[Công nghệ] Đăng ký thu phí không dừng VETC

Các cụ đã dùng thẻ VETC chưa?

• Tổng bình chọn
    191
Trạng thái
Thớt đang đóng

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề.

Thế này cho chắc và không để tiền dư trong TK làm giàu cho thằng khác, không để thằng thẻ ấy ăn của mình cụ nầy.

Đến trạm, chạy qua hỏi hết bao nhiêu xèng thì nạp vào từng ấy đồng,
Thế là hổng có phải nộp trước/trả trước tiếng nào cả

À, iem đang kiến nghị bên làm thẻ này phải nâng cấp hệ thống của họ lên mức phân biệt là xe khi đi qua trạm lúc ấy là đang được dùng bởi người mượn; thẻ chỉ thu tiền của người mượn chứ không thu tiền của chủ xe.

Em chuẩn bị đi Nghệ An, em google thấy có 2 trạm thu phí là Pháp Vân - Ninh Bình và trạm Hoàng Mai.
Em áng chừng 105 + 35 = 140 nên em nạp 280, theo các cụ có đủ không ạ?

pifather

Xe hơi
Thanks cụ đã hd rất chi tiết ạ. Vừa chiều em gọi qua tổng đài hỏi, thì ngày t7 cn ở trung kính ko làm, chỉ làm giờ hành chính ngày thường, trạm thu phí muốn dán thì qua trạm pháp vân, nhưng phải chiều ngược từ ngoại thành vào. Nghĩ mà nó chán cụ ạ, ngày thường thì lại phải đi làm, ko tạt té đc, kể mà họ làm sáng thứ 7 tgif mai em phi ra làm đẹp quá.
Cụ gọi số cụ này chuyên dán ở khu vực Hà Đông nhé: Kiên - 035 4963966

Esse blue

Xe tải
Hôm qua em có việc đi Nam Định. Qua trạm thu phí thấy có dán thẻ vội phi vào ngay. Công nhận sau đấy tiện thật. Đỡ phải dừng đỗ lấy vé.

toimuondie

Xe container
Bơm năm lít vào cho yên tâm, dưa hành quá :))
Em cả năm mới đi 1, 2 lần mà cụ, lại nghèo, kiếm ăn từng bữa nên em nộp vừa đủ.
Mà em cũng chơi đẹp, nộp trước hẳn 24 tiếng.

timeout

Xe điện
Cụ chuyển khoản và ghi nội dung theo mẫu thì mất phí kiểu gì, em nạp bằng ví zalopay hay viettelpay thì miễn phí. Viettelpay nạp đc cả số lẻ. Còn cụ nạp theo kiểu điền số thẻ thì mất phí rõ ràng vì phí do hệ thống thanh toán họ thu ( phí khá cao tuỳ theo ngân hàng ). Còn nếu liên kết thẻ, khoản nào trừ khoản đó thì cụ lại phải hỏi cái sự ổn định của hệ thống ngân hàng việt nam, lúc thanh toán mà hệ thống đó lỗi ( chuyện cơm bữa trong ngày, cụ cứ nhìn bọn máy pos thì rõ ) thì cụ gây ùn tắc ở trạm thu phí à. Em thì khuyến khích tích hợp thanh toán ví điện tử vào vì nó ổn định hơn, nhưng hiện nay các merchant thanh toán của các ví điện tử chưa được phổ biến nên chắc phải đợi 1 thời gian nữa

Em mới dán ở Trung Kính hôm nọ, thủ tục rất nhanh gọn, dễ chịu. Nạp tiền thì cũng nhanh và tất cả đều miễn phí, em thấy thế là ổn rồi

Em thấy quả đấy mới phản cảm đó cụ, Nhật, Sing, Hàn, Trung Quốc nó áp dụng cái ETC này rất, rất lâu rồi nên mới còn dùng công nghệ đó, VN mình áp dụng sau nên ứng dụng cái gọi là BỐN CHẤM KHÔNG vào rồi đấy cụ, có nạp qua ví và sau này có thể liên kết thẳng với ví, đấy mới là BỐN CHẤM KHÔNG cụ ạ. Không biết các cụ thế nào chứ em là thằng phải ăn và ngủ với cái hệ thống ngân hàng của nhiều ngân hàng, ngày nó không dở quẻ đôi lần thì nó không chịu, các cụ đứng ở trạm thu phí mà nó dở quẻ thì đường tắc cả km vì toàn 10 15 phút mới hết lỗi
Cảm ơn cụ đã nhắc em vụ ví điện tử. Không phải ai cũng rành chuyện sử dụng ví điện tử là một lý do hạn chế. Thêm nữa trừ nạp tiền trực tiếp, tất cả các giao dịch khác qua ngân hàng đều bị charge phí hết, cao thấp hay miễn phí là tuỳ ngân hàng (Tech, TPB miễn phí). Như vậy sẽ phát sinh một khoản phí bổ sung cho cánh lái xe nói chung. Em không chê gì Vetc, thực tế lần đầu em sử dụng kiểu thu phí không dừng này cũng ngót nghét hơn chục năm nay rồi, và thanh toán qua dịch vụ công chính như kiểu này hầu như được ưu tiên không mất phí giao dịch. Chính sách Vn là kiểu ép buộc nửa vời, khiến tạo nên chi phí phát sinh không đáng có cho tài xế. Chưa kể TK VETC là tài khoản chết không sinh lợi, chả ai nhét một đống tiền vào đó để bỏ mốc cả.:)

tuan.vu17

Xe tải
Sài tự động sướng bỏ m mà nhiều người còn kiếm chuyện nữa không hiểu họ nghĩ gì, chỉ vài năm nữa thì đi chợ cũng khỏi cần mang tiền luôn rồi. Dần dần đồng tiền chỉ còn là dĩ vãng thôi

sakai_yo

Xe lăn
Sài tự động sướng bỏ m mà nhiều người còn kiếm chuyện nữa không hiểu họ nghĩ gì, chỉ vài năm nữa thì đi chợ cũng khỏi cần mang tiền luôn rồi. Dần dần đồng tiền chỉ còn là dĩ vãng thôi
Chả có nhẽ các cụ ấy thích xếp hàng chờ đợi? Nhất là lễ tết thì thôi rồi.

sakai_yo

Xe lăn
Hi hi, em đi dán ở các nơi cũng nhiều. Đa số các cụ đều hứng thú và thấy thuận tiện, văn minh. Chỉ còn một số cụ còn nghi ngại vào công nghê.
Thực sự khong hiểu các bác ấy nữa, Phí thì kiểu gì cũng mất cho BOT rồi, khong phát sinh chi phí mà đàng hoàng, văn minh hơn hẳn ấy ạ. Đến dịp Tết này thì các các cụ thấy rõ thôi ạ.
Vâng, e xe đứng tên cty- thủ tục thêm tí nhưng e cũng dán rồi

nad_1996

Xe hơi
Hi hi, em đi dán ở các nơi cũng nhiều. Đa số các cụ đều hứng thú và thấy thuận tiện, văn minh. Chỉ còn một số cụ còn nghi ngại vào công nghê.
Thực sự khong hiểu các bác ấy nữa, Phí thì kiểu gì cũng mất cho BOT rồi, khong phát sinh chi phí mà đàng hoàng, văn minh hơn hẳn ấy ạ. Đến dịp Tết này thì các các cụ thấy rõ thôi ạ.
Cụ cho em xin số của cụ vào ib nhé. CN em mới rỗi

tuan.vu17

Xe tải
Chả có nhẽ các cụ ấy thích xếp hàng chờ đợi? Nhất là lễ tết thì thôi rồi.
Nhiều lý do lắm cụ, cá nhân không liên quan gì thì rất khoái nhưng một số thành phần có những mục đích khó nói thành lời thì lại kích động, chia rẽ, ... chung quy là phản đối vì họ không ngửi thấy cái mùi dễ chịu của $ là bị bệnh không thể chữa khỏi được :((

hbu082

Xe container
Em chuẩn bị đi Nghệ An, em google thấy có 2 trạm thu phí là Pháp Vân - Ninh Bình và trạm Hoàng Mai.
Em áng chừng 105 + 35 = 140 nên em nạp 280, theo các cụ có đủ không ạ?
Bơm dư dư ra tí cho chắc cụ ơi, biết đâu lại tạt té loanh quanh.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Bơm dư dư ra tí cho chắc cụ ơi, biết đâu lại tạt té loanh quanh.
Từ HT về HN, lúc qua trạm là 12h; trạm cách nhà 16km.
22h mới về đến nhà, mua vé thì kêu mất vẻ được; TT bằng thẻ thì khao với mụ vợ sao đây ?

sakai_yo

Xe lăn
Nhiều lý do lắm cụ, cá nhân không liên quan gì thì rất khoái nhưng một số thành phần có những mục đích khó nói thành lời thì lại kích động, chia rẽ, ... chung quy là phản đối vì họ không ngửi thấy cái mùi dễ chịu của $ là bị bệnh không thể chữa khỏi được :((
Vâng, cụ nói em hiểu ra rồi. Người của BOT không thích thu tự động.

titcoi

Xe tăng

sakai_yo

Xe lăn
Hôm rồi cụ Thủ cũng ra 1 cái hẹn cho đội bot phải triển khai thu không dừng. Để em theo dõi xem có giống vụ thịt heo không?

Trước e đi khám xe ở trạm Chợ Đầu mối phía nam cũng thấy được dán thẻ , năm ngoái đi khám xe mới ở đó lại không thấy dán nữa. Mà e ít đi cao tốc lên cũng ko quan tâm đến việc này lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng