[Thảo luận] Dành cho ai bị bắn tốc độ đoạn Lai cách (gần hải dương)

Lead

Xe tải
Chỗ này hôm trước Lead đi xe 2B còn bị bắn hụt nữa là. Đang đi bị gọi lại, hỏi giấy tờ, bảo là vượt tốc độ. Vừa khóa xe đi vào bàn làm việc thì có chú chạy ra bảo màn hình lóa, nhìn nhầm. Bình thương mọi hôm chạy qua đoạn này toàn phi ầm ầm, tự nhiên hôm đó dở người, vừa đi vừa ngắm gái nên may ko cũng toi rồi.

Cụ nào đi 4B mà biết là bị bắn thì cứ quay đầu xe luôn, chạy ngược làn đường xuống đến TP HD là có chỗ quay đầu mà.

Bình An

Xe máy
Sao cụ này đã nghĩ ngay đến chuyện trục lợi thế nhỉ?
Anh em OF phải hết lòng vì nhau chứ?
Nếu là em thì em chỉ luôn đường từ đầu mới phải.

dang_tim_xe

Xe điện
Chỗ này làm ji có đg nhánh nào mà đi vòng ạ, hay là cụ chủ thớt vòng lên cái cầu vượt đi bộ
Xác nhận là có các cụ ạ. Gì chứ khu này thì em nắm trong bàn tay. Lần nào đi qua em cũng chào các chú xxx bắn tốc độ.
Các cụ cứ để ý nhé: Thị trấn Lai cách có cái ngã tư với cái cầu vượt người đi bộ ấy, nếu các cụ (lỡ) bị bắn tốc độ, thì đến ngã tư rẽ phải ngay (các chú xxx bắn tốc độ chiều HN-HP thường ngồi chỗ cổng ủy ban (hay cơ quan gì đó, ngay sau biển Lai Cách), đi tiếp sâu vào trong sẽ có đường thông với đường nội bộ khu công nghiệp Đại An, hoặc thông ra ngay chỗ vườn vải. Các chú xxx bắt tại cổng cơ quan gì đó rộng rãi lắm, ngay sau biển báo hết Lai Cách, chưa đến rặng vải.
Em chỉ biết chiều đi thế, còn chiều về mà bị bắn thì em không rõ là rẽ vào bên đấy thì dư lào. Có chăng, nếu không có đường đi thì cụ cứ rẽ vào ngồi nghỉ, làm chầu (c) rồi chờ các chú xxx (bắn trên cầu vượt, bắt tại chỗ trường trung cấp du lịch-ks) nghỉ thì ung dung đi tiếp.
Khổ thân cụ chủ thớt, ai bẩu câu vote, câu bài làm chi :)):)):)):))

Sóc nhỏ

Xe tăng
Ơ dư mà sao phải thế nhỉ các bác. Cứ đúng luật mà đi thì sợ ai??? Một số bác cứ thích lách luật để vi phạm là thế nào? Nếu chẳng may bị sao lại đổi tại số. Đến lạ

Chỉnh sửa cuối:

tetsu

Xe tăng
Xác nhận là có các cụ ạ. Gì chứ khu này thì em nắm trong bàn tay. Lần nào đi qua em cũng chào các chú xxx bắn tốc độ.
Các cụ cứ để ý nhé: Thị trấn Lai cách có cái ngã tư với cái cầu vượt người đi bộ ấy, nếu các cụ (lỡ) bị bắn tốc độ, thì đến ngã tư rẽ phải ngay (các chú xxx bắn tốc độ chiều HN-HP thường ngồi chỗ cổng ủy ban (hay cơ quan gì đó, ngay sau biển Lai Cách), đi tiếp sâu vào trong sẽ có đường thông với đường nội bộ khu công nghiệp Đại An, hoặc thông ra ngay chỗ vườn vải. Các chú xxx bắt tại cổng cơ quan gì đó rộng rãi lắm, ngay sau biển báo hết Lai Cách, chưa đến rặng vải.
Em chỉ biết chiều đi thế, còn chiều về mà bị bắn thì em không rõ là rẽ vào bên đấy thì dư lào. Có chăng, nếu không có đường đi thì cụ cứ rẽ vào ngồi nghỉ, làm chầu (c) rồi chờ các chú xxx (bắn trên cầu vượt, bắt tại chỗ trường trung cấp du lịch-ks) nghỉ thì ung dung đi tiếp.
Khổ thân cụ chủ thớt, ai bẩu câu vote, câu bài làm chi :)):)):)):))
Hôm trước em cũng bị dính phát đúng chỗ này,Lần đầu tiên bị bắn sau hơn 5 năm lái vì bình thừong em chạy rât hiền. Biết là bị tóm rồi nhưng chẳng biết làm thế nào vì đi qua ngã tư rồi mới thấy xe xếp hàng. Đoạn này đúng kiểu lừa lái xe, đang ngon trớn tự dưng xồ đâu ra cái biển 50, phanh không kịp.
Cảm ơn bác đã chỉ đường để nhỡ có lần sau..:21:(b)(b)
Ơ dư mà sao phải thế nhỉ các bác. Cứ đúng luật mà đi thì sợ ai??? Một số bác cứ thích lách luật để vi phạm là thế nào? Nếu chẳng may bị sao lại đổi tại số. Đến lạ
Em cũng có ý nghĩ như cụ nhưng vẫn dính tốc độ ở đây ạ:'(
Sao không có thêm cái biển hay dấu hiệu chỉ dẫn, cảnh báo tốc độ từ xa và vài trăm mét có 1 cái biển nhể. Đi nhiều lúc không để ý đúng lúc đi qua cái biển, chẳng hiểu đang đi nội thị hay ngoại thị nữa. VN mình đâu mà chả như nhau, nội thị gần hết các QL rồi còn gì

Chỉnh sửa cuối:

awen

Xe máy
Làm sao biết mình đã bị bắn nhỉ? xxx toàn bắn trộm mà, nghề của người ta mà anh em cũng phát hiện được, siêu.

Lacetti_EX

Xe buýt
65/50 hình như bác phải mất đến 3,4 hộp XO cho cái tí đới. :)

Đậu đại ka

Xe buýt
Em cũng hay đi về Hải Dương, có lần đi mải nói chuyện với vợ cả cũng tầm 60/50, xxx phi ra may mà vướng đầu container đi bên trong nên không vịn em lại được, em cũng không tăng tốc chạy mà cứ thế đi thẳng, đá gương may quá không bị đuổi theo. Trong khi có lần bạn em đi đoạn này bị đuổi theo. Biết chỗ này hay bắn mà có lần đi không để ý, vèo cái "Ơ, qua Lai Cách rồi à ?" mà tốc độ không dưới 60, may mà không bị bắn. Biển báo của nhà mình như bẫy, đi đường lạ bụp cái hạn chế luôn chứ không có thông báo trước, nhỡ khuất tầm nhìn (bên phải có xe to) hay bị bỏ biển một cái là chẳng biết phải đi với tốc độ bao nhiêu nữa. Biển hạn chế mà có ký hiệu treo cao giữa đường đỡ bị khuất tầm nhìn hơn thì hay.

vietdungsn

Xe tải
em mấy lần đi qua đó nhìn thấy biển thế là đi chậm lại 45-50km/h nhưng mà bực cái bọn oto đi sau nó cứ còi đòi vượt mà mình đã đi 50km/h rồi bực cả mình.mình chưa kip xin nhan vào làn trong để nhường nó lại còn lồng lộn dí sát đít rồi vượt phải nữa chứ .dcm khongcos một tí ý thức nào cả

kieninlove

Xe tăng
Chỗ này thì nổi tiếng rồi, nhà em đi HP toàn phải nhẹ nhàng chân ga :41:

vanperse

Xe buýt
Cụ chủ thớt uống vang đỏ xong say quá không quay lại nữa rùi...hic. Thôi em cứ cố gắng đi theo biển chỉ dẫn cho lành:69:

Carens2009

Xe điện
Chỗ này may quá,hôm trước đi HP em mải vượt cái xe tải không để ý cái biến báo nội thị.Đi vào đến gần cái cầu vượt mới nhận ra.Hê hôm đấy may em đi vào trơi mưa nên xxx không làm việc

hahuanvn

Xe buýt
Kụ chủ thớt mãi chả thấy chỉ đường cho các kụ. Thôi thì em mạn phép "chỉ đường" cho các kụ qua cái bản đồ này nhé. Em chỉ ra đoạn Lai Cách trên bản đồ, sau đó các kụ tự "ngâm cứu" hướng đi nhé. Mời các kụ nhấn vào link sau rồi phóng to, thu nhỏ, di chuột lên, xuống, sang trái, phải tùy thích cho tới khi nào nhìn được đường thì thôi.

http://wikimapia.org/#lat=20.9346269&lon=106.2490046&z=17&l=38&m=b&search=Hai%20Duong

Lần đầu đến Hải Dương đoạn gần Bệnh viện Đa khoa(trên đường Nguyễn Lương Bằng thì phải), các chú xxx chỉ gậy bừa bãi trong đó có em, em quên giấy tờ nên cứ vọt thẳng, không dám đỗ, tưởng thoát nào ngờ đi được 300m, thấy xxx đi ngang hàng với em, xxx bảo em vượt đèn đỏ, em bảo làm gì có đèn đỏ hả xxx. XXX "điều" em quay lại xem thì có thật, đèn nó ở trên cao cạnh cành cây.

Thế là em bị xxx "làm thịt". Suy nghĩ chút thì mới thấy các xxx lừa tốt thật. Đèn đỏ thì ở trên cao cạnh cành cây, các chú đứng cách đó 30m, cứ chỉ bừa đi, chú nào không đủ giấy tờ và chưa quen ở đó có đèn đỏ thì cứ vọt đi mà không hề biết mình vượt đèn đỏ.

Chỉnh sửa cuối:

trantung9009

Xe tải
Website
www.trongtin.com.vn
tránh được máy bắn của XXX thì lên đây lại bị anh em băn cho đỏ cả đít. Khổ thân. Ai bảo cụ bí mật.:))

lái đêm

Xe buýt
Đi Hải phòng bây giờ nhiều chỗ bắn lắm ngoài những chỗ như là " bẫy" xxx còn mang súng ra đoạn hết "bẫy " để tăng gia. Các Cụ nhà mình cố gắng tuân thủ theo biển báo đỡ tiền và thời gian lắm đấy ạ.

:41::41::41::41::41:

dang_tim_xe

Xe điện
Hôm trước em cũng bị dính phát đúng chỗ này,Lần đầu tiên bị bắn sau hơn 5 năm lái vì bình thừong em chạy rât hiền. Biết là bị tóm rồi nhưng chẳng biết làm thế nào vì đi qua ngã tư rồi mới thấy xe xếp hàng. Đoạn này đúng kiểu lừa lái xe, đang ngon trớn tự dưng xồ đâu ra cái biển 50, phanh không kịp.
Cảm ơn bác đã chỉ đường để nhỡ có lần sau..:21:(b)(b)

Em cũng có ý nghĩ như cụ nhưng vẫn dính tốc độ ở đây ạ:'(
Sao không có thêm cái biển hay dấu hiệu chỉ dẫn, cảnh báo tốc độ từ xa và vài trăm mét có 1 cái biển nhể. Đi nhiều lúc không để ý đúng lúc đi qua cái biển, chẳng hiểu đang đi nội thị hay ngoại thị nữa. VN mình đâu mà chả như nhau, nội thị gần hết các QL rồi còn gì
Em cũng hay đi về Hải Dương, có lần đi mải nói chuyện với vợ cả cũng tầm 60/50, xxx phi ra may mà vướng đầu container đi bên trong nên không vịn em lại được, em cũng không tăng tốc chạy mà cứ thế đi thẳng, đá gương may quá không bị đuổi theo. Trong khi có lần bạn em đi đoạn này bị đuổi theo. Biết chỗ này hay bắn mà có lần đi không để ý, vèo cái "Ơ, qua Lai Cách rồi à ?" mà tốc độ không dưới 60, may mà không bị bắn. Biển báo của nhà mình như bẫy, đi đường lạ bụp cái hạn chế luôn chứ không có thông báo trước, nhỡ khuất tầm nhìn (bên phải có xe to) hay bị bỏ biển một cái là chẳng biết phải đi với tốc độ bao nhiêu nữa. Biển hạn chế mà có ký hiệu treo cao giữa đường đỡ bị khuất tầm nhìn hơn thì hay.
Cái này thì các cụ cứ trách oan mấy xxx. Biển Lai Cách cắm trước biển 50 cũng phải trên dưới 10m đấy. Nói chung là cẩn thận vẫn hơn. Đường 5 chưa bao giờ em phóng quá 80 và PV-CG chưa bao giờ quá 100 cả. Đi thế cho nhàn, nhanh cũng chỉ sớm hơn vài phút thôi mà.

em mấy lần đi qua đó nhìn thấy biển thế là đi chậm lại 45-50km/h nhưng mà bực cái bọn oto đi sau nó cứ còi đòi vượt mà mình đã đi 50km/h rồi bực cả mình.mình chưa kip xin nhan vào làn trong để nhường nó lại còn lồng lộn dí sát đít rồi vượt phải nữa chứ .dcm khongcos một tí ý thức nào cả
Cái này thì cụ phải bẫy cho chúng nó nhớ. Hồi trước em chạy đến gần LC, có chú Mẹc chạy sau cứ đèn còi loạn xạ, mà hôm đấy em chạy Cá mập nhé, xe cao. Tức mình em cứ ép không cho vượt (bên phải vướng, không vượt được), đến khi gần qua biển Lai Cách thì em né ra, đúng tầm chú lao lên thì dính đạn, hí hửng chạy đến gần hết LC thì bị vịn. Đáng đời những thằng chẳng biết mình là ai như thế lắm ạ.

hp30s3704

Xe buýt
Bác chủ thớt chắc bỏ xe ở thái nguyên về sắm xe mới rồi..:))

khoavq

Xe điện
Cháu chạy 50 cho lành.
ứ thèm đường của cụ.
phức tạp lắm.

tqt77

Xe điện
em mời bác vì ý tốt, chứ chả mấy khi em đi đường đó