Đang thích Triton thì em được Nissan việt Nam mời mua em bán tải này.

conco4mat

Xe tăng
Thật ra, khung sườn của chiếc Zinger chính là Pạero đời trước, khả năng chạy địa hình xấu ( không lầy) của Zinger cực tốt, nếu bác nào mua xe Triton 1 cầu thì nghiên cứu mua Zinger hay hơn.

V.T.A

Xe điện
Bài của conco4mat khác gì gián tiếp khuyên sales Nissan chuyển nghề=))
Bác này chắc dân trong nghề am hiểu nội tình & thông tin đối thủ rõ quá .Mà cũng tại máy ông sales Nissan : xe chưa có mà quảng cáo rùm beng nào là Ma zơ trắc khắp nơi đến lúc sự thật xe lại là mẹ mìn.he....he...

thachthungtham

Xe buýt
Triton hơn Nvada những điểm sau:
Triton là động cơ thế hệ thứ 3 ( thế hệ tiết kiệm nhiên liệu của những năm 2006-2007) còn NsNavara là thế hệ thứ hai. Dù các Sale Nissan ra sức phét rằng Navara ít hao, nhưng các bác lên Google thì biết ngay

( Sale Niss đã phét không thương tiếc từ hồi GLV đưa GLV từ một chiếc xe rất nguy hiềm thành một chiếc xe an toàn đến khi bọ vạch ra thì mới chịu tắt đài)

Triton chấm điểm an toàn là 5, Hilux là 3 còn Ranger và Navara là 2)

Ít người để ý là Triotn chắc chắn và nặng hơn Navara 200kg khung sườn.

Triton Hilux là thiết kế 2006 còn Navara là thiết kế 2002. Việc thiết kế một khung xe mới là rất khó nên khi lỡ sx rồi , thì phải quảng cáo thôi.

Động cơ Navara là động cơ yếu, nếu lắp 5 số thì không chạy nổi, do đó phải lắp 6 số. ( Bác nào nghiên cứu các biểu đồ lực - công suất của 2 xe sẽ rỏ chuyện này)

Độ bền của Động cơ Navara kém, chỉ bằng 7/10 so với các động cơ khác do ép công suất danh nghĩa để quảng cáo ( việc ép công suất của động cơ Diesel rất dể, chỉ tăng lượng nhiên liệu là xong), nhưng công suất suốt quá trình làm việc vẩn giảm).

Mẩu mã Navara là kiểu cổ điển, nếu thích kiểu cổ điển thì thà mua Dmax còn hơn. Nếu so với Dmax Navara thua về tất cả mọi phương diện.

Nói chung Navara là chiécxe không nên mua, Bác nào muốn mua, hãy để vài người khác làm chuột bạch, sẽ thấy ngay thôi.
Chào Bác Conco4mat. Tôi đang chạy TRITON. Tôi lắng nghe Bác về nhược điểm của NAVARA, Bác có thể dẫn chứng cụ thể hơn về tài liệu nhược điểm như Bác nói về NAVARA đựoc chứ? Thanks Bác nhiều.

AfrikaansAlbanianArabicBelarusianBulgarianCatalanChineseCroatianCzechDanishDetect languageDutchEnglishEstonianFilipinoFinnishFrenchGalicianGermanGreekHaitian Creole ALPHAHebrewHindiHungarianIcelandicIndonesianIri****alianJapaneseKoreanLatvianLithuanianMacedonianMalayMalteseNorwegianPersianPolishPortugueseRomanianRussianSerbianSlovakSlovenianSpanishSwahiliSwedishThaiTurkishUkrainianVietnameseWelshYiddishAfrikaansAlbanianArabicBelarusianBulgarianCatalanChineseCroatianCzechDanishDutchEnglishEstonianFilipinoFinnishFrenchGalicianGermanGreekHaitian Creole ALPHAHebrewHindiHungarianIcelandicIndonesianIri****alianJapaneseKoreanLatvianLithuanianMacedonianMalayMalteseNorwegianPersianPolishPortugueseRomanianRussianSerbianSlovakSlovenianSpanishSwahiliSwedishThaiTurkishUkrainianVietnameseWelshYiddish
Detect language » Vietnamese​

thachthungtham

Xe buýt
lạc đề tí ....:))
hay các cụ chơi em này, em đang tiết kiệm xèng để chiến đây !!!

Lúc nào Bác cưới em này về thông báo cho anh em TRITON đến chiêm ngưỡng tý Bác nhe. Chúc Bác sớm thành công.

AfrikaansAlbanianArabicBelarusianBulgarianCatalanChineseCroatianCzechDanishDetect languageDutchEnglishEstonianFilipinoFinnishFrenchGalicianGermanGreekHaitian Creole ALPHAHebrewHindiHungarianIcelandicIndonesianIri****alianJapaneseKoreanLatvianLithuanianMacedonianMalayMalteseNorwegianPersianPolishPortugueseRomanianRussianSerbianSlovakSlovenianSpanishSwahiliSwedishThaiTurkishUkrainianVietnameseWelshYiddishAfrikaansAlbanianArabicBelarusianBulgarianCatalanChineseCroatianCzechDanishDutchEnglishEstonianFilipinoFinnishFrenchGalicianGermanGreekHaitian Creole ALPHAHebrewHindiHungarianIcelandicIndonesianIri****alianJapaneseKoreanLatvianLithuanianMacedonianMalayMalteseNorwegianPersianPolishPortugueseRomanianRussianSerbianSlovakSlovenianSpanishSwahiliSwedishThaiTurkishUkrainianVietnameseWelshYiddish
Detect language » Vietnamese​

triton6789

Xe buýt
Em thích F150 raptor cơ :))

Mội tội máy 6.2 khủng khiếp quá :(

Giá em này bên mẽo là khoảng 45k
Có 2 lựa chọn:
1. Có xiền thì múc luôn mỗi tội giá xe cao nhưng các loại thuế trước bạ, phí lưu hành thấp.
2. Chờ đến 2018 giá xe thấp nhưng các loại thuế và chi phí lưu hành sẽ rất cao
Mời các bác lựa chọn.

nissanglobal

Xe hơi
Website
vatgia.com
Con này trông nam tính chứ không mềm mại như trai tân, cũng không khô khan như hilux, về công suất thì mạnh nhất trong các dòng bán tải hiện nay rồi. Đặc điệt nó có điểm mà trai tân không bao giờ có được đó là độ vọt khi nhấn ga, do bản chất của dòng xe có turbo là có độ trễ nhưng với navara thì cứ nhấn là vọt =))

nissanglobal

Xe hơi
Website
vatgia.com
Triton hơn Nvada những điểm sau:
Triton là động cơ thế hệ thứ 3 ( thế hệ tiết kiệm nhiên liệu của những năm 2006-2007) còn NsNavara là thế hệ thứ hai. Dù các Sale Nissan ra sức phét rằng Navara ít hao, nhưng các bác lên Google thì biết ngay
Nếu nói về động cơ thì navara cải tiến hơn triton rất nhiều, thế hệ thứ 3 của trai tân chắc chỉ áp dụng cho mitshu thôi nhỉ=))

( Sale Niss đã phét không thương tiếc từ hồi GLV đưa GLV từ một chiếc xe rất nguy hiềm thành một chiếc xe an toàn đến khi bọ vạch ra thì mới chịu tắt đài)
Bác thử đưa ra những điểm không an toàn và nguy hiểm của grand livina xem nào? hệ thống an toàn của grand livina đã được kiểm chứng hơn hẳn Innova

Triton chấm điểm an toàn là 5, Hilux là 3 còn Ranger và Navara là 2)

Ít người để ý là Triotn chắc chắn và nặng hơn Navara 200kg khung sườn.
Nặng hơn không có nghĩa là chắc chắn hơn đâu nhé. Innova nặng hơn grand livina 300kg nhưng mà bảo innova đi chắc hơn livina thì pó tay.com. Quan trọng là kết cấu của chiếc xe đó (nói đến điểm này đã biết ông này gà mờ rồi)

Triton Hilux là thiết kế 2006 còn Navara là thiết kế 2002. Việc thiết kế một khung xe mới là rất khó nên khi lỡ sx rồi , thì phải quảng cáo thôi.

Động cơ Navara là động cơ yếu, nếu lắp 5 số thì không chạy nổi, do đó phải lắp 6 số. ( Bác nào nghiên cứu các biểu đồ lực - công suất của 2 xe sẽ rỏ chuyện này)
Cái này thì càng nói càng chứng tỏ mình nguy hiểm này. Đông cơ Navara hiện tại là động cơ có công suất mạnh nhất trong các dòng xe bán tải ở việt nam, nếu chỉ để ở mức số 5 như những xe khác thì sẽ rất gằn máy, thừa công suất gây hoang phí mà không êm ái chính vì thế người ta mới thêm số 6 vào
Độ bền của Động cơ Navara kém, chỉ bằng 7/10 so với các động cơ khác do ép công suất danh nghĩa để quảng cáo ( việc ép công suất của động cơ Diesel rất dể, chỉ tăng lượng nhiên liệu là xong), nhưng công suất suốt quá trình làm việc vẩn giảm).
Xe Nissan là dòng xe mang thương hiệu toàn cầu, thương hiệu cũng như chất lượng đã được khẳng định. Cái này không cần bàn cãi nhiều

Mẩu mã Navara là kiểu cổ điển, nếu thích kiểu cổ điển thì thà mua Dmax còn hơn. Nếu so với Dmax Navara thua về tất cả mọi phương diện.

Nói chung Navara là chiécxe không nên mua, Bác nào muốn mua, hãy để vài người khác làm chuột bạch, sẽ thấy ngay thôi.
Nói tóm lại bác này đã ... còn tỏ ra nguy hiểm. Nhưng điều này không có nghĩa những gì bác này nói mọi người đều nghe. Bây giờ khách hàng đều là những người thông thái, để mua xe còn phải tìm hiểu chán chê. Bác đi mà nói chuyện với trẻ con nhé, mà bọn trẻ con giờ nó cũng khôn lắm, nói không khéo nó tè vào ... cho.

Nói tóm lại bác này đã ... còn tỏ ra nguy hiểm. Nhưng điều này không có nghĩa những gì bác này nói mọi người đều nghe. Bây giờ khách hàng đều là những người thông thái, để mua xe còn phải tìm hiểu chán chê. Bác đi mà nói chuyện với trẻ con nhé, mà bọn trẻ con giờ nó cũng khôn lắm, nói không khéo nó tè vào ... cho.
Tranh luận nên mang tính xây dựng .. không nên lạm dụng mạt sát ae ntn nhé ... mong bác rút kinh nghiệm.
Không cứ mình cứ làm hãng nào mà tôn thờ nó là nhất đâu .... cái gì cũng có ưu & nhược.
E đi nhiều xe Nissan rồi thì e rất thích xe Nissan. Trong ba hãng Nissan, Honda, Toy thì trên thế giới chất lượng Nissan được đánh giá cao nhất tuy nhiên giá thành nó thường cao hơn mấy hãng khác nên ít bán được hơn. Toy là cỏ nhất trong ba hãng kia.

conco4mat

Xe tăng
nissanglobal viết

Tranh luận nên mang tính xây dựng .. không nên lạm dụng mạt sát ae ntn nhé ... mong bác rút kinh nghiệm.
Không cứ mình cứ làm hãng nào mà tôn thờ nó là nhất đâu .... cái gì cũng có ưu & nhược.
E đi nhiều xe Nissan rồi thì e rất thích xe Nissan. Trong ba hãng Nissan, Honda, Toy thì trên thế giới chất lượng Nissan được đánh giá cao nhất tuy nhiên giá thành nó thường cao hơn mấy hãng khác nên ít bán được hơn. Toy là cỏ nhất trong ba hãng kia.
Chào các Bác,
Không ngờ những ý kiến của mình mà đẩy sự viêc xa như thế. Những phát biểu này là ý kiến cá nhân, từ việc tìm hiểu ba chiếc xe ISUZU D Max, Triton va Navara, những thông tin trong catalogue và rải rác trên mạng, mình hoàn toàn không nói về những tính năng ngoài kỹ thuật khác, các bác thử search rồi cho kết quả cho riêng mình.
Chuyện cá nhân không quan trọng, mình xin các mod phục hồi cho bác ấy, vì bản thân mình viết cũng không nhẹ nhàng lắm.

Cám ơn các Bác.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Con này trông nam tính chứ không mềm mại như trai tân, cũng không khô khan như hilux, về công suất thì mạnh nhất trong các dòng bán tải hiện nay rồi. Đặc điệt nó có điểm mà trai tân không bao giờ có được đó là độ vọt khi nhấn ga, do bản chất của dòng xe có turbo là có độ trễ nhưng với navara thì cứ nhấn là vọt =))
cứ nhấn là vọt là bởi vì đồng chí đang chạy số tay đấy, mình đi con matiz số tay cũng nhấn là vọt :))

Bạn chạy thử TRai tân số tay chưa mà bạn bảo ko có độ vọt khi nhấn ga, và bên bạn đã ra Navara số AT chưa mà bảo nhấn là vọt ?

STF 2010 184 hp mà mình thấy nhấn còn chưa vọt lắm chứ đừng nói navara :D

Song Hong

Xe buýt
chả biết hay dở thế nào nhưng OS họ test leo đồi cát ở Mũi Né thì Navara thua Triton đấy, giờ đừng nói câu khách hàng thông thái hay đại loại thế, ai mua xe cũng đều nghiên cứu cả, chọn xe theo nhu cầu và điều kiện từng người thôi, chứ nếu nhiều tiền thì Ford Fseries, Dodge Ram nó ăn đứt tất cả pick up đang có ở thị trường VN luôn

nissanvip

Đi bộ
Đồng ý với bác là tranh luận nên mang tính xây dựng, tất nhiên là phải thực tế để anh em có thêm kiến thức. Mình cũng làm bên Nissan nhưng phải thừa nhận bác ở trên so sánh giữa Tri ton và Navara có phần hơi chủ quan, theo em thì bác không nên lên trên này viết bài hạ thấp hình ảnh của Nissan như vậy, đành rằng bác có thể cũng làm cho một hãng xe khác nhưng nên tôn trọng nhau một chút.
xe Navara của nissan việt nam không phải giữ kiểu thiết kế của năm 2002 như bác nói đâu, nó còn mới hơn kiểu thiết kế năm 2006 của triton ấy. Và điều nữa bác nói là nó công suất yếu, lại đi 6 số, thử hỏi có nhà sản xuất xe nào lại áp dụng hộp số nhiều cấp cho xe công suất yếu không nhỉ?cũng hơi nghịch lý. Đôi điều góp ý bác nên lắng nghe, cho dù có làm gì thì cũng nên tôn trọng nguyên tắc trong kinh doanh là không nói xấu đối thủ.ok?

khimacho

Xe máy
bác nào đá có cảm giác lái !Atyon sport ! xe đẹp có cruise control xe 4x4 !

kar

Xe điện
@Các bác làm ở Nissan: Người mua không xem các bác tranh luận ngã ngũ rồi mới mua đâu; cách thuyết phục nhất là các bác cứ hạ giá nhiều vào. :D
@Nissanvip: GM ở VN có Daewoo/Chevrolet 1.6 107hp dùng 6 số đấy bác :D

thaygiao

Xe buýt
Em chạy Triton, hôm nọ ngồi thử Navara thì thấy nội thất của Navara hơn (trừ lưng ghế hàng sau và điều hòa cơm) Ngoại thất thì em vẫn thích Triton hơn
Thông số kỹ thuật thì thấy Navara hơn hẳn (thực tế thì ko biết thế nào?)

conco4mat

Xe tăng
`
Em chạy Triton, hôm nọ ngồi thử Navara thì thấy nội thất của Navara hơn (trừ lưng ghế hàng sau và điều hòa cơm) Ngoại thất thì em vẫn thích Triton hơn
Thông số kỹ thuật thì thấy Navara hơn hẳn (thực tế thì ko biết thế nào?)
Mổi xe luôn có một hay một vài ưu thế so với các xe khác, một con én không làm được mùa xuân. Các so sánh mình đưa ở dưới khá chính xác.
Navara tổng kết còn thua Triton nhiều điểm, quan trọng nhất là độ an toàn. Khi va chạm, điểm chấm của Na là 2 còn Tri là 5, mình nghĩ đây là điều đáng kể nhất. Những cái khác bác tham khảo phần post trước của mình.
Chất lượng hàng ghế sau theo mình cũng đáng quan tâm. Nếu bác dùng đi công trường với đối tác, Triton hơn hẳn. Điểm này cũng đáng xem xét.

armoured car

Xe tải
các cụ vào trang dmax giao lưu và học hỏi thì thấy dàn xe dê nhất tuyệt vời

armoured car

Xe tải
iem chạy dmax 3 năm rùi mà chăng biết phải làm gì nó lành các cụ ạ at mà đường trường có 7,8 l/100km