[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

thngaylangthang

Xe ngựa

thngaylangthang

Xe ngựa

Ba Ngơ

Xích lô

Ba Ngơ

Xích lô

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hnay e đã nhận dc mẫu thử nước hoa chị gợi ý, phải mấy tháng rồi e mới đụng đến nước hoa chị ạ. Nhg hổng hiểu sao e ko cảm nhận dc gì, chỉ thấy cũng thơm thơm.
Thời điểm này nói sao nhỉ, e thấy mọi thứ hơi trống rỗng và chỉ muốn đến quê của ông già Noel, dc đắm mình trong những ngôi làng cổ
Hai ngày nay e tự cho mình siêu lười, ko làm gì, chỉ xem film và xem cảnh đẹp trên YouTube, vẽ tranh
Hông bik em có bị gì hok nữa, lan man với chị :D
Nếu Su thấy mệt quá, mượn vai chị đi. Chị luôn ở đây, luôn đợi những chia sẻ của Su nhé! Chị hi vọng, những gì trong suốt thời gian qua, sẽ giúp Su trưởng thành, đi qua những ngày chông chênh, để là một phụ nữ hiện đại, biết mình cần gì...

Miền Bắc mấy dạo này mưa nắng thất thường, nên chị cũng không dùng nước hoa. Nói cho cùng, một cơ thể sạch sẽ, gọn gàng về trang phục, cử chỉ tao nhã...cũng đã khiến cho bản thân tự tin, người đối diện quý mến hơn rồi. Nước hoa, chỉ như một nốt bổng, thêm thắt cho phần thi vị của mỗi người; hoàn toàn không thể khoả lấp sự trống rỗng hay mệt mỏi của họ - vào những ngày không đầu không cuối. Mà khi đó, lại phải an trú vào bên trong mình đó Su. Xoa dịu mình bằng những bản nhạc, bằng sự lắng nghe từ trong sâu thẳm mình. Nên Su đừng ngại phải đi qua những ngày như thế. Rồi mọi thứ sẽ ổn thôi!

Chủ đề này, không phải để tô vẽ cho cuộc sống một màu hồng vốn dành cho những người thích mơ mộng. Chủ đề này, để chúng mình đi qua những "ngày mưa", để yêu thêm những "ngày nắng", Su nhớ nha! Mợ Mưa! cũng đừng ngại bộc bạch cùng em và mọi người, vì chúng ta đều là phụ nữ. Mà phụ nữ, vốn dĩ làm gì có chuyện họ làm sai, mợ nhỉ? :D

Ba Ngơ

Xích lô