[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

minhtallica

Xe buýt
Chỗ em lại đang mưa, kiểu chợt mưa chợt nắng 🌦🌦🌦
Hôm nay là giữa tháng 6 rồi.
Tháng 6 trời mưa…

Càng lớn em càng ko thích mưa, vì mưa buồn. Nhưng thi thoảng đi qua những ngày nắng thì lại yêu lắm những ngày mưa 🥰
Please don’t stop the rain..

Em thì lại thấy khoái cái nhịp điệu “chợt mưa rồi chợt nắng” của Sài Gòn…Mưa đấy, ào ào, ướt sũng…thế rồi lại nắng bừng lên, rực rỡ dường như không để cho ai phải buồn cả. Xưa kia em có một kỷ niệm với cơn mưa rào ở Sài Gòn – mà nó na ná giống cái tình huống trong bài thơ không đề của Nguyễn Thụy Kha:

Ðưa người yêu qua nhà người yêu cũ,
Rơi cơn mưa ban trưa.
Thấy hồn mình tách thành hai nửa,
Nửa ướt bây giờ nửa ướt xa xưa.

Chỉ khác chăng là thay “người yêu” bằng “bạn gái”…cũng bâng khuâng lắm, nửa bây giờ ướt sũng từ đầu đến chân… :P

Với mưa, em có một mối liên quan đặc biệt, vô hình nào đó khó tả nhưng hiện hữu, phải chăng là do em ra đời vào tháng 7? Mẹ em kể cái đêm sinh ra em, Hà Nội nổi giông tố, mưa gió bão bùng ác liệt! Mưa còn theo em từ mùa hè tới mùa đông! Có lẽ vậy mà em rất yêu cái mùa đông lạnh giá mưa phùn rất đặc trưng của Hà Nội. Những thời gian đằng đẵng xa nhà, em chỉ mong được trở về với nó, được lang thang phố Hà Nội vào một ngày đông mưa lạnh để cảm nhận được cái giá rét đang dần dần len lỏi, thẩm thấu vào da thịt, để ta phải xuýt xoa…

Chả hiểu vậy có phải là kỳ quặc không ta? Chắc vậy quá đi…:P đang hè nóng như đổ lửa mà lại xuýt xoa với cái giá rét của mùa đông…

Hà Nội trong mưa (ảnh từ Net)

juve99

Xe cút kít
Em cám ơn Réd nhiều nhé! Những dòng đậm này, đừng bảo em là ko phải thần giao cách cảm nhé. Em y chang luôn, thích món đơn giản đưa cơm thế này, có chút rau dưa chua, cay càng thích.
Nói đến mận, đang đúng mùa ngon thiệt, vừa ăn vừa lo nóng với sún răng í. Mà kệ đi, mùa nào thức đấy, cứ trái cây đúng mùa mình chén nhỉ:D
Lâu rùi em chả có pic món ăn nào hết, chỉ có tấm này mới chụp hôm cuối tuần. Bữa đấy quân nhà mình thắng trận, trên phố đông người qua lại nên em chỉ chụp được thế này thôi:)

Từ mai xít Na ra, cứ vào xíu rồi mất tích, k chơi nữa :-o

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thanh xuân như cơn mưa rào
Mưa đổ cái ào, hết cả thanh xuân :((

Thi thoảng khi nói chuyện với mọi người, em hay nhắc đến “ngày xưa”, dù ngày xưa đó cũng ko xa lắm.
Từng rất xúc động vì người ta hát “I can be your hero, baby.” Đã có lúc tâm đắc câu nói “Khi phụ nữ tìm được một người đàn ông tốt thì cả đời này cô ấy ko cần phải trưởng thành.”
Chỉ cần một đời bình yên là đủ, bởi thanh xuân cũng đã rực rỡ rồi. Nhưng mà:
“Tình yêu làm mọi thứ hoá lung linh
Mình quên mất cuộc đời đâu dễ thế.”

Người tốt vẫn tốt, nhưng bao nhiêu là đủ? Em vui là được có phải ko? 😂
Và ai rồi cũng phải trưởng thành, em cũng thế.
Xuân xanh, Hạ vàng, Thu nhạt, Đông tàn.
Là nụ cười và nước mắt.

Góc quán cũ, giờ đã đóng cửa.. 😥
Đâu cứ phải tóc hai màu mới được nói về "ngày xưa" đâu mợ Phương, :D.

Ngày xưa của chúng ta, là những ký ức tuổi thơ, là những năm tháng với những cơn mưa rào và ai cũng muốn được "đằm mình trong cơn mưa ấy". Dù hiện tại, chúng ta vẫn phải trưởng thành, thì vẫn có lúc muốn được trở về với những mảng màu trong trẻo đó.
Nên mợ Phương đừng sợ phải trưởng thành. Mỗi giai đoạn, sẽ cho chúng ta những trải nghiệm, cay đắng có, thú vị có, đan xen trong cuộc đời để tôi luyện nên một "chúng ta" ngày hôm nay - hoàn thiện hơn ngày hôm qua.

Không chỉ ở diện mạo, tất nhiên khi chúng ta già đi, sẽ có những dấu ấn thời gian trên gương mặt. Những nếp nhăn nơi khoé mắt, những đốm nám trên da, thì nội tâm của một phụ nữ trưởng thành, sẽ nhu hoà và biết đủ. Ngay cả cách ăn mặc, khi đến giai đoạn không muốn thể hiện sự rực rỡ như những cô gái tuổi đôi mươi, chúng ta sẽ biết cách chọn cho mình những món đồ nền nã và kín đáo.
Dù sao đi nữa, mỗi ngày, sẽ học thêm được một thứ, vận vào chính mình sao cho thật vừa, thật phù hợp để "đẹp dịu dàng mà không chói loá" nhé mợ Phương, :x.

Hoa Sen của nơi em chưa nở đẹp đẽ như của mợ Phương, vẫn còn e ấp dịu dàng như một cô gái. Chờ đủ thời khắc để được bung mùi hương thanh khiết, và toả sáng theo cách rất riêng như người đàn bà, khi đi qua những thăng trầm của cuộc đời. Và đẹp theo cách riêng của họ...

minhtallica

Xe buýt
Em cứ loay hoay để đáp lời cụ, vì em không uống được cafe, còn cigar thì em lại không có hiểu biết gì cả í, hiuhiu🙃.

Em cũng có những ngày phải ngồi ở nhà, quanh quẩn với cái máy tính. Cuồng chân và bức bối, nhưng nghĩ đến đại cục lại không dám đi ra đường, 😝.
....
Tin vui tối nay đến với em là các chiến hữu của em đang "ở trại" đã âm tính lần cuối 😊 dự kiến cơ quan được giải tỏa vào cuối tuần và tuần sau bọn em lại có thể ra khỏi nhà được rồi! 😊

Cũng hơi bất ngờ khi Mợ RedMer nói không uống được cà phê. Chắc tại cafein trong cà phê làm Mợ khó ngủ nhỉ? 😜 Mùi hương cà phê vốn dĩ ấm áp, ngọt dịu và rất relax, "nịnh mũi" nữa...Nếu muốn, hoàn toàn có thể tập uống với vài kiểu pha máy làm giảm hẳn nồng độ cafein + thêm với sữa (như latte hay capuchino) đấy Mợ ui! Nếu em nhớ không nhầm thì nhà Killian "của Mợ" có dòng nước hoa cho chị em với hương chủ đạo là Turkish coffee tên là Intoxicated bá đạo phết! 😊 Dùng vào những ngày gió mùa đông-bắc giá lạnh thì "cuấn rũ' phải biết...

Còn cigar thì ... thôi vậy 😜 em biết 10 Mợ thì Chín-Mợ-Rưỡi ghét thuốc lá rồi! Cơ mà giá có dịp nào đó, Mợ Red thử cái hương của Tomford Tobacco Oud xem nó quyến rũ ra làm sao nhỉ? 😊

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tin vui tối nay đến với em là các chiến hữu của em đang "ở trại" đã âm tính lần cuối 😊 dự kiến cơ quan được giải tỏa vào cuối tuần và tuần sau bọn em lại có thể ra khỏi nhà được rồi! 😊

Cũng hơi bất ngờ khi Mợ RedMer nói không uống được cà phê. Chắc tại cafein trong cà phê làm Mợ khó ngủ nhỉ? 😜 Mùi hương cà phê vốn dĩ ấm áp, ngọt dịu và rất relax, "nịnh mũi" nữa...Nếu muốn, hoàn toàn có thể tập uống với vài kiểu pha máy làm giảm hẳn nồng độ cafein + thêm với sữa (như latte hay capuchino) đấy Mợ ui! Nếu em nhớ không nhầm thì nhà Killian "của Mợ" có dòng nước hoa cho chị em với hương chủ đạo là Turkish coffee tên là Intoxicated bá đạo phết! 😊 Dùng vào những ngày gió mùa đông-bắc giá lạnh thì "cuấn rũ' phải biết...

Còn cigar thì ... thôi vậy 😜 em biết 10 Mợ thì Chín-Mợ-Rưỡi ghét thuốc lá rồi! Cơ mà giá có dịp nào đó, Mợ Red thử cái hương của Tomford Tobacco Oud xem nó quyến rũ ra làm sao nhỉ? 😊
Chúc mừng các chiến hữu của cụ ạ, @};-. Hội ngộ lần này, rõ ràng là không thể không có cigar và cafe rồi đúng không cụ? Em đã tưởng tưởng tới lúc những người đàn ông lịch thiệp, bên nhau thưởng thức hương vị nồng nàn của những ly cafe và bàn chuyện thế sự, :P.

Và dù em không uống được cafe, khi thử với một lượng ít cho tới nhiều, vẫn thấy thứ đồ uống này vô cùng quyến rũ. Nếu không phải là mùa Hè với những ngày nắng như đổ lửa như hôm nay, thì vào một sáng mùa Đông, hay những ngày mưa lắc rắc, ngồi bên một ly cafe, nhìn những làn khói mơ màng lan trong không trung thì thật sự rất rất tuyệt. Cảm giác mọi xô bồ ở đâu đó ngoài kia ấy. Nhưng em vẫn thích nhất là tiết trời mùa Thu, hơi lạnh lạnh, chỉ cần một chiếc áo len mỏng bên ngoài áo sơ mi, hay một chiếc áo vest với một chiếc khăn lụa, hững hờ bên vai, và ngửi mùi cafe, ngắm phố phường thong dong, cũng là một cách relax quá ổn. Vừa vặn, xinh xắn và nhẹ nhàng như là mùa Thu ở trên tay...

Em có đọc mùi hương của Tomford Tobacco Oud í ạ, nhưng có vẻ cá tính quá. Mà mùi Killian như cụ nhắc đến trên kia em lại chưa thử. Cũng là do hôm nay, em cũng xức mùi Killian - "rắn trắng" lên người, mà cả ngày cứ váng vất bởi sự "gọi mời" (:() của em ấy. Và em, vẫn rất có cảm hứng với Le Labo 22, như cụ đã viết về brand này với những lời rất ngọt, rất sang ở bên kia. Mà lỡ vì trận cầu hôm qua, em trót với tay mượn nhà Killian để mong mình sẽ tỉnh ngủ, cuối cùng, hôm nay lại bị em nó ru ngủ nhiều hơn, :(( (:D).

Còn với cigar, thì đành đọc chữ của cụ để hiểu, chứ viết nhăng cuội ra đây, em sợ gạch ném trúng vô đầu lắm ạ. Nhưng mùi hương đó với thuốc lá, em cũng thấy khá hay. Nếu không, làm sao có những người đàn ông lại say mê đến vậy...?

Ảnh: St

meotamthe

Xe cút kít
Chúc mừng các chiến hữu của cụ ạ, @};-. Hội ngộ lần này, rõ ràng là không thể không có cigar và cafe rồi đúng không cụ? Em đã tưởng tưởng tới lúc những người đàn ông lịch thiệp, bên nhau thưởng thức hương vị nồng nàn của những ly cafe và bàn chuyện thế sự, :P.

Và dù em không uống được cafe, khi thử với một lượng ít cho tới nhiều, vẫn thấy thứ đồ uống này vô cùng quyến rũ. Nếu không phải là mùa Hè với những ngày nắng như đổ lửa như hôm nay, thì vào một sáng mùa Đông, hay những ngày mưa lắc rắc, ngồi bên một ly cafe, nhìn những làn khói mơ màng lan trong không trung thì thật sự rất rất tuyệt. Cảm giác mọi xô bồ ở đâu đó ngoài kia ấy. Nhưng em vẫn thích nhất là tiết trời mùa Thu, hơi lạnh lạnh, chỉ cần một chiếc áo len mỏng bên ngoài áo sơ mi, hay một chiếc áo vest với một chiếc khăn lụa, hững hờ bên vai, và ngửi mùi cafe, ngắm phố phường thong dong, cũng là một cách relax quá ổn. Vừa vặn, xinh xắn và nhẹ nhàng như là mùa Thu ở trên tay...

Em có đọc mùi hương của Tomford Tobacco Oud í ạ, nhưng có vẻ cá tính quá. Mà mùi Killian như cụ nhắc đến trên kia em lại chưa thử. Cũng là do hôm nay, em cũng xức mùi Killian - "rắn trắng" lên người, mà cả ngày cứ váng vất bởi sự "gọi mời" (:() của em ấy. Và em, vẫn rất có cảm hứng với Le Labo 22, như cụ đã viết về brand này với những lời rất ngọt, rất sang ở bên kia. Mà lỡ vì trận cầu hôm qua, em trót với tay mượn nhà Killian để mong mình sẽ tỉnh ngủ, cuối cùng, hôm nay lại bị em nó ru ngủ nhiều hơn, :(( (:D).

Còn với cigar, thì đành đọc chữ của cụ để hiểu, chứ viết nhăng cuội ra đây, em sợ gạch ném trúng vô đầu lắm ạ. Nhưng mùi hương đó với thuốc lá, em cũng thấy khá hay. Nếu không, làm sao có những người đàn ông lại say mê đến vậy...?

Ảnh: St
Mùi cà phê thì được, chứ mùi thuốc lá hôi lắm mợ ạ, cigar em thấy đa phần khét, ít khi thấy thơm. Ngồi cà phê chỗ yên tĩnh, cùng mùi cà phê thoang thoảng khi mình nâng chén lên làm 1 ngụm, bỏ chén xuống thấy mùi tóc thơm của người yêu ngồi cạnh, lâng lâng êm dịu :)

DaDieuchienxu

Xe container
Thanh xuân như cơn mưa rào
Mưa đổ cái ào, hết cả thanh xuân :((

Thi thoảng khi nói chuyện với mọi người, em hay nhắc đến “ngày xưa”, dù ngày xưa đó cũng ko xa lắm.
Từng rất xúc động vì người ta hát “I can be your hero, baby.” Đã có lúc tâm đắc câu nói “Khi phụ nữ tìm được một người đàn ông tốt thì cả đời này cô ấy ko cần phải trưởng thành.”
Chỉ cần một đời bình yên là đủ, bởi thanh xuân cũng đã rực rỡ rồi. Nhưng mà:
“Tình yêu làm mọi thứ hoá lung linh
Mình quên mất cuộc đời đâu dễ thế.”

Người tốt vẫn tốt, nhưng bao nhiêu là đủ? Em vui là được có phải ko? 😂
Và ai rồi cũng phải trưởng thành, em cũng thế.
Xuân xanh, Hạ vàng, Thu nhạt, Đông tàn.
Là nụ cười và nước mắt.

Góc quán cũ, giờ đã đóng cửa.. 😥
Đọc hàng chữ đậm của mợ, nhà cháu lại nhớ đến 1 bài thơ cũ của cố tri:
Xin em đừng mặc áo vàng
Chiều thu quá chật ngỡ ngàng tim anh
Xin em đừng mặc áo xanh
Chiều đông vắng nắng chông chênh bóng hình
Xin em đừng mặc áo tình
Chiều xuận lệch dấu để mình xa nhau
Xin em đừng mặc áo sầu

Chiều hè gió ngược lòng nhau rối bời...

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đọc hàng chữ đậm của mợ, nhà cháu lại nhớ đến 1 bài thơ cũ của cố tri:
Xin em đừng mặc áo vàng
Chiều thu quá chật ngỡ ngàng tim anh
Xin em đừng mặc áo xanh
Chiều đông vắng nắng chông chênh bóng hình
Xin em đừng mặc áo tình
Chiều xuận lệch dấu để mình xa nhau
Xin em đừng mặc áo sầu

Chiều hè gió ngược lòng nhau rối bời...
Em xin chen chân ngang ý thơ của cụ Xù ạ, 😝.

Nhân cụ nhắc đến từ khoá "mặc áo", em lại nhớ đến ngày còn đi học cấp 2, đọc bài thơ không rõ của tác giả nào, nói đến "Màu áo" của người yêu. Bài thơ đó em chỉ còn nhớ mấy câu, nhưng cứ in mãi trong tâm trí. Cũng bởi, có bố từng đi bộ đội, màu xanh của áo lính, những kỷ vật từ chiến trường cùng những lời kể, đã khắc sâu trong lòng em.

Thêm nữa, một Sư đoàn đóng quân cách nơi em ở mấy km, hàng ngày, vẫn được các anh mang những tờ Tạp chí Quân đội, báo Nội bộ của Tiểu/Sư đoàn cho để đọc. Với lời đề nghị tha thiết của chàng trai:
"Xin em đừng mặc áo màu mận chín
Dù ngọt hay chua, ai thấy cũng thèm
Xin em đừng mặc áo màu xanh lam
Để thăm thẳm sợi thương sợi nhớ
Và em ơi - đừng chọn màu cỏ úa
Tuổi trẻ đời anh đã ở lại chiến trường"

...
Những câu thơ sau em lại không nhớ, nhưng câu kết:
"Xin em hãy mặc màu áo trắng
Màu trung trinh một đời con gái"

(Thật phải cúi mặt vì không nhớ tác giả, và câu gần cuối cũng không rõ có đúng nguyên tác không, nhưng em mạo muội post.)

Hi vọng, màu áo trong bài thơ, ít nhiều giúp chúng ta hiểu sâu sắc hơn giá trị của những người lính: Một lòng son sắt vì Tổ quốc, mà khi yêu, thì cũng rất nồng nàn, ý nhị...🇻🇳.

DaDieuchienxu

Xe container
Em xin chen chân ngang ý thơ của cụ Xù ạ, 😝.

Nhân cụ nhắc đến từ khoá "mặc áo", em lại nhớ đến ngày còn đi học cấp 2, đọc bài thơ không rõ của tác giả nào, nói đến "Màu áo" của người yêu. Bài thơ đó em chỉ còn nhớ mấy câu, nhưng cứ in mãi trong tâm trí. Cũng bởi, có bố từng đi bộ đội, màu xanh của áo lính, những kỷ vật từ chiến trường cùng những lời kể, đã khắc sâu trong lòng em.

Thêm nữa, một Sư đoàn đóng quân cách nơi em ở mấy km, hàng ngày, vẫn được các anh mang những tờ Tạp chí Quân đội, báo Nội bộ của Tiểu/Sư đoàn cho để đọc. Với lời đề nghị tha thiết của chàng trai:
"Xin em đừng mặc áo màu mận chín
Dù ngọt hay chua, ai thấy cũng thèm
Xin em đừng mặc áo màu xanh lam
Để thăm thẳm sợi thương sợi nhớ
Và em ơi - đừng chọn màu cỏ úa
Tuổi trẻ đời anh đã ở lại chiến trường"

...
Những câu thơ sau em lại không nhớ, nhưng câu kết:
"Xin em hãy mặc màu áo trắng
Màu trung trinh một đời con gái"

(Thật phải cúi mặt vì không nhớ tác giả, và câu gần cuối cũng không rõ có đúng nguyên tác không, nhưng em mạo muội post.)

Hi vọng, màu áo trong bài thơ, ít nhiều giúp chúng ta hiểu sâu sắc hơn giá trị của những người lính: Một lòng son sắt vì Tổ quốc, mà khi yêu, thì cũng rất nồng nàn, ý nhị...🇻🇳.
Bài thơ mợ post đúng chất như dòng nhạc đỏ, ko lãng mạn kiểu sướt mướt ủy mị, mà nó có chất thép trong từng câu thơ. Sự trao gửi tình cảm của chàng trai về người em gái hậu phương thật là chân tình...
Thật tiếc là ko có đc toàn phần bài thơ mợ nhỉ?
Lúc này NC bận chiến đấu dưới...địa đạo nên lâu lâu chui lên hít thở khí trời, bài thơ như 1 ngọn gió trong lành, mát rượi....

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
hxduong cụ ơi, về nghe nhạc đi ạ, :D. Em saved liên khúc này lâu rồi, nghe lại và nghĩ chắc cụ cũng ưng. Nghe các anh í tiễn người yêu mà mừng quá, 😝. Khác nào xát muối vào lòng nhao,=))
Bên top Bóng kia em bị lỡ mất comt, nên hổng rep được cụ, hiuhiu. Tạ lỗi bằng liên khúc này nhá cụ ui, 😁.

hxduong

Xe lăn
Chúng ta có 60 năm cuộc đời, chẳng lẽ có bấy nhiêu thời gian ngắn ngủi, lại để dành cho việc đi reg nick mới?!:P
Mà đến 15/6, đội tuyển nhà thi đấu, rất cần chúng ta tiếp sức về mặt tinh thần í, hihi. Nghe nhạc cùng chúng em đi nàoooo, :D.

Thấy 60 cuộc đời em lại nhớ Như Loan - chuẩn dáng xinh nhé :P
Link Lambada của mợ em thích bao năm nay ấy, chắc cũng xem tầm như J huynh nhà em nói, cơ mà em chỉ thấy đẹp chứ em không xấu hổ như J huynh nhà em, mình trong sáng mà :D
Xem lại bao năm vẫn phê, body language dân Nam Mỹ nhận là số 2 thì chẳng nơi đâu trên trái đất có số 1 nữa.

Gửi các mợ dáng xinh như Như Loan nhé :D
Vẫn MV ấy nhưng với các cụ sẽ là sáng mắt ;))

P/s: Nay em đi làm, chưa khi nào thấy trời trong xanh đến thế, trong vắt & xanh đến buốt mắt ấy...
Không chỉ ngày xanh đâu, mà xanh hẳn từ đêm :x

Italia 2021.jpg

Đã thế trên đường đi, còn thấy nhưng áng mây trắng đến nao lòng, đẹp như một bức tranh, tiếc là em không phải là Thor để đóng khung khoảnh khắc ấy (máy ảnh cũng không mang :( )
Lúc ấy tự nhiên em nhớ câu thơ nào ấy (em quên rồi), câu thơ ấy có từ Vân (mây trắng) ☁

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thấy 60 cuộc đời em lại nhớ Như Loan - chuẩn dáng xinh nhé :P
Link Lambada của mợ em thích bao năm nay ấy, chắc cũng xem tầm như J huynh nhà em nói, cơ mà em chỉ thấy đẹp chứ em không xấu hổ như J huynh nhà em, mình trong sáng mà :D
Xem lại bao năm vẫn phê, body language dân Nam Mỹ nhận là số 2 thì chẳng nơi đâu trên trái đất có số 1 nữa.

Gửi các mợ dáng xinh như Như Loan nhé :D
Vẫn MV ấy nhưng với các cụ sẽ là sáng mắt ;))

Ui, cụ Juve lúc nào cũng sẽ sàng giả gà bắt quạ í, 😝.

Chú Nguyễn Hưng hát với cô Như Loan bài này hay nhỉ? Nhưng max nhất của chú chắc là "Chỉ riêng mình ta". Vũ đạo của chú, em không rõ đã có đệ tử chân truyền chưa?!

hxduong

Xe lăn

Chú Nguyễn Hưng hát với cô Như Loan bài này hay nhỉ? Nhưng max nhất của chú chắc là "Chỉ riêng mình ta". Vũ đạo của chú, em không rõ đã có đệ tử chân truyền chưa?!
Em vừa sửa bài vì nhớ thêm tâm trạng sáng nay :D
"Chỉ riêng mình ta" là bài mà 15 năm nay, sáng nào em cũng nghe.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
[...]

Nay em đi làm, chưa khi nào thấy trời trong xanh đến thế, trong vắt & xanh đến buốt mắt ấy...
Không chỉ ngày xanh đâu, mà xanh hẳn từ đêm :x

Italia 2021.jpg

Đã thế trên đường đi, còn thấy nhưng áng mây trắng đến nao lòng, đẹp như một bức tranh, tiếc là em không phải là Thor để đóng khung khoảnh khắc ấy (máy ảnh cũng không mang :( )
Lúc ấy tự nhiên em nhớ câu thơ nào ấy (em quên rồi), câu thơ ấy có từ Vân (mây trắng) ☁
"Khoảng trời em mây trắng trôi nhanh
Mây trắng gợi những miền xa bỡ ngỡ
Trời nghiêng xuống mắt em thành nỗi nhớ
Để mây tràn đến phương anh"

Em chỉ nhớ nhất câu thơ này thôi, vì nghe là thấy trời xanh mây trắng nắng vàng rồi ạ, 😁.

Chúc mừng ĐT Italia đã chiến thắng Thuỵ Sĩ những 3-0, 💐. Hi vọng, Italia sẽ không phụ lòng người mến mộ ở những trận sau. Và người yêu ĐT với những chàng trai quyến rũ, cũng hãy giữ tình yêu đó "đến dại cuồng cho xứng với đại dương và mây cao"

Góp cùng cụ ảnh em chôm từ 24h về ạ, 😁.

hxduong

Xe lăn

Ngoài vũ sư Nguyễn Hưng em còn thích một anh khác nhảy: Tommy Ngô.
Nếu Nguyễn Hưng điệu đà lả lướt như dân Nam Mỹ gốc Á thì em thấy Tommy Ngo nhanh, mạnh dứt khoát như dân Âu ấy - em thích cả khuôn mặt anh này, kiều như con trai của Bố già ấy.
Nhẽ ra mợ nên mở thêm một thread nữa về khiêu vũ mới phải (tất nhiên em vào chém bằng bàn phím thôi).

hxduong cụ ơi, về nghe nhạc đi ạ, :D. Em saved liên khúc này lâu rồi, nghe lại và nghĩ chắc cụ cũng ưng. Nghe các anh í tiễn người yêu mà mừng quá, 😝. Khác nào xát muối vào lòng nhao,=))
Bên top Bóng kia em bị lỡ mất comt, nên hổng rep được cụ, hiuhiu. Tạ lỗi bằng liên khúc này nhá cụ ui, 😁.

Team này em cực thích luôn :D
Đến giờ em vẫn nghe 3 bài của Nguyên Khang - mãi không chán.
Quốc Khanh em cũng thích nghe & ngắm. Follow cả bố (& vợ) anh này ấy chứ.
Thế Sơn cũng là dòng mà em hay nghe mùa đông, anh này lên sân khấu đúng là chuẩn mực.
Không ngờ mợ cũng có gu nhạc này đấy!

Giờ thì nghe Nguyên Khang hát nhé =D>

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài vũ sư Nguyễn Hưng em còn thích một anh khác nhảy: Tommy Ngô.
Nếu Nguyễn Hưng điệu đà lả lướt như dân Nam Mỹ gốc Á thì em thấy Tommy Ngo nhanh, mạnh dứt khoát như dân Âu ấy - em thích cả khuôn mặt anh này, kiều như con trai của Bố già ấy.
Nhẽ ra mợ nên mở thêm một thread nữa về khiêu vũ mới phải (tất nhiên em vào chém bằng bàn phím thôi).
Em sẽ tìm xem Tommy Ngo vũ đạo ra sao ạ. Em cám ơn cụ!

Trước đây, em có biết một chút sơ sơ về khiêu vũ. Sau đó, vì bận con nhỏ, em không theo học nữa ạ. Đến giờ, em chỉ bập bõm vài bước thôi, nên nếu có mở topic, được vài comt là cạn vốn. Thế thì thật vui, :(. Hơn nữa, bộ môn này phải có cặp ăn ý mới nhảy đẹp được. Kiểu nghe nhạc hiệu đoán chương trình í, thấy bạn nhảy sắp đổi động tác là mình biết cần phải làm gì, chứ khô cứng như em thì suốt ngày đi nhẫm gót giày vào người khác. Họ lườm cho cháy mặt bao lần,:((.
Team này em cực thích luôn :D
Đến giờ em vẫn nghe 3 bài của Nguyên Khang - mãi không chán.
Quốc Khanh em cũng thích nghe & ngắm. Follow cả bố (& vợ) anh này ấy chứ.
Thế Sơn cũng là dòng mà em hay nghe mùa đông, anh này lên sân khấu đúng là chuẩn mực.
Không ngờ mợ cũng có gu nhạc này đấy!

Giờ thì nghe Nguyên Khang hát nhé =D>

Nghe Paris by night, thì không chỉ mãn nhãn về mặt hình ảnh. Thính giác cũng rất thoả mãn vì có nhiều giọng ca rất mượt. Nhưng nghe và xem Asia thì em thấy một vài giọng ca gai góc hơn. Lạc anh Quốc Khanh với khuôn mặt rất hớn, nhìn rõ yêu vào nên cũng có thể coi là "điểm sáng mới".
Anh í hát cùng Hà Thanh Xuân một vài bài cũng hay cụ nhỉ? Thỉnh thoảng em nghe lại "Gặp nhau trên phố" cho bừng cả không gian lên í chứ,:P.

Đúng là giai anh hùng, gái thuyền quyên. Vợ anh í - Hoàng Thục Linh được cả sắc lẫn thanh. Chị ấy có vẻ hợp với những ca khúc mang màu sắc nhẹ nhàng, buồn buồn - "Đừng nhớ người xa" là một trong những bài hát thành công của chị ấy...

hxduong

Xe lăn
Đúng là giai anh hùng, gái thuyền quyên. Vợ anh í - Hoàng Thục Linh được cả sắc lẫn thanh. Chị ấy có vẻ hợp với những ca khúc mang màu sắc nhẹ nhàng, buồn buồn - "Đừng nhớ người xa" là một trong những bài hát thành công của chị ấy...
Gia đình hạnh phúc :">
Bài này gửi đến các mợ! Nghe & cả ngắm nhé!

Bora

Đi bộ
Sau trận UAE thì:
Em là cô gái mặc váy đỏ
Bỏ thế giới nhỏ để iu anh ㅠㅠ