[Thảo luận] Dành cho ai đi nhầm vào đường cao tốc

nguyen nghiep

Xe container
Cảm ơn bác chủ thớt vì đã có ý tốt cho ae.

Cơ mờ em xin bổ sung và lưu ý thêm tẹo: Việc quay đầu này chỉ đúng luật khi trạm soát/phát vé này nằm trước chỗ bắt đầu đường cao tốc.

Lý do: Luật cấm phương tiện quay đầu trên cao tốc.
Đoạn này xe máy đi ầm ầm thì cao tốc gì hả cụ?! :))

Chevroletspack4D

Xe tải
Trạm kiểm tra trọng tải cụ ạ. Không có gì đâu!
Em là em dị ứng với loại đó lắm, cứ tránh cho nó lành, tiện thể làm thêm đoạn hóng gió cho nó thoáng.
Đi đường cứ nhìn thấy loại đó đang đứng trong mà xồng xộc đi ra bắt cụ đằng sau là rụng hết cả rời, nghĩ mãi để xem mình đã sai cái gì, sai chỗ nào.... ớn! qua rồi mới thấy không có hôm nào đẹp như hôm nay. Buồn cho cụ đằng sau...kkk...

suzu37

Xe container
Đoạn này xe máy đi ầm ầm thì cao tốc gì hả cụ?! :))
Úi. Bác đọc sót rồi.

Ít nhất tiêu đề thớt cũng đã ghi rõ: cao tốc.

---

Kể cả cái gọi là cao tốc HN-BG, bác mà quay đầu như chỗ bác chủ thớt nói và giả sử em được giao nhiệm vụ "thổi còi" ở đới thì bác vui lòng nộp phạt ợ :D.

nguyen nghiep

Xe container
Úi. Bác đọc sót rồi.

Ít nhất tiêu đề thớt cũng đã ghi rõ: cao tốc.

---

Kể cả cái gọi là cao tốc HN-BG, bác mà quay đầu như chỗ bác chủ thớt nói và giả sử em được giao nhiệm vụ "thổi còi" ở đới thì bác vui lòng nộp phạt ợ :D.
Vì kinh doanh nên họ coi đoạn HN - Bắc Ninh là... cao tốc thôi ạ.
Bên Bắc Giang có đường gom để xe máy đi nên có thể coi là... cao tốc thật ạ! :D

nguyen nghiep

Xe container
Em là em dị ứng với loại đó lắm, cứ tránh cho nó lành, tiện thể làm thêm đoạn hóng gió cho nó thoáng.
Đi đường cứ nhìn thấy loại đó đang đứng trong mà xồng xộc đi ra bắt cụ đằng sau là rụng hết cả rời, nghĩ mãi để xem mình đã sai cái gì, sai chỗ nào.... ớn! qua rồi mới thấy không có hôm nào đẹp như hôm nay. Buồn cho cụ đằng sau...kkk...
Có gọi cụ đằng sau lại rồi cũng cho đi mờ.
Cụ tham gia giao thông nên tự tin tí, ngại chi đâu, cũng là... đầy tớ của dân thôi mà! :D

suzu37

Xe container
Vì kinh doanh nên họ coi đoạn HN - Bắc Ninh là... cao tốc thôi ạ.
Bên Bắc Giang có đường gom để xe máy đi nên có thể coi là... cao tốc thật ạ! :D
Không phải thế.

Có quy định của Bộ GTVT hẳn hoi bác nhé. Có từ lâu lắm rồi, trước cái lúc có trạm thu phí nhiều nhá.

nguyenlethang

Xe buýt
Hôm trước em nhầm, đi về Gia lâm mà rẽ nhầm, thế là đi đến trạm vé, đi tiếp 10km (tổng 20 KM) rồi quay về 20km và mất 80k tiền vé, thời gian mất gần 1h, nhưng còn hơn mất mạng và được trải nghiệm cao tốc mới.

nguyen nghiep

Xe container
Thank cụ, em hay đi đường này, nhưng là chiều nào đây cụ? Cả hai chiều có không?
Phía đê Phù Đổng cụ đi như dưới, có hầm chui:

Phía Từ Sơn - Bắc Ninh cụ đi thoải mái vì có cầu vượt ạ:

_AHA_

Xe điện
Có lối nhưng nhiều khi họ không mở. Hôm qua e lơ ngơ nhớ gấu thế là nhầm đoạn rẽ xuống đường 5 lại phải đi qua trạm soát vé BN quay lại mất 70k

VIKING_VT

Xe buýt
Hóa ra là được quay ở trạm soát vé ạ? Em cũng có lần đi quá nhưng không lùi, mất gần 40km mới quay lại được. Thank cụ.

metavn

Xe tăng
Cám ơn thông tin của cụ :D

Chevroletspack4D

Xe tải
Cụ tham gia giao thông nên tự tin tí, ngại chi đâu, cũng là... đầy tớ của dân thôi mà! :D[/QU
Ko quen làm ông chủ nên ko thích đầy tớ. Mình chấp hành nghiêm chỉnh luật GTĐB lắm nhưng có đôi lúc vì hoàn cảnh khách quan mà ko biết nên đầy tớ nó chộp được đúng lúc mình sai từ lúc nào...... choáng toàn tập... Đi đường cứ nhìn thấy là muốn tránh cho xa, nếu biết trước thì kiếm đường khác dù có xa hơn nhưng đỡ khoản hồi hộp, lo lắng... kkk...
Cụ tham gia giao thông nên tự tin tí, ngại chi đâu, cũng là... đầy tớ của dân thôi mà! :D
Ko quen làm ông chủ nên ko thích đầy tớ. Mình chấp hành nghiêm chỉnh luật GTĐB lắm nhưng có đôi lúc vì hoàn cảnh khách quan mà ko biết nên đầy tớ nó chộp được đúng lúc mình sai từ lúc nào...... choáng toàn tập... Đi đường cứ nhìn thấy là muốn tránh cho xa, nếu biết trước thì kiếm đường khác dù có xa hơn nhưng đỡ khoản hồi hộp, lo lắng... kkk...