[Funland] Đánh bạn của con nhập viện

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 4/5/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Em lướt thì thấy bài này
Em cũng có con gái nên cccm cho em hỏi trường hợp này nên như nào cho hợp lý
Làm gì có chuyện chui vô phòng con gái mình ngủ nhỉ?
Em tóm tắt luôn:
Em Đ. (học sinh lớp 8, trường THCS Lê Hồng Phong) kể với báo Người Lao Động, tối 22/4 nữ sinh tên H. (học chung lớp) có xin ba mẹ cho Đ. đến nhà chơi. Sau đó, 2 người lên sân thượng nhà của nữ sinh H. để ngắm sao băng.
Ngắm sao xong, Đ. và H. đi về phòng ngủ. Đ. lên giường ngủ trước, còn H. ngồi bấm điện thoại.
Ít phút sau thì ba của em H. vào phòng đánh H. rồi dùng gậy đánh Đ. túi bụi. Sau đó, Đ. bị ba của bạn đuổi về nhà.
"Khi đánh em, ba của bạn dùng những lời tục tĩu để chửi, đuổi em về. Lúc đó, tâm trạng em rất hoảng loạn. Em bị đánh liền chạy về nhà, không dám báo với ba mẹ của mình", Đ. cho hay.
Tối 23/4, do vết thương bị đánh gây đau khắp người nên Đ. đã kể lại vụ việc với ba mẹ mình.
Tại sao đánh Đ mà bạn H phải nhập viện???

minhmo

Xe cút kít
Hồi lớp 11 em cũng về nhà bạn gái ăn cơm trưa. Xong xuôi phụ huynh bảo lên phòng(phòng bạn gái ở tầng 2) mà nghỉ trưa. Nghe lời em với bạn cũng lên phòng nằm nghỉ. Chả hiểu sao mẹ bạn bắt mở cửa sổ xong cứ 5-10 phút lượn qua ngó vào cửa sổ 1 lần. Rõ chán :-s :-s :-s
Thời đấy mà lão đã kém bảo hành vậy á? :))

keomutvuive

Xe điện
Có con gái kể cũng mệt cc nhỉ,e thì 2 thằng giặc,chỉ sợ sau ế vợ

kduc

Xe Cứu Trợ
Vấn đề là kiện ai, ai kiện, Đ mà kiện nhà kia nó tố ngược thì tàn đời Đ luôn.

toyennha

Xe lăn
Hồi lớp 11 em cũng về nhà bạn gái ăn cơm trưa. Xong xuôi phụ huynh bảo lên phòng(phòng bạn gái ở tầng 2) mà nghỉ trưa. Nghe lời em với bạn cũng lên phòng nằm nghỉ. Chả hiểu sao mẹ bạn bắt mở cửa sổ xong cứ 5-10 phút lượn qua ngó vào cửa sổ 1 lần. Rõ chán :-s :-s :-s
Em cũng được như cụ. Mà má nó lên xong không bao giờ lên nữa thậm chí nó bị cấm đi chơi em qua rủ cho đi liền. Lý do là 2 đứa ăn xong lên phòng chơi 2 đứa chửi nhau như mổ bò. Mà ấn tưởng em để lại cho má nó rất đẹp. Mùng 2 tết em đến nhà chơi. Ăn hết ⅞ cái bánh chưng :D . và lên phòng chửi nhau với nó. Thế là bà mẹ mặc định 2 đứa này không thể yêu nhau được. Sau này em bị đâu ruột thừa vào viện 175 tình cờ gặp bà làm y tá khoa cấp cứu thế là bà cho em ở phòng hậu phẩu đến khi xuất viện . còn chuyện ôm nhau, 1 hôm hẹn bồ nó đi nhậu em vào nó đến trước bồ nó đến sau. Bồ nó bảo 2 đứa mày đi ngoài đường ôm nhau thật , mà thằng nào tin là yêu nhau thằng đó khùng. Cái gì đâu mà con ngồi sau cứ chồm chồm lên như muốn ăn thịt. Giờ ông đó là ba của 4 đứa con gái của nhỏ bạn em :) . em kêu ổng làm thêm đứa nữa có con trai thì vui. Không thì Ngũ Long Công Chúa.

Patriots

Xe lăn
Nó đánh có khi còn may đấy, các cụ đã nghe chuyện bố mẹ nợ nần, bạn con gái là con nhà khá giả, nó cho vào phòng có cam rồi ghi lại tống tiền chưa? Mà tống nhiều tiền cơ, à đấy là cháu kể chuyện ở nước ngoài nghe nói nhé

congthuong

Xe điện
Nhiều cụ đầu óc suy diễn quá.

Em cho là 2 đứa này vô tư quá thôi. Chúng là bạn thân từ lớp 4.

Phụ huynh xử sự vậy là sai hoàn toàn. Chỉ cần gọi dậy nhắc nhở đuổi về là được.

vilexim

Xe container
Website
dantri.com.vn
Đọc xong bài báo, em nghĩ là cháu Đ bị oánh thì oan một nhưng thằng nhà báo mà không tọng cho nó vài tấn phân bắc vào họng thì nhân dân oan mười. Cha tông môn toshi con gái đẻ ra mẹ thằng cụ tổ bảy đời thằng nhà báo.
Khiếp, đanh đá dữ hen.>:)

Mít tố nữ

Xe tăng
Đọc xong bài báo, em nghĩ là cháu Đ bị oánh thì oan một nhưng thằng nhà báo mà không tọng cho nó vài tấn phân bắc vào họng thì nhân dân oan mười. Cha tông môn toshi con gái đẻ ra mẹ thằng cụ tổ bảy đời thằng nhà báo.
Mạnh mẽ quyết đoán quá!
Em nghĩ cũng chả oan đâu. Làm gì có chuyện tự nhiên bị đánh trong khi trước đó đã cho phép vào nhà chơi. Không đồng ý chả cấm cửa luôn ấy chứ.

Nhiều cụ đầu óc suy diễn quá.

Em cho là 2 đứa này vô tư quá thôi. Chúng là bạn thân từ lớp 4.

Phụ huynh xử sự vậy là sai hoàn toàn. Chỉ cần gọi dậy nhắc nhở đuổi về là được.
Em thì nghĩ phải có việc gì mới đánh cả hai đứa, chẳng có gì là tự nhiên cả.
Chơi với nhau từ lớp 4, tức là quen thân rồi. Thế thì lại càng đặt câu hỏi là ở trong cái phòng đó đã xảy ra vấn đề gì để ông bố nổi điên?

tung.npvh

Xe tăng
Vụ báo thì em không có ý kiến, em chỉ thắc mắc nó chui vô phòng con gái mình ngủ thì nên làm gì? Thân mấy thì thân chứ, 1 nam 1 nữ dắt nhau vào phòng ngủ làm gì? đàng hoàng xuống phòng khách mà ngồi. Kể là em thì em cũng cho cái bạt tai đã rồi tính tiếp. Vừa nặng vừa nhẹ, chứ chẳng lẽ phải xin nó, phân tích cho nó hiểu?
Em quan ngại cái bạt tai của cụ - lệch tay nó vả vào tai, thủng màng nhĩ là cụ phiền phức to.

Con em cũng sắp vào tuổi này, quan điểm cá nhân của em là dạy con mình trước, phải biết giữ ý để tránh những phiền phức tương tự (bao gồm cả bạn gái rủ vào không gian riêng tư như vậy)

Chuthoongc411

Xe hơi
Con dại cái mang, cuộc sống này là vậy, trai gái lớn lên chúng nó tìm hiểu nhau. Nhưng chúng ta người lớn, và kể cả bố mẹ chúng ta là người lớn của người lớn, dạy dỗ con cái sao cho chúng nó biết chịu trách nhiệm và đủ sức chịu trách nhiệm những gì chúng làm ra. Không thiếu gì trường hợp trong cuộc sống này nó y như báo, nhưng chỉ có rất ít trường hợp lên báo ntn.
Chẳng qua cũng chỉ là một câu chuyện mua vui qua đường chứ làm cha làm mẹ có ai lại không dạy con cái mình điều hay lẽ phải trong đời. Có ai muốn mang bực vào thân, có hiểu biết sơ sơ mới bực tức đến nổi oánh tụi nhỏ, tuy sai nhưng mà đúng, tuy ác nhưng mà còn may là còn kịp. Còn hơn là để tụi nhỏ sản xuất ra sản phẩm méo mó, lúc đó thì ông trời hay tổng thống Mẽo cũng bó tay nhé.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Lớp 8 mà đã hẹn hò là quá sớm, nhưng ông bố bạo lực quá, về dạy con mình ấy, con mình k bật đèn xanh bố đứa nào nó dám làm gì

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhớ hồi hè lớp 12, em hay qua nhà nyc chơi, bố nyc toàn đi ra ngoài khi êm sang, tiện khóa cổng sợ mất xe máy của bạn con gái =))
Giờ nyc thành bạn cùng phòng :))
Nhất cụ vì mặt có bảo hành ;))