[Funland] Đăng ký thường trú qua dịch vụ công

Hacking

Xe tăng
Em cũng đang ngâm cứu làm thường trú online, mới reg được cái user, để em làm xem có phức tạp ko.
Cháu mới thử, trả lại 2 lần, cháu được báo là …. Online giời cũng phải ra phường. Vậy ko hiểu online làm cái mịa j. Làm cháu mất công

Hacking

Xe tăng
Cháu mới thử, trả lại 2 lần, cháu được báo là …. Online giời cũng phải ra phường. Vậy ko hiểu online làm cái mịa j. Làm cháu mất công
Cháu bổ xung thêm là khi gọi điện, cháu được trả lời là phải mang sổ cứng ra để họ hủy hay sao ấy, cháu hỏi lại là cháu cần sổ để đăng ký biển xe thì ntn ? Nói chung là cháu thấy tốn thời gian mấy cái thủ tục này quá :(

Hacking

Xe tăng
Chào các cụ,

cho em hỏi trong này đã có cụ nào đăng ký thường trú (Hộ khẩu) qua dịch vụ công chưa ạ? Em thử đăng ký mà họ đang bảo bổ sung giấy tờ mà đang ko biết bổ sung loại giấy tờ gì. HS đăng ký em đã gửi kèm 2 loại giấy tớ là:
- Tờ khai thay đổi cư trú​
- Giấy tờ chứng mình nơi ở hợp pháp​

Vậy cụ nào có kinh nghiệm chia sẽ cho em với nhé. Mà em thấy dịch vụ công quốc gia này khá tiện, và cán bộ phản hồi cũng khá nhanh, cảm giác nhàn hơn bao nhiêu so với việc đi nộp ở phường xã :)
Giấy chứng minh nơi ở thì cụ chụp ảnh sổ đỏ.
Tờ khai báo thì họ điền theo form rồi
Cụ scan thêm giấy đăng ký kết hôn, căn cước CD vợ chồng, con, giấy khai sinh của con ( nếu nhỏ )

blackjack75

Xe buýt
Năm 2019 nhà em cũng đăng ký khai sinh online cho đứa nhỏ, đính kèm các hồ sơ ảnh chụp theo yêu cầu, nhưng ko pass, phải ra trực tiếp, quả tình xem cán bộ chụp ảnh các tài liệu bằng máy chuyên dụng thì mình ko đạt là phải rồi.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Thôi tốt nhất là cứ cầm đày đủ giấy tờ ra tận nơi cho nhanh, chứ các CB chưa tiến lên 4.0 đc đâu

vừa đi vừa láii

Xe container
Em đăng ký trên mạng, sau 4-5 ngày mới được.
Vài ngày sau kiểm tra HS thì trắng tinh, ức chế vãi.
Nói chung thì thủ tục cũng đơn giản rất nhiều, chắc ra thẳng phường làm thủ tục có khi lại nhanh

cairong_2011

Xe container
Nhân việc bỏ HK thì việc cùng 1 chỗ ở có hai HK và được hưởng cách tính tiền nước và điện dành cho 2 hộ. Nay ko có HK hoặc cả hai hộ chuyển sang chỗ ở mới thì làm thế nào để xác định vẫn là 2 HK trong 1 nơi ở ?

8828

Xe buýt
Cháu bổ xung thêm là khi gọi điện, cháu được trả lời là phải mang sổ cứng ra để họ hủy hay sao ấy, cháu hỏi lại là cháu cần sổ để đăng ký biển xe thì ntn ? Nói chung là cháu thấy tốn thời gian mấy cái thủ tục này quá :(
Nếu cụ có CCCD rồi thì đky xe ko cần sổ hộ khẩu đâu ah. Dùng CMT cũ thì e ko rõ, chứ có CCCD (kể cả loại ko chip) thì ko cần SHK.
E dùng CCCD thường mà 01/2020 đky cái xe máy hộ ông anh thì HEAD Honda nó làm dvu chỉ cần mỗi CCCD. 03/2021, dky xe ô tô bên làm dvu cũng cần mỗi CCCD thôi.

Hacking

Xe tăng
Nếu cụ có CCCD rồi thì đky xe ko cần sổ hộ khẩu đâu ah. Dùng CMT cũ thì e ko rõ, chứ có CCCD (kể cả loại ko chip) thì ko cần SHK.
E dùng CCCD thường mà 01/2020 đky cái xe máy hộ ông anh thì HEAD Honda nó làm dvu chỉ cần mỗi CCCD. 03/2021, dky xe ô tô bên làm dvu cũng cần mỗi CCCD thôi.
Cháu cảm ơn cụ nhiều, sắp tới cháu cũng phải làm, được như thế thì ổn quá rồi.

vutien1989

Xe máy
E cũng đăng ký tạm trú, chuyển từ quận tây hồ sang long biên mà cũng chỉ nhận đc mỗi dòng cộc lốc thế này

Website
www.emergencyvisavietnam.com
Em đăng ký trên dichvucong về y dược hôm 20/7, có email thông báo tiếp nhận và hẹn trả kết quả đàng hoàng tới (27/7/21).
Đến ngày đến tháng gọi lên thì trên đó bảo phải chờ email thông báo đến lấy mới đến (hoặc gì đó đại loại vậy).
Chờ 1 tháng nữa gọi lên thì bảo đang bận chống dịch chưa hoàn thành được.
Tới hôm rồi gọi lên, các cô chú nói phần mềm đang bị lỗi không cấp được qua mạng, anh chị phải cầm hồ sơ gốc đến làm trực tiếp.
Chia sẻ để cụ chủ biết đề phòng công nghệ 4.0
Nửa năm nữa cụ nhận được thì báo cho mọi người chúc mừng nhé. =))

Belat Missan

Xe điện
Em cũng thử xem thế nào.
Hẹn gặp anh khu vực chỗ thường trú làm mấy cái xác nhận mùa dịch vất vả kinh dc.

sontranvu

Xe điện
Ngại cái thu sổ HK mà lúc vk đẻ nó lại yếu cầu Sổ để làm hồ sơ sinh nhỉ các cụ

Dũng Lục Sách

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ,

cho em hỏi trong này đã có cụ nào đăng ký thường trú (Hộ khẩu) qua dịch vụ công chưa ạ? Em thử đăng ký mà họ đang bảo bổ sung giấy tờ mà đang ko biết bổ sung loại giấy tờ gì. HS đăng ký em đã gửi kèm 2 loại giấy tớ là:
- Tờ khai thay đổi cư trú​
- Giấy tờ chứng mình nơi ở hợp pháp​

Vậy cụ nào có kinh nghiệm chia sẽ cho em với nhé. Mà em thấy dịch vụ công quốc gia này khá tiện, và cán bộ phản hồi c9ũng khá nhanh, cảm giác nhàn hơn bao nhiêu so với việc đi nộp ở phường xã :)
Đư
Để em làm clip hướng dẫn cho :D :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em đăng ký trên dichvucong về y dược hôm 20/7, có email thông báo tiếp nhận và hẹn trả kết quả đàng hoàng tới (27/7/21).
Đến ngày đến tháng gọi lên thì trên đó bảo phải chờ email thông báo đến lấy mới đến (hoặc gì đó đại loại vậy).
Chờ 1 tháng nữa gọi lên thì bảo đang bận chống dịch chưa hoàn thành được.
Tới hôm rồi gọi lên, các cô chú nói phần mềm đang bị lỗi không cấp được qua mạng, anh chị phải cầm hồ sơ gốc đến làm trực tiếp.
Chia sẻ để cụ chủ biết đề phòng công nghệ 4.0
Y hệt căn cước công dân...
Con gái em làm từ 2020, hôm qua thấy xxx khu vực gọi điện hỏi làm chưa, bảo: ơ cháu nó làm rồi. Thế chị có chắc ko? Sao ko chắc, cháu nó đi làm trong dịp dịch mà? Hay cháu đi làm ở Hà Đông...
Vãi cả 4.0 của các ông.
Bực quá bảo: em này, em về xem lại cái hệ thống của bên em đi...

sontranvu

Xe điện
Em nhập hộ khẩu cho vợ, ra phường CA họ bảo là phải có shk của nhà vợ nưa, và sau sẽ thu lại cả shk của e và nhà vợ. Vậy có đúng không các cụ?
Tình hình thế nào cụ, e mới ra phường mặc dù vợ có CCCD gắn chíp ở tỉnh khác mà vẫn yêu cầu có SHK nhà vk nhỉ.