[Funland] Đang cháy ở 205 Định Công

CuongNguyenPhuc71

Xe container
nhà 6 tầng, lúc hoảng loạn họ biết tìm vợ con ở tầng nào.
Nhiều khi bước chân ra là ko còn cơ hội vào hoặc bước chân vào là ko còn cơ hội ra.
Nhà em tất cả các tầng từ 2 phải làm thoát hiểm cửa sổ phía sau (song sắt có chốt khóa mở cùng với cửa kính), dù trước có ban công. tầng 5,6 đều có cửa và thang liền (chính là song cửa) bắc qua hàng xóm.
Mình tự cứu mình. Dạy trẻ con cách thoát hiểm ngay cả khi yên bình các cụ ạ.
Trong nhà hạn chế để đồ gây cháy chập. Bếp em bỏ hết tủ trên, hạn chế các loại vách gỗ, đồ dễ cháy kiểu rèm, thạch cao, tranh ảnh đồ trang trí ...
Em định làm tủ sắt hòa để trong kho chứa quần áo chăn màn trái mùa, mà trẻ con nó chê phèn.
Tủ sắt hòa phát chứ kụ

VIKO L

Xe điện

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Làm sao đâu cụ, hậu quả đã đc cảnh báo từ sớm. Xây nhà ống, dân ở như hũ lụt thì đi như thế còn ít ấy chứ. Dân số cứ tăng lên nữa thì cháy còn nhiều.
Dạ nói thì hơi phũ mồm cụ nhỉ. Nhưng run rủi, ai mà chẳng nghĩ trong đầu, các ngõ ngách, nhà cũ, dây dợ chằng chịt, nắng nóng kinh hồn, rồi thì lại la liệt thương tâm. Đúng giờ chỉ nghĩ nó chừa mình ra, mà sống, chứ ai cũng muốn thay đổi nhưng phải có tiền!

Leanh65

Xe container
Em cũng không muốn cào phím, chỉ là thắc mắc. Ngay cả đứa trẻ 11 tuổi còn vẫy đèn xuống gọi cứu nghĩa là lúc mới cháy vẫn có thời gian để làm gì đó. Nhưng chắc bản năng sống lớn quá nên quên mất.
Không phải cụ ạ, chắc đám cháy nó hút theo cầu thang bộ dữ dội và lan ra phía trước tầng 5 nên mấy ông đàn ông chỉ còn nước vọt ra ban công nhảy dù chứ không thể chạy vào trong nơi có cầu thang bộ để lên tầng trên, còn em bé cố thủ ở trong phòng tầng trên phía sau bên hông nhà - nơi có cửa sổ chấn // thì vẫn còn ổn

Alexandre Ciskob

Xe điện
Lúc này là cháy to rồi. Khi mới phát hiện cháy hai người tầng 5 còn kịp thoát ra ban công sang nhà bên cạnh, nhưng không ai chạy lên tầng 6 để cứu mấy đứa nhỏ.
Mà cũng lạ, cháy cái là có mùi khét ngay, lúc đó lửa chưa to sao lại không chạy lên cứu cháu.
Cụ phải gặp cháy cụ mới biết, nhiều khi cụ đang trong phòng, thấy mùi khét, có tý khói đen, cụ phi ra mở cửa thì đã thấy phía sau cửa là biển lửa rồi, khói đen xộc vào mũi, lửa táp vào mặt, ko chịu nổi đâu

Leanh65

Xe container
Mợ có link báo ko cho e xin. Sao bảo ô ấy có cháu ngoại cháu nội rồi mà
Mấy trang trước trong thớt này có báo dẫn đấy cụ. 59 thì cháu cả đàn rồi ấy chứ- chí ít là con cũng phải sinh năm từ 89-94;95 rồi thì cháu đi học lớp 2-3 rồi ạ

Khongdanhvong

Xe điện
Cụ phải gặp cháy cụ mới biết, nhiều khi cụ đang trong phòng, thấy mùi khét, có tý khói đen, cụ phi ra mở cửa thì đã thấy phía sau cửa là biển lửa rồi, khói đen xộc vào mũi, lửa táp vào mặt, ko chịu nổi đâu
Vâng thì em cũng chỉ đang thắc mắc thôi, nghĩa là đã thử chạy lên nhưng không được chẳng hạn. Nhà cháy lúc tất cả mọi người còn thức mà thế thì cũng kinh khủng thật.

cuduc

Xe tải
Mấy vụ thấy bảo nhà kiên cố khó phá quá hay là đề nghị các chú cứu hỏa học thêm quả nghiệp vụ như các cụ ngày trước đánh hàng rào dây thép gai các cụ nhỉ, buộc bộc phá vào đầu cái sào rồi đưa vào cho nổ. Tính lượng vừa đủ để làm yếu tường hay song sắt thôi, phim Mỹ thỉnh thoảng cũng thấy đội SWAT nó ốp mìn dẻo vào cánh cửa chỉ vỡ vừa đủ cái tường có chốt cửa thôi.

Agalloch275

Xe tải
Ông chủ từ tầng 5 nhảy sang hàng xóm, rồi cùng hàng xóm dùng búa phá cửa tầng 6 mà ko đc
Có video trên vn tàu nhanh đó, trách tội ông ấy.

vandatAT

Xe container
Mấy vụ thấy bảo nhà kiên cố khó phá quá hay là đề nghị các chú cứu hỏa học thêm quả nghiệp vụ như các cụ ngày trước đánh hàng rào dây thép gai các cụ nhỉ, buộc bộc phá vào đầu cái sào rồi đưa vào cho nổ. Tính lượng vừa đủ để làm yếu tường hay song sắt thôi, phim Mỹ thỉnh thoảng cũng thấy đội SWAT nó ốp mìn dẻo vào cánh cửa chỉ vỡ vừa đủ cái tường có chốt cửa thôi.
Ngoài đời nó ko ngon lành, dễ dàng như trên phim cụ ơi ;))

thuyhtt

Xe tăng
Tủ sắt hòa phát chứ kụ
vâng đúng cụ ạ, em định mua tủ sắt hòa phát, để
Các mợ cũng cần thay đổi nhiều đấy. Em thấy đa phần chị em rất hay tham tiếc, lo sợ linh tinh thôi. Từ chủi cùn, dế rách, các vật dụng thừa thãi chả dùng cũng cứ tích để bừa bộn nhà cửa, phải rất lâu sau mới vứt bỏ. Gia cố cửa giả, lồng sắt, ... cũng thế thường hay bắt nguồn từ chị em nhắc nhở các ông chồng với đầy đủ lý do, ... Cứ nhìn vào cái tủ lạnh trong gia đình là biết ngay, ăn không hết sao ko đổ luôn đi cho sạch ? nhưng cứ phải bọc vào để vài hôm đến khi mang ra ăn hoặc ngửi thấy ko ăn được mới chịu vứt #:-s
đấy là vợ cụ đảm đang, tằn tiện. còn em vừa lười lại vụng, cứ 1 vài tuần dọn nhà, đồ gì ko dùng hoặc còn lâu mới dùng em đem vứt hết. Đồ ăn ít thừa vì em thà nấu thiếu còn hơn dư bỏ, thời này ai đói rét đâu.
Chồng em cứ đòi ốp gỗ, sàn gỗ ... em dẹp hết, gạch, đá và sơn tường. Tủ bếp trên em còn ko lắp để đợt trơn.
Nhà em đến thợ lắp cảm ứng cháy còn bảo nhà chị có gì để cháy.

New car 2023

Xe container
Ông chủ từ tầng 5 nhảy sang hàng xóm, rồi cùng hàng xóm dùng búa phá cửa tầng 6 mà ko đc
Có video trên vn tàu nhanh đó, trách tội ông ấy.
Báo viết là Có phá được rồi bác ạ. Cửa sổ ngách ở mặt bên.

Nhưng khi đó, nó đỏ lửa + khói mù mịt, không thể vào được; và chắc là cũng quá muộn rồi.

Trách ông ấy thì quả là tội cho ổng.

Ta hãy rút ra bài học cho mình vậy.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nay em xem video Drone của anh Tàu vận chuyển bao xi măng nhẹ như lông hồng. Sao mình ko áp dụng để cứu nạn vào những case như thế này các cụ nhỉ ?

DungPhuong0712

Xe tăng
Chỉ thương 3 đứa nhỏ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nay em xem video Drone của anh Tàu vận chuyển bao xi măng nhẹ như lông hồng. Sao mình ko áp dụng để cứu nạn vào những case như thế này các cụ nhỉ ?
Ý kiến hay. Đặt Tàu chế Drone chở 100kg và điều khiển ở tay bám. Khi cháy thì đu càng và điều khiển các kụ nhể. Thiết bị chạy pin nên không bị ảnh hưởng khi mất nguồn điện lưới 220v

Greenpips

Xe buýt
Ý kiến hay. Đặt Tàu chế Drone chở 100kg và điều khiển ở tay bám. Khi cháy thì đu càng và điều khiển các kụ nhể. Thiết bị chạy pin nên không bị ảnh hưởng khi mất nguồn điện lưới 220v
khéo lại cháy vì pin drone :-w:-w:-w

poiuy

Xe ba gác
Drone ư? Bay vào vùng có lửa khói bốc lên nhiễu động không khí chả biết có trụ được không hay rớt luôn.