Đang định vào mấy lô LK Thanh Hà, giờ lại băn khoăn...

Trạng thái
Thớt đang đóng

Justforfuntoo

Xe container
Ở cái xã hội này có ai tự vỗ ngực cho là mình chưa bao giờ vi phạm pháp luật k? Vượt đèn đỏ người ta cũng gọi là vi phạm đấy, vấn đề là vi phạm đến đâu thì xử lí đến đó thôi. Xây vượt tầng thì cắt ngọn đi là xong làm gì mà nhặng hết cả lên thế :)) Ông Vượng cũng đòi xây 50 tầng ở Vinhomes Gallery kìa, có thấy ai bỏ tù đâu?
Xây vượt tầng, dân vào ở hết rồi thì đuổi dân đi rồi cắt ngọn à?

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Xây vượt tầng, dân vào ở hết rồi thì đuổi dân đi rồi cắt ngọn à?
Với tầm của ông Thản thì người ta k nghĩ đơn giản như cụ đâu. Vd có thể đền bù bằng 1 căn hộ có giá trị tương đương hoặc tiền mặt chẳng hạn ... chả ai biết được.

sparkler

Xe tải
An
Tôi chả bênh ai cả đồng chí ạ. Cái gì tạo ra an sinh xã hội, có chỗ ăn chỗ ở cho đại bộ phận người dân thì tôi ủng hộ thôi. Chứ ba cái loại gọi vong cúng vong 3 vàng 4 vàng vô bổ thì tôi cực lực phản đối.
Còn đồng chí chưa đủ tuổi để bảo ông Điếu cày trưng cái giấy phép cho đồng chí xem đâu. Ai ở time xiti hay royal xì ti thì cứ vui vẻ ở đấy, ai ở hh cũng thế thôi. Ông ở chỗ cao cấp thì đóng phí cao tiêu nhiều, ở chỗ bình dân thì đóng phí thấp tiêu ít chứ chả ai cho ai cái gì cả.
Từ khi đưa vào vận hành đến giờ phí dịch vụ của ông Thản vẫn thế, giá bình dân ko bao giờ bóp cổ người dân cả. Ko như dân ở Vim đang bị tăng phí chạy toán loạn cả kia kìa
Đ/c lạm dụng từ an sinh quá đấy, tạo an sinh cái méo j mà phá hết môi trường sống, ô nhiễm, tắc đường, lộn xạo, phá nát cả quy hoạch, biến những nơi thơ mộng văn minh thành khu ổ chuột, bất chấp luật pháp thế ?

sparkler

Xe tải
Công nhận dân Time xì ti chịu khó lọ mọ phết. Ai muốn bán thì cứ bán, cắt lỗ chục triệu cái là có người mua ngay, bán ngay trong ngày chứ ko phải rao nhiều làm gì
Đâm mẹ đầu vào cột chết cụ đi, nửa khôn nửa dại chả ra cái thằng người toàn phán linh tinh. E thề đọc còm cụ e nghĩ cụ chưa tiến hoá.

Justforfuntoo

Xe container
Với tầm của ông Thản thì người ta k nghĩ đơn giản như cụ đâu. Vd có thể đền bù bằng 1 căn hộ có giá trị tương đương chẳng hạn, hoặc tiền mặt... chả ai biết được.
Thế bao nhiêu dự án đại thanh, HH, CT5 sao ông ý ko đền bù rồi cắt ngọn đi, cứ để cho dân tình sống trong lo sợ, sổ đỏ thì chả có, muốn bán chả bán được, muốn vay ngân hàng chả vay được
Mà chung cư không mua chênh còn bảo trả lại tiền hay đổi căn khác được, chứ liền kề giá gốc 16 triệu, mua chênh giá 40triệu, 2.4 tỷ tiền chênh thì ai đền bù cho, nếu ông ý chỉ trả lại tiền theo hợp đồng?

Justforfuntoo

Xe container
Đâm mẹ đầu vào cột chết cụ đi, nửa khôn nửa dại chả ra cái thằng người toàn phán linh tinh. E thề đọc còm cụ e nghĩ cụ chưa tiến hoá.
Đâm đầu vào cột mà cụ :)), em đọc vài comment là biết có vấn đề :)), nhưng em cứ quote ra mấy cái ảnh dân cư kêu khổ cho mọi người cùng đọc để có cái nhìn đa chiều dù em chả muốn trả lời người đầu óc có vấn đề :))

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Thế bao nhiêu dự án đại thanh, HH, CT5 sao ông ý ko đền bù rồi cắt ngọn đi, cứ để cho dân tình sống trong lo sợ, sổ đỏ thì chả có, muốn bán chả bán được, muốn vay ngân hàng chả vay được
Mà chung cư không mua chênh còn bảo trả lại tiền hay đổi căn khác được, chứ liền kề giá gốc 16 triệu, mua chênh giá 40triệu, 1.4 tỷ tiền chênh thì ai đền bù cho, nếu ông ý chỉ trả lại tiền theo hợp đồng?
Cái hay của ông ý là k để cc của mình bị cắt ngọn đấy, còn khi nào bị cắt thì hãy nói nhé ;))

sparkler

Xe tải
Đâm đầu vào cột mà cụ :)), em đọc vài comment là biết có vấn đề :)), nhưng em cứ quote ra mấy cái ảnh dân cư kêu khổ cho mọi người cùng đọc để có cái nhìn đa chiều dù em chả muốn trả lời người đầu óc có vấn đề :))
Mẹ cái thằng não đâm vào tường mà cứ lải nhải rác cả forum. Tôi thề delete thứ rác rưởi như nó khỏi đầu sau còm này.

sparkler

Xe tải
Cái hay của ông ý là k để cc của mình bị cắt ngọn đấy, còn khi nào bị cắt thì hãy nói nhé ;))
Khởi tố đến nơi rồi cụ ơi, cụ thích cứ mua nhé nhưng sau khóc thì đừng kêu thôi.

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Khởi tố đến nơi rồi cụ ơi, cụ thích cứ mua nhé nhưng sau khóc thì đừng kêu thôi.
Thì các cụ cứ né ra thôi, e còn nghe khởi tố từ 2017 cơ mà. Nhà e thì e ở chả sợ ông thẩm phán online nào đến đập nhà e đâu ;))

sparkler

Xe tải
Thì các cụ cứ né ra thôi, e còn nghe khởi tố từ 2017 cơ mà. Nhà e thì e ở chả sợ ông thẩm phán online nào đến đập nhà e đâu ;))
Đại gia Bắc Hà tung tin vài lần, công an lên xác nhận ko phải, và giờ nhập kho rồi đó cụ. K có chuyện dùng tiền mua đc tất cả đâu cụ đừng nghĩ dễ ăn thế.

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Đại gia Bắc Hà tung tin vài lần, công an lên xác nhận ko phải, và giờ nhập kho rồi đó cụ. K có chuyện dùng tiền mua đc tất cả đâu cụ đừng nghĩ dễ ăn thế.
Ok cụ nói rất chuẩn, vậy Bắc Hà bị bắt thì những người gửi tiền ở BIDV có bị ảnh hưởng gì k?

gauhd1986

Xe tăng
Ok cụ nói rất chuẩn, vậy Bắc Hà bị bắt thì những người gửi tiền ở BIDV có bị ảnh hưởng gì k?
Ảnh hưởng mạnh cụ k bít thôi. Mấy bác quê e có sổ tkiem bidv trc hôm bắc hà bắt đi rút vội, còn k thèm quan tâm lãi suất nữa. Sau đợt đấy bidv cũng mất 1 số khách vip nữa....nhưng về cơ bản thì vẫn làm ăn tốt. Còn mường thanh bên đại thanh ct10A ở cq e rao mãi chưa bán đc vì chưa có sổ, nhà lại vay thu nhập thấp bán cũng loay hoay...

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh hưởng mạnh cụ k bít thôi. Mấy bác quê e có sổ tkiem bidv trc hôm bắc hà bắt đi rút vội, còn k thèm quan tâm lãi suất nữa. Sau đợt đấy bidv cũng mất 1 số khách vip nữa....nhưng về cơ bản thì vẫn làm ăn tốt.
Ồ cái này là do người dân họ đi rút trước hạn nên họ phải chịu thôi, còn khách vip họ rút khỏi BIDV thì BIDV chịu thiệt chứ khách hàng chả thiệt gì cả.

gauhd1986

Xe tăng
Ồ cái này là do người dân họ đi rút trước hạn nên họ phải chịu thôi, còn khách vip họ rút khỏi BIDV thì BIDV chịu thiệt chứ khách hàng chả thiệt gì cả.
Vâng bản chất ngân hàng là cân bằng giữa vốn cho vay và vốn huy động đc. Cụ cứ tưởng tượng 1 khách hàng thiệt ít lãi suất nhưng 10000 khách hàng rút cùng lúc thì ngân hàng ấy sẽ mất cân bằng giữa vốn cho vay và vốn huy động, nói cho sang mồm là "mất thanh khoản". Nhưng đc cái bắc hà nghỉ hưu lên bắt cũng k ảnh hưởng lắm. Các bác giờ ở quê update tin mạng mẽo nhanh hơn thành phố:D

meunin2013

Xe buýt
Cứ sau mấy bài báo như thế này lại có sóng mới. Cụ nào ôm hàng chờ sóng mới hãy thoát. Cụ nào lăn tăn thì ko nên mua. Giờ này mua vào đầu tư e rằng hơi muộn. Lướt ko còn sóng mạnh nữa...

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Có nhiều nhược điểm.
- Pháp lý thì yếu ( không ra được sổ) của nhiều khu đã và đang triển khai.
- Tiền vênh lớn không có chứng từ ( nếu xảy ra biến thì mất trắng) đã xảy ra ở nhiều nơi.
- Giá thì cũng đã cao so với nhiều khu vực tương đương.( So với Mê Linh, Quốc Oai).
- Chủ đầu tư không tìm cách dứt điểm các tồn tại khả năng bị khiếu kiện của cư dân.( tại HH Linh Đàm...)
- Hiện tại đang bị thanh tra.http://m.cafef.vn/co-quan-an-ninh-dang-dieu-tra-mot-so-du-an-o-ha-noi-20190325104052164.chn

vimaru_gawa

Xe tăng
Số 4 Trần Phú phải cắt ngọn rồi, và cắt xong rồi nó mới cho hoạt động đấy cụ
Điều đó ai cũng biết,nhưng cái đó là mập mờ giết chết doanh nghiệp giữa một bên là Bộ xd cho xây đủ 47 tầng còn KH thì không.
Ý e nói ở ĐN là sai rõ ràng nhưng cũng mãi k làm gì dc.

Trạng thái
Thớt đang đóng