[Funland] Đăng ký xe mới xin kinh nghiệm tại Hà Nội

HeoQuay66

Xe tăng
Em đăng ký xe máy thì làm online toàn trình, biển và đăng ký về tận nhà mà không phải đi đâu.

Thấy thông tin xe ôtô lắp ráp trong nước cũng đăng ký online toàn trình được, cụ thử ngâm cứu xem (Phiếu xuất xưởng có bản cà số khung số máy đóng giáp lai của đơn vị lắp ráp).

Thuế trước bạ, tiền biển đều online.
Xe xuất xưởng sau 8.2024 mới đc đk online toàn trình cụ ạ

HeoQuay66

Xe tăng
Em chưa từng tự đi đk nên xin hỏi các cụ các bước từ showrom ra cần trình tự như nào để hoàn thành ra biển ạ?.
DV của showrom thì 2-3 củ.
Cụ lấy toàn bộ hồ sơ, tem cà số khung số máy từ show về, sau đó:
1. Khai và nộp thuế trước bạ trên cổng dịch vụ của thuế
2. Sau khi nộp thuế xong cụ khai đăng ký xe trên cổng dịch vụ công của BCA
3. Đợi hệ thống dvc BCA xử lý xong sẽ có SMS gửi báo hồ sơ đã duyệt, lúc này cụ mang xe ra điểm đã đăng ký ở B2 để khám xe và hoàn tất thủ tục (tờ khai thuế cụ nhờ cán bộ in giúp ở đó luôn)

PhungQuangThanh

Xe tải
em đi đăng ký mấy đời xe, chỉ tính 4B thôi nhé, đều tự làm và trong 1 buổi.
1 - ra phòng thuế, mất tầm 15p
2 - ra CA (hồ sơ phải đủ hết rồi nhé), mất tiền cho cà sk sm, xe mới và em thường dk vào tháng 7 âm nên ko thấy CA khám xe, và lần nào đi dk cũng đều mưa, nó ra hỏi xe anh đâu, thì chỉ nó kia, màu đó là xong nó đi vào rồi nộp tiền và bấm biển, cũng ko mất đồng nào cho CA. (100% chưa mất đồng nào cho CA)

doianhve

Xe hơi
Cụ lấy toàn bộ hồ sơ, tem cà số khung số máy từ show về, sau đó:
1. Khai và nộp thuế trước bạ trên cổng dịch vụ của thuế
2. Sau khi nộp thuế xong cụ khai đăng ký xe trên cổng dịch vụ công của BCA
3. Đợi hệ thống dvc BCA xử lý xong sẽ có SMS gửi báo hồ sơ đã duyệt, lúc này cụ mang xe ra điểm đã đăng ký ở B2 để khám xe và hoàn tất thủ tục (tờ khai thuế cụ nhờ cán bộ in giúp ở đó luôn)

Mình khai đến đoạn này đã ok chưa? ko đính kèm cái j cả, có tin nhắn trả về rồi có cần nhìn cái trạng thái hồ sơ kia không hay phải đợi 3 ngày hả bạn?

hanghieu

Xe buýt
Mất mấy củ cho nhanh, đỡ mất công và chờ đợi thời gian đấy làm việc khác hoặc cafe

doianhve

Xe hơi
Mất mấy củ cho nhanh, đỡ mất công và chờ đợi thời gian đấy làm việc khác hoặc cafe
Mua xe cả tỷ thì vài củ ko thành vấn đề. Nhưng đôi khi cũng cần phải có trải nghiệm và học hỏi cụ à. Biết chút cũng là cái tốt. Còn nghĩ ngắn thì thực sự thời gian thừa quá nhiều, vài củ đó cũng coi như mình đang kiếm đó thôi

ductru_auto

Xe tải
Xe đã rút hồ sơ và thu hồi biển cũ. Ngày đi đăng ký phải chạy xe đến mà xe không biển có sao không các cụ ơi?

tytum

Xe tăng
Xe đã rút hồ sơ và thu hồi biển cũ. Ngày đi đăng ký phải chạy xe đến mà xe không biển có sao không các cụ ơi?
Món này em thấy nhiều cụ kn đã xin cấp cặp biển dài từ trc nên vẫn dư biển, thu hồi 1 bộ vẫn còn bộ gắn xe, định danh rồi mà cụ. Còn xe cụ kg biển em khg rõ ạ

tunglam2806

Xe tăng
Cháu còm tiếp cụ:

1. Nộp thuế trực tiếp tại cục thuế Q. Hoàng Mai có nhanh hơn online ko? >>> Phải kê khai online cũng tiện nhanh mà nên kê khai từ hôm trước để hệ thống còn cập nhật. Chú ý phải dò điền thật kỹ thông số xuất xưởng nhà máy.
2. Nộp xong thuế, thì có cần đánh xe xuống 2 Nguyễn Khuyến không? >>> Không nhất thiết vì có đánh xuống cũng bị hành.
3. Nếu đánh xe thì có cần xin biển tạm không? Nếu dán tờ "Xe đi đăng ký" thì có bị công an bắt không? và nếu bắt xử lý thế nào? có cần thuê xe kéo cho an toàn không? Cung đường là Tam Trinh ---> VDD3 ---> Nguyễn Trãi ---> Nguyễn khuyến thì cần chú ý chỗ nào? >>> Đi xe mới chưa biển phải xin biển tạm, dán tờ gì cũng bị phạt nếu ko có biển tạm. Thuê xe kéo phiền hà hơn: Tại cửa 1 conan kẹp từ 500k thật kín vào hồ sơ, sau khi xét xong cửa 1 sẽ trả lại hồ sơ để cán bộ ra xét kiểm xe mới - kẹp tiếp 1 tờ 500k nữa rồi dúi vào cửa 2 là cán bộ tự hiểu, rồi đợi cửa 3 là bấm biên giữ chặt đến khi ra số thì ko dính 4 với 7 thì phải cụ à - Good luck.
4. Cả đóng thuế, bấm biển trong ngày có đủ ko? và cần làm j để nhanh nhất ạ? >>> Đóng thuế sáng, trưa bấm biển (à bấm biển trả 20tr phải là tiền mặt nhé ko đồng ý chuyển khoản đến nhục) thì kịp nhưng buổi chiều trung tâm đăng kiểm họ không làm xe mới mới nhục - trừ vào những ngày thứ 5 hay thứ 6 thật vắng khách thì trung tâm đăng kiểm mới xét cho hồ sơ xe mới.
Giờ phải kẹp 5lít mới qua cửa à? Mà sao lắm cửa thế. Em tính đến thời điểm này đi đăng ký hơn chục cái xe rồi chưa bao giờ mất đồng nào để qua cửa. 2 lần ở LTK tồng chí khám xe xin bồi dưỡng em bẩu: các anh đi làm ko có lương à mà cần bồi dưỡng. 1 lần ở NK bảo em số khung số máy mở em rút điện thoại ra quay lại thì lại thôi. Gớm đi đăng ký xe mới giấy tờ hồ sơ ngon lành việc méo gì phải mất tiền. Những ông mất tiền nói thẳng ra là đầu đất.

minhhai_police

Xe điện
xe đã từng đăng ký biển HN thì không mất cụ nhé
tks cụ.
vậy đăng ký xe cũ (trước đó mình chưa có biển định danh) thì vẫn được đăng ký ở xã/phường như xe mới à cụ?

danleduc

Xe điện
Tốt nhất thuê Đội Sales của Đại lý bán xe làm cho, khi nào bấm biển thì có mặt đê bấm....Hơi đâu mà tự làm mấy cái này, mất thời giờ lắm.
Em đổi mấy đời xe, toàn mua xe mới ....mà chưa bao giờ tự đi đăng ký xe, toàn thuê dịch vụ.

doianhve

Xe hơi
Tốt nhất thuê Đội Sales của Đại lý bán xe làm cho, khi nào bấm biển thì có mặt đê bấm....Hơi đâu mà tự làm mấy cái này, mất thời giờ lắm.
Em đổi mấy đời xe, toàn mua xe mới ....mà chưa bao giờ tự đi đăng ký xe, toàn thuê dịch vụ.
Mình làm rồi, mất 2h cho cả nộp thuế, khai giấy tờ, giờ chỉ cần đánh xe xuống chờ bấm nữa thôi... Giờ dịch vụ công tốt mà.
Trải nghiệm khá ok, tiết kiệm dc vài củ.

HeoQuay66

Xe tăng

doianhve

Xe hơi
Giờ phải kẹp 5lít mới qua cửa à? Mà sao lắm cửa thế. Em tính đến thời điểm này đi đăng ký hơn chục cái xe rồi chưa bao giờ mất đồng nào để qua cửa. 2 lần ở LTK tồng chí khám xe xin bồi dưỡng em bẩu: các anh đi làm ko có lương à mà cần bồi dưỡng. 1 lần ở NK bảo em số khung số máy mở em rút điện thoại ra quay lại thì lại thôi. Gớm đi đăng ký xe mới giấy tờ hồ sơ ngon lành việc méo gì phải mất tiền. Những ông mất tiền nói thẳng ra là đầu đất.
Đã xong trải nghiệm, thực sự dịch vụ công giờ rất tốt, thuận lợi và ko gặp khó khăn gì. Cũng đơn giản với người mới như mình, có thể bà con ám ảnh từ xưa, nên sợ.... Chứ thấy đăng ký này mà các sales charge toàn 2-3tr thì cũng cao thật.

tunglam2806

Xe tăng
Đã xong trải nghiệm, thực sự dịch vụ công giờ rất tốt, thuận lợi và ko gặp khó khăn gì. Cũng đơn giản với người mới như mình, có thể bà con ám ảnh từ xưa, nên sợ.... Chứ thấy đăng ký này mà các sales charge toàn 2-3tr thì cũng cao thật.
Thừa tiền, thiếu thời gian thì tán lộc cho xh thôi cụ. À thế cụ có mất bánh mỳ qua các cửa như mấy cụ trên này phán ko?

doianhve

Xe hơi
Thừa tiền, thiếu thời gian thì tán lộc cho xh thôi cụ. À thế cụ có mất bánh mỳ qua các cửa như mấy cụ trên này phán ko?
nothing - ngoài 30k tiền gửi xe ngoài cửa. Cán bộ cũng ko có gì hoạch họe, làm khó cả. Nếu xe mới, hồ sơ ngon... chưa hiểu bánh mì để làm gì nhỉ? Chắc các cụ ấy có điều kiện.

tunglam2806

Xe tăng
nothing - ngoài 30k tiền gửi xe ngoài cửa. Cán bộ cũng ko có gì hoạch họe, làm khó cả. Nếu xe mới, hồ sơ ngon... chưa hiểu bánh mì để làm gì nhỉ? Chắc các cụ ấy có điều kiện.
Toàn mồm các bố sale với cò đky nói linh tinh. Giở củ hành dân hơi khó đấy. Vớ vẩn ăn tờ A4 lại mất nghiệp. Nhưng chuyện xin bồi dưỡng là có đấy cụ. Trường hợp này cho hay không tuỳ tình cảm. Em là em không cho.