[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

juve99

Xe cút kít
Ý này của cụ Xù đúng ạ. Về cơ bản, thì các offers nữ rất nhã nhặn, ý nhị, và chừng mực. Không suồng sã; kín đáo và hiểu chuyện. Mỗi mợ đều có hiểu biết riêng, khi hợp chung ở một chủ đề nào đó, tạo thành một bức tranh rất "màu sắc". Thiếu màu nào, cũng đều không làm cho bức tranh được hoàn hảo...

Có thể nói, diễn đàn là nơi mà ai cũng khoe được vẻ đẹp của riêng mình - nơi mà thành viên nam chiếm ưu thế! Nhưng chính vì điều đó, lại làm cho các mợ có lợi thế riêng. Điểm này, là key point thu hút của diễn đàn, vì ngoài học hỏi được nhiều chiều, còn khoe sắc theo cách mà mỗi người muốn. Nên việc duy trì chủ đề này, với riêng em, là một hạnh phúc lớn lao...🌸!
Khoe sắc mà có mợ nào đưa ảnh lên đâu :-o, thớt này chủ đề dành cho các mợ là chính nên a định đưa ảnh lên rồi lại thôi vì k hợp:">

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì viết nổi lênh là đúng rồi mà mợ. Nổi nênh mới sai chứ!
Đã Lênh là phải có Đênh
Cũng như Nổi phải có Nênh mới chuẩn bài
Nổi Lênh chắc chắn là sai
Nổi Lênh Đênh nếu ta xài ,đúng luôn ...Nổi Nênh , Lênh Đênh là từ kép nên đã dùng là phải dùng cả cặp ...

Bang lang

Xe điện
Đã Lênh là phải có Đênh
Cũng như Nổi phải có Nênh mới chuẩn bài
Nổi Lênh chắc chắn là sai
Nổi Lênh Đênh nếu ta xài ,đúng luôn ...Nổi Nênh , Lênh Đênh là từ kép nên đã dùng là phải dùng cả cặp ...
Yes. Em hiểu rồi. Em vừa gúc thì đúng là có nổi nênh - lần đầu tiên em thấy. Lênh đênh là từ láy và đúng là phải đi cả cặp. Em cảm ơn cụ:)

Mưa!

Xe điện
Mình có duyên gặp đc các mợ Offers đều có chung 1 mẫu số là rất nhã nhị, duyên dáng, ăn nói bặt thiệp...và 2 mợ mình đc hân hạnh gặp mặt đều đúng y chang vs nhận định này.:-bd
Hà Nội có bình yên hay ko thì hậu xét, nhưng niềm tin mình rất vững chắc là các mợ luôn xứng danh là ~ người PN của Thủ đô ngàn năm văn vật!:-bd
:)) ôi, cũng tuỳ thôi ạ
Đọc còm cụ em hơi ngượng tẹo =))
Cơ mà không sao vì đã có 1 người phụ nữ lịch thiệp thủ đô bên dưới òi :D

Ý này của cụ Xù đúng ạ. Về cơ bản, thì các offers nữ rất nhã nhặn, ý nhị, và chừng mực. Không suồng sã; kín đáo và hiểu chuyện. Mỗi mợ đều có hiểu biết riêng, khi hợp chung ở một chủ đề nào đó, tạo thành một bức tranh rất "màu sắc". Thiếu màu nào, cũng đều không làm cho bức tranh được hoàn hảo...

Có thể nói, diễn đàn là nơi mà ai cũng khoe được vẻ đẹp của riêng mình - nơi mà thành viên nam chiếm ưu thế! Nhưng chính vì điều đó, lại làm cho các mợ có lợi thế riêng. Điểm này, là key point thu hút của diễn đàn, vì ngoài học hỏi được nhiều chiều, còn khoe sắc theo cách mà mỗi người muốn. Nên việc duy trì chủ đề này, với riêng em, là một hạnh phúc lớn lao...🌸!

Mưa!

Xe điện
Tập tành đi cccm. Vui lắm 🥰🥰🥰
Em tính tăng động tập trong phòng hơi buồn nên em chuyển sang chạy bộ. Vừa chạy vừa hái hoa bắt bướm, vừa ngắm zai xinh gái đẹp với lại cũng có tí tuổi òi nên chạy kiểu dưỡng sinh, pace rùa=))

Ngày nay của em đây

Chỉnh sửa cuối:

Maihong_

Xe điện
Em tính tăng động tập trong phòng hơi buồn nên em chuyển sang chạy bộ. Vừa chạy vừa hái hoa bắt bướm, vừa ngắm zai xinh gái đẹp với lại cũng có tí tuổi òi nên chạy kiểu dưỡng sinh, pace rùa=))

Ngày nay của em đây

Mợ chạy giỏi thế. Ngưỡng mộ. Em tập cái gì phải vui cơ. Chứ chạy 1m em hơi buồn. Hoặc chạy phải có bạn chạy cùng cơ

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Quả là em chưa đọc cuốn này mợ ah.
Nhưng đọc những dòng mợ viết thì thấy hình bóng mình lẫn trong đó.
Nhưng em của bây h trở nên lười biếng với tất cả, và cũng đang nỗ lực tìm lại chính mình.
Còn đang có 1 nhiệm vụ hết sức cao cả là trấn an và động viên bạn Lợn vàng đang hết sức hồi hộp và căng thẳng chuẩn bị cho kỳ thi vào lớp 10 sắp tới.
Mợ có kế hoạch tìm lại chính mình như thế nào đó, có thể chia sẻ ở đây - những ý chính mà không liên quan tới đời tư - cho chúng em học hỏi không?

Em cũng lười lắm, có những cuốn, đọc lay lắt mãi không xong. Gấp qua gấp lại, mở ra đậy lại, đến cả sách chắc cũng chán em, hic.

Đành phải lên dây cót cho mình. Đặt ra mục tiêu để "nuốt" hết trong tháng hay tuần này. Tự push cho mình để dành thời gian nghiền ngẫm. Có những cuốn thì hăm hở đọc, không dứt ra được, đó là tìm được sự đồng cảm, điểm thú vị và cứ thế mà trôi theo thôi...

Mợ nói "lười biếng với tất cả", em lại muốn làm đồng mình quá! Hay mình rủ nhao đi c.ư.ớ.p nhà băng, rùi chia tiền cho nhàn nhã nhỉ?:D
Em hứa sẽ bình tĩnh hết sức, khi thấy những tờ màu xanh nhảy múa trước mắt em, mợ cứ làm nghiệp vụ của trọng tài. Mặc dù, trong lòng em rộn lên những giai điệu của nốt Đồ-rê-mí...

Chúc bạn nhỏ nhà mợ kỳ thi này đạt thành tích như con đã đề ra! Hơn cả, là con có một kỳ nghỉ Hè thật sự vui và bổ ích ạ,@};-!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Khoe sắc mà có mợ nào đưa ảnh lên đâu :-o, thớt này chủ đề dành cho các mợ là chính nên a định đưa ảnh lên rồi lại thôi vì k hợp:">
Có bác Mod nào đi qua đây hem nhỉ? Để em hỏi xem diễn đàn đã thay đổi cách xưng hô từ cụ/mợ sang anh/em từ hồi nào. Mà sao em không cập nhật được thông tin này nhệ? Do lỗi từ em hay do người xưng hô "làm thơ nhèo nên đôi lúc gì gì đó?", :D.

Mợ Mưa! thấy bản chất của em chưa? Có bán rổ giá gì cho em xin cái luôn nhoé,:((...

juve99

Xe cút kít
Có bác Mod nào đi qua đây hem nhỉ? Để em hỏi xem diễn đàn đã thay đổi cách xưng hô từ cụ/mợ sang anh/em từ hồi nào. Mà sao em không cập nhật được thông tin này nhệ? Do lỗi từ em hay do người xưng hô "làm thơ nhèo nên đôi lúc gì gì đó?", :D.

Mợ Mưa! thấy bản chất của em chưa? Có bán rổ giá gì cho em xin cái luôn nhoé,:((...
Quen gọi ae rồi em ah :-??

Mợ có kế hoạch tìm lại chính mình như thế nào đó, có thể chia sẻ ở đây - những ý chính mà không liên quan tới đời tư - cho chúng em học hỏi không?

Em cũng lười lắm, có những cuốn, đọc lay lắt mãi không xong. Gấp qua gấp lại, mở ra đậy lại, đến cả sách chắc cũng chán em, hic.

Đành phải lên dây cót cho mình. Đặt ra mục tiêu để "nuốt" hết trong tháng hay tuần này. Tự push cho mình để dành thời gian nghiền ngẫm. Có những cuốn thì hăm hở đọc, không dứt ra được, đó là tìm được sự đồng cảm, điểm thú vị và cứ thế mà trôi theo thôi...

Mợ nói "lười biếng với tất cả", em lại muốn làm đồng mình quá! Hay mình rủ nhao đi c.ư.ớ.p nhà băng, rùi chia tiền cho nhàn nhã nhỉ?:D
Em hứa sẽ bình tĩnh hết sức, khi thấy những tờ màu xanh nhảy múa trước mắt em, mợ cứ làm nghiệp vụ của trọng tài. Mặc dù, trong lòng em rộn lên những giai điệu của nốt Đồ-rê-mí...

Chúc bạn nhỏ nhà mợ kỳ thi này đạt thành tích như con đã đề ra! Hơn cả, là con có một kỳ nghỉ Hè thật sự vui và bổ ích ạ,@};-!
Vâng mợ! Em đang tự tìm lại cảm hứng về tất cả cho mình đây mợ
Em đang tìm lại những sở thích của mình và đang hưởng thụ nó. Như đi cafe với những người bạn cũ. Nói chuyện về những ngày vô lo vô nghĩ ngày xưa. Cùng mấy cô bạn thân ăn diện thật xinh và đi chụp lại những tấm hình để lưu lại sau này già nhăn nheo hết rồi lôi ra ngắm và tự bảo. Ái chà! Ngày xưa mình cũng ngọt nước ra phết. :D :D :D
Rồi tìm 1 công việc tạo được cho mình những hứng khởi khi làm việc. Được giao lưu với các em đồng nghiệp trẻ trung năng động.
Đặt mục tiêu đưa 2 F1 đi du lịch trong khả năng của mình,
Về đọc thì giờ em chỉ muốn đọc nhưng câu chuyện hài hước để giải tỏa tâm lí. Chứ sách khác thì em hết kiên nhẫn để đọc rồi.
Em mới tạm nghĩ đến thế thôi mợ ạ
P/S: Cảm ơn lời chúc của mợ dành cho F1 nhà em. Càng tới gần ngày thi con càng căng thẳng. Hôm qua con về chia sẻ. Cả cô giáo CN lẫn BGH nhà trường đang lo sốt vó vì kết quả thi TN thử không được tốt. Các cô còn quyết định mở 1 lớp miễn phí để dạy bổ túc cho các bạn học kém và vẫn muốn thi TN.
Haizz... vẫn còn tình trạng thành tích thế này bảo sao các con học hành không vất vả sao được !!!

Khiếp , Nàng giống e thế . Lúc nào Nàng lập team chạy thì ới e với nha .
Hồi còn học cấp 2, khoảng lớp 7 gì đó. Em thấy mấy đứa bạn cùng xóm sáng dây sớm chạy thể dục. Em cũng bon chen dậy và chạy cùng bọn nó. Nhưng sau buổi chạy về em bị cảm. Và thế là từ đó tới giờ em chưa bao giờ chạy bộ lại :D. Nhưng cô bé hàng xóm nhà em chạy bộ mỗi ngày 10km và giảm cân đáng kể các mợ ah. Có điều dừng chạy lại tăng cân:)

Mưa!

Xe điện
Lập team chạy tối thì ới em nhé. Hehe
Nhà em với nhà cụ Xe bo 4 banh cách nhau cỡ 10km. Hôm nào có hẹn hò là mỗi người chạy nửa quãng đường đến gặp chào nhau 1 tiếng lại chạy về :)). Mợ ở quãng nào để sắp xếp lịch hẹn thay chào bằng cf?

Em đi bộ dưỡng sinh được từng này đã khoe với cả thế giới, xong rồi cả thế giới cũng hỏi lại em là: “Để xem được mấy ngày”.. ㅠㅠ

:)) chỉ có những người nằm ườn mới sợ chứ đã đi được là sẽ chạy được.

Lúc mới chuyển sang chạy, vượt qua được km đầu tiên thật là kinh khủng, sau này bon chân lại không muốn dừng.

Sau đợt bị Covid em gặp 2 vấn đề: vận động mạnh là nhịp tim tăng cao nên em phải giảm tốc độ chạy để nhịp tim không quá cao, đôi khi chạy giữa chừng lại bị đau dải chậu chày làm cho muốn chạy tiếp nhưng phải nghỉ giữa chừng.

Chỉnh sửa cuối:

Mưa!

Xe điện
Hồi còn học cấp 2, khoảng lớp 7 gì đó. Em thấy mấy đứa bạn cùng xóm sáng dây sớm chạy thể dục. Em cũng bon chen dậy và chạy cùng bọn nó. Nhưng sau buổi chạy về em bị cảm. Và thế là từ đó tới giờ em chưa bao giờ chạy bộ lại :D. Nhưng cô bé hàng xóm nhà em chạy bộ mỗi ngày 10km và giảm cân đáng kể các mợ ah. Có điều dừng chạy lại tăng cân:)
Vận động tiêu hao năng lượng thì giảm cân đúng rồi, ngừng vận động mà vẫn nạp vào chừng ấy năng lượng tăng cân không phải bàn cãi. Ngoài việc giảm cân, mọi loại hình vận động vừa sức và hợp lý đều giúp cơ thể tăng trao đổi chất, tăng tuần hoàn, tức là giảm quá trình lão hoá của cơ thể. Kể cả khi mợ thấy tâm trạng không tốt, vận động cũng giúp cải thiện tâm trạng.

Hồi học cấp 3, em theo bạn chạy 3km, mệt quá bắt xe ôm về sau đó sốt mất 4 ngày :)). Sau này mới biết, làm bất cứ việc gì cũng không được đốt cháy giai đoạn, tập chạy bắt đầu từ 200m, 300m… xen kẽ với các khoảng đi bộ để tích luỹ dần. Em có thể chạy quãng đường dài hơn nhưng mục tiêu là chạy dưỡng sinh nên chỉ giới hạn 5-7km, sau đó về tập cơ xen kẽ. Tập thể dục với em cũng là 1 thú vui nên em ít khi buồn lắm :D

PS: Các con thi vào 10 và thi thử vào 10 chứ không phải thi TN ạ. Với lại, sự quan tâm của BGH và GVCN không phải là vì thành tích, đó là vì thành quả của các con. Đành rằng học là áp lực nhưng nếu bố mẹ xác định con đường khác cho con cũng có nhà trường và thầy cô nào ép đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối: