên miền thì em chỉ muốn nói với các cụ là nó không hết tác dụng như nhiều người vẫn nói đâu, nếu có một EMD là một từ khóa mạnh liên quan mật thiết đến lĩnh vực của mình và xác định tạo dựng thương hiệu trên đó thì vẫn là một giải pháp hay đấy.

Phần trích dẫn trên em cũng nghĩ như cụ, ở VN mình đại đa số muốn lên nhanh để bán được sản phẩm mà bỏ qua các lợi ích khác có thể mang lại cho khách hàng, thậm chí chỉ chăm chăm quan tâm đến khách hàng mới mà quên hẳn khách hàng cũ đã từng sử dụng dịch vụ của mình, cái này là hết sức sai lầm vì mouth words luôn có sức mạnh gấp trăm lần các công cụ marketing khác.

Như lĩnh vực du lịch của cụ rất nhiều người đầu tư làm web, làm nhiều web và quây kín các tên miền liên quan, web nào cũng loanh quanh các sản phẩm tour, cruise, hotel......gần như giống nhau đến mức nhàm chán, rồi lại đua nhau dùng các thủ thuật để SEO lên top, lao vào cuộc chạy đua vũ trang cực kỳ tốn kém và mệt mỏi. Đấy là ở thị trường quốc tế có khả năng cho ROI cao chứ ở thị trường tiếng Việt thì đầu tư mạnh cho SEO (ở hầu hết các ngành nghề) đa số là lỗ chỏng vó.

Cứ quan tâm và mạng lại lợi ích cho khách hàng là cách SEO hay nhất, tiếng lành đồn xa khi ấy có khi lại chẳng cần biết thằng GG là thằng nào:D.

lehangaz

Đi bộ
Nhờ các cụ giỏi về IT giúp đỡ em cái

Các cụ trên này giỏi về It quá chả là em cũng mới làm cái web nhưng vẫn còn mù mờ quá.Em nhờ các cụ qua ngó nghiêng giúp em tí http://www.remaz.vn
có gì góp ý các cụ cứ nêu em xin lắng nghe các cụ để học hỏi chút :105:

Ten Dexterity

Xe buýt
Nhà E nghiền một lúc hơn 180Phut mới hết 35 page này. Nói tóm lại là nhà E cũng rất quan tâm. Nhưng đọc xong tổng hợp lại thấy mình vẫn còn lơ mơ lắm ợ. E chỉ có một câu hỏi duy nhất mời các bác cao thủ trên này là : Muốn xây dựng một website bán hàng cho một doanh nghiệp nhỏ để làm sao hội tụ đầy đủ các yêu tố như các bác đã trình bày bên trên thì ngoài yếu tố về tài chính mình nhất thiết vẫn phải giỏi văn đúng không ợ ? :D

Cám ơn các bác đã tư vẫn trước.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Dạo này em cũng thấy thớt này trầm quá, từ hồi Imaceo lên chã chẳng chịu chăm sóc thớt gì cả.. chán cụ quá.. [-(

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Em thấp thủ nhưng xung phong giả lời: Đúng nhưng chưa đủ, văn phải viết theo chỉ dẫn của Google, chứ không phải cứ văn hay là được.
Nhà E nghiền một lúc hơn 180Phut mới hết 35 page này. Nói tóm lại là nhà E cũng rất quan tâm. Nhưng đọc xong tổng hợp lại thấy mình vẫn còn lơ mơ lắm ợ. E chỉ có một câu hỏi duy nhất mời các bác cao thủ trên này là : Muốn xây dựng một website bán hàng cho một doanh nghiệp nhỏ để làm sao hội tụ đầy đủ các yêu tố như các bác đã trình bày bên trên thì ngoài yếu tố về tài chính mình nhất thiết vẫn phải giỏi văn đúng không ợ ? :D

Cám ơn các bác đã tư vẫn trước.

imaXeo

Xe tải
Dạo này em cũng thấy thớt này trầm quá, từ hồi Imaceo lên chã chẳng chịu chăm sóc thớt gì cả.. chán cụ quá.. [-(
Em chăm sóc trên này anh lại mắng em, chăm sóc anh trước chứ.

Bia đi anh, có cái này hay lắm. Bác Thắng nữa, bia đê.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em chăm sóc trên này anh lại mắng em, chăm sóc anh trước chứ.

Bia đi anh, có cái này hay lắm. Bác Thắng nữa, bia đê.
Vụ này hay đấy, chú bố trí đi rồi alo là anh có mặt ngay thôi.. :-c

lupin212

Xe hơi
Các cụ trên này giỏi về It quá chả là em cũng mới làm cái web nhưng vẫn còn mù mờ quá.Em nhờ các cụ qua ngó nghiêng giúp em tí http://www.remaz.vn
có gì góp ý các cụ cứ nêu em xin lắng nghe các cụ để học hỏi chút :105:
Trang web theo tổng thể thì đc ạ, em chỉ có chút nhận xét
Cỡ chữ sổ ra ở phần menu bên trên bé quá :( cụ nào lớn tuổi chắc phải đeo kính mới đọc đc
Web vào hơi chậm, em test qua server trung gian
--
Còn về tối ưu hóa web cho google search thì trang web này chưa làm bất kỳ việc j cả :(
Nếu cụ muốn em nói rõ hơn thì em xin nói sau, dài lắm ạ.
Em thấp thủ nhưng xung phong giả lời: Đúng nhưng chưa đủ, văn phải viết theo chỉ dẫn của Google, chứ không phải cứ văn hay là được.
Bây giờ SEO content rất quan trọng ạ, chỉ cần hiểu chút về cách đưa từ khóa vào, cách đưa link vào, tạo 1 vòng tròn khép kín giữa các bài, giữ chân khách hàng càng lâu càng tốt.
Web thì bên thiết kế web nó làm, mình ko phải đụng chạm j cả ạ, chỉ khi làm web các bác phải bảo họ SEO onpage cho mình thật chuẩn (Tối ưu hóa website), còn về Seo offpage thì các bác tự làm cũng đc, lên chậm nhưng mà rất chắc. Bác nào giỏi văn, xây dựng nội dung phong phú thì mới giữ chân khách đc, chứ khách vào rùi lại ra ngay thì :(

Chỉnh sửa cuối:

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Sản phẩm em vẫn đang hoàn thiện dần, nhưng về cơ bản web là tương đối rồi ạ, em nhờ các bác đánh giá ạ: http://quoctevietauto.net

tuanlhm

Xe máy
Nghe nói sắp có thuật toán ngựa vằn, chỉ cần nội dung tốt cho người dùng là được đánh giá cao, các trang trang onpage quá tốt sẽ bị lôi lên phân tích và
đánh giá lại :D.

lupin212

Xe hơi
Nghe nói sắp có thuật toán ngựa vằn, chỉ cần nội dung tốt cho người dùng là được đánh giá cao, các trang trang onpage quá tốt sẽ bị lôi lên phân tích và
đánh giá lại :D.
Ngựa vằn là oánh vào SEO Social bác ah :) spam link trên Social là ra đi ngay.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Zebra đánh vào spammer ở mạng xã hội, khắc chế thuật toán này đơn giản thôi :)
Nghe nói sắp có thuật toán ngựa vằn, chỉ cần nội dung tốt cho người dùng là được đánh giá cao, các trang trang onpage quá tốt sẽ bị lôi lên phân tích và đánh giá lại :D.

imaXeo

Xe tải
Zebra đánh vào spammer ở mạng xã hội, khắc chế thuật toán này đơn giản thôi :)
Em thấy cụ hay spam trên Fác búc lắm ;)) Zebra cũng chỉ muốn các Webmaster làm Social content tốt hơn thôi. Thay vì chỉ dẫn link & các text một cách máy móc và trùng lặp nhau thì các cụ cần đăng ảnh, đăng video, có ý nghĩa và text theo đúng nội dung mà Landing page được đính kèm vào là ok thôi ạ. Tất nhiên. google nó cũng đánh giá được độ hot của thông tin các cụ đăng lên (FB chẳng hạn) dựa vào số comment, likes, share. Nên cụ nào ít bạn, ít chơi FB thì đừng nên làm =)).

Sẽ có ý nghĩa hơn khi các cụ đầu tư 1 Fanpage với nội dung tốt, và post content, dẫn link sang Website, hehe.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em thấy cụ hay spam trên Fác búc lắm ;)) Zebra cũng chỉ muốn các Webmaster làm Social content tốt hơn thôi. Thay vì chỉ dẫn link & các text một cách máy móc và trùng lặp nhau thì các cụ cần đăng ảnh, đăng video, có ý nghĩa và text theo đúng nội dung mà Landing page được đính kèm vào là ok thôi ạ. Tất nhiên. google nó cũng đánh giá được độ hot của thông tin các cụ đăng lên (FB chẳng hạn) dựa vào số comment, likes, share. Nên cụ nào ít bạn, ít chơi FB thì đừng nên làm =)).

Sẽ có ý nghĩa hơn khi các cụ đầu tư 1 Fanpage với nội dung tốt, và post content, dẫn link sang Website, hehe.
Này chú hẹn hò kiểu gì mà đợi dài hết cả cổ vẫn chưa thấy đâu thế?? Chốt hộ anh cái lịch với, chú cứ oki đi không phải ngợi nhé.. \:D/

imaXeo

Xe tải
Này chú hẹn hò kiểu gì mà đợi dài hết cả cổ vẫn chưa thấy đâu thế?? Chốt hộ anh cái lịch với, chú cứ oki đi không phải ngợi nhé.. \:D/
Em vừa chuyển VP về gần chỗ cụ Thắng rồi, anh lại ở xa :D bia bọt làm sao giờ

rav4_2010

Xe buýt
Cụ muốn tư vấn em xin tu vấn cho ạ - em chỉ tư vấn ra kế hoạch thôi chứ ko làm dịch vụ nhé, xin cốc cafe là được. Em có thể giúp các cụ về SEO, mua quảng cáo, remarketing , email marketing.