[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Trước em có hộp này, trong này có cọ, có phấn mắt, má và son nhiều màu.
Dùng cọ mix màu son em thấy màu lên ưng hơn dùng 1 màu. Sau di chuyển nhiều em phải bỏ đi, dùng son ko :(

Em thấy dùng cọ tán thì đẹp hơn thật :D

(ảnh mượn trên mạng)
Em cũng thấy dùng cọ tán son lên màu đều và đẹp hơn. Nhất là khi muốn mix hai màu với nhau ạ. Chỉ có một nhược điểm là dùng cọ, phải năng vệ sinh, không son bám vào hay bị bết đầu.

Em cũng hay phải di chuyển lắm đó mợ Apr, nên em phải đựng mỹ phẩm trong một túi nhỏ cho tiện. Nhất là khi có những sự kiện đột xuất, phải dặm một chút phấn má hay tô son lại. Túi đựng nhỏ để có thể cho vào túi to như của mợ hôm trước í. Nhưng cũng phải vệ sinh thường xuyên không phần bên trong túi để lâu có vi khuẩn cũng đáng ngại lắm ạ,:D

April_

Xe điện
Em cũng thấy dùng cọ tán son lên màu đều và đẹp hơn. Nhất là khi muốn mix hai màu với nhau ạ. Chỉ có một nhược điểm là dùng cọ, phải năng vệ sinh, không son bám vào hay bị bết đầu.

Em cũng hay phải di chuyển lắm đó mợ Apr, nên em phải đựng mỹ phẩm trong một túi nhỏ cho tiện. Nhất là khi có những sự kiện đột xuất, phải dặm một chút phấn má hay tô son lại. Túi đựng nhỏ để có thể cho vào túi to như của mợ hôm trước í. Nhưng cũng phải vệ sinh thường xuyên không phần bên trong túi để lâu có vi khuẩn cũng đáng ngại lắm ạ,:D
Em hay di chuyển là em hay chuyển nhà ấy mợ :D.
Cái hộp kia em đc cho từ lúc còn chưa biết phấn mắt, phấn má dùng thế nào. Nó 3 ngăn kéo nên nhiều màu, lúc bỏ đi em cũng mới chỉ dùng son, nên giờ nghĩ lại tiếc, nhưng ko bỏ đi thì cũng ko mang theo đc. :D

6997

Xe container
Chính ra em thích ăn ...son còn hơn hửi nước bông!

Vậy mà xưa tới giờ mới đi mua đúng 1 thỏi son, ăn mãi tới lúc bị tống cổ đi vì ăn lắm mà vẫn chưa hết :D

HoaMaudon

Xe tăng
Em gọi nàng ther không chỉ bởi tóc dài đâu mợ Phương, mà bởi mợ Nata rất nhã nhặn, dịu dàng và chừng mực í, @};-@};-.

Em có comt nhí nhố ở đâu là mợ í sẽ mang em về đúng nơi đúng chỗ, góp ý chân thành và đúng kiểu chị bảo em ạ. Từ bên "Thời trang" mợ í đã chân thành vậy rồi, nàng ther Natalie.P nhỉ?

À mà em dùng cọ son đó mợ Phương. Em dùng cọ tán son mới đều được, nên trung thành mấy năm nay rồi í, hihi. Em cũng không hay đổi màu son, kiểu đã yêu rồi là yêu miết, ngại thử màu mới lắm. Hồng đào là màu em dùng lâu rồi, hợp nhất là mùa Đông ảm đạm...

Sài Gòn có rợp cờ hoa không mợ Phương? Thủ đô chắc rực rỡ bởi sắc cờ rồi, Nata nhỉ?
Mợ nhắc em mới nhớ, để chiều về xem lão nhà đã treo cờ ra chưa, có cái cán cờ gẫy mà nhắc mãi
Haizzzz

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chính ra em thích ăn ...son còn hơn hửi nước bông!

Vậy mà xưa tới giờ mới đi mua đúng 1 thỏi son, ăn mãi tới lúc bị tống cổ đi vì ăn lắm mà vẫn chưa hết :D
Hôm nào qua bên em, mang son đi em đánh giá xem có ăn được không cho, hihi :P.
Sách mốc rồi đó, :(

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em thì chưa treo, chắc đợi bên chính quyền thông báo rồi treo đồng loạt ạ. Ra đường thấy rợp cờ mà háo hức ghê í, :D
Mợ nhắc em mới nhớ, để chiều về xem lão nhà đã treo cờ ra chưa, có cái cán cờ gẫy mà nhắc mãi
Haizzzz

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em hay di chuyển là em hay chuyển nhà ấy mợ :D.
Cái hộp kia em đc cho từ lúc còn chưa biết phấn mắt, phấn má dùng thế nào. Nó 3 ngăn kéo nên nhiều màu, lúc bỏ đi em cũng mới chỉ dùng son, nên giờ nghĩ lại tiếc, nhưng ko bỏ đi thì cũng ko mang theo đc. :D
Giờ mợ có hay trang điểm không ạ? Phấn mắt em dùng đơn giản lắm, gần như tiệp màu da, thỉnh thoảng có dịp gì đặc biệt lắm em mới tán nhũ đồng nhẹ nhẹ lên thôi. Cơ bản em thích sự đơn giản, tự nhiên nên cũng không dám tán nhiều. Già rồi mà makeup dày cộp lên, gặp người khác họ ngỡ đâu ở VN ngày nào cũng là Lễ hội hoá trang thì...buồn lắm, =))

6997

Xe container
Hôm nào qua bên em, mang son đi em đánh giá xem có ăn được không cho, hihi :P.
Sách mốc rồi đó, :(
...và ngày em đi, anh đưa môi tìm lên mùi son cũ...

Có son mời em ăn thì em sang :P - chứ thỏi son đó ai lấy lại?

April_

Xe điện
Giờ mợ có hay trang điểm không ạ? Phấn mắt em dùng đơn giản lắm, gần như tiệp màu da, thỉnh thoảng có dịp gì đặc biệt lắm em mới tán nhũ đồng nhẹ nhẹ lên thôi. Cơ bản em thích sự đơn giản, tự nhiên nên cũng không dám tán nhiều. Già rồi mà makeup dày cộp lên, gặp người khác họ ngỡ đâu ở VN ngày nào cũng là Lễ hội hoá trang thì...buồn lắm, =))
Em cũng ít mợ ạ :D.
Nhưng trc là do ko có thời gian mấy với cs thay đổi liên tục nên ko tích trữ đc đồ dùng cá nhân nhiều. Sắp tới em sẽ rảnh rỗi hơn nên dạo này em chăm xem mấy cái clip trên youtube của Hq, họ hướng dẫn trang điểm em thấy cũng đẹp í mợ. Em thấy HQ họ dùng nhiều foundation và concealer, ít dùng phấn dầy, có lẽ mình cũng có thể học theo họ :D.

juve99

Xe cút kít
Chưa thấy chụp ảnh váy màu cam :(

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ít mợ ạ :D.
Nhưng trc là do ko có thời gian mấy với cs thay đổi liên tục nên ko tích trữ đc đồ dùng cá nhân nhiều. Sắp tới em sẽ rảnh rỗi hơn nên dạo này em chăm xem mấy cái clip trên youtube của Hq, họ hướng dẫn trang điểm em thấy cũng đẹp í mợ. Em thấy HQ họ dùng nhiều foundation và concealer, ít dùng phấn dầy, có lẽ mình cũng có thể học theo họ :D.
Dạ vâng mợ Apr, em cũng rất thích kiểu makeup "sương sương" (ặc, nói ra thấy ngượng miệng quá, :P). Cũng khá quan ngại khi mà makeup với lớp phấn dày, bám lên mặt khiến cho tổng thể nhìn gượng gạo, già nua. Nhất là da khô, makeup như vậy còn rõ từng đường chỉ của nếp nhăn ạ. Muốn makeup đẹp thì da nền phải mịn nữa. Kế đến là lớp nền phải thật tự nhiên, bám da. Em từng thấy những khuôn mặt bị dặm quá nhiều phấn phủ, mà lớp nền bị khô, không match được nhau nên "bong" ra. Thỉnh thoảng mũi em bị khô, là phải xịt khoáng với dặm ngay kem nền vào í. Mà không rõ có bị bắt gặp lúc nào không nữa, hichic.

Em học makeup cũng từ YouTube đó mợ Apr,:D. Cũng phá hoại kha khá đồ mới biết vài cái make cơ bản cho mình. Còn makeup đi tiệc hay chụp ảnh là phải nhờ thợ. Em chỉ hơi ngại họ rất hay kẻ mắt, nhìn sắc mà thấy lạc lõng vô cùng. Nhưng không kẻ thì lên hình lại không được "ảo diệu". Đời cơ bản là một sân khấu,:P:P!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay tâm trạng em rất lạ, nghe nhạc thôi mà cũng ko biết chọn bài nào...
Bình thường em sân si lắm hay sao mà bảo em đọc từng này, đọc xong chắc em đắc đạo luôn quá :((

Nói đến sân si, chắc em phải best rồi đó mợ Phương, =)). Nên mợ Phương có đồng bọn rồi ạ, hihi.

Tâm trạng không đầu không cuối này, chắc phải đợi gặp nhao rồi mang chai vang đi cụng ly mới được òi,:D. Rồi xem trời đất ngả nghiêng say coi má ai hồng,:P.
Nghe bài này cùng em đi mợ Phương, ngắm nam thần đã.Thế giới có đảo điên em cứ bình yên sống, :P:P

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Dạ vâng mợ Apr, em cũng rất thích kiểu makeup "sương sương" (ặc, nói ra thấy ngượng miệng quá, :P). Cũng khá quan ngại khi mà makeup với lớp phấn dày, bám lên mặt khiến cho tổng thể nhìn gượng gạo, già nua. Nhất là da khô, makeup như vậy còn rõ từng đường chỉ của nếp nhăn ạ. Muốn makeup đẹp thì da nền phải mịn nữa. Kế đến là lớp nền phải thật tự nhiên, bám da. Em từng thấy những khuôn mặt bị dặm quá nhiều phấn phủ, mà lớp nền bị khô, không match được nhau nên "bong" ra. Thỉnh thoảng mũi em bị khô, là phải xịt khoáng với dặm ngay kem nền vào í. Mà không rõ có bị bắt gặp lúc nào không nữa, hichic.

Em học makeup cũng từ YouTube đó mợ Apr,:D. Cũng phá hoại kha khá đồ mới biết vài cái make cơ bản cho mình. Còn makeup đi tiệc hay chụp ảnh là phải nhờ thợ. Em chỉ hơi ngại họ rất hay kẻ mắt, nhìn sắc mà thấy lạc lõng vô cùng. Nhưng không kẻ thì lên hình lại không được "ảo diệu". Đời cơ bản là một sân khấu,:P:P!
Hihi, đi chụp hình mà make nhẹ nhìn lên hình lờ nhờ dại dại lắm ạ, nên phải make đậm đà lên, lên hình thì đẹp, chứ đậm đà nhìn ngoài kinh bỏ bu mợ nhề!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hihi, đi chụp hình mà make nhẹ nhìn lên hình lờ nhờ dại dại lắm ạ, nên phải make đậm đà lên, lên hình thì đẹp, chứ đậm đà nhìn ngoài kinh bỏ bu mợ nhề!
Mợ Lê lặn đi đâu lâu quá, :D. Về đây mà đem theo bu làm giề thía,=))

Em thấy nếu makeup đi tiệc vào buổi tối thì nên make đậm một chút, tận dụng hiệu ứng ánh sáng thì nên có thêm phần nhũ "nhấp nhánh, óng ánh" cho đẹp. Còn make chụp ảnh, còn tuỳ concept ạ. Bình thường, chụp concept mà kiểu thần tiên tỷ tỷ thì make phải "mong manh như khói sương" chứ không thể make như thể ngày mai các hãng mỹ phẩm đóng cửa hết được,:)).

Mà các Studio cũng bắt trend rất nhanh, họ sẽ biết xu hướng nào đang hot rồi dựa vào thần thái, style của khách mà make đó mợ Lê. Chỉ sợ nhất, make xong không nhận ra nét nào của mình thì thật í ẹ quá (:((:((). Thỉnh thoảng, đổi style phá cách cũng được, nhưng tối quan trọng là phải bám vào cái concept để mà make sao cho hạp ạ. Mà tháng Tư vừa rồi, mợ Lê có chụp cùng hoa Loa kèn không?

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Mợ Lê lặn đi đâu lâu quá, :D. Về đây mà đem theo bu làm giề thía,=))

Em thấy nếu makeup đi tiệc vào buổi tối thì nên make đậm một chút, tận dụng hiệu ứng ánh sáng thì nên có thêm phần nhũ "nhấp nhánh, óng ánh" cho đẹp. Còn make chụp ảnh, còn tuỳ concept ạ. Bình thường, chụp concept mà kiểu thần tiên tỷ tỷ thì make phải "mong manh như khói sương" chứ không thể make như thể ngày mai các hãng mỹ phẩm đóng cửa hết được,:)).

Mà các Studio cũng bắt trend rất nhanh, họ sẽ biết xu hướng nào đang hot rồi dựa vào thần thái, style của khách mà make đó mợ Lê. Chỉ sợ nhất, make xong không nhận ra nét nào của mình thì thật í ẹ quá (:((:((). Thỉnh thoảng, đổi style phá cách cũng được, nhưng tối quan trọng là phải bám vào cái concept để mà make sao cho hạp ạ. Mà tháng Tư vừa rồi, mợ Lê có chụp cùng hoa Loa kèn không?
Dạ tại công việc của em cũng bận rộn, đam mê của em là công việc và tìm kiếm khách hàng ạ, đó cũng là lí do mà em ít vào được thớt mợ dù em rất yêu thích thớt này ạ. Năm nay lại là 1 năm sau covid, tiền của khách hàng cũng giảm đi nhiều, nên lượng khách hàng đặt hàng không còn nhanh và mạnh như trước nữa, nên em lại miệt mài tìm kiếm khách hàng ở nhiều nguồn ạ.

Mà sao mợ nói gì cũng hay thế, chỉn chu trong từng câu chữ, mà nói hay khiến người nghe cảm thấy nhẹ nhàng ạ. Ah năm nay em có đi chụp 1 ít ảnh nhưng ko phải nàng thơ ạ, cũng ko hoa lá cành vì người ko đẹp nên cũng ngại hoa lá cành. Em chụp chỉ mục đích duy nhất lưu lại, vì cũng 31-32 tuổi rồi ạ. Hihi

Khoe mợ ạ, chắc có nhiều người ko thích kiểu này, nhưng em thích nên em chọn concept này ạ.

.

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Dạ tại công việc của em cũng bận rộn, đam mê của em là công việc và tìm kiếm khách hàng ạ, đó cũng là lí do mà em ít vào được thớt mợ dù em rất yêu thích thớt này ạ. Năm nay lại là 1 năm sau covid, tiền của khách hàng cũng giảm đi nhiều, nên lượng khách hàng đặt hàng không còn nhanh và mạnh như trước nữa, nên em lại miệt mài tìm kiếm khách hàng ở nhiều nguồn ạ.

Mà sao mợ nói gì cũng hay thế, chỉn chu trong từng câu chữ, mà nói hay khiến người nghe cảm thấy nhẹ nhàng ạ. Ah năm nay em có đi chụp 1 ít ảnh nhưng ko phải nàng thơ ạ, cũng ko haa lá cành vì người ko đẹp nên cũng ngại hoa lá cành. Em chụp chỉ mục đích duy nhất lưu lại, vì cũng 31-32 tuổi rồi ạ. Hihi

Khoe mợ ạ, chắc có nhiều người ko thích kiểu này, nhưng em thích nên em chọn concept này ạ.

.

Oà, em cảm ơn vì sự yêu mến của mợ, vì sự nhiệt tình và dám sống thật của mợ Lê dành cho em và cho các mợ ở chung thread này nhé ạ!!!

Em xin phép quote còm này, đính cả ảnh của mợ lên để em có động lực đi chụp một concept nhìn dịu dàng, dễ yêu như của mợ Lê. Vì trước nay, em hay chụp concept ngẫu hứng thôi, không theo chủ đề nào cả. Nên makeup vì thế cũng nhẹ nhàng chứ không cầu kì ạ..
Các chị em hay đi chụp với hoa như cúc hoạ mi, hoa loa kèn hay sen, nhưng em cũng chưa khi nào đu trend. Em thích chụp những concept của riêng mình, để lưu lại thanh xuân chứ không vì ai cả.
Mà ảnh mợ Lê nhìn cảm tình lắm đới, nét cười dịu dàng quá! Nụ cười này, nếu bán hàng mà lúc nào cũng thường trực trên môi kèm dịch vụ tốt, thì khách đi rồi sẽ quay về thôi. Tìm kiếm là công việc hàng ngày, hàng năm của sales rồi, cũng đừng nên áp lực quá ạ. Mợ Lê có tin vào lực hấp dẫn không ợ?

P/S: Nếu là em, em sẽ để Avatar 1 trong 2 ảnh này đó mợ Lê, hihi

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Red hiểu lòng em ghê :x
Mà em nói vui chút thôi ạ, 3 cuốn em được đưa có nội dung khác nhau: Hương thơm quê mẹ, Tuổi trẻ - tình yêu - lý tưởng, Giận.
Em chưa đọc nhưng đoán nội dung liên quan đến nhân tâm nên đùa vậy đó mợ Red :P
:((:((
Có những sự quý mến, kì vọng trở thành áp lực. Nghe xong “Bài tình ca cho em”, em nghe tiếp bài này để lấy lại tinh thần 😥😥😥

Em hiểu, có những sự kỳ vọng làm chúng ta bị áp lực...Nhưng cũng có những lúc, chính chúng ta, cũng tạo áp lực cho người khác đó mợ Phương. Chỉ là, chúng ta thể hiện nó ở cấp độ nào thôi. Nhất là với các thiên thần của chúng ta ấy...

Em cũng bỏ xó một đống sách, nhìn số trang tới mấy nghìn là oải lắm luôn, :((:((. Nên những lúc thật tĩnh, thật thoải mái em mới đọc được. Em hứa trên này reivew sách rồi đới, mà trót mang họ Hứa nên cứ đeo bám cả đời, không thoát ra được ợ, hiuhiu

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em hiểu, có những sự kỳ vọng làm chúng ta bị áp lực...Nhưng cũng có những lúc, chính chúng ta, cũng tạo áp lực cho người khác đó mợ Phương. Chỉ là, chúng ta thể hiện nó ở cấp độ nào thôi. Nhất là với các thiên thần của chúng ta ấy...

Em cũng bỏ xó một đống sách, nhìn số trang tới mấy nghìn là oải lắm luôn, :((:((. Nên những lúc thật tĩnh, thật thoải mái em mới đọc được. Em hứa trên này reivew sách rồi đới, mà trót mang họ Hứa nên cứ đeo bám cả đời, không thoát ra được ợ, hiuhiu
Mời mợ RedMer tham khảo 🌹