[Công nghệ] Đăng ký thu phí không dừng VETC

Các cụ đã dùng thẻ VETC chưa?

• Tổng bình chọn
    191
Trạng thái
Thớt đang đóng

Hieu Altis2011

Xe buýt
Đi qua em muốn chửi vào mặt mấy thằng ml, dùng vé giấy k sang làn khác mà đi cứ rúc vào. Bọn thu phí cũng để cho chúng nó rúc vào được. VETC như cái ccc ấy các cụ ạ

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Đi qua em muốn chửi vào mặt mấy thằng ml, dùng vé giấy k sang làn khác mà đi cứ rúc vào. Bọn thu phí cũng để cho chúng nó rúc vào được. VETC như cái ccc ấy các cụ ạ
Cụ nói rất chuẩn. Thế này sinh ra cái VETC làm cái l ồn gì nữa

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cấm đấy chứ bác.
Hồi mới ra cái này, tôi bị 1 lần rồi: Hùng dũng phi vào, thì không nhìn thấy cái trạm đâu cả, phải lùi ra.
Ngượng phết.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cấm đấy chứ bác.
Hồi mới ra cái này, tôi bị 1 lần rồi: Hùng dũng phi vào, thì không nhìn thấy cái trạm đâu cả, phải lùi ra.
Ngượng phết.
May em chưa dại phát nào :)
Nhiều lần phải sắp hàng, dài ngoằng, còn bên vetc vắng tanh, lười mà phải cố :D
Giờ thì ngon rồi nha!
Cơ mà sáng nay đi, thì chỗ tt tiền của HY nó bị hỏng, thế là em vẫn phải nhè ra 40k tiền mặt, hixx.

Đào Tử Thi

Xe container
Cái thẻ này nó có một vấn đề về quy định vị trí dán trên kính xe phía dưới góc phải kính lái cho nên xe nào trót lỡ dán kính VKool xịn rồi là phải cắt khoét, và Điều nữa là dán vị trí này rất vướng mắt mà không được phép dán cao lên trên, không biết là do quy định nào. Ngu hết sức.

Keep

Xe điện

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ hotroVETC cho em hỏi em dán xe em rồi, nhưng giờ đổi xe khác thì phải làm những thủ tục gì phức tạp không? Tks cụ

tuanzs

Xe container
5B lối ra HY mấy hôm nay nó đóng cửa làn ETC lại với lý do sửa khỉ gió gì đấy, lại phải móc ví. Tổ sư.

DungTNHMH

Xe máy
Cá nhân cần giấy tờ tuỳ thân thì cty cần đăng ký kinh doanh + giấy đăng ký dán thẻ có ký đóng dấu, nói chung vẫn đơn giản mà cụ. Cụ tải mẫu trên trang của vetc về rồi điền ttin cho sếp ký + đóng dấu. Đkkd công chứng thì lúc nào trong cty chả sẵn. Cụ bỏ ra mấy chục phút làm rồi hưởng lợi mãi mãi. Xe e cũng tên cty, e thấy thế ok, lại còn đc lấy hoá đơn điện tử nữa, nói chung e chưa chê điểm gì.
Dạ là do e không chủ định mà là tiện thể qua đó nên vẫn có thể dán gưi giấy tờ sau hay làm cái 4.0 đi mà theo thớt này thì là kém ạ.

Jet7up

Xe tải
em cũng mới dán xong, hôm nay chạy pháp vân cầu giẽ thấy tiện lắm.

haipn

Xe hơi
Em làm cái thẻ VETC để đi qua các trạm đỡ mất công dừng lại. Việc gắn thẻ, lấy thông tin cũng khá nhanh. Lúc dán thẻ thì nhân viên bảo phải 4-5 ngày mới kích hoạt được, em bảo chiều em đang cần gấp để đi thì nhân viên lại nói đầu giờ chiều sẽ có tin nhắn và có thể sử dụng được. Và đúng là đầu giờ chiều có tin nhắn thật. Chả hiểu sao lúc đầu lại bảo phải mất 4-5 ngày? Em down cái app của VETC về, nạp tiền, nói chung mọi thứ dễ dàng. Buổi tối e đi lượn luôn, qua trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ cứ đúng làn ETC cách 5m đã thấy mở, nói chung khá ổn. Về đến Liêm Tuyền và trạm Mỹ Lộc - Nam Định cũng rất nhanh gọn, barie tự mở khi đi vào làn ETC và trừ tiền. Chiều về qua Mỹ Lộc em đi bình thường nhưng đến khi tới lối vào Liêm Tuyền thì barie không mở, nhân viên ra bảo lấy thẻ thì em bảo có thẻ ETC dán ở kính rồi, thế là barie nhấc lên và em đi qua mà chả phải lấy thẻ gì từ nhân viên. Đến trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ khoảng 21h30 ngày 26/7 thì barie cũng không tự mở, một e gái mặc thường phục ra bảo anh nộp 65k mua vé??? Ơ anh có thẻ ETC sao phải mua vé thì em ý bảo anh cứ đưa tiền mua vé đi, tiền trong tài khoản ETC của anh vẫn còn đấy chứ có mất đâu. Túm lại bị làm sao mà không tự động mở thì em ý bảo lỗi hệ thống. E chỉ qua làn bên cạnh bảo các xe khác vẫn đi bình thường thế kia thì lỗi gì, em xử lý ngay đi. Thế là vài giây sau barie lại nhấc lên và em cũng lượn luôn. Về nhà em mới nghĩ lại sao mình không đưa thẻ như mọi khi mà nó vẫn biết mình mất 65k, như vậy trên hệ thống nó đã ghi nhận em vào từ Liêm Tuyền rồi, vậy thì hệ thống đâu có hỏng được. Em đang băn khoăn không biết đây có phải là chiêu trò để các lái xe phát chán mà không sử dụng thu phí tự động nữa hay không? Có cụ nào đã bị như em chưa?
Tối 20/12/2020 em cũng bị một phát như Cụ ở đầu vào Hải Phòng của cao tốc 5B, tiền tài khoản còn mà barrier ko mở

toimuondie

Xe container
Tối 20/12/2020 em cũng bị một phát như Cụ ở đầu vào Hải Phòng của cao tốc 5B, tiền tài khoản còn mà barrier ko mở
Em như này là em cứ đứng đấy cho đến khi barie phải mở, nhất định không rút ví.

hbu082

Xe container
Hôm nọ em hạ kính ở Vực Vòng em chưởi cho xong con thu phí còn mặt dày nói đấy là làn hỗn hợp, cam hành trình e vẫn lưu
dcm bảo hỗn hợp thì bố dán làm cái lồng gì con ngu. cơ mà nó đeck ngu cụ ạ, vì bọn bot nó ddeeck thích triển khai cái VETC này, càng nhiều xe dán nó càng khó gian lận.

bảo châu

Xe điện
Pháp Vân Cầu Giẽ rất nhiều xe không dán thẻ vẫn vào làn ETC.

bluemoon1974

Xe buýt
Cái thẻ này nó có một vấn đề về quy định vị trí dán trên kính xe phía dưới góc phải kính lái cho nên xe nào trót lỡ dán kính VKool xịn rồi là phải cắt khoét, và Điều nữa là dán vị trí này rất vướng mắt mà không được phép dán cao lên trên, không biết là do quy định nào. Ngu hết sức.
Đang định ra Trung Kính dán mà đọc bài này của cụ, thôi vậy , chịu khó xếp hàng ở làn ETC bằng cơm vậy.

Toietmoi

Xe điện
Cụ bảo họ dán lên phía trên đèn pha được mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng