[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
=))
giống chị ngày trc, giờ xăm môi thì còn chả cần, hihii..
Ko nên...
Yêu bản thân nhiều hơn, chứ như giờ phanh ko kịp, hixx.
Dạ e xăm 3 năm rồi giờ màu cũng còn ít thôi c ak,
Giờ phải tìm cách cs da c ạ,chứ lão hoá nhanh lắm c nhỉ

langthangnoidau

Xe buýt
bí kíp 1: TUỔI TRẺ
bí kíp 2: SỐNG Ở TRỜI TÂY
bí kíp 3: MỸ PHẨM XUỴN

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Xăm môi em thấy có ng lên màu rất đẹp, còn có ng ra màu xấu ỉn, thành ra em vẫn sợ chưa dám xăm. Mà xăm môi màu có bền ko chị?
Xăm môi làm cho môi xinh hẳn lên, giảm khiếm khuyết, màu mình chọn hợp da, làm cho da sáng lên một ton màu :)
Xăm môi phải dặm lại mới bền, chị sợ đau ko dặm, nên chỉ hồng tự nhiên thôi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Dạ e xăm 3 năm rồi giờ màu cũng còn ít thôi c ak,
Giờ phải tìm cách cs da c ạ,chứ lão hoá nhanh lắm c nhỉ
Em ko chăm sóc, nhan sắc tàn nhanh như chị thì hối tiếc ko kịp, ngày trẻ chị lười, nghĩ mình ... đẹp sẵn, hheeee.
Các em sau 30 phải dùng dưỡng da, phải chăm sóc rồi mới đẹp lâu :)

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Avatar của mợ cũng đâu có gì ko đẹp ạ?
Em thì lười, chỉ tẩy trang, rửa mặt rồi bôi cấp ẩm (vì da em thuộc da khô). Mấy năm nay thấy da bắt đầu xấu đi nhiều. Nhìn các mợ có da đẹp mà em vừa gato vừa tủi,😰.
Ôi avata thì bắt khoảng khắc với 365 tài trợ nên ko tính mợ ạ,
E giờ cũng phải phụ nữ tí thôi chứ ko thấy mình như đàn ông ý ạ,

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em ko có đồ trang điểm, ko nc hoa (đỡ tốn tiền quá). Da thì em để mộc, rửa mặt bằng tay ko dùng khăn. Em chỉ có nhõn 1 thỏi son để xác nhận giới tính em là nữ :))
Năm nay em bắt đầu bôi tí kem khi trời hanh khô vì da em thuộc dạng siêu khô, cả ngày mặt ko có tí dầu nào. Em dùng kem này, em bôi cả tay mà cả năm ko hết 1/5 lọ :D
=))
y chị, nhưng giờ hối tiếc lắm nhé nàng :P
Nên chăm sóc sớm nhất có thể, yêu mình chả bao giờ thiệt cả, hii

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Em giống mợ, cũng phun môi được 2 tháng nay, nhưng chỉ làm cho ửng hơi hồng nhìn tự nhiên thôi vì môi em bị thâm
Dạ chuẩn mợ ak,e làm 3 năm nay rồi để nhìn đỡ nhợt nhạt ạ,đi đâu có việc bê nguyên bản mặt đi cơ
Nhưng giờ nghĩ chả tội gì mợ ạ,cứ phải yêu bản thân nhiều vào.nên e cũng nhờ thớt c ấy xem có mợ nào chia sẻ để học ạ

L.C.D

Xe container
Mợ có face xinh lắm nhé, mà ko thấy up ở đây cùng em, là sao thế?
Da em cũng khô lắm, nên ko chăm là như bà già í, :((
Da em khô chắc ko ai bì đc, mùa đông là mốc thếch lên như kiểu trẻ con ăn bột ko lau mặt í. Nhưng mà em lười nên chẳng chăm gì cả. Em chỉ uống nhiều nc thôi, bao năm nay mỗi ngày em uống 1l nc cam nguyên chất + 2-3l nước trà ô long. Giờ chỉ cười thì thấy mắt nhăn, còn ko thì da em chấp luôn các em gái trẻ. Ai nhìn em cũng khen sao trẻ thế, da căng thế, nhìn cứ như mới 39,5t. Năm nay em tròn 40 ạ :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Camr ơn cụ!
Để em thử!
Thảo nào, cái con vịt con nhà em, học lớp 10, nó mua sữa tắm baby Johnson để dùng :P Chắc nó đọc trên mạng rồi.
Chỉ học trên mạng mà tự trang điểm cho mình, trang điểm cho các bạn.
Nó thì hơn mẹ, còn dạy các bạn trang điểm onl cơ, kinh lắm :P

langthangnoidau

Xe buýt
bí kíp 1: TUỔI TRẺ
bí kíp 2: SỐNG Ở TRỜI TÂY
bí kíp 3: MỸ PHẨM XUỴN
2 bí kíp trên thì em chả đua nổi, nh bí kíp 3 thì công nhận là chuẩn.
Vài năm trước em ko bôi ko dùng gì nh từ lúc chịu khó chăm sóc da thấy da khỏe và căng, mịn hơn hẳn. Thường chỉ rửa mặt sạch, bôi kem chống nắng (ban ngày) hoặc tối thì bôi dưỡng trước khi đi ngủ, mỗi tuần tẩy da chết, đắp mặt kem nghệ...
Em còn khổ hơn là tuổi già rồi còn đầy mụn, do nội tiết, mất bao nhiêu tiền đi chữa, mới đỡ đỡ chút chứ ko hết hẳn đc. Thêm vài bạn mụn là việc chăm sóc da cứ phải rón rén từng ly từng tí, ko dám thử dùng gì mới, sợ ko hợp lại mụn. Trước vẫn dùng MP Hàn, nhưng từ lúc xài hẳn 1 bộ Lancome, từ tẩy trang đến kem dưỡng, thì phải công nhận SIÊU THÍCH, hic, mỗi tội ko có xèng mà dùng thường xuyên thoai :(

langthangnoidau

Xe buýt
Da em khô chắc ko ai bì đc, mùa đông là mốc thếch lên như kiểu trẻ con ăn bột ko lau mặt í. Nhưng mà em lười nên chẳng chăm gì cả. Em chỉ uống nhiều nc thôi, bao năm nay mỗi ngày em uống 1l nc cam nguyên chất + 2-3l nước trà ô long. Giờ chỉ cười thì thấy mắt nhăn, còn ko thì da em chấp luôn các em gái trẻ. Ai nhìn em cũng khen sao trẻ thế, da căng thế, nhìn cứ như mới 39,5t. Năm nay em tròn 40 ạ :))
Giai đoạn em uống nhiều nước với mỗi sáng 1 cốc sinh tố rau, hoặc nước ép cũng thấy da khỏe và căng đẹp hơn thật

L.C.D

Xe container
=))
y chị, nhưng giờ hối tiếc lắm nhé nàng :P
Nên chăm sóc sớm nhất có thể, yêu mình chả bao giờ thiệt cả, hii
Mọi ng cũng bảo em thế, nhưng em lười lắm c ạ. Giờ em chỉ bôi kem vào những lúc cảm thấy da căng quá thôi. Biết là ko chăm sóc là ko tốt nhưng em chưa vượt qua đc cái sự lười, hic hic

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Em ko chăm sóc, nhan sắc tàn nhanh như chị thì hối tiếc ko kịp, ngày trẻ chị lười, nghĩ mình ... đẹp sẵn, hheeee.
Dạ đó chị,giờ đầu 3 rồi mới thấy sai c ak, em gái em có 22 mà ẻm ý chăm sóc kinh lắm,mặt lúc nào cũng tươi như hoa,1 bàn mỹ phẩm cs da cơ,mình thấy mình thiệt thòi ghê

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Vài năm trước em ko bôi ko dùng gì nh từ lúc chịu khó chăm sóc da thấy da khỏe và căng, mịn hơn hẳn. Thường chỉ rửa mặt sạch, bôi kem chống nắng (ban ngày) hoặc tối thì bôi dưỡng trước khi đi ngủ, mỗi tuần tẩy da chết, đắp mặt kem nghệ...
Em còn khổ hơn là tuổi già rồi còn đầy mụn, do nội tiết, mất bao nhiêu tiền đi chữa, mới đỡ đỡ chút chứ ko hết hẳn đc. Thêm vài bạn mụn là việc chăm sóc da cứ phải rón rén từng ly từng tí, ko dám thử dùng gì mới, sợ ko hợp lại mụn. Trước vẫn dùng MP Hàn, nhưng từ lúc xài hẳn 1 bộ Lancome, từ tẩy trang đến kem dưỡng, thì phải công nhận SIÊU THÍCH, hic, mỗi tội ko có xèng mà dùng thường xuyên thoai :(
Hihi, em chưa dùng Lancome, dưng những loại của Hàn em cũng bon chen. Có cái này mợ đã dùng chưa ạ?
Họ dùng 3 tháng, em dùng trong 1 tháng, rồi xong ko dùng da lại nguyễn y vân xấu, hichic

windy1

Xe điện
Da đẹp hay không còn tuỳ thuộc vào cơ địa của mỗi người. Có người , không bao giờ xử dụng mỹ phẩm, đến tuổi về hưu, da mặt vẫn mịn màng, láng o. Dù gương mặt họ vẫn có nhửng nét nhăn do tuổi già gây ra.

Không có loại mỹ phẩm nào kéo dài được tuổi thanh xuân . Tuy vậy, mấy công ty mỹ phẩm thu vào bộn tiền từ những phát minh được cho là chống vết nhăn, làm tan mất sự lão hoá của da.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mọi ng cũng bảo em thế, nhưng em lười lắm c ạ. Giờ em chỉ bôi kem vào những lúc cảm thấy da căng quá thôi. Biết là ko chăm sóc là ko tốt nhưng em chưa vượt qua đc cái sự lười, hic hic
Có thể tùy người, có người sau 40, có người sau 45 mới xuống cấp, hihihi.
Chị cũng lười, nois thể nhưng cũng có nhớ mà dùng đâu :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
em cũng mụn, nhưng em chả cẩn thận gì, kệ nó :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Da đẹp hay không còn tuỳ thuộc vào cơ địa của mỗi người. Có người , không bao giờ xử dụng mỹ phẩm, đến tuổi về hưu, da mặt vẫn mịn màng, láng o. Dù gương mặt họ vẫn có nhửng nét nhăn do tuổi già gây ra.

Không có loại mỹ phẩm nào kéo dài được tuổi thanh xuân . Tuy vậy, mấy công ty mỹ phẩm thu vào bộn tiền từ những phát minh được cho là chống vết nhăn, làm tan mất sự lão hoá của da.
mấy người được như vậy?
Toàn đa số là do ko dưỡng da đúng cách như em, nên da xuống cấp ko cứu được :P

Grandtouring

Xe điện
Mợ RedMer có 1 topic về nước hoa, giờ thêm topic về chăm sóc da mặt. Hẳn là mợ phải có kiến thức và có ý thức về chăm sóc bản thân lắm đây.

Grandtouring

Xe điện
Chỉnh sửa cuối: