[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Mưa!

Xe điện
Ko đâu mợ, hoa tươi lắm. Nói chung em nghĩ là do họ ướp chè hay làm j bông sen nó mới thế. Hồi nhỏ em nhớ cắm Sen vẫn nở nên mới thích, lúc nó nở thơm nức nhà. Bi h em dí sát mũi may ra mới thấy thơm ấy. Em chả cắm nữa, nếu vài tuần nữa còn thì em sẽ ra tận đầm mua hẳn hoi:). À mà em làm giống mợ nói đấy, em còn xì nước 5 phút khi dốc ngược để cho nước vào cái cành Sen rồi treo ngược đúng 30 phút. Em nâng niu lắm, khi bỏ vào bình em mới tháo lá Sen ra và kết quả cánh hoa rụng hết .
Em thì hay ngâm nước thêm chút muối và đá lạnh thôi, vụ dốc ngược là em thấy chuỵ em chia sẻ kinh nghiệm như vậy chứ em chưa làm bao giờ. Trộm vía lần nào em mua sen cũng nở căng được 3 ngày.

Có lần em đi dạo lúc chiều muộn thấy chị hàng hoa mời mang sen bách diệp về cắm chị ý tặng free, em thử lắc nhẹ thấy cánh rụng tả tơi nên em đoán sen của mợ cũng bị vậy.

Mưa!

Xe điện
Kẻ ngang thôi mợ, ở đây nóng nên đi dép dễ chịu hơn, trong này cũng ít coi trọng hình thức nên ko ngại phán xét gì, trước ở ngoài Bắc bước chân ra cửa là xỏ giày ;;)
Ơ, thế hoá ra cháu Ju đẹp chai cũng biết nói chuyện chứ không phải rô bốt nhở :))

juve99

Xe cút kít
Cháu Ju đẹp trai kể chuyện gì hay hay cho bà Mưa ngủ ngon nào ;;)
Chủ yếu e thích nghe chủ đề gì, phải có đầu bài chứ, chuyện ma, cổ tích hay yêu đương giận hờn L-)

Bang lang

Xe điện
Chủ yếu e thích nghe chủ đề gì, phải có đầu bài chứ, chuyện ma, cổ tích hay yêu đương giận hờn L-)
Yêu đương giận hờn đi cụ, kiểu như, ngày xưa có một câu juve99 , cao 1,65m, ngày ăn 3 bữa cơm, mặc quần bò xanh, đi dép kẻ ngang... Một lần...

DaDieuchienxu

Xe container
Cảm ơn cụ đã khen em xinh lúc đủ đầy khẩu trang và kính :))

Em thì lại hơi tủi thân vì độ này lên fb thầy chuỵ em nào đi biển cũng ảnh ọt lung linh nào là váy ombre, nào là maxi hở lưng vân vân và mây mây…. Ngẫm lại mình, đi biển toàn quần short áo phông, đôi khi cũng hở lưng mà vẫn chỉ có quần short, thành ra chả có cái ảnh nào lung linh :D
:D "Trong mắt tình nhân nét Tây Thi" mợ ạ, quan trọng nhất là lúc nào mợ cũng kute vs Sói, thế là đủ!
Cái đẹp đc nhìn nhận dưới nhiều góc độ, chẳng phải Chí Phèo cũng đã chết chìm trong sóng mắt giai nhân Thị Nở đó sao? :))
Lăn tăn là mau già lắm đấy!
Vâng, đi chợ tết để lấy không khí, em cũng thích đi chợ tết để xem đào, mai. Em ko nghĩ cụ thích hoa thế, đợt tháng 4, Hn mùa loa kèn rất rẻ mà em lại hay vào trong Sg, nếu cụ nói sớm câu này là em có thể tặng cụ mấy chục bông hoa loa kèn rồi đấy.
Mình thích hoa từ hồi còn học cấp 2 cơ. Lúc ấy nhà cũ có mảnh sân nhỏ, tìm đc cây hoa đẹp là lọ mọ trồng. Thế rồi KQ học tập hơi sút, ông già cáu quá, nhổ sạch! :((
Căn nhà giờ đang ở bé như cái lọ nên chẳng trồng trọt đc gì. Ngan già gạ nên xin nghỉ hưu về quê, nó giao đứt cho cái sân mấy chục m2, tha hồ trồng cây & nuôi mèo! :))

juve99

Xe cút kít
:D "Trong mắt tình nhân nét Tây Thi" mợ ạ, quan trọng nhất là lúc nào mợ cũng kute vs Sói, thế là đủ!
Cái đẹp đc nhìn nhận dưới nhiều góc độ, chẳng phải Chí Phèo cũng đã chết chìm trong sóng mắt giai nhân Thị Nở đó sao? :))

Mình thích hoa từ hồi còn học cấp 2 cơ. Lúc ấy nhà cũ có mảnh sân nhỏ, tìm đc cây hoa đẹp là lọ mọ trồng. Thế rồi KQ học tập hơi sút, ông già cáu quá, nhổ sạch! :((
Căn nhà giờ đang ở bé như cái lọ nên chẳng trồng trọt đc gì. Ngan già gạ nên xin nghỉ hưu về quê, nó giao đứt cho cái sân mấy chục m2, tha hồ trồng cây & nuôi mèo! :))
E đàn ông nhưng cũng thích hoa, hoa giống phụ nữ ở vẻ ngoài mong manh dễ tổn thương. Chăm sóc hoa cũng đòi hỏi sự tỉ mỉ nhẹ nhàng và bàn tay khéo léo giống như đang trang điểm cho 1 cô gái :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đọc còm mợ Red lúc nào cũng có cảm giác dịu dàng nhen lên trong tim:x

Hà Nội mùa này không chỉ có 12 mùa hoa để các cô nàng lãng đãng đi tìm nữa. Bất cứ mùa nào, bất cứ ngày nào giữa những ngày hối hả, người đi đường đều có thể bắt gặp những thảm hoa rực rỡ sắc màu.

Những ngày này em lại nhớ khoảng thời gian muồng hoàng yến mới được trồng ở Hà Nội, ngày nào tan làm em cũng phải đi vòng qua đoạn Nam Trung Yên để ngơ ngẩn ngắm những chùm hoa nắng rung rinh trong gió. Giờ thì đi đâu cũng gặp í

Sáng chạy bộ dưới tán hoa rực rỡ thế này cũng thấy bon chân hơn

Em vừa kết thúc đợt tập quân sự, ngỡ tay mình sẽ không vác nổi khẩu súng, vậy mà, em bắn phát nào trúng hồng tâm phát đó, :-o.
Hồi bé, thỉnh thoảng chơi trò bắn nhau bằng súng cao su, lấy quả đỏm, hay cuộn giấy vào thành "đạn", em vẫn gánh cả team. Không cần biết địch hay ta, cứ ló đầu qua khỏi ụ súng là em bắn tới tấp. Ziết nhầm còn hơn bỏ sót,:P...
Nhớ ngày ấy, còn có trò "trốn tìm". Team em toàn chọn cây cam, chanh để lấp. Chui vào hơi gai góc xíu, nhưng thành quả rất "ngọt ngào". Ngồi dưới gốc cây, hái cam ăn ngay tại "chiến trường". Mắc tội, người sực nức mùi "hương đồng gió nội", đi tới đâu là "địch" biết liền tới đó, hic.

Rịu ràng quá cơ,:((!

Cảm ơn chùm hoàng yến của mợ Mưa. Em cũng thích hoa này, nhìn rất thơ, mà màu thì đúng là "gọi nắng về cho xôn xao" quá!
Một dải muồng hoàng yến mà thả hững hờ dọc lối đi, giữa những ngày Hè oi ả, làm người ta thấy dịu biết bao nhiêu...

Cụ DaDieuchienxu mang mẫu và hoa về, nhưng mẫu chiếm spotlight, còn hoa loa kèn lại vừa qua vụ, nên em cứ ngẩn ngơ ngắm thôi. Chẳng biết nói gì, vì đứng trước cái đẹp, tự thấy mọi lời nói cũng thành thừa quá...

Mợ Bang lang có ở đây không ạ, về ngắm hoa Ly chơiiiii...

Bang lang

Xe điện

Cụ hay nhỉ! Hồi đấy em ko thích hoa, em chỉ thích trồng j ăn được thôi, em nhớ có xin được cái ngọn mía về trồng, khi cây mía được 3 đốt em ko đợi được nữa nhổ lên ăn luôn. Từ đó ông già em hay Gọi em là mũi nhòm mồm.

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ hay nhỉ! Hồi đấy em ko thích hoa, em chỉ thích trồng j ăn được thôi, em nhớ có xin được cái ngọn mía về trồng, khi cây mía được 3 đốt em ko đợi được nữa nhổ lên ăn luôn. Từ đó ông già em hay Gọi em là mũi nhòm mồm.
:)) Ơn trời là trước 75 gia đình mình KD hàng PX nên điều kiện sống cũng tạm ổn, muốn ăn gì thì yêu cầu là đc đáp ứng, nhưng có 2 thứ mình thích thì lại ko đc duyệt là trồng hoa & nuôi mèo!
Sau này, khi ra đời kiếm ăn thì lại ko có điều kiện để thực hiện, vì vậy cứ thấy hoa là ngắm say sưa, đến nhà nào mà thấy có nuôi mèo là vật ngay ra vuốt ve. :))

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Rẽ qua cổ vũ các mợ tiếp tục công cuộc yêu đời, yêu mình. U50 đã tẩy trang, vùng da quanh mắt dễ tiết lộ tuổi tác nhất.

Kể mà em lúc nào cũng dịu dàng, dễ thương được giống mợ RedMer.
Khà khà, có thớt úp ảnh các mợ mà giờ e mới ngó :)) tội lỗi tội lỗi

Mưa!

Xe điện
:)) Ơn trời là trước 75 gia đình mình KD hàng PX nên điều kiện sống cũng tạm ổn, muốn ăn gì thì yêu cầu là đc đáp ứng, nhưng có 2 thứ mình thích thì lại ko đc duyệt là trồng hoa & nuôi mèo!
Sau này, khi ra đời kiếm ăn thì lại ko có điều kiện để thực hiện, vì vậy cứ thấy hoa là ngắm say sưa, đến nhà nào mà thấy có nuôi mèo là vật ngay ra vuốt ve. :))
Nhà em cũng bé xíu nên ít khi cắm bình hoa to, thường thì em cắm bình hoa be bé để bàn làm việc và ở ban công chỗ bàn làm việc nhìn ra. Đây là góc em hay ngồi nhất, xung quanh có 1 chút hoa tươi cẩm giác rất là thư thái.

Ví dụ, hôm nay trên bàn lv có cốc hoa 0 đồng này. Xinh xinh và tiết kiệm :D

Mưa!

Xe điện
Phố của nhà nước còn quả hay hoa là của người đi bán. Em có gì đâu mợ :D
Lâu lâu mí thấy cụ nổi. Chiều nay em đi qua đoạn đầu Thuỵ Khuê, các xe chở đầy sen hồng sen trắng. Thèm dừng lại chụp quá mà không dừng được :D

Mưa!

Xe điện
Trong lúc cháu Ju đẹp trai còn phân vân chưa biết kể chuyện nào thì bà Mưa đã kịp ngủ :))

Điều đó có nghĩa là bà Mưa rất dễ ngủ, kể chuyện chỉ là cái cớ. Cháu Ju đẹp trai cứ mạnh dạn kể câu chuyện nào cũng được nhá ;))

Chỉnh sửa cuối:

Mưa!

Xe điện
Em vừa kết thúc đợt tập quân sự, ngỡ tay mình sẽ không vác nổi khẩu súng, vậy mà, em bắn phát nào trúng hồng tâm phát đó, :-o.
Hồi bé, thỉnh thoảng chơi trò bắn nhau bằng súng cao su, lấy quả đỏm, hay cuộn giấy vào thành "đạn", em vẫn gánh cả team. Không cần biết địch hay ta, cứ ló đầu qua khỏi ụ súng là em bắn tới tấp. Ziết nhầm còn hơn bỏ sót,:P...
Nhớ ngày ấy, còn có trò "trốn tìm". Team em toàn chọn cây cam, chanh để lấp. Chui vào hơi gai góc xíu, nhưng thành quả rất "ngọt ngào". Ngồi dưới gốc cây, hái cam ăn ngay tại "chiến trường". Mắc tội, người sực nức mùi "hương đồng gió nội", đi tới đâu là "địch" biết liền tới đó, hic.

Rịu ràng quá cơ,:((!

Cảm ơn chùm hoàng yến của mợ Mưa. Em cũng thích hoa này, nhìn rất thơ, mà màu thì đúng là "gọi nắng về cho xôn xao" quá!
Một dải muồng hoàng yến mà thả hững hờ dọc lối đi, giữa những ngày Hè oi ả, làm người ta thấy dịu biết bao nhiêu...

Cụ DaDieuchienxu mang mẫu và hoa về, nhưng mẫu chiếm spotlight, còn hoa loa kèn lại vừa qua vụ, nên em cứ ngẩn ngơ ngắm thôi. Chẳng biết nói gì, vì đứng trước cái đẹp, tự thấy mọi lời nói cũng thành thừa quá...

Mợ Bang lang có ở đây không ạ, về ngắm hoa Ly chơiiiii...
Em đọc cứ thấy dịu dàng thì biết phải làm sao :P
Có duyên ở chân trời cũng sẽ gặp.
Vô duyên có gặp mặt cũng như không...
Thấy các mợ mà không chủ động tạo cơ hội gặp thì có duyên cũng hơi uổng :))

DaDieuchienxu

Xe container
Nhà em cũng bé xíu nên ít khi cắm bình hoa to, thường thì em cắm bình hoa be bé để bàn làm việc và ở ban công chỗ bàn làm việc nhìn ra. Đây là góc em hay ngồi nhất, xung quanh có 1 chút hoa tươi cẩm giác rất là thư thái.

Ví dụ, hôm nay trên bàn lv có cốc hoa 0 đồng này. Xinh xinh và tiết kiệm :D

Có hoa trên bàn làm việc là vui mắt rồi mợ. Nó làm mất cảm giác khô cứng, căng thẳng.
Tuy nhiên, lọ hoa của mợ nhìn có vẻ...hơi ngộp :D vì các bông hoa phải chen chúc để khẳng định sự hiện diện của mình. Mợ có thể rút bớt hoa & chêm vào 1 vài nhánh gì mình quên tên (giống như lá thuộc bài ấy). Hoặc có thể tìm 1 bình hoa thấp (tầm 10 cm) thì cắm dày 1 chút cũng ko sao.

Mưa!

Xe điện
Có hoa trên bàn làm việc là vui mắt rồi mợ. Nó làm mất cảm giác khô cứng, căng thẳng.
Tuy nhiên, lọ hoa của mợ nhìn có vẻ...hơi ngộp :D vì các bông hoa phải chen chúc để khẳng định sự hiện diện của mình. Mợ có thể rút bớt hoa & chêm vào 1 vài nhánh gì mình quên tên (giống như lá thuộc bài ấy). Hoặc có thể tìm 1 bình hoa thấp (tầm 10 cm) thì cắm dày 1 chút cũng ko sao.
Gọi là lọ cho sang chứ cái cốc nhà em cao có 11,x cm thôi í :))

Em rút kinh nghiệm hôm sau khi hái hoa xong sẽ tìm chỗ bẻ thêm mấy cái lá về cắm cho sinh động :))