Đang chạy đúng tốc độ tối đa cho phép, có người xin vượt. Cho hay không?

Đang chạy tốc độ tối đa cho phép, phía trước vắng, có người xin vượt. Cho h

• Tổng bình chọn
    1,007

binhnq2

Xe tăng
Em xin phép học cách ăn nói của cụ.
Em là loại 10% ạ, còn cụ thuộc loại nào? Em không nhường đường, có nghĩa là họ thích thì cứ vượt phải, chứ em không tạt vào làn phải để họ vượt trái.
Có thể em hiểu sai luật ở vấn đề vượt này, em sẽ khảo cứu lại. Nhưng còn loại ăn nói như cụ thì ở ngoài đời nhiều lắm, có lẽ phải quá bán.
lại nóng rồi, cụ hạ hỏa. e nói thật là cụ ko nhường rồi thì ng ta vượt phải. lúc ấy cụ đừng chửi ng ta vượt láo nhá.

Website
www.facebook.com
- Em nhường cho người đang vội...
- Em xin hỏi các bác: Em mở 1 thớt và muốn làm 1 mục "Bình chọn" như của bác Bụp, thì làm thía nào để hiện lên mục đó nhể (Chẳng hạn bình chọn về kết quả trận đấu bóng đá). Thanks!
Hai mươi tám triệu tám trăm, bác ạ.:D

Tribute

Xe container
Không hiểu ý bác??? Cụ thể đi bác...
Chắc cụ phải phấn đấu comment 28 triệu 8 trăm bài hay uống tới 28 triệu 8 trăm ly voka mới đủ công lực để làm cái thớt bình chọn?

Cuongga

Xe tải
Ặc ặc:-o. Cụ nên đọc cả câu, đừng đọc nửa câu rồi tự vận vào mình mà nổi nóng^:)^. Em hỏi cụ nếu cụ gặp 1 tình huống trên đường mà tình huống đó đã được nói đến trên OF này cụ có liên tưởng đến mình là ai, người kia là ai trong tình huống đó không? Đừng tự dối mình cụ ợ.
Cụ ngẫm lại cái chữ mà cụ dùng và thử đặt mình vào địa vị người nhận để có cảm giác của họ khi đọc chữ đó. Cụ mà thấy bình thường hẳn cụ là loại người tự dối mình.

Còn cụ lấy đâu ra thói quen vu khống người khác vậy? Em, tại sao mà phải tự dối mình? Bởi vì trong đầu em không bao giờ cho phép mình làm 1 việc sai và làm phiền người khác là xin vượt khi xe trước đi tốc độ max rồi, nếu cần gấp thì em sẽ tự nhảy sang phải mà vượt. Nên khi có người xin vượt trong trường hợp này, em đặt mình vào vị trí của họ, hỏi tại sao họ lại làm việc sai như vậy? Mình xin vượt là mình làm sai, nếu người ta không cho vượt thì cũng tự mình đuối lý, sao mà nghĩ đến chuyện tạt đầu hay đánh nhau được.

Còn ngoài phạm vi cái topic này, thì em rất điên tiết khi nhiều xe đi chậm quá nhưng mình xin không cho vượt. Mình đành phải vượt phải và lúc qua rồi chỉ muốn tạt đầu cho 1 phát. Tuy nhiên cũng bắt đầu có tuổi rồi nên bỏ qua, và nghĩ rằng "loại này nhiều quá, tạt đầu không xuể" để tránh dính thêm phiền phức không đáng có.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Cụ ngẫm lại cái chữ mà cụ dùng và thử đặt mình vào địa vị người nhận để có cảm giác của họ khi đọc chữ đó. Cụ mà thấy bình thường hẳn cụ là loại người tự dối mình.

Còn cụ lấy đâu ra thói quen vu khống người khác vậy? Em, tại sao mà phải tự dối mình? Bởi vì trong đầu em không bao giờ cho phép mình làm 1 việc sai và làm phiền người khác là xin vượt khi xe trước đi tốc độ max rồi, nếu cần gấp thì em sẽ tự nhảy sang phải mà vượt. Nên khi có người xin vượt trong trường hợp này, em đặt mình vào vị trí của họ, hỏi tại sao họ lại làm việc sai như vậy? Mình xin vượt là mình làm sai, nếu người ta không cho vượt thì cũng tự mình đuối lý, sao mà nghĩ đến chuyện tạt đầu hay đánh nhau được.

Còn ngoài phạm vi cái topic này, thì em rất điên tiết khi nhiều xe đi chậm quá nhưng mình xin không cho vượt. Mình đành phải vượt phải và lúc qua rồi chỉ muốn tạt đầu cho 1 phát. Tuy nhiên cũng bắt đầu có tuổi rồi nên bỏ qua, và nghĩ rằng "loại này nhiều quá, tạt đầu không xuể" để tránh dính thêm phiền phức không đáng có.
Đấy , đấy, cụ cũng dùng từ đó đấy thôi. Em viết ở đây ko ám chỉ ai cả, mà viết thật cái suy nghĩ của mình khi gặp tình huống bị không cho vượt, buộc phải vượt phải. Cụ thấy cái cụm từ đó nó nặng nề quá thì em xin rút kn, nhưng nói thật là em thấy hầu hết mọi người khi gặp 1 tình huống ứng xử ko phù hợp hay củ chuối đều dùng cái cụm từ đó, em cũng chưa biết thay vào đó từ nào cho phù hợp!:-w. Em nghĩ chuyện xin vượt và cho vượt không dính dáng đến tốc độ max hay không max, mà là an toàn hay không và thái độ ứng xử với nhau trên đường có phù hợp không. Vài lời cuối, em ko thích đôi co cá nhân trên này.:(

bocubau

Xe tăng
Em cũng cho vượt...cứ đè nó mặc dù mình đúng tốc độ...có khi lên, nó tạt cho quả thì...

Website
www.facebook.com
Lại làm cái tổng kết phát các cụ nhỉ. Em định để tròn 300 cụ, nhưng chậm có mấy tiếng đã thành 309 cụ òi.

Đến thời điểm này, có 309 cụ mợ đã tham gia bình chọn & tranh luận sôi nổi. (b)(b). Trong đó:

1. Vui vẻ cho vượt: 228 cụ, chiếm 73,79%.

bao gồm các cụ có tên sau:

2R+
7030
745Li
8181
alehap
anhtho
aotim
appco
at2009
autodreaming
Ô tô điên
Babetta
bachkhoak40
badpeach
batkhuat
Bún Rối
Bẩn Chầy
Big mouse
binhnq2
binhnt0788
BMW530d
BMW735
boKhoai2008
Buôn rượu
buggy
calibrationwater
CAPSTAN09
Carens2009
Cáycon
Cảnh sát G.T
CDX2010
Chì bạch thủ.
Chùa đầu lĩnh Ma bư
civic pro
ClieFan
cobra77
coixay
congnongphonui
convoi
Con_Ra_Ga_Vao
CRENCAM
cuongvx
cutit102
danglong
Daniel_Nguyen
Dao Diep
DeMen
digikni
dongnn
DrTrung
dungcarnival
DV2004
dxpac
E43000
eochanghy
Exciter_RC135
Explorer
fansi
FanYong
Fiater0936
Forcus
FordEverest2007
Funs
Gau khung
Getz5324
gia doi
giangsuki
gl1600
gocart
goldcapital
guro
Habeo
hah2005
Hai cang
HaiAu
hanvenza
hardtop
hà vũ
hành_khất_đêm
Hại Điện
hebestia
heroesdaubu
hieuorbis
Hoang Tat Thang
Hoàn Béo
hoinhap
hon nhien
honda
hungbm
jackiehuy
k66473
kimi1901
KMN2010
ladu
lalalat
lamlaicuocdoi
lana
lái đêm
lenamhung83
lengkeng
libor
Linh Chi Vo
linhsusu
longphamhoai
LuckyCar
Lungo_123456
mai.thanh10
Mắt Kính
meoluoi
mexe1971
milu
minhconspq
minhtuyen
montaigne
moonsun1130
MPV
MQC
Mr Getz
mr.ken_no1
mr_hieu1
namhoang
namlieu102vnn
namquang
NANU
Nấm mỡ
NCC
nctam
ndactai
Nganflame
ngaynha
ngaytien
Ngoc Phan XLS
ngocquan2805
Nguoi rung
nguyenviet
nhumi
No nick
now_what
Okane
over_view
Phamthai
PHÓNG
PhiCong
pipilazi
Pitt
Prius
Qua Cơn Mê
quangdzung
Quocthang76
raotro
reloaded
rgvmen
Rickyman
RoadStar
Rybicka
Ryukenden
silverhair117
sk050180
smalljug
Sonbh
Song Hong
sonxt
SpecX7426
Starex H1
Supreme
sylilave
Sướng
T7902
T90i
taductoan
taothao70
Tài xế không xe
tena1696
thanh2471
thanhlich
thanhsonla
Thích Là Bụp
Thích Ngủ Mặn
theph
thienphuc
ththang
thtvuf
thule6
thumotty
tienpham1102
toanco_k32
tomtep_mydinh
TonHanhGia
tqt77
trankhangred
trantrungice
tricoi
trienvnc
TrinhMaiHa
tromtrau
trungnc
tuan508
tuanzs
tun177
tungkhuyen
tungwalkalone
tuyenvpt
tvtruc
typn2003
tytyt
vaicate
Vanh123
vblack
vctv
VHX
viciv
viet1235
Vietkid
vietnamarc
VNA
volga-lada
vuhangoc
Wakeup
wine
x5dreaming
xe lôi
xedieu
xherox
Xi dau
ying_jun
Zepeo
zuzi
[V]ova

2. Cho vượt nhưng vẫn hậm hực: 41 cụ, chiếm 13,27%.

bao gồm các cụ:

30x-FUNX
Archer
betraihn
Cò mồi
Cw NAM
DICHOI
duonghacid_ph5
etran
gbnissan
GLPro
hungalpha
HUYNHC240
huy_hoang78
kienrieng
koolnet
kudel
Lacetti
LASER1.8
Lexus_BMW
longkn
Mr.Còi
muadem
ntphuong
Olddriver
onglao_danhca
Phan3H
PhởGà
Phuong Anh 92
Primera
Red_Evil
Rivervt
sgb345
sigma
tamtommy
tieulinhtinh
Tribute
Vịt Vân Đình
Xe gia đình
Xeđịahình
xebokeooto
xuanmyplc

3. Không cho vượt bên trái, bắt người khác vượt phải: 33 cụ, chiếm tỷ lệ 10.68%

Bao gồm các cụ:

Alexandre Ciskob
B747
Bung To
cesar
Cuongga
cuongsym
dang_tim_xe
darkmanhvn
DUONGLAM
fire_dragon
fuxe
huytoan87
KAT
laptoptn2006
minhtuanhn
Mrthành
namdh5
nghiathang
nhareason
NHD78
phongpham
qisheng
R300808
t3591
tanhnguyen
Tien_TCFC
Trungcie
Tuấn Nguyễn
v113
vtlam
Wings4u
xanha78
xelakmin

4.

Không cho ai vượt bao giờ. có mỗi 7 cụ, chiếm tỷ lệ những 2,27%

Bao gồm các cụ:

cậu_02
dream 31_098
goldsunhn
hhung
KhanhBeo
phongthan10
xetaybac

Tổng kết chung:

Cho vượt: 269 cụ mợ, chiếm tỷ lệ 87,05 %

Không cho vượt: 40 cụ mợ, chiếm tỷ lệ 12,94%

giangsuki

Xe ngựa
Thế cụ Bụp mở cái thớt này ra xong để đấy à
ít ra cũng phải có buổi tổng kết, thống kê xem tình hình dư lào chứ

Website
www.facebook.com

Cuongga

Xe tải
Đấy , đấy, cụ cũng dùng từ đó đấy thôi. Em viết ở đây ko ám chỉ ai cả, mà viết thật cái suy nghĩ của mình khi gặp tình huống bị không cho vượt, buộc phải vượt phải. Cụ thấy cái cụm từ đó nó nặng nề quá thì em xin rút kn, nhưng nói thật là em thấy hầu hết mọi người khi gặp 1 tình huống ứng xử ko phù hợp hay củ chuối đều dùng cái cụm từ đó, em cũng chưa biết thay vào đó từ nào cho phù hợp!:-w. Em nghĩ chuyện xin vượt và cho vượt không dính dáng đến tốc độ max hay không max, mà là an toàn hay không và thái độ ứng xử với nhau trên đường có phù hợp không. Vài lời cuối, em ko thích đôi co cá nhân trên này.:(
Vâng, đúng là em đang vẫn đang dùng cách nói của cụ vì vẫn trong mạch cảm xúc "nặng nề" khi nhận câu quote đích xác bài của em nhưng lại "không ám chỉ ai".

Em đồng ý với cụ là khi gặp tình huống chướng tai gai mắt ai cũng sẽ nghĩ như vậy. Thậm chí cá nhân em có lẽ còn bật ra cả câu chửi thề cơ. Tuy nhiên không phải mình nghĩ gì cũng sẵn sàng "bộc bạch" hết cho người khác nghe, nhất là ở những chốn public như ở đây.

Em cũng xin phép dừng tranh luận cá nhân ở đây. Xin lỗi các cụ khác đang phóng vù vù lại phải giảm tốc tránh vụ "xe tăng đâm xe đạp".

nuochoaoto

Xe buýt
Xin thì cứ cho thôi...gặp xxx cố mà chịu ^:)^

technicvn

Xe buýt
Em ạ cụ, mình fun mờ, oánh ai, mờ ai oánh đơi
Nếu không cụ cứ tổ chức làm hai hội riêng, hội đồng ý và hội không đồng ý
Em nghĩ là cụ Bụp tổ chức 1 buổi đi off cho 2 hội , cho hội đồng ý đi với nhau và hội không đồng ý đi với nhau => các cụ dự xem hội nào đến trước ? :-$
Theo em thì: cả 2 hội không có ai đến trước: vì hội 1 thì mải nhường nhau, không cụ nào vượt, hội 2 thì mải tranh nhau, chả cụ nào vượt được
Em ở hội 1 ạ

Chỉnh sửa cuối:

altis2

Xe tải
Nên cho người ta vượt, họ có vôi mới cần vượt, nghênh ngang chiếm đường để làm gì