[Thảo luận] Đăng kiểm!

ifa50w

Xe buýt
buồn cười với các cụ,cứ tưởng nó ko nhận tiền là sướng.cụ nào đánh con matiz cũ hay con xe tải cũ là sẽ rõ.Cái trạm này là tram mẫu của TP nhân viên ở đây được trả lương cao hơn các trạm khác cho nên họ ko lấy tiền đâu nhưng ngược lại họ làm rất rắn các xe ko đạt yêu cầu xe phải sửa chữa lại khi nào đạt đc mới thôi.Em đã trải qua 2 lần o trạm nay rồi^:)^ko tin các cụ cứ thử xem,cứ trạm nào ăn tiền là tốt rồi dễ cho chúng ta
xe mới em toàn khám ổ đây,ko phải đút lót j cứ thế mà khám em đưa tiền mấy lần họ ko nhận,còn xe cũ thì máy ngon phanh tốt đèn sáng thì vẫn wa bình thường em đã khám rồi,còn xe của mình đi hàng ngày thì vào trạm này coi như kiểm tra độ an toàn miễn phí cho mình.ko đạt thì về sửa có j đâu

huyta

Xe buýt
Số là chiều hôm qua trên đường từ Nội Bài về, nhân tiện rảnh rỗi em ghé vào trạm 2901S cạnh bến xe Nam Thăng Long để đăng kiểm lại cái xe.
Lúc đấy là khoảng 1 giờ chiều, chưa đến giờ làm việc. Em ngồi ngáp vặt một lúc rồi ngủ quên mất, tỉnh dậy lúc 1:45 thì đã thấy có một xe khác đang "lên thớt" rồi nên vội vàng chạy vào làm thủ tục.
Tiếp xúc với vài bác nhân viên của trạm thấy thái độ tương đối dễ chịu, em nghĩ thầm "kiểu này chắc gần tết rồi, nuôi cho béo để thịt đây"! Lúc sau đến lượt xe em thì thấy mặt mũi các bác lại lạnh tanh. Em cứ theo đúng luật mà làm thôi, giang hồ OF đồn đại thế nào mình làm vậy: cài 100k vào giá để cốc cạnh cần số trên xe.
Bác nhân viên trông thấy hình Uncle Ho thì nói ngay: anh cất tiền đi, chúng tôi không làm thế đâu. Em chạy vào bảo thôi tết nhất đến nơi rồi, các bác làm việc vất vả, em bồi dưỡng các bác tí. Lời qua tiếng lại một lúc bác kia kiên quyết không nhận tiền, em đành rút lại, trong bụng cũng lăn tăn không ít, "không biết còn có mánh gì nữa đây?".
Thế nhưng quá trình kiểm định diễn ra có vẻ lạnh lùng, nhưng suông sẻ, không chỉ với xe em mà còn cả các xe khác kế tiếp. Các bác nhân viên chỉ lo cân đong đo đếm, không nói chuyện nhiều và cũng không tiếp xúc với chủ xe. Cho đến tận lúc dán tem đi ra khỏi cổng, em và các bác khác không phải nhìn mặt Bác Hồ lại lần nào. Tóm lại tổng thiệt hại của em chiều qua đi đăng kiểm là 260k lệ phí mà không mất thêm hào nào (à quên, còn 2 khìn tiền photopocy nữa).
Và qua lần kiểm định này, em thấy cũng có thay đổi cách nhìn về các bác nhân viên đăng kiểm, ít nhất là các bác đang làm việc tại trạm 2901S.
Em pót thớt này để cảm ơn và hoan nghênh thái độ làm việc vô tư, trong sạch của các bác nhân viên trạm 2901S và hy vọng các cụ khi đi đăng kiểm đều được thuận lợi như em. (b)
Hiếm lắm cụ ah, nhà em gần trạm ĐK đây mới khánh thành thì lxe vào ĐK còn có ly cafe nóng free cơ , ĐK ko ăn u gì hết. Sau mấy tháng chả còn lại cái gì em đi ĐK lần 2 xe vẫn ngon không vấn đề gì đến lúc chuẩn bị đánh ra chỗ dán tem thì có chú gọi a ơi vào em nhờ tý tưởng gọi vào báo lỗi gì hoá ra xe a xong rồi a cho ae xin ít $ u nước em đành phải rút 1 lít ra đấy các cụ ah.

ThanhTungTB

Xe điện
Tất nhiên E cũng công nhận Dù sao XH cũng còn rất nhiều người sống làm việc rất có tình nghĩa .Nhưng E xin hỏi ,hay là xe bác có logo OF ,bác kia tránh ah :-|( hic E phun tí )

dreamwater

Xe điện
Số là chiều hôm qua trên đường từ Nội Bài về, nhân tiện rảnh rỗi em ghé vào trạm 2901S cạnh bến xe Nam Thăng Long để đăng kiểm lại cái xe.
Lúc đấy là khoảng 1 giờ chiều, chưa đến giờ làm việc. Em ngồi ngáp vặt một lúc rồi ngủ quên mất, tỉnh dậy lúc 1:45 thì đã thấy có một xe khác đang "lên thớt" rồi nên vội vàng chạy vào làm thủ tục.
Tiếp xúc với vài bác nhân viên của trạm thấy thái độ tương đối dễ chịu, em nghĩ thầm "kiểu này chắc gần tết rồi, nuôi cho béo để thịt đây"! Lúc sau đến lượt xe em thì thấy mặt mũi các bác lại lạnh tanh. Em cứ theo đúng luật mà làm thôi, giang hồ OF đồn đại thế nào mình làm vậy: cài 100k vào giá để cốc cạnh cần số trên xe.
Bác nhân viên trông thấy hình Uncle Ho thì nói ngay: anh cất tiền đi, chúng tôi không làm thế đâu. Em chạy vào bảo thôi tết nhất đến nơi rồi, các bác làm việc vất vả, em bồi dưỡng các bác tí. Lời qua tiếng lại một lúc bác kia kiên quyết không nhận tiền, em đành rút lại, trong bụng cũng lăn tăn không ít, "không biết còn có mánh gì nữa đây?".
Thế nhưng quá trình kiểm định diễn ra có vẻ lạnh lùng, nhưng suông sẻ, không chỉ với xe em mà còn cả các xe khác kế tiếp. Các bác nhân viên chỉ lo cân đong đo đếm, không nói chuyện nhiều và cũng không tiếp xúc với chủ xe. Cho đến tận lúc dán tem đi ra khỏi cổng, em và các bác khác không phải nhìn mặt Bác Hồ lại lần nào. Tóm lại tổng thiệt hại của em chiều qua đi đăng kiểm là 260k lệ phí mà không mất thêm hào nào (à quên, còn 2 khìn tiền photopocy nữa).
Và qua lần kiểm định này, em thấy cũng có thay đổi cách nhìn về các bác nhân viên đăng kiểm, ít nhất là các bác đang làm việc tại trạm 2901S.
Em pót thớt này để cảm ơn và hoan nghênh thái độ làm việc vô tư, trong sạch của các bác nhân viên trạm 2901S và hy vọng các cụ khi đi đăng kiểm đều được thuận lợi như em. (b)
Cụ ơi, thế còn phí bảo trì đường bộ? Cụ đóng thế nào

DAEWOO_LABO

Xe tải
xe mới em toàn khám ổ đây,ko phải đút lót j cứ thế mà khám em đưa tiền mấy lần họ ko nhận,còn xe cũ thì máy ngon phanh tốt đèn sáng thì vẫn wa bình thường em đã khám rồi,còn xe của mình đi hàng ngày thì vào trạm này coi như kiểm tra độ an toàn miễn phí cho mình.ko đạt thì về sửa có j đâu
đấy là cụ đi xe mới nhé,cụ thử đi xe cũ xem nào,em 2 lần khám ở đây, công nhận là ko lấy tiền nhưng nó bắt đi sửa chữa và khám lại quá tội.nào là độ chụm của bánh ko đat, rồi mọt vè rồi phanh ăn ko chuẩn 2 bánh.các cụ để ý trạm này ít xe tải vào nhé nơi nào có nhiều xe tải vào là trạm dễ giống như đi đường ăn nhà hàng thấy nhiều xe tải là ngon bổ rẻ

peroxide

Xe buýt
Em đi đăng kiểm thì bị gọi lại tắt màn hình camera hành trình đi

Fiat_tempra

Xe buýt
Em đăng kiểm ở trạm này nhiều rồi đúng là ko lấy xiền thật lần đầu em còn bị mắng là "anh cất tiền đi". cong mấy thằng ở Nguyễn Tuân thì xin đểu vỗ mặt luôn " xem tnhees nào bồi dưỡng anh em tiền uống nước"

Hoanguyenhuu

Xe tải
Nếu em không nhầm thì cái trạm này là trạm chuyển từ Trần Quốc Hoàn ra. Chắc là cụ gặp hôm sắp có đoàn phóng viên đến tác nghiệp. Đã biết xe bình thường thì không có gì phải lăn tăn. Nhưng mà Phiếu lâu ra lắm!
Trạm ở Trần Quốc Hoàn chuyển lên cạnh Melinh plaza cụ ah

longkn

Xe tải
đánh dấu thớt để lần tới đi đk cho vợ

CXP

Xe buýt
Cụ ơi, thế còn phí bảo trì đường bộ? Cụ đóng thế nào
Thớt cũ của em không ngờ giờ vẫn còn hot quá. Cảm ơn các kụ quan tâm.
Trạm Nam TL xa quá nên sau đấy em đến đăng kiểm ở trạm Nguyễn Tuân, cũng toàn được gợi ý chi tiền thuốc nước như kụ FIAT-Tempra kể.

Ở trạm Nguyễn Tuân thì khi vào đăng kiểm, các kụ đã phải khai và ký vào mẫu giấy thu phí. Đại khái chỉ có tên, cmt, biển số xe và thời hạn muốn nộp. Xe con thì mức nộp là 130k/tháng. Các kụ có thể chọn nộp nửa năm, một năm, năm rưỡi hoặc theo thời hạn đăng kiểm. Em thấy đa số người đến đăng kiểm muốn nộp theo thời hạn đăng kiểm để gộp mấy việc vào một, khỏi mất công mà mất thời gian đi lại chờ đợi nhiều lần. Tiền nó sẽ thu sau khi xe của các kụ đã kiểm định xong, nằm chờ dán tem. Lúc đấy hồ sơ xe sẽ chuyển sang bộ phận thu, họ đọc tên những xe đến lượt để các kụ vào nộp. Nó sẽ truy thu cả tiền từ 1/1/2013 đến thời điểm đăng kiểm. Lúc nhân viên của trạm ra xe dán tem đăng kiểm lên kính lái thì cũng dán luôn cả tem đã thu phí ngay bên cạnh. Đơn giản vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối: