[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cứ nhận đi cho đẹp hơn, đây lại đi tìm còm đã lâu lại còn chả liên quan là sao ta ;)
Dẫn chứng thôi, còn lan man lại lạc chủ đề á bác. Khi nào em vào nhà bác chơi, mình nói chuyện này sau nha. Bác ở đây thì cứ theo mạch chủ đề đi, lái lụa quá, em chóng mặt...

Ba Ngơ

Xích lô
Dẫn chứng thôi, còn lan man lại lạc chủ đề á bác. Khi nào em vào nhà bác chơi, mình nói chuyện này sau nha. Bác ở đây thì cứ theo mạch chủ đề đi, lái lụa quá, em chóng mặt...
Tớ vào đọc thơ, thấy thơ hay quá mà ;)

Mưa!

Xe điện
...ở chủ đề mà em nhớ mợ Mưa có chiếc váy maxi màu xanh đó ạ. Thật là hữu duyên quá...:D!

Em nhớ, chủ đề đó tập hợp khá nhìu mợ xinh xinh ở trong diễn đàn. Váy vóc, áo quần tá lả bung lụa ấy. Giá mà có thể gặp gỡ các mợ xinh đó, xin ý kiến về cách kết hợp đồ, đi cùng nhau trong những ngày mưa nắng, thì tốt biết mấy...

Em cũng giống mợ Mưa, dùng nước hoa không theo một lối mòn nào cả. Có khi chỉ xức lên vai áo; lên không trung rồi bước vào; hoặc xịt ra tóc gì đó...chỉ cần mình thích là được.
Nhưng em ưu tiên cho mùa Đông, khi có khăn và áo ấm, lưu hương lâuuu thật lâu trên những món đồ đó. Ngày mốt, ngày hai, mặc áo vest hay áo dạ, vẫn lẩn khuất mùi hương của ngày hôm qua. Song rất "sâu", rất cuốn. Muốn dụi mũi vào mãi để hít hà ạ.

Mợ Mưa đã thử mùi của Noir chưa? Mùi hương này, thực sự rất đằm, rất "đàn bà". Đàn bà theo lối kín đáo, chứ không suồng sã, xô bồ. Còn mùi của Kilian - hai con rắn, thì mới gợi tới cảm giác hơi phồn thực. Mà phồn thực, có vẻ không hợp với mợ Mưa và em, :D.
(Em nói điêu đấy, đừng tin - :D)
Mùa Đông khó dùng nước hoa hơn, khi hương thơm lưu trên khăn và áo khá lâu buộc người dùng phải trung thành với 1 loại khi mặc trang phục đó :D

Có lần em thử Kilian màu trắng, cũng không quá phồn thực và hơi phổ thông.

Khi dùng nước hoa em thích mua các set mini nhiều mẫu để thay đổi liên tục, còn những lọ full size đều là được tặng. Hồi trẻ lúc nào em cũng có ý nghĩ: ai mà tặng nước hoa là em yêu luôn ấy :))

Gần đây em tìm thấy 1 loại nước hoa khá là teen, giá mềm, mùi hương tươi trẻ, ngọt ngào.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mùa Đông khó dùng nước hoa hơn, khi hương thơm lưu trên khăn và áo khá lâu buộc người dùng phải trung thành với 1 loại khi mặc trang phục đó :D

Khi dùng nước hoa em thích mua các set mini nhiều mẫu để thay đổi liên tục, còn những lọ full size đều là được tặng. Hồi trẻ lúc nào em cũng có ý nghĩ: ai mà tặng nước hoa là em yêu luôn ấy :))

Gần đây em tìm thấy 1 loại nước hoa khá là teen, giá mềm, mùi hương tươi trẻ, ngọt ngào.

Nếu giờ có người tặng, mợ Mưa nghĩ sao? :D

Em nghĩ, nếu là đàn ông tặng phụ nữ nước hoa, thì thực sự rất tinh tế. Vì không chỉ để tâm tới sở thích, thói quen và quan sát dáng điệu của phụ nữ, còn thể hiện sự quan tâm cực kỳ sâu sắc đó.
Em nhớ, có lần em được hỏi: Nên tặng gì cho phụ nữ? Quả thực, câu hỏi này khó mà trả lời cho thoả đáng. Bởi vì, đặt vào tay người khác câu hỏi mà không có "chân dung" người được tặng, thì khác gì nhắm mắt đi trong rừng...

Hơn nữa, nước hoa khi lên da, lại biến hoá thành các mùi, về cơ bản là không giống real như nhau. Nên chưa chắc em hợp, mà "người kia" thích. Do vậy, qua lại một hồi, em đành giới thiệu vài cái tên. Trong đó, có cả Marc Jabobs Decadence - một mùi khá đậm và bám dai. Dành cho độ tuổi trên 30, 40+-...

Thử tưởng tượng một ngày mùa Đông, lạnh ngọt và sâu, có mùi của Marc Jacobs trong áo len, hoặc một chiếc khăn cashmere quấn quanh cổ; cặm cụi bên bàn làm việc, thỉnh thoảng mùi hương đó cứ lởn vởn bên cạnh, rất muốn "cầm" lấy. Rất muốn hold in hand và hít hà...Vì len được "tắm" mùi hương, dễ phải vài ngày mới hết...
Hoặc đẹp nhất là vào Thu, ngồi vỉa hè xem người đi lại, tóc ai đó có một mùi hương dịu dịu, ấm ấm vờn quanh quanh. Dễ gì mà để bon chen lấn sân vào mà chí choé với yêu kiều, :D...

Ảnh: St

juve99

Xe cút kít
Người yêu cũ có người yêu mới :T

Mưa!

Xe điện
Nếu giờ có người tặng, mợ Mưa nghĩ sao? :D

Em nghĩ, nếu là đàn ông tặng phụ nữ nước hoa, thì thực sự rất tinh tế. Vì không chỉ để tâm tới sở thích, thói quen và quan sát dáng điệu của phụ nữ, còn thể hiện sự quan tâm cực kỳ sâu sắc đó.
Em nhớ, có lần em được hỏi: Nên tặng gì cho phụ nữ? Quả thực, câu hỏi này khó mà trả lời cho thoả đáng. Bởi vì, đặt vào tay người khác câu hỏi mà không có "chân dung" người được tặng, thì khác gì nhắm mắt đi trong rừng...

Hơn nữa, nước hoa khi lên da, lại biến hoá thành các mùi, về cơ bản là không giống real như nhau. Nên chưa chắc em hợp, mà "người kia" thích. Do vậy, qua lại một hồi, em đành giới thiệu vài cái tên. Trong đó, có cả Marc Jabobs Decadence - một mùi khá đậm và bám dai. Dành cho độ tuổi trên 30, 40+-...

Thử tưởng tượng một ngày mùa Đông, lạnh ngọt và sâu, có mùi của Marc Jacobs trong áo len, hoặc một chiếc khăn cashmere quấn quanh cổ; cặm cụi bên bàn làm việc, thỉnh thoảng mùi hương đó cứ lởn vởn bên cạnh, rất muốn "cầm" lấy. Rất muốn hold in hand và hít hà...Vì len được "tắm" mùi hương, dễ phải vài ngày mới hết...
Hoặc đẹp nhất là vào Thu, ngồi vỉa hè xem người đi lại, tóc ai đó có một mùi hương dịu dịu, ấm ấm vờn quanh quanh. Dễ gì mà để bon chen lấn sân vào mà chí choé với yêu kiều, :D...

Ảnh: St
Em vẫn nhận và thấy rất sao sao :)). Em có mỗi cái thân này, làm sao có thể phân thân để yêu tất cả những ai tặng thì hay biết mấy :))

Đùa vậy thôi, nhiều người tặng nước hoa khá là tinh tế nhưng đôi khi chỉ vì tâm lý mua một sản phẩm của 1 hãng uy tín chút để tặng cho xong việc. Phần lớn những thứ em được tặng đều là từ mối quan hệ công việc nên cũng đỡ một việc là phải băn khoăn yêu hay không yêu :))

Hôm nay gg photo lại nhắc kỷ niệm đã từng được nhận quà. Em đang chan chứa hi vọng mấy hôm nữa lại được chụp ảnh một món quà nào đó để sang năm sẽ có kỷ niệm mới :))

Mợ có thích chiếc túi này hem :D

Bang lang

Xe điện
Tên Tài nên giỏi
Đoán việc như thần
Sư cũng phân vân
Hỏi dò cho biết

Nên Sư giấu biệt
Chẳng khai gì nhiều
(không phải nói điêu
mà hơi thiếu sót)

Cố tình bỏ lọt
Bản làng cô nương
Rất thích màu hường
Mê thơ tình tứ

Tuy cũng do dự
Nhưng yêu mất rồi
Nên chẳng xa xôi
Hỏi ngay cho rõ

Đáng đời sư cọ
Tay càng thêm to (vì gõ phím trả lời :)) )
Em đây, Sư gọi em à? Em đọc ko kịp và cũng ko hiểu vì loằng ngoằng quá! Thế Sư lại thích em hả?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn nhận và thấy rất sao sao :)). Em có mỗi cái thân này, làm sao có thể phân thân để yêu tất cả những ai tặng thì hay biết mấy :))

Đùa vậy thôi, nhiều người tặng nước hoa khá là tinh tế nhưng đôi khi chỉ vì tâm lý mua một sản phẩm của 1 hãng uy tín chút để tặng cho xong việc. Phần lớn những thứ em được tặng đều là từ mối quan hệ công việc nên cũng đỡ một việc là phải băn khoăn yêu hay không yêu :))

Hôm nay gg photo lại nhắc kỷ niệm đã từng được nhận quà. Em đang chan chứa hi vọng mấy hôm nữa lại được chụp ảnh một món quà nào đó để sang năm sẽ có kỷ niệm mới :))

Mợ có thích chiếc túi này hem :D

Cho em coi hình người tặng chiếc túi này điiii, :D.
Sao mà có người lại hiểu chuyện thế nhờ? :D

Túi này dáng cơ bản, đi chơi hay đi làm đều hợp ạ. Em cũng hay dùng mấy dáng đơn giản thôi, vì dễ kết hợp. Cơ mà mợ Mưa có nhìu quà quá, pass cho em nha. Em đứng chờ ở đây từ giây phút lày ạ,:x.

Doublegreen

Xe tải

Loại này teen à ? Em dùng loại này mấy năm rồi, màu xanh, chai to và dài. Em dùng vì thích kiểu dáng. Hôm ở sân bay Sing nhìn thấy 1 lọ to màu vàng khá đẹp mà không kịp mua, cứ tiếc mãi. Túi thì em lại không ham.
Chưa đọc hết topic chả hiểu các cụ mợ buôn gì. :D

pinsu90

Xe điện

Túi này dáng cơ bản, đi chơi hay đi làm đều hợp ạ. Em cũng hay dùng mấy dáng đơn giản thôi, vì dễ kết hợp. Cơ mà mợ Mưa có nhìu quà quá, pass cho em nha. Em đứng chờ ở đây từ giây phút lày ạ,:x.
Hnay e đã nhận dc mẫu thử nước hoa chị gợi ý, phải mấy tháng rồi e mới đụng đến nước hoa chị ạ. Nhg hổng hiểu sao e ko cảm nhận dc gì, chỉ thấy cũng thơm thơm.
Thời điểm này nói sao nhỉ, e thấy mọi thứ hơi trống rỗng và chỉ muốn đến quê của ông già Noel, dc đắm mình trong những ngôi làng cổ
Hai ngày nay e tự cho mình siêu lười, ko làm gì, chỉ xem film và xem cảnh đẹp trên YouTube, vẽ tranh
Hông bik em có bị gì hok nữa, lan man với chị :D

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mơ chị chuyện hão huyền
Thơ em nông nổi còn nguyên thẹn thùng
Khiến người suy nghĩ mông lung
"Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi" :">
Gặp đây lòng những bồi hồi
Dấy lên ước mộng xa xôi nhạt nhòa
Chỉ là đối họa lại , qua
Đêm nay thức ngắm trăng tà ...mơ hoang ...kkk

Chỉnh sửa cuối:

Mưa!

Xe điện
Loại này teen à ? Em dùng loại này mấy năm rồi, màu xanh, chai to và dài. Em dùng vì thích kiểu dáng. Hôm ở sân bay Sing nhìn thấy 1 lọ to màu vàng khá đẹp mà không kịp mua, cứ tiếc mãi. Túi thì em lại không ham.
Chưa đọc hết topic chả hiểu các cụ mợ buôn gì. :D
Em cảm nhận hương thơm trẻ trung mợ ạ. Màu khác có mùi hương khác sẽ mang lại cảm nhận khác.
Em cứ nhảy vào là buôn thôi chứ cũng không đọc hết topic ạ :))

Em là chuyên gia đòi quà, phải đòi mới được tặng í :))

Topic của mợ có khi lại thành 1 chi hội, buôn từ dáng đến da, qua nước hoa, sang túi, lúi húi lại thơ với trà và bia rượu :)). Chị em đúng là nhiều thứ chuyện để buôn thật :))

Ba Ngơ

Xích lô