[Funland] Đăng ký thường trú cho trẻ sơ sinh

Cuazizom

Xe đạp
Tức là cụ bảo mọi người làm theo luật để bắt bẻ lại xxx, còn không được thì không làm theo luật? =))
[/QUOTE
Tức là cụ bảo mọi người làm theo luật để bắt bẻ lại xxx, còn không được thì không làm theo luật? =))
🤣ko bác ơi, sai luật thì nói làm gì. Chắc bác chưa giao tiếp với cán bộ tiếp dân nhiều nên ko biết cách thôi. Em xin phép dừng tranh luận với bác về chuyện này. Em chỉ xin khẳng định nhà bác thớt đúng luật thì cứ dẫn luật ra. Xxx chỉ bắt bẻ người ko hiểu luật, ko tranh luận đc với họ, phải im lặng. Các trường hợp đi chè thuốc 1 là công dân đúng nhưng ko hiểu luạt nên ko cãi đc muốn đc việc nên chè thuốc, 2 là công dân chưa đủ điều kiện muốn đc việc nên chè thuốc. Còn có quy định cụ thể rồi. Xxx làm theo quy định, thấy ai bắt bẻ đc sẽ bắt bẻ, còn đâu họ giải quyết mọi thứ nhanh lắm. Ví dụ con con e chưa có mã định danh nhắn họ cấp cho thì họ làm trong vòng 1 nốt nhạc là xong bác ạ.

Nevermind_1102

Xe máy
Cụ cứ đăng ký qua dịch vụ công, em không biết là cụ đăng ký tạm trú thì có lên hệ thống dịch vụ công và app VNeID không, nếu có thì chắc là phường sẽ kiểm tra được thông tin này. Cụ xem lại các trường hợp đăng ký thường trú thế nào. Em có 2 bạn, 1 bạn sn2017 thời còn ra xã làm thì rất nhanh gọn, đơn giản, còn bạn sau sn2022 làm qua dịch vụ công cũng phải mất khá nhiều lần do thời điểm hệ thống chưa ngon lành. Hi vọng khi hệ thống ổn định dịch vụ công nâng lên cấp 4 hết thì dân mình sẽ nhàn. Trước đó em làm thường trú về quận chỉ mất có 20k tiền lệ phí thôi, ko mất mấy củ như nhiều người.
Em đăng ký hộ khẩu từ tỉnh về quận, đủ sổ đỏ, giấy tờ các kiểu làm ở dịch vụ công mà mấy lần không thấy phản hồi gì. Không đc thông báo là tại sao k đc duyệt luôn, cũng không thông báo hồ sơ đc duyệt hay không nốt. Cuối cùng vẫn phải lóc cóc ra phường cho các anh luộc 2 củ. Mà thật sự là chất lượng hoàn thiện phần mềm các dịch vụ công quá kém, e là người trong nghề, đám cty e mà làm ăn thế e bắt đập đi làm lại hết rồi đấy

nguyentoan.uct

Xe điện
Em đăng ký hộ khẩu từ tỉnh về quận, đủ sổ đỏ, giấy tờ các kiểu làm ở dịch vụ công mà mấy lần không thấy phản hồi gì. Không đc thông báo là tại sao k đc duyệt luôn, cũng không thông báo hồ sơ đc duyệt hay không nốt. Cuối cùng vẫn phải lóc cóc ra phường cho các anh luộc 2 củ. Mà thật sự là chất lượng hoàn thiện phần mềm các dịch vụ công quá kém, e là người trong nghề, đám cty e mà làm ăn thế e bắt đập đi làm lại hết rồi đấy
Giai đoạn đầu xử lý nhanh lắm, quy định trong mấy ngày phải báo kết quả là phải báo, hs ko đc chấp nhận phải có lý do, ko được cụ cứ cho cái phản ánh dịch vụ. Nhưng mà sau này hình như bị nhờn lại quay về kiểu được chăng hay chớ. Em lần làm khai sinh cho con em, e làm cái phản ánh mà ở Phường phải làm cái hồ sơ gồm chục trang đủ loại giấy tờ.

Xe bọ xít

Xe container
Tình hình cụ chủ nhập đc hộ khẩu cho bé mới sinh chưa

Rosinante

Xe hơi
Nhà em làm liên thông khai sinh. Cũng đến bác CA là bị trả hồ sơ. Mệt mỏi ghê. Sang hỏi vì sao thì bác bảo 2 củ =)))