[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

thngaylangthang

Xe ngựa
Dùng gì để bổ sung collagen hiệu quả vậy cm, em thấy dạo này da bắt đầu k hồi lại đc như trước. Hè em có thói quen đi không che chắn gì, ỷ lại mùa đông da dẻ lại trở lại bình thường, mà giờ thấy nó k lại đc như xưa, chắc đến tuổi rồi :((
Kông nhựn kóa tuội thì ko kòn được như xưa

Natalie.P

Xe buýt
Dạ vâng mợ Apr, em cũng rất thích kiểu makeup "sương sương" (ặc, nói ra thấy ngượng miệng quá, :P). Cũng khá quan ngại khi mà makeup với lớp phấn dày, bám lên mặt khiến cho tổng thể nhìn gượng gạo, già nua. Nhất là da khô, makeup như vậy còn rõ từng đường chỉ của nếp nhăn ạ. Muốn makeup đẹp thì da nền phải mịn nữa. Kế đến là lớp nền phải thật tự nhiên, bám da.
Còn makeup đi tiệc hay chụp ảnh là phải nhờ thợ. Em chỉ hơi ngại họ rất hay kẻ mắt, nhìn sắc mà thấy lạc lõng vô cùng. Nhưng không kẻ thì lên hình lại không được "ảo diệu".
Thích cái định nghĩa này, nghe chừng đơn giản mà hiệu quả ko hề nhỏ đúng ko nhỉ?
Nói về hiệu quả, việc trang điểm sao cho thấy được sự biến hóa thành những style khác đối với một khuôn mặt đã sẵn sắc sảo, nét nào ra nét đó rùi, khó phết ạ ngay cả với người làm dịch vụ này:D
Mắt sâu nhìn cuốn hút lắm ;;) mợ cho e xem với ~X(
Thôi, lỡ chìm nghỉm lại phải ca bài cái gì của a Quang Lê ấy:D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thích cái định nghĩa này, nghe chừng đơn giản mà hiệu quả ko hề nhỏ đúng ko nhỉ?
Nói về hiệu quả, việc trang điểm sao cho thấy được sự biến hóa thành những style khác đối với một khuôn mặt đã sẵn sắc sảo, nét nào ra nét đó rùi, khó phết ạ ngay cả với người làm dịch vụ này:D
Em nghĩ, nếu khuôn mặt sắc sảo, nét nào ra nét đó rồi, thợ trang điểm cũng không quá khó để thực hiện công việc của họ. Quan trọng là, chủ đề của sự kiện đó là gì để họ chọn phong cách cho sát nhất, gần nhất. Kiểu như đi dự tiệc cưới buổi tối, mắt có thể vẽ line, lấy hiệu ứng ánh sáng...như bên trên em viết. Nhưng đi họp hành ban ngày, thì sẽ trang điểm mỏng, nhẹ để không bị phô quá. Khi đó, họ sẽ ưu tiên kem che khuyết điểm, mắt tán ánh cam chẳng hạn...
Em vẫn ưng lối trang điểm nhẹ nhàng, nếu có nét sẵn, chỉ cần tô điểm thêm một chút cho nổi hơn ngày thường thôi ạ. Trang điểm đậm dễ khiến cho người nhìn vẻ "nặng nề". Đặc biệt, trên khuôn mặt, cần đôi mắt được chuốt mi, lông mày với độ cong vừa đủ, không mảnh quá, không sắc quá. Son thì vẫn ưu tiên những màu son cơ bản như hồng đào, đỏ cam, cam cháy hay nude. Có người chọn màu son tím, em thực nể quá đi mất í Nata, :D.

MyWay FS

Xe máy
Em lên web Mỹ mua cho mẹ em loại glu mà bác sĩ kê cho người già (35$/lọ 60v), tiện tay em mua cho em loại trắng da (42$ Lọ 30v). Em vừa mua thì vài tuần nữa hàng mới về. Em dùng cho tốt về lâu dài, còn hiện tại da em vẫn khoẻ nên chắc khó quan sát đc sự thay đổi rõ rệt. Đợi hàng về em dùng xem sao rồi sẽ nêu đánh giá mợ nhé.
Cảm ơn các mẹ thông thái nhé!
Mợ có thể chỉ giúp cách mua và trang web nào được ko?.. Nếu gom mua chung 1 đơn hàng thì có đỡ phí ship từ nước ngoài về ko mợ?
Cảm ơn mợ!

L.C.D

Xe container
Cảm ơn các mẹ thông thái nhé!
Mợ có thể chỉ giúp cách mua và trang web nào được ko?.. Nếu gom mua chung 1 đơn hàng thì có đỡ phí ship từ nước ngoài về ko mợ?
Cảm ơn mợ!
Em mua trên các web Mỹ (search trang web của hãng sản xuất có thêm đuôi US) và ship về 1 cty trung gian bên Mỹ, họ sẽ vận chuyển hàng về VN. Phí ship trong nội địa Mỹ thường free hoặc chỉ vài $, còn phí ship về VN tính theo kg nên mua chung hay riêng cũng thế mợ ạ. Nói chung là tự mua rẻ hơn so với mua qua dịch vụ mua hàng, và đảm bảo là sản phẩm tin cậy hơn (với cảm nhận của em).
Em ko mua chung với ai, vì mua từ Mỹ có thể có rủi ro mất hàng, nhầm hàng... Nếu nhiều ng mua chung rất dễ xảy ra những chuyện ko vừa ý tất cả mọi ng, nhiều khi chỉ vì vài trăm nghìn mà mất vui và có khi mất cả bạn bè í mợ.

L.C.D

Xe container
:)) :)) viên này thì >50 uống ... vẫn được tốt :)
Em đi khám định kỳ vài năm nay, lần nào bs cũng kê cho thực phẩm chức năng Glutathione. Đây, sáng nay em mới đi xét nghiệm toàn diện, bs kê thuốc đấy ạ. Bởi vậy em nghĩ uống tốt thôi, em sẽ cố gắng uống đều đặn.

April_

Xe điện
Mợ chủ ơi, em uống viên này cho trắng da có đc ko?
Em chưa uống viên làm trắng da bao giờ.giờ em mới thấy trắng thì đẹp hơn thật :D
Trc giờ em mới uống collagen với vitamin E. Nhưng lâu lâu rồi cũng ko uống nữa. Sắp tới đổi sang uống viên này xem có khả quan ko :D

Chỉnh sửa cuối:

MyWay FS

Xe máy
Em mua trên các web Mỹ (search trang web của hãng sản xuất có thêm đuôi US) và ship về 1 cty trung gian bên Mỹ, họ sẽ vận chuyển hàng về VN. Phí ship trong nội địa Mỹ thường free hoặc chỉ vài $, còn phí ship về VN tính theo kg nên mua chung hay riêng cũng thế mợ ạ. Nói chung là tự mua rẻ hơn so với mua qua dịch vụ mua hàng, và đảm bảo là sản phẩm tin cậy hơn (với cảm nhận của em).
Em ko mua chung với ai, vì mua từ Mỹ có thể có rủi ro mất hàng, nhầm hàng... Nếu nhiều ng mua chung rất dễ xảy ra những chuyện ko vừa ý tất cả mọi ng, nhiều khi chỉ vì vài trăm nghìn mà mất vui và có khi mất cả bạn bè í mợ.
Cảm ơn mợ nhiều nha!

L.C.D

Xe container
Em chưa uống viên làm trắng da bao giờ.giờ em mới thấy trắng thì đẹp hơn thật :D
Trc giờ em mới uống collagen với vitamin E. Nhưng lâu lâu rồi cũng ko uống nữa. Sắp tới đổi sang uống viên này xem có khả quan ko :D
Da trắng mặc đồ đẹp hơn nhiều í mợ. Em sợ nhất da bị cháy nắng vì em giừ rồi, còn mỗi làn da là vớt vát lại chút tự tin :P

April_

Xe điện
Da trắng mặc đồ đẹp hơn nhiều í mợ. Em sợ nhất da bị cháy nắng vì em giừ rồi, còn mỗi làn da là vớt vát lại chút tự tin :P
Thế nào mà ngày xưa em cũng tưởng mình trắng nên ko để ý vụ uống viên trắng da này lắm, nhưng tự nhiên giờ nhận ra có mỗi đôi bàn tay lao động thì trắng còn tổng thể mặt mũi đi ra ngoài cũng bôi kem cn mà sao vẫn đen =), giờ mới thấy éo le, ko biết vớt vát lại có kịp ko :D.

lathuroi

Xe tải
Các cụ mợ giới thiệu giúp em địa chỉ mua kem dưỡng da clarins ở Hà Nội.
Em đang dùng mẫu này rất phù hợp.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em không giúp được mợ trường hợp này vì em không sử dụng ạ. Mợ có thể lên các hội nhóm mỹ phẩm hỏi xem có được không nhé ạ!

Natalie.P

Xe buýt
Nếu cần ngay mợ ghé tầng 1 vincom, ko thì mợ tìm hiểu trên fb, nhắn nhà order khi nào có sale họ đặt về cho.

Em không giúp được mợ trường hợp này vì em không sử dụng ạ. Mợ có thể lên các hội nhóm mỹ phẩm hỏi xem có được không nhé ạ!
Hi người thương ơi, về nơi nắng, gió với em không? Nhớ quá.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cần ngay mợ ghé tầng 1 vincom, ko thì mợ tìm hiểu trên fb, nhắn nhà order khi nào có sale họ đặt về cho.

Hi người thương ơi, về nơi nắng, gió với em không? Nhớ quá.

"Kiếp sau xin chớ làm người
Làm cây thông đứng giữa trời mà reo"

Em ưng cảnh trong hình kia quá, lạc chân vào đó mà đi dạo thì đúng là quá tuyệt luôn ạ,@};-!
Kể vài chi tiết ở nơi nắng, gió cho em và mợ Vân Phương. nghe với nào. Em đợi,...
Hình này ther rất là ther như ai đó, :x

Natalie.P

Xe buýt
"Kiếp sau xin chớ làm người
Làm cây thông đứng giữa trời mà reo"

Em ưng cảnh trong hình kia quá, lạc chân vào đó mà đi dạo thì đúng là quá tuyệt luôn ạ,@};-!
Kể vài chi tiết ở nơi nắng, gió cho em và mợ Vân Phương. nghe với nào. Em đợi,...
Hình này ther rất là ther như ai đó, :x
Ôi, cái hình nom yêu quá, mà thiếu một nàng nữa thì mới thành 2 kiều e lệ nép vào dưới hoa nhỉ:)
Tránh nơi phồn hoa đô thị, về đây để sạc đầy năng lượng Red ạ. Sáng dậy nhẩn nha cà phê nhìn xuống khu đồi thông, trẻ con lui hui đạp xe, lượm quả thông rụng nè. Tới bữa, bụng cũng đói đói rùi, ghé quán ven hồ họ chế biến cá các món cho mình măm luôn đó. Lòng dạ thơi thới, quên hoàn toàn chuyện xiền nong công việc. Lúc rời đi, cảm giác cứ như đứa trẻ bị đòi lại món đồ chơi vừa được cho mượn ấy:(

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ôi, cái hình nom yêu quá, mà thiếu một nàng nữa thì mới thành 2 kiều e lệ nép vào dưới hoa nhỉ:)
Tránh nơi phồn hoa đô thị, về đây để sạc đầy năng lượng Red ạ. Sáng dậy nhẩn nha cà phê nhìn xuống khu đồi thông, trẻ con lui hui đạp xe, lượm quả thông rụng nè. Tới bữa, bụng cũng đói đói rùi, ghé quán ven hồ họ chế biến cá các món cho mình măm luôn đó. Lòng dạ thơi thới, quên hoàn toàn chuyện xiền nong công việc. Lúc rời đi, cảm giác cứ như đứa trẻ bị đòi lại món đồ chơi vừa được cho mượn ấy:(
Chúng mình lại làm cụ Nguyễn Du thức dậy kiện cáo thì chít mất thoai, :P.
Đi đến đó Nata có mang mùi gì đi không? Vì em biết ở đó khí hậu mát mẻ lắm, dễ chịu chứ không oi oi như Hà Nội hay các tỉnh miền Bắc hôm nay.
Em thử Mad rồi, có vẻ hơi "nặng" so với Noir, mà hơi ẩm ương giữa trẻ và già, nên em đành gác lại đợi mùa sau.

Đợt nọ em đi đến một tỉnh miền Bắc, sương giăng
buổi sáng bảng lảng lắm, cảnh rất ưu nhã. Rừng cây cổ thụ ngay dưới chân đồi, đi dạo rất tình và thư thái. Chiều đến là mặt Trời tím lịm màu sương. Về đến nơi ở tạm, mọi thứ đã bày biện sẵn, chỉ việc ngồi vào rồi nhâm nhi. Đến những chỗ ấy hình như thấy mình dịu đi mấy phần...
Ngắm ảnh đẹp típ nào, muốn lịm tim vì sự khoáng đạt của mây trời, :)

Natalie.P

Xe buýt
Chúng mình lại làm cụ Nguyễn Du thức dậy kiện cáo thì chít mất thoai, :P.
Đi đến đó Nata có mang mùi gì đi không? Vì em biết ở đó khí hậu mát mẻ lắm, dễ chịu chứ không oi oi như Hà Nội hay các tỉnh miền Bắc hôm nay.
Em thử Mad rồi, có vẻ hơi "nặng" so với Noir, mà hơi ẩm ương giữa trẻ và già, nên em đành gác lại đợi mùa sau.

Đợt nọ em đi đến một tỉnh miền Bắc, sương giăng
buổi sáng bảng lảng lắm, cảnh rất ưu nhã. Rừng cây cổ thụ ngay dưới chân đồi, đi dạo rất tình và thư thái. Chiều đến là mặt Trời tím lịm màu sương. Về đến nơi ở tạm, mọi thứ đã bày biện sẵn, chỉ việc ngồi vào rồi nhâm nhi. Đến những chỗ ấy hình như thấy mình dịu đi mấy phần...
Ngắm ảnh đẹp típ nào, muốn lịm tim vì sự khoáng đạt của mây trời, :)
Đúng đấy ạ, cảnh vật đẹp đẽ thì luôn sẵn quanh ta, chúng chỉ việc chờ đợi thời điểm ta nhận ra chúng thôi, hii. Nếu có dịp, em sẽ gắng lưu giữ lại nhiều hơn nữa vì lâu rồi em cũng có chụp choẹt gì đâu. Tới giờ chắc sẽ lại đi tới đi lui chụp nọ chụp kia, hớn như thời còn tre trẻ ý.
À đấy, có 1 mùi hương mới đã khiến em thích mê. Red có nhớ lần em nói về mùi mới mà em sợ kinh khủng ý không? Chính em này, musc 25 đó ạ. Sau 2,3 tháng của cái lần xài đầu tiên, em lại dùng lại và có ngay 1 cái happy ending:) Note phấn kiểu như mùi giấy cói khô. Cảm nhận bản thân, mùi này rất thơ, rất lạ, lẽ cũng bởi em xài ko nhiều loại mùi khác nhau, trước giờ thích mỗi mùi thơm hoa hồng.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đúng đấy ạ, cảnh vật đẹp đẽ thì luôn sẵn quanh ta, chúng chỉ việc chờ đợi thời điểm ta nhận ra chúng thôi, hii. Nếu có dịp, em sẽ gắng lưu giữ lại nhiều hơn nữa vì lâu rồi em cũng có chụp choẹt gì đâu. Tới giờ chắc sẽ lại đi tới đi lui chụp nọ chụp kia, hớn như thời còn tre trẻ ý.
À đấy, có 1 mùi hương mới đã khiến em thích mê. Red có nhớ lần em nói về mùi mới mà em sợ kinh khủng ý không? Chính em này, musc 25 đó ạ. Sau 2,3 tháng của cái lần xài đầu tiên, em lại dùng lại và có ngay 1 cái happy ending:) Note phấn kiểu như mùi giấy cói khô. Cảm nhận bản thân, mùi này rất thơ, rất lạ, lẽ cũng bởi em xài ko nhiều loại mùi khác nhau, trước giờ thích mỗi mùi thơm hoa hồng.
Hôm nay em đã bớt ngập ngụa nên cũng đọc một vài thứ về mùi hương. Nghe Musc là biết xạ hương đầy trong chai đó rùi ạ. Không biết Nata có cảm thấy "thú tính" nào trong đó không?

Nhớ đợt cách đây mấy năm, em được đi tới một showroom trưng bày dòng trang điểm của một nhãn hàng nọ. Họ thiết kế rất đẹp và bắt mắt. Ngắm nghía rồi thử các sản phẩm phấn của họ rồi đánh giá lại. Hộp phấn đó em vẫn còn vỏ, lõi phấn bên trong mềm, mịn lắm lắm. Bông phấn có hộp để riêng, khi mua phải mua riêng nữa (hic). Kết cấu mỏng, mịn và mùi vô cùng dễ chịu của hoa hồng, kèm các phân tử nhỏ "lấp lánh" (em quên tên rùi). Khi tán lên má tạo hiệu ứng hồng từ bên trong khi dặm được một giờ. Nhìn vào, nếu da nền mịn không mấy ai biết có tán phấn nền ạ. Em cực kỳ ưng dòng trang điểm của nhãn hàng đó.

Sau mấy đợt cải tiến, thay đổi người quản lý thì dòng cũ đó họ không sản xuất nữa. Thay vào là các sản phẩm có thành phần làm trắng da. Giá cũng không còn hợp lý nên em chuyển qua hộp phấn của Milano như đã nói. Rủi sao hộp kia cũng không đúng tính chất da của em nên em đã tặng người khác ạ.

Em đang muốn mùi Sen này về với em nè, hihi

Natalie.P

Xe buýt
Hôm nay em đã bớt ngập ngụa nên cũng đọc một vài thứ về mùi hương. Nghe Musc là biết xạ hương đầy trong chai đó rùi ạ. Không biết Nata có cảm thấy "thú tính" nào trong đó không?

Nhớ đợt cách đây mấy năm, em được đi tới một showroom trưng bày dòng trang điểm của một nhãn hàng nọ. Họ thiết kế rất đẹp và bắt mắt. Ngắm nghía rồi thử các sản phẩm phấn của họ rồi đánh giá lại. Hộp phấn đó em vẫn còn vỏ, lõi phấn bên trong mềm, mịn lắm lắm. Bông phấn có hộp để riêng, khi mua phải mua riêng nữa (hic). Kết cấu mỏng, mịn và mùi vô cùng dễ chịu của hoa hồng, kèm các phân tử nhỏ "lấp lánh" (em quên tên rùi). Khi tán lên má tạo hiệu ứng hồng từ bên trong khi dặm được một giờ. Nhìn vào, nếu da nền mịn không mấy ai biết có tán phấn nền ạ. Em cực kỳ ưng dòng trang điểm của nhãn hàng đó.

Sau mấy đợt cải tiến, thay đổi người quản lý thì dòng cũ đó họ không sản xuất nữa. Thay vào là các sản phẩm có thành phần làm trắng da. Giá cũng không còn hợp lý nên em chuyển qua hộp phấn của Milano như đã nói. Rủi sao hộp kia cũng không đúng tính chất da của em nên em đã tặng người khác ạ.

Em đang muốn mùi Sen này về với em nè, hihi
Musc 25 rất dễ chịu, dry down thực sự tuyệt vời, rất thơ, em nghĩ rùi Red sẽ thích đấy.
Em hermes này đang chờ ngày về tay đúng ko ạ? Rồi cho em cảm nhận với nhé dù hiện tại em đang ưng và muốn xài cho hết mấy đứa 13 33 với 25 nầy :D