[Công nghệ] Đăng ký thu phí không dừng VETC

Các cụ đã dùng thẻ VETC chưa?

• Tổng bình chọn
    191
Trạng thái
Thớt đang đóng

hotroVETC

Xe đạp
ui, cái xe to tiền thế, với những người mà mình đồng ý cho mượn thì em nghĩ vài đồng phí chắc cũng ok mà, mà không thích thì bảo họ nạp tiền vào, chứ thành phần đi mượn xe bảo nạp vài đồng phí mà tiếc thì lần sau cho lượn thôi cụ.

trước có người bảo đến tận nơi dán mà em không làm, vì lúc ấy ngoài bắc chẳng có trạm nào, đợt vừ rồi mấy ngày đi về quê em thấy PV-CG, BG-LS đều có cả rồi, nên em nghĩ dán cho nó tiện. mà thấy giờ có vẻ vất vả gớm :D
Em đang hỗ trợ dán ở khu vực bãi xe số 2 Định Công, (đối diện số 300 Trần Điền). bác ở gần thì mang xe qua em dán cho ạ.

bridge

Xe điện
Bên em đang hỗ trợ dán thẻ tại bãi xe số 2 Định Công (đối diện số nhà 300 Trần Điền), bác ở gần có thể mang qua đó dán ạ.
Gần mạn Cầu Giấy hay Ô Chợ Dừa thì có chỗ nào dán VETC ko hả cụ ?

tuanzs

Xe container

bridge

Xe điện
Khu vực này thì chạy qua văn phòng Trung Kính mà dán đi cụ (giờ hành chính)
Vâng, Trung Kính thì gần, chỉ có điều giá làm thêm ngoài giờ hành chính thì tốt quá ...

• Vodka
Reactions: SVC

toimuondie

Xe container
Vâng, Trung Kính thì gần, chỉ có điều giá làm thêm ngoài giờ hành chính thì tốt quá ...
Cả đời xe của cụ đi dán có một lần chứ mấy?
Cụ có yêu cầu bên đăng kiểm làm ngoài giờ hành chính không?
Họ dán cho cụ 5, 10 phút, cụ bắt người ta trực cả ngoài giờ hành chính, thứ 7, chủ nhật để làm việc 5, 10 phút ạ?
Cụ bo cho em 500k, em nhờ người đến dán tại nhà cho cụ.

khanhtx8

Xe tăng
Bực nhất là nạp tiền vào Tk VETC bằng Mobile banking hoặc Thẻ ATM đều bị tính thêm phí giao dịch mất mấy nghìn. Tính ra toàn dân tham gia kiểu này thì hàng triệu xe ô tô đang lưu hành ngoài đường sẽ phải nuôi thêm tụi ngân hàng nữa---> mua đường kiểu này sẽ đắt hơn kiểu tiền lẻ trao tay. Nhà cháu chưa hiểu sao bọn ETC đã thông hệ thống rồi mà không làm nốt thủ tục liên ngân hàng nhỉ.
Cụ chuyển khoản và ghi nội dung theo mẫu thì mất phí kiểu gì, em nạp bằng ví zalopay hay viettelpay thì miễn phí. Viettelpay nạp đc cả số lẻ. Còn cụ nạp theo kiểu điền số thẻ thì mất phí rõ ràng vì phí do hệ thống thanh toán họ thu ( phí khá cao tuỳ theo ngân hàng ). Còn nếu liên kết thẻ, khoản nào trừ khoản đó thì cụ lại phải hỏi cái sự ổn định của hệ thống ngân hàng việt nam, lúc thanh toán mà hệ thống đó lỗi ( chuyện cơm bữa trong ngày, cụ cứ nhìn bọn máy pos thì rõ ) thì cụ gây ùn tắc ở trạm thu phí à. Em thì khuyến khích tích hợp thanh toán ví điện tử vào vì nó ổn định hơn, nhưng hiện nay các merchant thanh toán của các ví điện tử chưa được phổ biến nên chắc phải đợi 1 thời gian nữa

Em mới dán ở Trung Kính hôm nọ, thủ tục rất nhanh gọn, dễ chịu. Nạp tiền thì cũng nhanh và tất cả đều miễn phí, em thấy thế là ổn rồi
Áp dụng cái này thì hay nhỉ, tự dưng phải nộp trước 1 khoản nghe phản cảm quá

Thời đại 4.0 rồi mà VETC vẫn làm như thời ơ kìa
Em thấy quả đấy mới phản cảm đó cụ, Nhật, Sing, Hàn, Trung Quốc nó áp dụng cái ETC này rất, rất lâu rồi nên mới còn dùng công nghệ đó, VN mình áp dụng sau nên ứng dụng cái gọi là BỐN CHẤM KHÔNG vào rồi đấy cụ, có nạp qua ví và sau này có thể liên kết thẳng với ví, đấy mới là BỐN CHẤM KHÔNG cụ ạ. Không biết các cụ thế nào chứ em là thằng phải ăn và ngủ với cái hệ thống ngân hàng của nhiều ngân hàng, ngày nó không dở quẻ đôi lần thì nó không chịu, các cụ đứng ở trạm thu phí mà nó dở quẻ thì đường tắc cả km vì toàn 10 15 phút mới hết lỗi

Chỉnh sửa cuối:

vietpq75hanes

Xe container
Bên em đang hỗ trợ dán thẻ tại bãi xe số 2 Định Công (đối diện số nhà 300 Trần Điền), bác ở gần có thể mang qua đó dán ạ.
Cảm ơn bác! Mình ở tận bên Long Biên quận, xa quá.

SanHoBien

Xe container
Khi nào cụ có việc đi cao tốc chạy qua trạm thu phí nào đó, dừng lại, vào đăng ký , dán , đóng phí cho tiện , khi đi mang theo CMT, đăng kiểm, đăng ký xe, trong vòng 10 phút là xong mà .
Vậy chắc để e chạy cao tốc LT-DG rồi dừng lại hỏi luôn :P

bảo châu

Xe điện
Cái này liên kết với các điểm trông xe các toà nhà, bệnh viện v.v... thu phí luôn thì tiện.

toimuondie

Xe container
Cái này liên kết với các điểm trông xe các toà nhà, bệnh viện v.v... thu phí luôn thì tiện.
Về mặt kỹ thuật thì thừa sức nhưng muốn mà không được.
Giờ giao nó làm luôn thì thành độc quyền cụ ạ.

Công nghệ thì có nhiều, VETC chọn công nghệ RFID (Radio Frequency Identification) là công nghệ hiện đại bậc nhất bây giờ nhưng muốn áp dụng độc quyền ở VN thì phải thành tiêu chuẩn.
Nhiều cụ đi nước ngoài 1 tý là khen công nghệ của nó, về thì chê ỉ chê ôi Việt Nam mà không biết công nghệ đang sử dụng ở Việt Nam là công nghệ hiện đại nhất, độ chính xác rất cao.
Những nước sử dụng ETC từ lâu toàn dùng các công nghệ lạc hậu như Smart card, OBU, DSRC và họ đều đang dần chuyển sang RFID.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Hiện tại em đang hỗ trợ dán thẻ VETC tại Bãi xe Định Công 2 (đối diện số 300 Trần Điền), làm cả thứ 7, Chủ nhật. Bác ở gần thì đến em dán ạ.
Bác cho e cái số liên lạc nhé. E báo ông anh vauhoi qua dán

hbu082

Xe container
Em đang hỗ trợ dán ở khu vực bãi xe số 2 Định Công, (đối diện số 300 Trần Điền). bác ở gần thì mang xe qua em dán cho ạ.
Hôm lâu cụ chã cho em cái list danh sách dán nên em dán đc rồi cụ. Những điểm này em chỉ thắc mắc sao hôm em gọi lên hotline của vetc thì họ ko đưa cho khách hàng nhỉ? Họ đọc địa chỉ cho em ở mỗi cơ sở chính với lại pháp vân. Làm mãi em mới dán đc

tuan.vu17

Xe tải
cái VETC phải tiện trong việc chuyển tiền vào /ra như các ví điện tử thì mới đc, chứ giờ khó dùng quá
Ví điện tử nhé cụ, trước mình không biết nên mỗi lần nạp tiền khổ thấy bà nội luôn, giờ sài ZaloPay nên rất sướng cứ nạp lần từ 100k là OK.

TsarPutin

Xe tăng
e ghét tất cả các thể loại ví điện tử
sao k làm như VNPAY ấy,quẹt phát xong

toimuondie

Xe container
Hôm lâu cụ chã cho em cái list danh sách dán nên em dán đc rồi cụ. Những điểm này em chỉ thắc mắc sao hôm em gọi lên hotline của vetc thì họ ko đưa cho khách hàng nhỉ? Họ đọc địa chỉ cho em ở mỗi cơ sở chính với lại pháp vân. Làm mãi em mới dán đc
Cái danh sách này ngay trên trang Web của VETC, cụ vào là có.
Còn trên điện thoại họ cung cấp vài chỗ thôi.

technovs

Xe tải
xe thuê thì xác định trong hợp đồng phải thanh toán khoản đó, tài khoản chủ xe check được, đằng nào thì lúc trả xe chẳng phải thanh toán tiền thuê mà cụ, còn cho mượn thì em nói thật, tầm quen sơ sơ chẳng bao giờ em cho mượn xe, anh em bạn bè thân thiết cái xe cả tỉ bạc còn giao cho họ được mà lại tiếc đôi ba trăm tiền phí thì nghe nó sai sai, chứ còn nếu sòng phẳng nữa thì đưa mã cho tự nộp tiền vào tài khoản đấy.
Xe em có dán VETC nhưng khi cho mượn xe chưa bao giờ bị trừ tiền, chắc do những người mượn biết ý chạy vào làn trả tiền mặt, xé vé. Khi dán thì nên dán vào đèn xe cho đẹp, chứ dán lên kính lái nhìn vương vướng. Tóm lại dán VETC là văn minh, qua trạm rất nhanh và ko phải ngiêng người móc ví tiền :D

ung_sung_tu_tai

Xe container
Rất - Rất - và Rất nhiều thằng gào lên, ngoạc mồm lên chửi này chửi nọ, nêu ra đủ các lý do về dán và thanh toán.
Nhưng hầu hết tuyền là nghĩ là để chửi.

1. Không biết dán ở đâu; dán mất nhiều thời gian, chỉ làm trong giờ HC: Ô, con mệ nó chứ, hiện tại đây là tiện ích hai bên cùng có lợi; và đến khi bắt buộc theo luật thì công dân phải làm chứ. Hơn nữa chỗ dán cũng khá nhiều; thời gian không mất bao nhiêu; thậm chí tiện ở ngay những chỗ nghỉ chân; sau mỗi trạm thu phí nhiều chỗ cũng có.

2. Mất phí chuyển tiền: Có quá nhiều cách để chuyển tiền; có loại mất phí, có loại không mất phí... tùy người nộp chọn cách nào phù hợp.

3. Tự dưng phải nộp trước một khoản: Có ai bắt đâu, trước khi lên đường nộp cũng được cơ mà; nộp đúng bằng số tiền sẽ trả không cần quá một xu. Thời gian nộp chắc nửa phút; ít hơn rất nhiều thời gian dừng lại mua vé. Hay là bọn ấy nó đi đường cũng không chuẩn bị tiền mặt sẵn trước lúc lên đường, đến tạm nó mới vào cây rút tiền để lấy tiền để trả tiền phí.

4. Dán thẻ chỉ đi trên một loại trạm, qua trạm của hệ thống khác vẫn không dùng được: Nó lấy thông tin của thời cởi chuồng ra áp và thời đã trở thành ông bà nội.

Về mặt kỹ thuật thì thừa sức nhưng muốn mà không được.
Giờ giao nó làm luôn thì thành độc quyền cụ ạ.

Công nghệ thì có nhiều, VETC chọn công nghệ RFID (Radio Frequency Identification) là công nghệ hiện đại bậc nhất bây giờ nhưng muốn áp dụng độc quyền ở VN thì phải thành tiêu chuẩn.
Nhiều cụ đi nước ngoài 1 tý là khen công nghệ của nó, về thì chê ỉ chê ôi Việt Nam mà không biết công nghệ đang sử dụng ở Việt Nam là công nghệ hiện đại nhất, độ chính xác rất cao.
Những nước sử dụng ETC từ lâu toàn dùng các công nghệ lạc hậu như Smart card, OBU, DSRC và họ đều đang dần chuyển sang RFID.

Leanh65

Xe container
ở trạm họ làm luôn hử cụ, thế thì tiện quá.

hình như chuyển vào có qua các tài khoản ngân hàng mà cụ? mỗi lần bỏ vài trăm k, hết lại bỏ thôi chứ bỏ vào rồi lại bỏ ra làm gì ạ?

em thấy trừ vào tk chủ xe cũng có gì bất tiện đâu ạ, mình đi thì mình nạp tiền vào thôi ạ.
Cụ hiểu rõ hơn nhiều các cụ đã rán thẻ thế này thì cái hỏi cái chuyện vặt kia làm gì nhỉ 😅

toimuondie

Xe container
Rất - Rất - và Rất nhiều thằng gào lên, ngoạc mồm lên chửi này chửi nọ, nêu ra đủ các lý do về dán và thanh toán.
Nhưng hầu hết tuyền là nghĩ là để chửi.

1. Không biết dán ở đâu; dán mất nhiều thời gian, chỉ làm trong giờ HC: Ô, con mệ nó chứ, hiện tại đây là tiện ích hai bên cùng có lợi; và đến khi bắt buộc theo luật thì công dân phải làm chứ. Hơn nữa chỗ dán cũng khá nhiều; thời gian không mất bao nhiêu; thậm chí tiện ở ngay những chỗ nghỉ chân; sau mỗi trạm thu phí nhiều chỗ cũng có.

2. Mất phí chuyển tiền: Có quá nhiều cách để chuyển tiền; có loại mất phí, có loại không mất phí... tùy người nộp chọn cách nào phù hợp.

3. Tự dưng phải nộp trước một khoản: Có ai bắt đâu, trước khi lên đường nộp cũng được cơ mà; nộp đúng bằng số tiền sẽ trả không cần quá một xu. Thời gian nộp chắc nửa phút; ít hơn rất nhiều thời gian dừng lại mua vé. Hay là bọn ấy nó đi đường cũng không chuẩn bị tiền mặt sẵn trước lúc lên đường, đến tạm nó mới vào cây rút tiền để lấy tiền để trả tiền phí.

4. Dán thẻ chỉ đi trên một loại trạm, qua trạm của hệ thống khác vẫn không dùng được: Nó lấy thông tin của thời cởi chuồng ra áp và thời đã trở thành ông bà nội.
Em chuẩn bị đi Nghệ An, em google thấy có 2 trạm thu phí là Pháp Vân - Ninh Bình và trạm Hoàng Mai.
Em áng chừng 105 + 35 = 140 nên em nạp 280, theo các cụ có đủ không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng