Chi hội Đăng ký tham gia chương trình "Đến với vùng cao Trạm Tấu" của quỹ Bầu Bí

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Em hơi lăn tăn tí xin ý kiến các cụ Ban Tổ chức: Em có Nhạc phụ Phu nhân năm nay cũng ngót 80 rồi, sức khỏe thì cũng tạm, còn giúp đỡ bọn em được ối việc, muốn cho cụ đi cùng 1 chuyến dối già nhưng hơi ngại đường xá xa xôi và miền núi leo trèo vất vả, mà để cụ ở nhà 1 mình thì cũng ngại. Ko bít ý các cụ thế nào?
Cụ ơi cho nhạc phụ đi cùng đi. Bên nhà em, bà ngoại thấy vợ chồng nói chuyện, thấy mê quá nên cũng muốn đi cùng và nằng nặc "Chi phí ăn ở, bố mẹ lo hết". Em đã đăng ký với cả nhà rùi. Cụ cho nhạc phụ đi cùng để trò chuyện với bà ngoại nhà em. Các cụ đi cùng, ngồi trên xe là chính ý mà. Đến Trường Bản Công thì xuống sân chơi thui. Lên điểm Tà Xùa thì xe nó leo là chính, đi bộ cũng tý ti và nếu lo thì để các cụ ngồi trên xe, đợi anh em mình...

An Dong

Xe điện
Cụ ơi cho nhạc phụ đi cùng đi. Bên nhà em, bà ngoại thấy vợ chồng nói chuyện, thấy mê quá nên cũng muốn đi cùng và nằng nặc "Chi phí ăn ở, bố mẹ lo hết". Em đã đăng ký với cả nhà rùi. Cụ cho nhạc phụ đi cùng để trò chuyện với bà ngoại nhà em. Các cụ đi cùng, ngồi trên xe là chính ý mà. Đến Trường Bản Công thì xuống sân chơi thui. Lên điểm Tà Xùa thì xe nó leo là chính, đi bộ cũng tý ti và nếu lo thì để các cụ ngồi trên xe, đợi anh em mình...
Kinh thật. Tắm nước nóng xong đã về xì-pam được rồi.

Smee april

Xe điện
Đáo Như Ỳ cứ yên tâm là các anh ở đây sẽ tận tâm chăm sóc những iem lữ chông có chừa cận thận kể cả có gấu đi cùng nhá! ;))
@ Mợ Lan và mợ Đào: Kiểu này em sẽ sắm sẵn bộ tổ tôm 120 quân lên trên đó nhờ các cáo gửi chân dạy chị em mình tập luyện nhỉ.

@ mợ Kinh Kha: trong giờ thì em bận nhưng ngoài giờ thì rảnh. Nếu mợ cần thêm người thu xếp, phân chia, đóng gói đồ đạc thì ới em. Số đt em pm vào nick mợ ạ

3Gái

Xe tăng
Website
Đề nghị 3 gái quay lại đi Ếch truyền thống đi. Ai lại vác Prado đi thế cho LÓ mất thương hiệu đi :))
Vậy thì lại phải gửi người sang xe nhà khác hở? Nhà mình đi 4 người lớn và 2 trẻ con, ngồi Ếch đi xa vầy, sợ mọi người mệt...

thu lan

Xe điện
@ Mợ Lan và mợ Đào: Kiểu này em sẽ sắm sẵn bộ tổ tôm 120 quân lên trên đó nhờ các cáo gửi chân dạy chị em mình tập luyện nhỉ.

@ mợ Kinh Kha: trong giờ thì em bận nhưng ngoài giờ thì rảnh. Nếu mợ cần thêm người thu xếp, phân chia, đóng gói đồ đạc thì ới em. Số đt em pm vào nick mợ ạ
Từ bé đến giờ em mới chỉ đi bắt tôm, bắt tép thui. Còn chơi thì em ứ biết gì cả. ;))

wayyss

Xe hơi
Nhìn chương trình mê quá, các cụ cho hỏi Morning còi liệu có leo được tuyến đường này không để em đăng ký tham gia ké với.

hoangchung06

Xe buýt
Kính các cụ trong BTC nhà cháu có thêm 1 bổ sung nho nhỏ, chẳng là ở cùng công ty nhà cháu có cậu em cũng máu mê vụ Trạm Tấu nên xin được đi cùng đoàn do vậy các cụ trong BTC cho nhà cháu đăng ký thêm 1 suất nữa. Cám ơn các cụ

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Kính các cụ trong BTC nhà cháu có thêm 1 bổ sung nho nhỏ, chẳng là ở cùng công ty nhà cháu có cậu em cũng máu mê vụ Trạm Tấu nên xin được đi cùng đoàn do vậy các cụ trong BTC cho nhà cháu đăng ký thêm 1 suất nữa. Cám ơn các cụ
Giày Thượng Đình đã chiếm được cảm tình của nhà Ếch Cụt từ lâu. Có cụ và anh em bên đó đi cùng thì chuẩn luôn (b)
tầm 3h em đến cổng Thượng Đình thì em hú cụ

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em post lại cho các cụ dễ quan sát:

Báo cáo toàn thể các cụ, các mợ:
Do cũng chưa biết chính xác số lượng người của đoàn đi là bao nhiêu nên BTC chuyến đi cũng chỉ dám đặt 15 phòng.
Vậy nên rất mong các cụ các mợ tham gia được cùng đoàn thì chủ động đăng ký sớm giùm nhé (tất cả các TH đặt gạch 1/2 viên, đăng ký 50/50 sẽ được BTC cộng dồn và chia đôi để ra số người cho kế hoạch đặt phòng).

Về kế hoạch phòng ốc và xe cộ thì như này:
-
Các cụ, mợ nào đi ghép xe thì cứ yên tâm mà có mặt ở trước cửa SVD Mỹ Đình trước 3h, xe cộ thì không lo thiếu (Đúng 3h5' xuất phát đấy ah). Ai ra sau 3h thì chạy sau rồi ghép đoàn ở ngang đường.
-Với các trường hợp đăng ký sau thứ 3 tuần tới thì nếu lên trên đó mà KS Mường Lò hết phòng và chỉ lấy được 15 phòng thì BTC sẽ bố trí để ngủ cả ở KS Miền Tây (KS này là của gia đình của 1 cậu em cũng chạy ếch, có thể linh động được). KS Miền Tây phòng ốc cũng ổn, cách KS Mường Lò vài trăm mét (ưu điểm là tầm 5h sáng thì chuông nhà thờ ngay bên cạnh đã đổ chuông rồi, đỡ phải đặt đồng hồ bảo thức. Sáng nay em vừa bị dính quả này ở đây rồi ah). Tất nhiên toàn bộ chương trình về ăn uống, sinh hoạt chung vẫn tổ chức cùng nhau ở KS Mường Lò. Và đương nhiên là phòng ốc thì ưu tiên cự ly gần theo thứ tự sau: Gia đình có phụ huynh lớn tuổi đi cùng, các gia đình có con nhỏ, chị em đi một mình, xếp cuối là các quý ông đi 1 mình đấy ah.
Tất nhiên là không gì tiện bằng ở chung 1 chỗ, đêm hôm có lỡ (hoặc cố tình) lạc thì cũng chỉ lạc vào phòng cùng đoàn. Đỡ lo bị hành hung. Vậy nên một lần nữa BTC kính mong các cụ, các mợ chủ động theo dõi thớt và đăng ký sớm./.

3Gái

Xe tăng
Website
KÍNH BÁO VỀ CÔNG TÁC HẬU CẦN:

- Hiện tôi đã chốt chính xác 15 phòng ở tại KS Mường Lò, cụ thể: 10 phòng 2 giường (20 người), 4 phòng 3 giường (12 người) và 1 phòng 4 giường (4 người). Như vậy, 36 người lớn đã có chỗ ngủ. Đề nghị các cụ/ mợ khẩn trương hoàn thiện đăng ký để BTC chốt chính xác số người và lấy thêm phòng (nếu thiếu).

- Về thời gian xuất phát, đề nghị BTC đẩy lên sớm hơn: Xuất phát lúc 13h30 hoặc muộn nhất là 14h để còn lên sớm, nhận phòng tắm táp và ăn uống. Xin mọi người lưu ý: Miền núi tối rất nhanh, đoạn đường chúng ta đi, vào mùa đông, khoảng 17h đã tối và có sương mù. Nếu xuất phát lúc 15h thì phải 19h-20h mới tới nơi. Lấy phòng xong, lại tắm giặt - ăn uống thì đến đêm mới xong, như vậy sẽ không có Chương trình thưởng thức múa Xòe (do tập quán và thói quen của các diễn viên xòe Nghĩa Lộ bởi họ không chuyên, biểu diễn xong phải về đi ngủ sớm, sáng mai lại đi làm ruộng - nương).

Mỗi nhà chúng ta cố gắng đi sớm một chút để đảm bảo an toàn và giữ gìn sức khỏe dọc đường núi quanh co

- KS cũng đang đề nghị cung cấp số người tương đối (cả người lớn và trẻ em) để họ còn biết đường nấu cơm - làm đồ ăn. Rất mong các cụ/ mợ khẩn trương giúp cho: CHỐT DANH SÁCH - SỐ LƯỢNG NGƯỜI THAM GIA VÀO 12H TRƯA MAI (15-3-2011).

Tôi về quê nên không họp chiều nay được, các cụ thông cảm nhé!

Nikita

Xe tải
Em tự cập nhật mình

1. trieuth - 4 người (3 người lớn + 1 F1 5 tuổi) - 2 phòng - Ford Escape XLS
2. Cứ từ từ - 4 người (2 người lớn + 2 F1) - 1 phòng - xe 5 chỗ
3. 3gái - 6 người (4 người lớn + 2 F1) - 2 phòng - Prado
4. Tribute - 2 người (1 người lớn + 1 F1) - 1 phòng - Tribute
5. thu lan - 1 người lớn
6. Mon 29V - 3 người (2 người lớn + 1 F1) - 1 phòng - Modeo
7. Smee April - 1 người
8. taducanh - 2 người lớn - 1 phòng - Escape XLT
9. rebelblue - 4 người (2 người lớn + 2 F1) - 1 phòng - Escape / D-max
10. DucEscape2.3L - 1 người
11. hoangchung06 + An Dong - 4 người - 2 phòng - Escape XLT
12. ynhudao - 2 người
13. Rybicka - 1 người - 1 xe 5 chỗ ???
14. Nikita - 4 người (2L; 2B) + 1 Phòng + 1 XLT

Mon 29V

Xe điện
Nhìn danh sách vợ 2 của các cụ thấy mỗi vợ 2 em là chân ngắn nhể, tủi thân ghê!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em post tiếp nhờ cụ Trieuth cập nhật giùm:

1. trieuth - 4 người (3 người lớn + 1 F1 5 tuổi) - 2 phòng - Ford Escape XLS
2. Cứ từ từ - 4 người (2 người lớn + 2 F1) - 1 phòng - xe 5 chỗ
3. 3gái - 6 người (4 người lớn + 2 F1) - 2 phòng - Prado
4. Tribute - 2 người (1 người lớn + 1 F1) - 1 phòng - Tribute
5. thu lan - 1 người lớn
6. Mon 29V - 3 người (2 người lớn + 1 F1) - 1 phòng - Modeo
7. Smee April - 1 người
8. taducanh - 2 người lớn - 1 phòng - Escape XLT
9. rebelblue - 4 người (2 người lớn + 2 F1) - 1 phòng - Escape / D-max
10. DucEscape2.3L - 1 người
11. hoangchung06 + An Dong - 4 người - 2 phòng - Escape XLT
12. ynhudao - 2 người
13. Rybicka - 1 người - 1 xe 5 chỗ ???
14. Nikita - 4 người (2L; 2B) + 1 Phòng + 1 XLT
15. PhanHuyenNhi - 1 Người lớn, 1 F1, chung phòng với ThuLan
16. Boeing 787 - 1 xe Focus (cụ Boeing vào cập nhật số người và phòng giùm)
17. Phan3H - 2 Người lớn, 1 F1 2,5 tuổi - Escape XLT (cụ Phan3H đang cố gắng hạ nốc ao mấy chú Khựa sớm để về VN kịp chuyến đi. Em đăng ký giùm vì ở bển máy vào OF chậm)

Chỉnh sửa cuối:

ynhudao

Xe đạp

@mợ Smee: ngày trước em cũng có người huấn luyện chơi tổ tôm, cơ mà bây giờ em hẻm có time nên k đã quên hết sạch roài. Mợ mang cái j nó dễ chơi hơn đi :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
KÍNH BÁO VỀ CÔNG TÁC HẬU CẦN:

- Hiện tôi đã chốt chính xác 15 phòng ở tại KS Mường Lò, cụ thể: 10 phòng 2 giường (20 người), 4 phòng 3 giường (12 người) và 1 phòng 4 giường (4 người). Như vậy, 36 người lớn đã có chỗ ngủ. Đề nghị các cụ/ mợ khẩn trương hoàn thiện đăng ký để BTC chốt chính xác số người và lấy thêm phòng (nếu thiếu).

- Về thời gian xuất phát, đề nghị BTC đẩy lên sớm hơn: Xuất phát lúc 13h30 hoặc muộn nhất là 14h để còn lên sớm, nhận phòng tắm táp và ăn uống. Xin mọi người lưu ý: Miền núi tối rất nhanh, đoạn đường chúng ta đi, vào mùa đông, khoảng 17h đã tối và có sương mù. Nếu xuất phát lúc 15h thì phải 19h-20h mới tới nơi. Lấy phòng xong, lại tắm giặt - ăn uống thì đến đêm mới xong, như vậy sẽ không có Chương trình thưởng thức múa Xòe (do tập quán và thói quen của các diễn viên xòe Nghĩa Lộ bởi họ không chuyên, biểu diễn xong phải về đi ngủ sớm, sáng mai lại đi làm ruộng - nương).

Mỗi nhà chúng ta cố gắng đi sớm một chút để đảm bảo an toàn và giữ gìn sức khỏe dọc đường núi quanh co

- KS cũng đang đề nghị cung cấp số người tương đối (cả người lớn và trẻ em) để họ còn biết đường nấu cơm - làm đồ ăn. Rất mong các cụ/ mợ khẩn trương giúp cho: CHỐT DANH SÁCH - SỐ LƯỢNG NGƯỜI THAM GIA VÀO 12H TRƯA MAI (15-3-2011).

Tôi về quê nên không họp chiều nay được, các cụ thông cảm nhé!
Chiều nay anh em có buổi họp nhanh kết hợp bia cỏ vỉa hè. Một trong những nội dung anh em thống nhất là: nhất trí với đề xuất của cụ 3Gai. Đẩy giờ khởi hành sớm lên. Chốt: tập trung trước 1h chiều, chụp ảnh, giao lưu trà chén và xoài xanh, điểm danh, sắp xếp đội hình đội ngũ. 1h15' chiều ta xuất phát.

sói xinh

Xe hơi
em chúc cả nhà mình nên đường may mắn và vui vẻ nhé..... và điều quan trọng là hoàn thành nhiệm vụ ạ...:-* em iu ả nhà mình...

An Dong

Xe điện
Nhìn danh sách vợ 2 của các cụ thấy mỗi vợ 2 em là chân ngắn nhể, tủi thân ghê!
Có cả nhà Rybicka nữa thôi. Đường đi 5 chỗ ngon mà. Tăng bo khoang 5 km từ Trạm Tấu vào Tà Xùa thôi. Lên đó thiếu xe ta thuê ngựa. Lo gì Cụ.