[Funland] Đăng ký thường trú qua dịch vụ công

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em nhập hộ khẩu cho vợ, ra phường CA họ bảo là phải có shk của nhà vợ nưa, và sau sẽ thu lại cả shk của e và nhà vợ. Vậy có đúng không các cụ?
Họ sẽ thu hồi HK qua các dịch vụ liên quan. Nên thu thì cứ để họ thu thôi cụ!

Các cụ tư vấn cho em cái, nhà em 4 ngưòi,vợ chồng và 2 con, 1 cậu đã trên 18 tuổi, giờ muôn làm thủ tục tách hộ riêng cho cậu con trai lớn, tức là nhà làm 2 hộ khẩu có được không các cụ nhỉ

Tiểungưnhi88

Xe điện
Cụ nhầm, CA phường không có 1 cửa nhé, chỉ có trực ban

Mà trực ban cũng chỉ nói là anh gặp đồng chí CS khu vực

Gặp anh CS khu vực thì lại giống như trước đây. Em đầy đủ giấy tờ, xin tạm trú thì nó éo cho, lại bảo là bao giờ con anh đi học thì ra nó xác nhận. Tức mình lên Quận chuyển hộ khẩu, không thèm làm tạm trú, mất có mấy chục ngàn là xong.

Dịch vụ công trực tuyến mục đích chính là hạn chế việc tiếp xúc trực tiếp giữa 2 bên, minh bạch. Nếu không cấp thì phải điền rõ lý do vào CSDL, không phải nói mồm hành nhau. Đừng có để bị lừa nhé
Luật quy định khi tất cả yêu cầu của dân bị từ chối khi công dân nộp hồ sơ phải đc trả lời bằng văn bản. Ko thì có đơn kiến nghị ở phòng tiếp dân. Nói câu đấy thôi cb tiếp dân sợ tái mặt.
Chốt thêm câu để em mời nhà báo xuống đưa tin.
Gọi điện giả vờ cho ai ở báo x xuống phường y.
CB khoé ướt cả quần.
CB chuyển giọng nhẹ nhàng ngày.
CB sợ PV đưa tin lắm

zolahn

Xe điện
Họ ghi bổ sung giấy tờ, chung chung quá nên mình đang không hiểu. Mà chẳng có hotline hay sdt gì để gọi hỏi chi tiết hơn cả.
Thiếu đăng ký kết hôn của 2 vk ck, giấy khai sinh của các con

zolahn

Xe điện
Chưa bao giờ nhập khẩu cho vợ về với chồng mà cần hộ khẩu nhà vợ cụ nhé, trước thì cần giấy cắt khẩu của vợ cụ, giờ chuyển khẩu, tách khẩu mình không cần cắt mà tự họ cắt nên cụ đem cccd với đăng ký kết hôn ra làm bình thường, họ không nhận cụ xin biên bản từ chối nhé. Chỉ có họ sẽ thu hk nhà cụ thôi.
Thu cả hk nhà vk nữa vì có phát sinh thay đổi nhân khẩu ở cả 2 hộ, ko thu sau nhà vk cụ kia mang sổ hk đi công chứng chả hạn, vẫn có tên vk cụ ý trong sổ là sai hoàn toàn

traxoay

Xe buýt
Từ lúc chưa có dịch vụ công online em đã đổi hộ khẩu ở công an quận chả vấn đề gì. Mất lệ phí mấy chục k cộng thêm 2 lần đi lại thôi

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Tóm lại là làm đc qua cổng dịch vụ công phải ko các cụ?

8828

Xe buýt
Các cụ tư vấn cho em cái, nhà em 4 ngưòi,vợ chồng và 2 con, 1 cậu đã trên 18 tuổi, giờ muôn làm thủ tục tách hộ riêng cho cậu con trai lớn, tức là nhà làm 2 hộ khẩu có được không các cụ nhỉ
Theo e hiểu thì sau 1/7/2021 là qly bằng HK điện tử, ko còn qly bg sổ HK giấy nữa nên việc tách 2 sổ HK như cụ nói giờ ko còn ý nghĩa nữa. Như trc kia thì 2 sổ Hk để tiện xử lý nhiều việc. Nhưng giờ chỉ cần CCCD chip để xác nhận nơi thg trú của ng đó, nếu cần xin thì CA cấp cho giấy xác nhận thay cho HK.
Ko biết e hiểu thế có đúng ko.

o0akay0o

Xe buýt
Cáu bọn CA.P là bọn khốn nạn nhất. Cứ như UB.P hay CA.Q nó có phòng một cửa ra đó làm là cứ đúng quy trình làm thôi, còn bọn CA.P thì ra đó là cứ phải gọi điện cho thằng CSKV như kiểu đi xin chúng nó, và cái kiểu đi xin thì kiểu gì cũng mất tiền với chúng nó.

hocsinhc

Xe tăng
Vậy nên em mới bảo là phải nộp qua dvc trực tuyến, mình tuân thủ quy định pháp luật mà chúng nó cứ như ban ơn mới cay chứ

Cáu bọn CA.P là bọn khốn nạn nhất. Cứ như UB.P hay CA.Q nó có phòng một cửa ra đó làm là cứ đúng quy trình làm thôi, còn bọn CA.P thì ra đó là cứ phải gọi điện cho thằng CSKV như kiểu đi xin chúng nó, và cái kiểu đi xin thì kiểu gì cũng mất tiền với chúng nó.

vkthang

Xe container
Khẩu mới phải có 3 người cụ nhé, con cụ lấy vợ mà chưa có con vẫn ở cùng cụ thì không tách được. Tách khẩu giảm tiền điện kha khá đấy.

Trước thôi cụ, giờ ca Phường quản lý nhiều thứ nên vó bộ phận hành chính ngồi tiếp dân rồi không cần gặp cakv nữa, hôm đầu tháng 7 e đi làm mà cakv ngồi giải quyết thông tin cấp mã định danh cho người khác ngay cạnh e vũng kệ, cứ nộp giấy tờ cho hành chính là xong, em thấy đội HC đó mắng cakv xơi xơi ra, không làm kịp hạn trên hồ sơ là phải gọi điện cho dân năn nỉ ấy chứ. Cụ làm tạm trú thì không thoát được CAKV.

Juan Vu

Xe máy
Khẩu mới phải có 3 người cụ nhé, con cụ lấy vợ mà chưa có con vẫn ở cùng cụ thì không tách được. Tách khẩu giảm tiền điện kha khá đấy.

Trước thôi cụ, giờ ca Phường quản lý nhiều thứ nên vó bộ phận hành chính ngồi tiếp dân rồi không cần gặp cakv nữa, hôm đầu tháng 7 e đi làm mà cakv ngồi giải quyết thông tin cấp mã định danh cho người khác ngay cạnh e vũng kệ, cứ nộp giấy tờ cho hành chính là xong, em thấy đội HC đó mắng cakv xơi xơi ra, không làm kịp hạn trên hồ sơ là phải gọi điện cho dân năn nỉ ấy chứ. Cụ làm tạm trú thì không thoát được CAKV.
K thoát đc là sao bác nhỉ?

vkthang

Xe container
K thoát đc là sao bác nhỉ?
Tạm trú thì phải gặp ca kv cấp chứ sao cụ, thường trú thì họ khó quản hơn, cụ có sổ đỏ lad auto được làm thường trú. Còn tạm trú thì có quá nhiều lý do để họ làm khó cụ.

hello77

Xe tải
Em làm rồi. Ngày 16/9 đắng ký online (gửi phiếu thay đổi nơi cư trú và ảnh chụp sổ đỏ). Ngày 20/9 công an phường gọi điện, xong em đến trực tiếp đăng ký luôn. Họ báo 7 ngày sau có kết quả. Nhưng 2 ngày sau em check trên dichvucong thấy báo đã xử lý xong nên gọi điện hỏi công an phường, họ bảo của em xong rồi. Hôm đấy em đến lấy giấy trả kết quả, mất 15k thôi.

tig

Xe đạp
Em làm đăng ký tạm trú, gửi Tờ khai thay đổi thông tin cư trú với hợp đồng thuê nhà và ảnh chup cmt, cccd... nhưng vẫn yêu cầu ra phường nhé các cụ. Còn đòi thêm sổ hộ khẩu phô tô nữa.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ cầm hộ khẩu cũ với sổ đỏ chứng nhận nơi ở hợp pháp lên phường, cán bộ đầy tớ nào mà k hỗ trợ cụ đến nơi đén chốn cho tờ A4 cho e!

lehuyvan

Xe buýt
Em làm theo hướng dẫn -> đăng ký tài khoản xong -> Đăng nhập -> OK -> chuyển đến trang này, xong nó trắng bóc, đợi một lúc lâu cũng không thấy nó hiển thị cái gì cả, thư đi thử lại mấy lần vẫn vậy. :(

Mã:
https://dichvucong.dancuquocgia.gov.vn/portal/p/home/dang-ky-thuong-tru.html

phuongmit

Xe cút kít
Các cụ cho em hỏi về thủ tục đăng kí hộ khẩu:
- Hộ khẩu cũ của bố mẹ em ở phường Yên Phụ, quận Tây Hồ. Giờ đã chuyển về phường Mộ Lao, quận Hà Đông
- 2 ông bà có đủ giấy tờ tuỳ thân, đăng kí kết hôn, sổ hộ khẩu và đứng tên chính chủ hợp đồng công chứng căn chung cư đang ở. Khu chung cư này chưa có sổ nên hiện chỉ có hợp đồng chính chủ, có xác nhận của CĐT
- Sáng nay em ra CA phường thì dc chỉ vào phòng tiếp dân để làm thủ tục, lúc đó đông quá, em hỏi cán bộ cần chuẩn bị giấy tờ gì để về cbi thì cán bộ nói cứ xếp hàng đến lượt rồi tư vấn. Em đang vội việc nên thôi về đã. Thấy mọi người xếp hàng cũng k nhiều giấy tờ lắm nhưng thấy kẹp sổ hộ khẩu trong đó
- Các cụ cho em hỏi với những giấy tờ như của bố mẹ em thì đã đủ chưa, cần bổ sung, khai báo trước hoặc photo, công chứng cái gì k để em chuẩn bị ạ. Em cảm ơn các cụ

blackjack75

Xe buýt
Em cũng đang ngâm cứu làm thường trú online, mới reg được cái user, để em làm xem có phức tạp ko.