[Funland] Đánh bạn của con nhập viện

Nhớ hồi hè lớp 12, em hay qua nhà nyc chơi, bố nyc toàn đi ra ngoài khi êm sang, tiện khóa cổng sợ mất xe máy của bạn con gái =))
Giờ nyc thành bạn cùng phòng :))
Người đàng hoàng thì bố mẹ có đi đâu thì cũng yên tâm chúng nó ở nhà vẫn oki, mà thời của cụ với em ( em đoán tầm đó khoảng 20 năm trước) thì có cho cũng chẳng dám :)))

bảo là cấm thôi chứ chắc gì nó nghe cụ ơi, mà cấm khéo nó lại càng phi vào hăng
cơ mà em thắc mắc
tại sao chúng vô phòng đóng cửa mà để im rồi xông vào đánh nhỉ? đúng ra thấy chúng vô phòng phải yêu cầu mở cửa ra, muộn rồi thì yêu cầu em zai đi về gia đình còn đi ngủ.
Em đoán là cu này cũng hay sang chơi, quen nhau từ bé mà, sang chơi thì gia đình vẫn kệ chúng nó thôi, nhưng xem sao băng (thề non hẹn biển gì đấy) thì kéo nhau xuống phòng. Ông bố ko thấy con đâu thì đi tìm thấy hai đứa đang thân mật nên mới động tay chân cả 2 luôn, chứ mở cửa ra mà mỗi đứa 1 góc thì sẽ đúng nó cụ nói, về cho tao còn ngủ =))

ExclMan

Xe điện
Hết tuổi tiểu học, trẻ em khác giới là phải có ý thức và giữ khoảng cách rồi.
Những trẻ không biết điều đó chứng tỏ gia đình thiếu giáo dục.
Không cho chơi từ đầu!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nó mần nhau ở đâu thì mắt nào mà trông được, biết thế nhưng khuất mắt thì đành chịu chứ lù lù đến nhà chơi tối xong cùng lên phòng như VC thì bố thằng nào mà không oánh.
Dạy con mình trước thôi. Cáu quá thì bợp cho thằng kia một cái vào đầu. Chứ vác gậy đánh là dễ bị gây to chuyện rồi.

beSuSu

Xe điện
Đm. Làm thằng con trai, dám vào phòng bạn gái lúc chỉ có 2 đứa thì dám chịu đòn.
Bị đánh cấm kêu.

Còn ko dám thì đừng vào.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Tuổi này phải ôn tồn giải thích kèm thái độ dứt khoát. Đánh nó thế kia lại to chuyện, con gái nó ám ảnh càng chết.

Vietex

Xe điện
bảo là cấm thôi chứ chắc gì nó nghe cụ ơi, mà cấm khéo nó lại càng phi vào hăng
cơ mà em thắc mắc
tại sao chúng vô phòng đóng cửa mà để im rồi xông vào đánh nhỉ? đúng ra thấy chúng vô phòng phải yêu cầu mở cửa ra, muộn rồi thì yêu cầu em zai đi về gia đình còn đi ngủ.
Ít nhất là trong nhà mình chúng nó k dám vụng trộm. Chứ để con gái dẫn bạn trai về nhà như thế k ổn. Thg cu kia dám lên giường con gái ng ta nằm là đáng ăn đòn rồi vì cái tội mới lớp 8 yêu đương k biết giới hạn. Nhiều đứa phải đòn đau mới nhớ lâu cụ ạ.

vilexim

Xe container
Website
dantri.com.vn
Xưa khác, giờ càng khác.
Thái độ và sự nín nhịn không ai cũng như ai, các bố ở trên cứ... "nếu là em" 😌 gớm, có khi vào hoàn cảnh đấy lại cầm luôn con phóng nhợn mà phi ấy chứ lại chẳng phật online... tinh tướng ;)

Con nhà em, chuẩn bị lớp 11 rồi, chẳng cấm được... xác định "mềm nắn rắn buông" nhẹ nhàng khuyên nhủ thôi... cấm có ngày mất cmn con ấy chứ.
P/s: Cháu nhà em là gái ợ.
Xưa, em cũng yêu từ lớp 10, gấu em cũng là người yêu từ thuở đó đến giờ, ông bà ngoại cũng cấm đoán kinh lắm... nhưng cấm thế c h ó nào được :))
Tuy nhiên trước khi yêu vk em, em cũng nghịch ngợm lắm, oánh nhau thành thần... thuốc lá hút từ lớp 11. Nhưng nhờ có sự cấm đoán của ông bà ngoại tụi f1 nhà em mà em phấn đấu quyết tâm học hành chứ ko cầu bơ, cầu bất như đám bạn FA hồi đó nữa.
Chốt lại, lựa gió thôi, khuyên nhủ và tâm sự với tụi nhỏ là cách làm tốt nhất, húng lên là tụi nó cũng bất chấp đấy ạ.

dpl

Xe lăn
Nhớ hồi hè lớp 12, em hay qua nhà nyc chơi, bố nyc toàn đi ra ngoài khi êm sang, tiện khóa cổng sợ mất xe máy của bạn con gái =))
Giờ nyc thành bạn cùng phòng :))
Xích cụ đấy chứ ko fai lo mất xe đâu ạ :))

pk2018

Xe tải
Mới lớp 8 mà nam nữ cùng phòng trong đêm tối ô bố nào chả táng

XPQ

Xe cút kít
Vụ báo thì em không có ý kiến, em chỉ thắc mắc nó chui vô phòng con gái mình ngủ thì nên làm gì? Thân mấy thì thân chứ, 1 nam 1 nữ dắt nhau vào phòng ngủ làm gì? đàng hoàng xuống phòng khách mà ngồi. Kể là em thì em cũng cho cái bạt tai đã rồi tính tiếp. Vừa nặng vừa nhẹ, chứ chẳng lẽ phải xin nó, phân tích cho nó hiểu?

Đọc xong bài báo, em nghĩ là cháu Đ bị oánh thì oan một nhưng thằng nhà báo mà không tọng cho nó vài tấn phân bắc vào họng thì nhân dân oan mười. Cha tông môn toshi con gái đẻ ra mẹ thằng cụ tổ bảy đời thằng nhà báo.

jazzzzz

Xe lăn
Oánh trẻ con là dại rồi, nhà kia lu loa lên, con gái sẽ chịu tai tiếng.
Trường hợp này cho cái bạt tai và doạ, rồi nói cho con gái hiểu.

Truns176

Xe tải
Em nghĩ nhà cháu gái có vấn đề. Con gái mới lớp 8 đã dẫn bạn zai về nhà ngủ qua đêm thì có vẻ hơi cá tính.

lovecarhpqn

Xe điện
Em lướt thì thấy bài này
Em cũng có con gái nên cccm cho em hỏi trường hợp này nên như nào cho hợp lý
Làm gì có chuyện chui vô phòng con gái mình ngủ nhỉ?
Em tóm tắt luôn:
Em Đ. (học sinh lớp 8, trường THCS Lê Hồng Phong) kể với báo Người Lao Động, tối 22/4 nữ sinh tên H. (học chung lớp) có xin ba mẹ cho Đ. đến nhà chơi. Sau đó, 2 người lên sân thượng nhà của nữ sinh H. để ngắm sao băng.
Ngắm sao xong, Đ. và H. đi về phòng ngủ. Đ. lên giường ngủ trước, còn H. ngồi bấm điện thoại.
Ít phút sau thì ba của em H. vào phòng đánh H. rồi dùng gậy đánh Đ. túi bụi. Sau đó, Đ. bị ba của bạn đuổi về nhà.
"Khi đánh em, ba của bạn dùng những lời tục tĩu để chửi, đuổi em về. Lúc đó, tâm trạng em rất hoảng loạn. Em bị đánh liền chạy về nhà, không dám báo với ba mẹ của mình", Đ. cho hay.
Tối 23/4, do vết thương bị đánh gây đau khắp người nên Đ. đã kể lại vụ việc với ba mẹ mình.
Nam nữ thụ thụ bất thân

202

Xe container
Đánh là ko đc rồi. Đúng sai như nào cần xác nhận trc. Nó có tấn công con gái chủ nhà đâu mà đánh nó.

Ryan848

Xe container
Người đàng hoàng thì bố mẹ có đi đâu thì cũng yên tâm chúng nó ở nhà vẫn oki, mà thời của cụ với em ( em đoán tầm đó khoảng 20 năm trước) thì có cho cũng chẳng dám :)))
Đúng là hồi đó chỉ chấm mút tí thôi chứ ko này nọ cụ ạ :))
Mãi sau 2 nghe lời gấu về làm cùng mới vào việc =))

MINHKD

Xe điện
Ảnh trên em nghĩ là gái, nhìn lông mày và đùi kia mà là trai thì lạ.