[Funland] Danh cho cả người thuê SEO và làm SEO nên đọc qua ạ

sirius6688

Xe điện
nhà em là về lĩnh vực nội thất trẻ em:
em đang seo cho các từ khóa sau:
Giường trẻ em / giuong tre em: http://antamkids.vn/giuong-tre-em/304603.html
Phòng trẻ em/ phong tre em: http://antamkids.vn/phong-tre-em/304602.html
Giường tầng trẻ em / giuong tang tre em: http://antamkids.vn/giuong-tang-tre-em/311453.html
Bàn học trẻ em/ ban hoc tre em: http://antamkids.vn/ban-hoc-tre-em/311389.html
Nội thất trẻ em/noi that tre em: http://antamkids.vn/

ko biết em chọn từ khóa thế đã ok chưa nhỉ :)
cam 1ơn các bác
hi bên e cũng mới làm cho 1 bên về nội thất, e phụ trách dự án này, KH rất kĩ tính nên cũng khá là mệt:D
http://ima.vn sang tuần kết nối phần mềm kho hàng nữa là ok

Cụ làm bên Bizz web à, giao diện hơi ngược tí nhỉ, được tư vấn hay theo sở thích của cụ vây
Cấu trúc code và đường dẫn khá ổn ạ, giờ cụ tập trung SEO nữa thôi, hum nào rảnh cụ cho e xem admin của cụ xem có tiện dụng và tối ưu ko nhé

Chỉnh sửa cuối:

AnTamKids

Xe đạp

AnTamKids

Xe đạp
hi bên e cũng mới làm cho 1 bên về nội thất, e phụ trách dự án này, KH rất kĩ tính nên cũng khá là mệt:D
http://ima.vn sang tuần kết nối phần mềm kho hàng nữa là ok

Cụ làm bên Bizz web à, giao diện hơi ngược tí nhỉ, được tư vấn hay theo sở thích của cụ vây
Cấu trúc code và đường dẫn khá ổn ạ, giờ cụ tập trung SEO nữa thôi, hum nào rảnh cụ cho e xem admin của cụ xem có tiện dụng và tối ưu ko nhé
ok bác.
Có 1 bác trên mạng tư vấn, em gặp vu vơ bác ý tư vấn là em kết. Mà công nhận lít danh mục bên tay phải nhiều KH ko biết đường kiếm, hí hí!

Bác cũng làm nội thất, em cho bác xem, có mà bác ủn dìm em chít à hà hà

imaXeo

Xe tải
ok bác.
Có 1 bác trên mạng tư vấn, em gặp vu vơ bác ý tư vấn là em kết. Mà công nhận lít danh mục bên tay phải nhiều KH ko biết đường kiếm, hí hí!

Em thấy ô sản phẩm đang hơi to hơn bình thường. Di chuột vào ảnh show ra cũng chẳng to hơn là mấy, như vậy em nghĩ nên cho nhỏ bớt lại để tiết kiệm không gian.
Như cụ nói, menu bên phải người dùng bị "lãng quên", một phần vì trải dài quá, ngay lúc đầu vào bị đẩy xuống dứới nhiều. Có thể nên để kiểu expand cho ngắn bớt lại. Và cho nó lên trên ngang với banner/slide bên trái. Phần bán hàng trực tuyến có thể đẩy lên top đầu luôn.
:D

sirius6688

Xe điện
ok bác.

oạch em làm tất cả mà cụ, nội thất là 1 khách bên e thôi, Bên e làm web chứ có phải nội thất đâu mà cụ sợ cạnh tranh:P
Bên em mới nâng cấp cho http://kidsplaza.vn ko bik cái hệ thống kids này kinh doanh j nữa thấy nhiều cái same same nhau

Chỉnh sửa cuối:

sirius6688

Xe điện
Em thấy ô sản phẩm đang hơi to hơn bình thường. Di chuột vào ảnh show ra cũng chẳng to hơn là mấy, như vậy em nghĩ nên cho nhỏ bớt lại để tiết kiệm không gian.
Như cụ nói, menu bên phải người dùng bị "lãng quên", một phần vì trải dài quá, ngay lúc đầu vào bị đẩy xuống dứới nhiều. Có thể nên để kiểu expand cho ngắn bớt lại. Và cho nó lên trên ngang với banner/slide bên trái. Phần bán hàng trực tuyến có thể đẩy lên top đầu luôn.
E thi thoảng cũng gặp KH họ thích để menu bên phải cụ ạ, nhưng e thấy nó cứ thế nào ấy, những cái j mình cung cấp thì tốt nhất là cho sinh động ng truy cập dễ dàng tiếp cận nhất

AnTamKids

Xe đạp
Cám ơn bác nhiều lắm, tặng hoa :)

AnTamKids

Xe đạp
E thi thoảng cũng gặp KH họ thích để menu bên phải cụ ạ, nhưng e thấy nó cứ thế nào ấy, những cái j mình cung cấp thì tốt nhất là cho sinh động ng truy cập dễ dàng tiếp cận nhất
Hì, có khi là thế là ah. web cũng cần chỉnh đốn nhiều lắm!
Thế bác cung cấp cho nhiều bên, các bác pro quá, em lót dép học hỏi;)

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Vâng, cụ tin tưởng như vậy em sẽ hỗ trợ nhiệt tình, kể cả tư vấn SEO MIỄN PHÍ sau này - Các cụ cập nhật tiến độ triển khai nhé :)
Site dichvu.org.vn em làm theo hướng mới, đang thử nghiệm cụ ạ, sẽ cập nhật bản đầy đủ sau mấy ngày nghỉ lễ.
Em xin gửi cụ và các cụ site sắp hoàn thiện của em lên đây:
http://quocteviet.ses.vn/Default.aspx
Cụ imaceo vẫn còn đang chỉnh lại cho em cái banner nữa vì em thấy chưa ổn, mời cụ và các cụ đóng góp ý kiến giúp em ạ ...

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Tuần trước làm thằng http://dichvu.org.vn
Tuần này làm thằng http://insacmau.com
Mời các cụ chém :
@ Cụ kia morning: Chờ em 1-2 ngày em góp ý nhé :)
Phải công nhận là giao diện site của cụ rất ổn và khá bắt mắt nhưng không bị loá ... em nghĩ quan trọng nhất vẫn là sự sáng tạo của người thiết kế site. Có thể một số cụ cho rằng nội dung, cấu trúc web để SEO, SEM sao cho hiệu quả nhất.. Nhưng theo em thì giao diện cũng rất quan trọng, nếu giao diện nhìn lởm khởm thì site cũng chẳng đi đến đâu. Và nhìn vào giao diện cũng đánh giá được đẳng cấp của người thiết kế site.. Và công nhận là cụ ThangPV.HR đẳng cấp cao thật sự o:-)

imaXeo

Xe tải
Phải công nhận là giao diện site của cụ rất ổn và khá bắt mắt nhưng không bị loá ... em nghĩ quan trọng nhất vẫn là sự sáng tạo của người thiết kế site. Có thể một số cụ cho rằng nội dung, cấu trúc web để SEO, SEM sao cho hiệu quả nhất.. Nhưng theo em thì giao diện cũng rất quan trọng, nếu giao diện nhìn lởm khởm thì site cũng chẳng đi đến đâu. Và nhìn vào giao diện cũng đánh giá được đẳng cấp của người thiết kế site.. Và công nhận là cụ ThangPV.HR đẳng cấp cao thật sự o:-)
:D cụ chê khéo em đây mà. Em mới tuyển được đồng chí design mới chuyên để phục vụ các cụ OF rồi. Banner của cụ đang thai nghén nhá. Cụ ThắngPV có chơi dịch vụ của seomoz ko. Em vừa đầu tư 30obama/month để làm tool support SEO cho khách :D

tiengtrung.vn

Xe tải
của em là www.tiengtrung.vn cụ xem cần chỉnh gì không nhé , cảm ơn cụ nhiều
Cụ nào có site ném qua đây em kiểm tra xem có ổn không nhé, em biết sơ sơ thôi nhưng cũng đủ chỉ ra mấy thứ cơ bản.

@ngotato: tự làm site à? hay thuê? nếu thuê thì đòi lại tiền ngay. Chỗ nào cũng lỗi :))

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
của em là www.tiengtrung.vn cụ xem cần chỉnh gì không nhé , cảm ơn cụ nhiều
Cám ơn cụ vote em, vote phát là em thích em chém ngay :))

Lỗi này:

1, Sắp xếp nội dung yếu, menu tràn lan, trùng lặp, nên tóm gọn lại, chắt lọc lại.

2, Nội dung chưa trọng tâm, vào khó biết site này nói về cái gì, miễn phí hay thương mại

3, Thẻ đặt trùng ở tất cả các trang thì phải - không tốt

4, Chưa biết oánh từ khóa nào, nếu là 'học tiếng trung' thì chưa trọng tâm

5, Phần mô tả thẻ copy paste chưa có mô tả tự nhiên: em thử lại nhé: Tittle: Học Tiếng Trung | Trung Tâm Học Và Timg Hiểu Về Tiếng Trung. Des: Trung tâm đào tạo tiếng Trung Quốc, đăng ký học tiếng Trung online cho học viên các cấp độ. Key: Học tiếng trung, tiếng trung quốc, khóa học tiếng trung. Kiểu vậy!

6, Mô tả anh đơn điệu, không hấp dẫn, thiếu nhiều videos...

Tóm lại, site này về ý tưởng OK nhưng triển khai thông tin và kỹ thuật yếu. Không bắt mắt về giao diện và khó cho người sử dụng.

Em mới xem 5 phút nên thấy vậy, các cụ bổ sung thêm nhé.

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Thêm một tips nữa cho ranking mà em chưa thấy các cụ đề cập tới. Đó là ưu tiên Google theo lãnh thổ. Ví dụ nếu các cụ muốn rank tốt ở google.com.vn thì có thể chọn chế độ này trong webmaster tool cho bộ máy tìm kiếm dành quyền ưu tiên cho web của các cụ. Em chắc ít đối thủ của các cụ để ý đến cái này. Khá hay đó ạ.

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Em xin gửi cụ và các cụ site sắp hoàn thiện của em lên đây:
http://quocteviet.ses.vn/Default.aspx
Cụ imaceo vẫn còn đang chỉnh lại cho em cái banner nữa vì em thấy chưa ổn, mời cụ và các cụ đóng góp ý kiến giúp em ạ ...
Không phải ném đá đâu ạ nhưng thiết kế rất yếu, không có gì đặc sắc cả. Giống hàng trăm ngàn web ngoài kia. Em nghĩ phải trả lời câu hỏi lớn là: mình có gì khác người ta???

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Phải công nhận là giao diện site của cụ rất ổn và khá bắt mắt nhưng không bị loá ... em nghĩ quan trọng nhất vẫn là sự sáng tạo của người thiết kế sai. Có thể một số cụ cho rằng nội dung, cấu trúc web để SEO, SEM sao cho hiệu quả nhất.. Nhưng theo em thì giao diện cũng rất quan trọng, nếu giao diện nhìn lởm khởm thì site cũng chẳng đi đến đâu. Và nhìn vào giao diện cũng đánh giá được đẳng cấp của người thiết kế site.. Và công nhận là cụ ThangPV.HR đẳng cấp cao thật sự o:-)
Dạ cụ khen em quá lời, em chỉ là dân amateur thôi, vì đam mê (phục vụ công việc) nên tìm hiểu nghề SEO :)
Web site bên cụ đang triển khai, em có mấy điều góp ý như sau - Em không góp ý về giao diện, vì giao diện là khẩu vị của từng người, mặn, nhạt khác nhau, Em chỉ góp ý để cụ và cụ Imaceo bàn tính thêm:
1. Cấu trúc website không tốt, vì sẽ không giữ chân được spider (bọ tìm kiếm của Google) - tham khảo thêm cấu trúc Silo - về cơ bản nếu có cấu trúc tốt - con spider của Google sẽ lưu lại website lâu hơn.
2. Các file ảnh nên để file nhỏ và code lặp, giúp site load nhanh hơn, code gzip để nhẹ site.
3. Các thẻ title/ mô tả đang đặt site, không đúng trọng tâm, thẻ keyword không cần thiết nhưng cũng nên có.
4. Các thẻ H đang đặt sai về số lượng và cách đặt. Các cụ lưu ý 1 page chỉ đặt 1 thẻ H1, ...
5. Từ khóa đang rất loãng ở trang chủ, không biết focus vào cái gì, thường thì người ta chỉ SEO dưới 5 từ khóa cho trang chủ
6. Thiếu các nút chia sẻ cho mạng xã hội, điều rất cần thiết cho SEO hiện nay
7. Thiếu các mục robot.txt/ sitemap...
8. Tại các trang con - trang chi tiết sản phẩm cũng mắc phải các lỗi tại trang chủ
9. Nội dung của web: QUÁ YẾU

Tổng kết: Site này khi SEO sẽ gặp nhiều khó khăn, nhưng để khắc phục những lỗi trên thì cũng khá... dễ :D

Từ giờ đến tết, cứ mỗi tuần em làm 1 site: Các cụ bấm vào link để ủng hộ em nhé - Cảm ơn các cụ.
In ấn | Sửa chữa máy tính | Bản tin việc làm | Việc làm | Cộng đồng doanh nghiệp

Chỉnh sửa cuối:

imaXeo

Xe tải
Mấy cái liên quan đến nội dung thì mới là bản test thôi nên ko có j. Kể cả ảnh,title đều do kĩ thuật của em làm mẫu.

Em sẽ nhắc mấy đứa chỉnh phần h1 với nghiên cứu lại cấu trúc site.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Dạ cụ khen em quá lời, em chỉ là dân amateur thôi, vì đam mê (phục vụ công việc) nên tìm hiểu nghề SEO :)
Web site bên cụ đang triển khai, em có mấy điều góp ý như sau - Em không góp ý về giao diện, vì giao diện là khẩu vị của từng người, mặn, nhạt khác nhau, Em chỉ góp ý để cụ và cụ Imaceo bàn tính thêm:
1. Cấu trúc website không tốt, vì sẽ không giữ chân được spider (bọ tìm kiếm của Google) - tham khảo thêm cấu trúc Silo - về cơ bản nếu có cấu trúc tốt - con spider của Google sẽ lưu lại website lâu hơn.
2. Các file ảnh nên để file nhỏ và code lặp, giúp site load nhanh hơn, code gzip để nhẹ site.
3. Các thẻ title/ mô tả đang đặt site, không đúng trọng tâm, thẻ keyword không cần thiết nhưng cũng nên có.
4. Các thẻ H đang đặt sai về số lượng và cách đặt. Các cụ lưu ý 1 page chỉ đặt 1 thẻ H1, ...
5. Từ khóa đang rất loãng ở trang chủ, không biết focus vào cái gì, thường thì người ta chỉ SEO dưới 5 từ khóa cho trang chủ
6. Thiếu các nút chia sẻ cho mạng xã hội, điều rất cần thiết cho SEO hiện nay
7. Thiếu các mục robot.txt/ sitemap...
8. Tại các trang con - trang chi tiết sản phẩm cũng mắc phải các lỗi tại trang chủ
9. Nội dung của web: QUÁ YẾU

Tổng kết: Site này khi SEO sẽ gặp nhiều khó khăn, nhưng để khắc phục những lỗi trên thì cũng khá... dễ :D

Từ giờ đến tết, cứ mỗi tuần em làm 1 site: Các cụ bấm vào link để ủng hộ em nhé - Cảm ơn các cụ.
In ấn | Sửa chữa máy tính | Bản tin việc làm | Việc làm | Cộng đồng doanh nghiệp
Nói thật là em không có thời gian và chưa đủ trình để đánh giá cấu trúc, thẻ, file, nội dung của web... nên phải nhờ đến cụ ThangPV, cụ Cap8 xem giúp cho em. Mong cụ imaceo lắng nghe những ý kiến này và cho chỉnh sửa giúp em nhé...
Thành thực cảm ơn các cụ, hôm nào phải mời cụ ThangPV và cụ Cap8 cafe mới được (b)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: