Đang chạy đúng tốc độ tối đa cho phép, có người xin vượt. Cho hay không?

Đang chạy tốc độ tối đa cho phép, phía trước vắng, có người xin vượt. Cho h

• Tổng bình chọn
    1,007
Hê hê, hôm vừa rồi em đi trên đường 5 cũng gặp đúng cảnh này, em cho vượt và bị xxxx bắt vì hóa ra đoạn đó nó không bắn tốc độ mà nó lại bắt em sai làn. Em cãi thắng đấy các bác ợ.
Mời các bác xem
http://www.otofun.net/threads/210121-em-lai-thang-xxxx-tren-ql-5

ducmanh

Xe điện
Cho vượt nhưng cũng phải đề phòng đấy các bác à. ví dụ như đường Phạm Hùng, đường Phạm Văm Đồng, mà bác nhường thì bác dễ bị chim lợn lắm đấy.

anhtho

Xe ngựa
Hôm qua nhà em vừa đi công chuyện ở Hải dương về. Lúc đi, đoạn gần tp Hải dương, có mấy con Escape mới lại Toy cậy phân khối lớn cứ đòi vượt, em lựa một lúc thì cũng cho vượt (mặc dù em đang đi 82-84) và lẩm bẩm, đi như ăn cướp, xxx nó vịn cho thì sáng mắt ra. Y như rằng đến chỗ qua tp HD, đoạn phải đi 50, mấy con xe đó đều xếp hàng dọc và chủ xe thì lẽo đẽo xin xỏ trông tội nghiệp quá.
Lúc về, đoạn gần tới chỗ vé đường, xxx cũng đứng đầy, vài ba xe cũng bị vịn. Cụ nào thích vượt thì cứ vượt, nhưng phải cân nhắc bắn tốc độ ở đường 5 nhé. Vượt phải xxx không bắn được (hoặc chính xác hơn là chưa), nhưng tốc độ là bắn chuẩn luôn đấy, nghe nói có huy chương Si gêm.

sakuraluu

Xe buýt
Em cũng cho vượt ngay, ai có xiền cứ việc cho công an cứ việc vượt tự nhiên. Nếu thấy an toàn em lách nhẹ vào trong và giữ nguyên tốc độ rồi cho nó vượt,

Game Over

Xe điện
Cho chứ,cơ mà nghía gương trái cái đã...mà sao họ đi nhanh thế nhỉ!

xà ích

Xe hơi
Bầu xong thì có đưa vào dự thảo luật kg hả cụ Bụp. Mà em e rằng ngàn năm sau thì kg những vượt phải mà còn vượt trên và vượt dưới nữa đấy ạ, cụ nên sửa văn lại 1 chút cho đỡ lạc hậu so với ngàn năm sau.
Vượt trên thi lên thiên đàng.. vượt dưới thì xuống địa ngục.. vượt trái và phải thì đi đâu cụ nhể

luugutv1

Xe tăng
Bẩm các cụ.

Trong những ngày vừa qua, đây là một vấn đề khá nóng trên diễn đàn. Thảo luận có, tranh cãi có, vang xanh vang đỏ có, thậm chí có cụ cãi hăng đến mức xe hết cả hơi.:D

các cụ cũng đã bóng bàn với nhau ở chỗ này và cả chỗ này, cụ nào muốn tua lại thì mời bấm vào em Thùy Linh :69: Hình như còn vài thớt nữa mà chưa tìm ra, cụ nào tìm được thì mời bổ sung.

Mục đích em lập ra thớt này là để lấy con số thống kê xem các cụ nhà mình ủng hộ phương án nào. Thớt này sẽ để thời gian bình chọn là 1000 năm.:D

Câu hỏi: Đang chạy đúng tốc độ tối đa cho phép, trước mặt chả vướng víu gì, có người xin vượt. Cho hay không?

Các tùy chọn trả lời:

1. Ôi giời, đằng trước chả vướng víu gì, nhường thôi. Luật quy định rồi. Biết đâu người ta có việc.

2. Thằng hấp, cậu đang chạy tốc độ max mà cũng xin vượt. Cho mày vượt kẻo mày lại chim cú cậu thì roách việc.

3. Mày thích vượt thì đi mà vượt phải. Cậu đếk nhường! Cứ phải giảm tốc rồi tạt phải phiền bủ mợ. Cậu xi nhan trái rồi đấy.

4. Không bao giờ! Đừng thằng nào hy vọng chạy nhanh hơn cậu.

Mời các cụ bình chọn.:69:
Cũng tuỳ cơ ứng biến.
Nếu xe uy tiên thì OK ngay tắp lự.
Còn các trường hợp khác thì còn phải cân nhắc. Nếu là xe ngon hơn mình, đẳng cấp sang trọng thì nhường, hoặc mà khẩn thiết, kiên trì xin vượt thì tạm lánh (mặc dù mình đúng).
Còn không thì thôi, chú nào thích thì vượt phải.

phu_xe

Xe hơi
thế các cụ ơi mình đi đúng làn gianh cho xe mình đi thì đi ntn?

babarbian

Xe hơi
ko nhường

anzure

Xe hơi
Nhà cháu đã nhường cho vượt và đã bị bắt sai làn luôn. Trên đường cao tốc lên Lạng Sơn. Nhà cháu chừa cái chuyện cho vượt ạ. Một người vượt không sao, cả đoàn đằng sau liên tục vượt, thế là nhìn thấy gậy tôn ngộ không giơ lên và mất một tờ 500.
Nhà cháu còn đọc một thớt nào đó về việc xin vượt người ta không cho vượt thì lại lên tạt đầu và phanh gấp trước xe người ta, nếu người ta phanh kịp thì không sao, chẳng may người ta không phanh kịp và xảy ra tai nạn thiệt hại về người thì đúng là chẳng biết nói sao nữa.

menfashion

Xe đạp
cho vượt thì có mà hâm hở cụ

lamanh89

Xe đạp
Cho vượt đi các cụ ơi, chúng ta đang xây dựng văn hóa giao thông mà, chủ trương OF đấy!

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Trường hợp đặt ra:
Nếu đang chạy tối đa làn 80km/h. làn bên cũng là 80 km/h, vậy để họ tự sang làn bên mà vượt.
Nếu làn bên là 60 km/h, quyết định nhường đường, phanh lại về 60km/h và sang làn bên để cho vượt.
Nếu không có làn nào bên để nhường thì chịu.

audi_langha

Xe hơi
Đang chạy đúng tốc độ tối đa cho phép,phía trước vắng, có người xin vượt thì cho vượt là một việc nên làm,

Mhai0379

Xe máy
Trường hợp đặt ra:
Nếu đang chạy tối đa làn 80km/h. làn bên cũng là 80 km/h, vậy để họ tự sang làn bên mà vượt.
Nếu làn bên là 60 km/h, quyết định nhường đường, phanh lại về 60km/h và sang làn bên để cho vượt.
Nếu không có làn nào bên để nhường thì chịu.
Ở VN thì ít có đường như cụ nói nên em toàn né vào làn đường bên trong, sém mấy lần đụng xe máy, hic

Rolland

Xe điện
Hì hì hị hị... :"> Gì chứ Nhường là... nghề của yEm rồi! ;))
Họ đã "xin" thì mình "cho" chứ có mất vốn lãi giè đâu!

Rolland

Z09

Xe máy
mình nhường là tự tạo nguy hiểm cho mình, nên hết sức hạn chế. Kinh nghiệm nhà cháu đi đường 5 tối qua.

muadem

Xe cút kít
Trước có thớt của em y hệt dư lày, các cụ chém nhau kinh quá ông Bụp khoá bố nó vào dồi mở thớt này. Ý kiến của em: KHÔNG!!!