[Thảo luận] Đăng kiểm!

jeep_iraq

Xe buýt
Trạm đăng kiểm ở Nguyễn Huy Tưởng nay chuyển ra gần bến ce Nam Thăng Long rồi phải không các bác ?

Ruarualady

Xe tăng
:^):^):^)

hay hôm đó có đoàn thanh tra, nên các chú thả nhể

MinhToe

Xe hơi
Website
www.raovatmaytinh.net
Em thì vừa đăng kiểm tại gần GTVT, mất 260K lệ phí, trước khi dán tem có 1 cậu gọi vào trả giấy tờ, xong xuôi cậu ta nhắc 1 câu "có gặp gỡ anh em chút không"? lúc đó em như ngố chả nói gì thấy thế cậu ta lại nói "nếu không gặp gỡ thì thôi". Lúc đó em mới chợt nhớ ra, móc ví lấy 100K cho ổn áp.....

khanhtung12345

Xe hơi
Trạm 2901S này em tưởng ở Nguyễn Huy Tưởng - Công ty Chiếu sáng đô thị chứ nhỉ? Mới chuyển ra Nam Thăng Long hả bác?
Trạm này tuyệt đối không lấy phí ngoài. Em lần đầu đi đăng kiểm , cố dúi tất cả 2 lần mà đều không nhận. Em có hỏi anh em bạn bè, ai cũng nói ở đấy bao giờ cũng thế. Thằng bạn em bên GTCC thì có bảo, đấy là trạm do công ty CP lập ra, làm nghiêm, có cả camera đợt đầu, nên không có hiện tượng cầm tiền. Lỗi duy nhất mà em thấy các anh ở đấy cho qua, là lỗi nồng độ khí thải ( em bị 1 lần xe accord 97, xăng trong khí thải cao) Chắc các anh ý thương dân mình nghèo, phải xử dụng xe quá cũ :41::41::41:

COM_2010SLX

Xe hơi
2 năm nữa em mới phải đăng kiểm, k biết lúc đó các bác ở đấy còn phát huy tinh thần chuyên sâu nghề nghiệp nữa khong biết . Em hy vọng mọi người làm công ăn lương phát huy để xã hội ngày càng tốt hơn, tránh tai tiếng (b)(b)(b)

phinm

Xe tăng
Em thì em dự là có vụ thanh tra bí mật nào đó nên các cụ ý thu mình chờ thời
Nhưng cũng hy vọng đó là 1 trong những tín hiệu cho thấy bức tranh hiện thực XH có vẻ sáng sủa lên

denta

Xe hơi
Hôm thứ bảy em đi đăng kiểm tại 3/2 lần đầu lớ ngớ nhưng thấy cái hội ở đấy làm ăn kiểu ....... quá các bác ạ, ai đời mỗi bố nhân viên chạy đi chạy lại bê các khay hồ sơ của từng người sang bàn trả hồ sơ, nhìn biết ngay là có tý DV rồi, tất nhiên ai cũng muốn nhanh thì bơm đạn, nhưng trắng trợn quá , nhà nghèo khổ quá nhỉ có mỗi 100 - 200k mà không có để lo vụ này cho nhanh:ohmy:

Relaxtech

Xe buýt
Trạm này hồi ở NHT tôi đã làm rồi, vẫn lấy như thường, được cái thái độ cán bộ được. Thực ra 100k ko quan trọng đối với khách hàng. Vấn đề là cách làm việc và thái độ là vô cùng quan trọng, nhất là trong cơ chế thị trường các trạm đăng kiểm bây giờ là các doanh nghiệp không có khách là móm. Nếu 2901S bắt đầu làm như thế là khôn, chứ không gọi là tốt như các bác nói.

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Nhà em gần khu vực Nam Thăng Long nên tháng 2 tới định ra đây đăng kiểm. Em vào đây lôi thớt này lên hỏi các cụ trạm này còn tốt (không mất thêm tiền) như năm 2010 các cụ kể trong này không ạh?

DAEWOO_LABO

Xe tải
buồn cười với các cụ,cứ tưởng nó ko nhận tiền là sướng.cụ nào đánh con matiz cũ hay con xe tải cũ là sẽ rõ.Cái trạm này là tram mẫu của TP nhân viên ở đây được trả lương cao hơn các trạm khác cho nên họ ko lấy tiền đâu nhưng ngược lại họ làm rất rắn các xe ko đạt yêu cầu xe phải sửa chữa lại khi nào đạt đc mới thôi.Em đã trải qua 2 lần o trạm nay rồi^:)^ko tin các cụ cứ thử xem,cứ trạm nào ăn tiền là tốt rồi dễ cho chúng ta

tubin

Xe buýt
Tùy chỗ cụ ạ, em ĐK ở cầu giấy các anh ấy chả bảo cất đi bao giờ :D

titazunzun

Xe tải
tốt thật í chứ, hôm trước e đi đk với nộp thuế đường ở CG, để 100k ở đồng hồ taplo, che kỹ bằng 4 cái vé cầu đường rồi, xong xuôi đi ra còn mỗi cái vé, bác Hồ được đưa đi chỗ khác ngay :D

volangvuong

Xe tải
Nếu em không nhầm thì cái trạm này là trạm chuyển từ Trần Quốc Hoàn ra. Chắc là cụ gặp hôm sắp có đoàn phóng viên đến tác nghiệp. Đã biết xe bình thường thì không có gì phải lăn tăn. Nhưng mà Phiếu lâu ra lắm!

hahut

Xe tăng
Kiến nghị cho Người tốt ra khỏi sách đỏ Việt Nam chăng...?

Furious

Xe điện
Đấy là việc của mấy năm trước, giờ chắc lại ăn đều đặn rồi :)) Cơ mà chán thật. Ở một đất nước mà khi làm sai thì được gọi là bình thường, khi làm đúng nghĩa vụ được giao (phải làm) thì lại được thanh kiu rối rít :D.

Matizcoi

Xe cút kít
Số là chiều hôm qua trên đường từ Nội Bài về, nhân tiện rảnh rỗi em ghé vào trạm 2901S cạnh bến xe Nam Thăng Long để đăng kiểm lại cái xe.
Lúc đấy là khoảng 1 giờ chiều, chưa đến giờ làm việc. Em ngồi ngáp vặt một lúc rồi ngủ quên mất, tỉnh dậy lúc 1:45 thì đã thấy có một xe khác đang "lên thớt" rồi nên vội vàng chạy vào làm thủ tục.
Tiếp xúc với vài bác nhân viên của trạm thấy thái độ tương đối dễ chịu, em nghĩ thầm "kiểu này chắc gần tết rồi, nuôi cho béo để thịt đây"! Lúc sau đến lượt xe em thì thấy mặt mũi các bác lại lạnh tanh. Em cứ theo đúng luật mà làm thôi, giang hồ OF đồn đại thế nào mình làm vậy: cài 100k vào giá để cốc cạnh cần số trên xe.
Bác nhân viên trông thấy hình Uncle Ho thì nói ngay: anh cất tiền đi, chúng tôi không làm thế đâu. Em chạy vào bảo thôi tết nhất đến nơi rồi, các bác làm việc vất vả, em bồi dưỡng các bác tí. Lời qua tiếng lại một lúc bác kia kiên quyết không nhận tiền, em đành rút lại, trong bụng cũng lăn tăn không ít, "không biết còn có mánh gì nữa đây?".
Thế nhưng quá trình kiểm định diễn ra có vẻ lạnh lùng, nhưng suông sẻ, không chỉ với xe em mà còn cả các xe khác kế tiếp. Các bác nhân viên chỉ lo cân đong đo đếm, không nói chuyện nhiều và cũng không tiếp xúc với chủ xe. Cho đến tận lúc dán tem đi ra khỏi cổng, em và các bác khác không phải nhìn mặt Bác Hồ lại lần nào. Tóm lại tổng thiệt hại của em chiều qua đi đăng kiểm là 260k lệ phí mà không mất thêm hào nào (à quên, còn 2 khìn tiền photopocy nữa).
Và qua lần kiểm định này, em thấy cũng có thay đổi cách nhìn về các bác nhân viên đăng kiểm, ít nhất là các bác đang làm việc tại trạm 2901S.
Em pót thớt này để cảm ơn và hoan nghênh thái độ làm việc vô tư, trong sạch của các bác nhân viên trạm 2901S và hy vọng các cụ khi đi đăng kiểm đều được thuận lợi như em. (b)
Khi nào xe bác nó khù khoằm 1 tí thì mới thấy ....

hoangvnhchau

Xe tải

Hôm 18 tháng 1 em đăng kiểm ở quê em 36. Làm thủ tục hết 260k, lái xe vào để ở đầu nguồn, sau đó nhân viên đăng kiểm nhận xe, em vào phòng chờ (chụp được cái này). sau 4-5 phút xe em ra đầu ngoài - ok, em đi nộp phí GTĐB rồi đánh xe về nhà - khoảng gần 1 giờ sau có một bác đăng kiểm nào đó đt bảo em ra dán tem. Em đánh xe ra đăng kiểm bác ấy dán cho 2 cái tem rồi em cám ơn - đánh xe về. Em chẳng nói chuyện riêng với ai, chả mất thêm gì. Nhà em cách trạm đăng kiểm khoảng hơn 1 km.
Ngoài sân, em thấy rất nhiều xe ở tỉnh khác đến đăng kiểm 35 - 14 - 29 - 37. Em cũng hoan nghênh tinh thần của các bác đăng kiểm tốt bụng.
Riêng ở Hải Dương - thì đưa 300k thì khỏi trả tiền thừa, 1 xe cũ đời 2004-2005 thì cộng thêm 200k, xe mới hơn em chưa biết. Tổng là 500k.

April83

Xe hơi
đó là ngày xưa chứ bây giờ các bác ở đó theo luật giang hồ hết rồi, không đúng luật thì mệt như nhau thôi cụ ạ

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
buồn cười với các cụ,cứ tưởng nó ko nhận tiền là sướng.cụ nào đánh con matiz cũ hay con xe tải cũ là sẽ rõ.Cái trạm này là tram mẫu của TP nhân viên ở đây được trả lương cao hơn các trạm khác cho nên họ ko lấy tiền đâu nhưng ngược lại họ làm rất rắn các xe ko đạt yêu cầu xe phải sửa chữa lại khi nào đạt đc mới thôi.Em đã trải qua 2 lần o trạm nay rồi^:)^ko tin các cụ cứ thử xem,cứ trạm nào ăn tiền là tốt rồi dễ cho chúng ta
Cụ cứ làm em bối rối. Thế thì họ làm đúng là tốt hay không làm đúng là tốt ạh? :D