[Funland] Đánh bạn của con nhập viện

Em lướt thì thấy bài này
Em cũng có con gái nên cccm cho em hỏi trường hợp này nên như nào cho hợp lý
Làm gì có chuyện chui vô phòng con gái mình ngủ nhỉ?
Em tóm tắt luôn:
Em Đ. (học sinh lớp 8, trường THCS Lê Hồng Phong) kể với báo Người Lao Động, tối 22/4 nữ sinh tên H. (học chung lớp) có xin ba mẹ cho Đ. đến nhà chơi. Sau đó, 2 người lên sân thượng nhà của nữ sinh H. để ngắm sao băng.
Ngắm sao xong, Đ. và H. đi về phòng ngủ. Đ. lên giường ngủ trước, còn H. ngồi bấm điện thoại.
Ít phút sau thì ba của em H. vào phòng đánh H. rồi dùng gậy đánh Đ. túi bụi. Sau đó, Đ. bị ba của bạn đuổi về nhà.
"Khi đánh em, ba của bạn dùng những lời tục tĩu để chửi, đuổi em về. Lúc đó, tâm trạng em rất hoảng loạn. Em bị đánh liền chạy về nhà, không dám báo với ba mẹ của mình", Đ. cho hay.
Tối 23/4, do vết thương bị đánh gây đau khắp người nên Đ. đã kể lại vụ việc với ba mẹ mình.

Vietex

Xe điện
Hay ho gì mà đưa lên báo nhỉ. Nếu có con gái thì quán triệt luôn từ đầu thôi: Chúng mày bạn bè thì đc, yêu đương thì cấm.

Hay ho gì mà đưa lên báo nhỉ. Nếu có con gái thì quán triệt luôn từ đầu thôi: Chúng mày bạn bè thì đc, yêu đương thì cấm.
Vụ báo thì em không có ý kiến, em chỉ thắc mắc nó chui vô phòng con gái mình ngủ thì nên làm gì? Thân mấy thì thân chứ, 1 nam 1 nữ dắt nhau vào phòng ngủ làm gì? đàng hoàng xuống phòng khách mà ngồi. Kể là em thì em cũng cho cái bạt tai đã rồi tính tiếp. Vừa nặng vừa nhẹ, chứ chẳng lẽ phải xin nó, phân tích cho nó hiểu?

_philatop_

Xe đạp
Khổ chủ nằm trên giường là Đ hay H thế. Sao mà con trai ẻo lả, đeo bờm như con gái thế.

OF-PatrolTài khoản đã xác minh

Xe bọ xít
Hồi lớp 11 em cũng về nhà bạn gái ăn cơm trưa. Xong xuôi phụ huynh bảo lên phòng(phòng bạn gái ở tầng 2) mà nghỉ trưa. Nghe lời em với bạn cũng lên phòng nằm nghỉ. Chả hiểu sao mẹ bạn bắt mở cửa sổ xong cứ 5-10 phút lượn qua ngó vào cửa sổ 1 lần. Rõ chán :-s :-s :-s

Hồi lớp 11 em cũng về nhà bạn gái ăn cơm trưa. Xong xuôi phụ huynh bảo lên phòng(phòng bạn gái ở tầng 2) mà nghỉ trưa. Nghe lời em với bạn cũng lên phòng nằm nghỉ. Chả hiểu sao mẹ bạn bắt mở cửa sổ xong cứ 5-10 phút lượn qua ngó vào cửa sổ 1 lần. Rõ chán :-s :-s :-s
Nhà em lúc nào cũng dư phòng, riêng vụ vô phòng con gái là never theo quan điểm của em. chẳng có ý gì đâu nhưng tự nhiên nó nghĩ mình dễ dãi, xơi con gái mình được :)))

Khổ chủ nằm trên giường là Đ hay H thế. Sao mà con trai ẻo lả, đeo bờm như con gái thế.
Theo lời kể là Đ lên ngủ trước, còn H là con gái chưa lên mà xem điện thoại. đấy là kể thế chứ sự thật thì không biết được. Em nghĩ cả 2 đứa chứ 1 đứa ở trên giường 1 đứa ở dưới thì ông bố cũng ko tức giận đến mức đánh cả 2 như thế

OF-PatrolTài khoản đã xác minh

Xe bọ xít

butchikim

Xe ba gác
Chắc phải thế nào mới ăn tẩn cả đôi 🫣

bo kent

Xe tăng
Nói chung đánh trước giải thích sau như cụ phụ huynh này là không được. Cần phải nhắc nhở trước con mình là bạn trai đến nhà thì ngồi chơi đàng hoàng ở phòng khách.
Các cụ đã dạy rồi, "Nam nữ thụ thụ bất thân", cứ nằm gần nhau thể nào cũng có ngày.
Từ cấp 2 trở lên thì nam nữ nên được dạy về khoảng cách nhất định nếu các cụ, mợ không muốn lên chức ông bà sớm.

emphailamsao

Xe tăng
Bắt đầu tây hoá cmnr. Doạ rồi đuổi về thôi chứ đánh thế này ko ổn rồi.

Nói chung đánh trước giải thích sau như cụ phụ huynh này là không được. Cần phải nhắc nhở trước con mình là bạn trai đến nhà thì ngồi chơi đàng hoàng ở phòng khách.
Các cụ đã dạy rồi, "Nam nữ thụ thụ bất thân", cứ nằm gần nhau thể nào cũng có ngày.
Từ cấp 2 trở lên thì nam nữ nên được dạy về khoảng cách nhất định nếu các cụ, mợ không muốn lên chức ông bà sớm.
Ngày trước em yêu 3 năm còn chẳng dám mò lên phòng, loanh quanh dưới phòng khách suốt, em vẫn cổ hủ, ở nhà em đi đâu, làm gì là phải xin phép, không phải vào rồi thích đi đâu làm gì cũng được

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Bắt đầu tây hoá cmnr. Doạ rồi đuổi về thôi chứ đánh thế này ko ổn rồi.
Chắc cụ đó đọc bài báo gì, có thằng về nhà ra mắt bố vợ tương lai, xong đập bố vợ 1 trận : )) nên cụ này phòng thân trước bằng gậy chăng

Bài

_philatop_

Xe đạp
Theo lời kể là Đ lên ngủ trước, còn H là con gái chưa lên mà xem điện thoại. đấy là kể thế chứ sự thật thì không biết được. Em nghĩ cả 2 đứa chứ 1 đứa ở trên giường 1 đứa ở dưới thì ông bố cũng ko tức giận đến mức đánh cả 2 như thế
Em đang hỏi là cái ảnh trong viện là đứa nào, Đ hay H.

Chắc cụ đó đọc bài báo gì, có thằng về nhà ra mắt bố vợ tương lai, xong đập bố vợ 1 trận : )) nên cụ này phòng thân trước bằng gậy chăng

Bài
Thà mình bị chém mà sau này con mình nó tránh được thằng này cũng còn hơn là để nó lấy nhau, thanh niên này manh động vãi thật. Tốt nhất nhà có gái lớn là cứ phải nuôi 2 3 con chó :)))

Ryan848

Xe container
Nhớ hồi hè lớp 12, em hay qua nhà nyc chơi, bố nyc toàn đi ra ngoài khi êm sang, tiện khóa cổng sợ mất xe máy của bạn con gái =))
Giờ nyc thành bạn cùng phòng :))

dracula_bg

Xe điện
bảo là cấm thôi chứ chắc gì nó nghe cụ ơi, mà cấm khéo nó lại càng phi vào hăng
cơ mà em thắc mắc
tại sao chúng vô phòng đóng cửa mà để im rồi xông vào đánh nhỉ? đúng ra thấy chúng vô phòng phải yêu cầu mở cửa ra, muộn rồi thì yêu cầu em zai đi về gia đình còn đi ngủ.