Đang định vào mấy lô LK Thanh Hà, giờ lại băn khoăn...

Trạng thái
Thớt đang đóng

xe đạp mini62

Xe buýt
Khu Thanh hà này hết thời lướt lát rồi, lướt từ cái hồi 1x, giờ 4x rồi thì còn cái vẹo gì nữa, giờ chỉ chờ thông đường xa la với có sổ đỏ thì lên được 50, mà chắc phải 5-10 năm nữa may ra mới có sổ đỏ, tỷ suất tăng không bằng gửi ngân hàng, giới đầu cơ đã thoát hàng gần hết rồi, còn mấy ông mua cao hoặc để ở thì giữ lại thôi
Các cụ định mua ở, bỏ hết của nải tích góp cả đời để mua thì không nên, sẽ phải sống trong sợ hãi vì năm nào cũng có tin khởi tố, rồi chả biết lô mình mua có bị chia sai quy hoạch không vì làm gì đã có sổ đỏ
Trước em mua Đại thanh cũng có hđmb đàng hoàng thế mà mua xong rồi mới biết là lô của mình bị sai quy hoạch
Bác này nói đúng và có tâm.
Bỏ tiền ra thì cứ có sổ, pháp lý ổn mà chơi. Mua ở hay đầu tư thì cũng thiếu gì chỗ. Ko có sổ bán lại sẽ khó, ở cũng ko yên tâm.

Giaito123

Xe tăng
Nhà cụ còn xây ở được chứ nhiều nhà khác đã xây được đâu
Vâng em mua cái xây luôn lên mới xây được với lại bị chênh có mấy chục triệu thôi nhưng vẫn sốt ruột. Nhà em đã ra hoá đơn vat thanh lý hợp đồng rồi nói tóm lại hồ sơ đầy đủ chỉ chờ chủ chương cho làm sổ thôi. Ko biết trên này có cụ nào tay to giúp được em vụ này thì em xin hậu tạ ạ :((

Justforfuntoo

Xe container
Vâng em mua cái xây luôn lên mới xây được với lại bị chênh có mấy chục triệu thôi nhưng vẫn sốt ruột. Nhà em đã ra hoá đơn vat thanh lý hợp đồng rồi nói tóm lại hồ sơ đầy đủ chỉ chờ chủ chương cho làm sổ thôi. Ko biết trên này có cụ nào tay to giúp được em vụ này thì em xin hậu tạ ạ :((
Em sợ vụ này lâu cụ ạ, lằng nhằng mấy năm nay rồi, chỉ người dân khổ

Giaito123

Xe tăng
E ko bênh ai cả, tất cả chỉ là quan điểm.
CC Đại thanh có sổ bác nhé
Còn LK đại thanh tại sao ko có sổ, các bác đã biết đc lý do là gì chưa, đã hỏi kỹ chưa.
Khu xala cũng mường thanh đầu tư, có sổ ko?
Thanh Hà nhiều tòa CC đã có sổ nhé
Ngoài ra về đất LK ở HN có bao nh dự án nợ sổ các bác nắm hết ko

E ko thích vc dìm để ôm hàng.
Bác nào mua, bán hãy nên xuống nhìn thực tế.
E nghĩ có tý thông tin rủi ro mới có hàngbgias rẻ cho các bác mua. Tất cả đều nuột thì giá trên zoi rồi
Em thấy ở đại thanh là do thành phố bắt ông Thản đóng cả thuế ở phần diện tích đất mà dân lấn chiếm từ trước của nhà máy gạch ko nằm trong khuôn viên khu đại thanh. Với lại mấy khu làm sai quy hoạch. Trước tết thấy có thanh tra của thủ tướng mời từng hộ lên làm việc riêng rồi cụ ạ ko biết tình hình có thay đổi ko

Justforfuntoo

Xe container
Em thấy ở đại thanh là do thành phố bắt ông Thản đóng cả thuế ở phần diện tích đất mà dân lấn chiếm từ trước của nhà máy gạch ko nằm trong khuôn viên khu đại thanh. Với lại mấy khu làm sai quy hoạch. Trước tết thấy có thanh tra của ********* mời từng hộ lên làm việc riêng rồi cụ ạ ko biết tình hình có thay đổi ko
Làm việc riêng, họ bảo sao hả cụ? Bắt phá nhà đi hay sao?

Giaito123

Xe tăng
Làm việc riêng, họ bảo sao hả cụ? Bắt phá nhà đi hay sao?
Ko bắt phá nhà mà hỏi quá trình mua bán với xây dựng để tìm sai phạm của chủ đầu tư thôi. Bắt phá nhà em thì em phá mẹ nó nhà ông thản trước

Justforfuntoo

Xe container
Ko bắt phá nhà mà hỏi quá trình mua bán với xây dựng để tìm sai phạm của chủ đầu tư thôi. Bắt phá nhà em thì em phá mẹ nó nhà ông thản trước
Thế thì đúng là trong quá trình điều tra để truy tố rồi :(
Hồi cụ xây có phải nộp cho nó mấy chục tr tiền cọc không, nó trả cụ chưa
Riêng cái vụ thu tiền phí sang tên không có hoá đơn chứng từ, trốn thuế thì đã khởi tố được rồi

vua_luoi

Xe điện
Giá bây h bao nhiêu hả các cụ? Nó mà rẻ em cũng mua để dành

phuongphuong2

Xe đạp
Thế đêck nào mà e thấy bt, HN đầy khu chưa có sổ
Đang ở lk10 Đai thanh đây. Chỉ tức cái đg ngày nào cũng tắc. Nếu đi ra ngoài sau 7h15
Có chết éo ai đâu. Cc Đại Thanh e cũng mua và có sổ . Bán công chứng đàng hoàng, chỉ mỗi cái bị nộp thuế cao do cc ở đây >20 tầng. Khung thuế /m2 ngang Cc cao cấp ( vô lý vaiz).
E ko tin ô thản có tội to mà vẫn cứ bt vậy.
Các bác cứ dìm vậy, kể ra hiệu quả phết. Mọi hôm môi giới hỏi e bán ở Thanh Hà liên tục. Từ sáng đến giờ ko thấy gì.
Còn nữa. Mấy bác hô mê linh. E ủng hộ. Em cũng mua ít thổ cư ở đây. Nên mua Giá dưới 8tr. Hôm trc tết mua có 4tr ở tráng việt 400m.
Nhưng mê linh các bác cẩn trọng giúp. Cđt một số dự án đi tù vì bán nhà trên giấy rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Giaito123

Xe tăng
Có cụ ơi nộp 20 triệu khi lên đòi nó bảo ko nhà nào xây đúng nó duyệt lên ko nhà nào đòi được cụ ạ. Hình như bây giờ ở thanh hà bắt đóng 50 triệu thì phải

boytk

Xe tải
Bác này nói đúng và có tâm.
Bỏ tiền ra thì cứ có sổ, pháp lý ổn mà chơi. Mua ở hay đầu tư thì cũng thiếu gì chỗ. Ko có sổ bán lại sẽ khó, ở cũng ko yên tâm.
Cũng không hẳn tâm lắm Lúc bác ấy giữ Thanh hà thì vuốt ve nâng bi nó nhiều Ueu điểm thì nói nhiều còn nhược điểm thì che đi Giờ bán rồi thì lại quay ngoắt Tất nhiên cũng có ý đúng

Justforfuntoo

Xe container
Cũng không hẳn tâm lắm Lúc bác ấy giữ Thanh hà thì vuốt ve nâng bi nó nhiều Ueu điểm thì nói nhiều còn nhược điểm thì che đi Giờ bán rồi thì lại quay ngoắt Tất nhiên cũng có ý đúng
Lúc đấy tôi mua có 1x, nói ưu nhược điểm rõ ràng, các cụ còn a lo xô vào gán cho tôi là sale :))
Giá 1x ở thanh hà thì quá nên mua ý chứ, giờ có tin khởi tố mà giá 1x tôi vẫn khuyên các cụ nên mua
Giờ giá 3x 4x mà tôi vẫn khuyên mua thì mới là lừa mình lừa người đấy :))

Justforfuntoo

Xe container
Có cụ ơi nộp 20 triệu khi lên đòi nó bảo ko nhà nào xây đúng nó duyệt lên ko nhà nào đòi được cụ ạ. Hình như bây giờ ở thanh hà bắt đóng 50 triệu thì phải
Nguyên vụ này cụ có thể kiện lấy tiền của người khác trái pháp luật rồi đấy

phuongphuong2

Xe đạp
E là e ghét nhất cải kiểu ăn xong ị.
:)).

BMV_HN

Xe điện
E ko bênh ai cả, tất cả chỉ là quan điểm.
CC Đại thanh có sổ bác nhé
Còn LK đại thanh tại sao ko có sổ, các bác đã biết đc lý do là gì chưa, đã hỏi kỹ chưa.
Khu xala cũng mường thanh đầu tư, có sổ ko?
Thanh Hà nhiều tòa CC đã có sổ nhé
Ngoài ra về đất LK ở HN có bao nh dự án nợ sổ các bác nắm hết ko

E ko thích vc dìm để ôm hàng.
Bác nào mua, bán hãy nên xuống nhìn thực tế.
E nghĩ có tý thông tin rủi ro mới có hàngbgias rẻ cho các bác mua. Tất cả đều nuột thì giá trên zoi rồi
Em đang nói liền kề Đại Thanh , liền kề thanh hà chưa có sổ ...chứ cc em có quan tâm đầu tư đâu .
Nhưng em nhớ k nhầm thì cc Đại Thanh tầng 3- 4- 5 và toàn bộ cc Thanh Hà, HH thì biểu tình hình như chưa sổ dù ở mấy năm rồi . bác nào ở đó xác nhận dùm

Chỉnh sửa cuối:

BMV_HN

Xe điện
Em thấy ở đại thanh là do thành phố bắt ông Thản đóng cả thuế ở phần diện tích đất mà dân lấn chiếm từ trước của nhà máy gạch ko nằm trong khuôn viên khu đại thanh. Với lại mấy khu làm sai quy hoạch. Trước tết thấy có thanh tra của ********* mời từng hộ lên làm việc riêng rồi cụ ạ ko biết tình hình có thay đổi ko

Sai nhiều nhất là do sai quy hoạch chia đất công viên, vườn hoa , biệt thự thành liền kề...bán.
Cụ thể lk 9 và biệt thự liền kề 1.
Chung cư quá tầng.
Trường học thì xây BQL bây giờ.

LePower

Xe buýt
Sự viêc đã đến như thế này thì thì việc cấp sổ đồ là không thể đối với việc xây ngoài quy hoạch.
Để được cấp sổ thì cần phải đóng thuế đúng và đủ theo đúng quy hoạch phê duyệt.
Bây giờ, phần dôi ra ( căn hộ vượt tầng, BT biến thành LK, vườn hoa biến thành nhà ở ,...) thì ai sẽ đóng phần thuế phí này nếu NN chấp thuận phạt cho tồn tại
Nhưng trước đây vài năm thì còn có thể phạt cho tồn tại chứ bây giờ thì chẳng ai đứng ra bảo kê trong thời điểm lò củi thế này, mà có bảo kê thì giá cũng quá chát nên gần như bất khả thi.

Trạng thái
Thớt đang đóng