Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

chebonmua

Xe buýt
Cái thớt này đến giờ vẫn hot :))
E nghĩ dù gì thì 4b ở mình vẫn chỉ là phương tiện là chính ,nói về đẳng cấp thì có vẻ k được đúng cho lắm .Đẳng cấp phải là những loại mà k có gì có thể so sánh với nó .
Chứ ở đây toàn thấy cụ nào đi xe hãng nào thì sẽ chê các hãng khác thế này thế kia , không đẳng cấp với chẳng bị ném đá các kiểu .Đẳng cấp k đến từ cái xe các cụ nhỉ .
Nên close topix này ở đây thôi.

Bát_Quái

Xe buýt
mấy bố xe Hàn thì cứ lo mà thụ hưởng sự sung sướng thực tế của xe Hàn nó mang lại đi. ( hưởng thụ trực tiếp thực tế )

còn mấy bố xe Toy thì cứ tự sướng với cái thương hiệu đẳng cấp của các cụ đi. ( hưởng thụ tinh thần tự sướng )

tập_lái

Xe buýt
Quan điểm của em các dòng xe thương mại của các hãng bây giờ giống nhau hết( 1 năm không dưới trục mẫu)
Đọc xong dòng đỏ đỏ ở trên cho hỏi : Cụ mới bán đất à ??? HEHE còn đất không bán cho em mấy thửa ruộng em về thả gà, vịt..../
Em kết nhất cái đỏ đỏ của cụ!
Đấy mới là đẳng cấp nhé,,,,,,,,, mà cụ mua luôn mảnh nào đắt nhất, trung tâm thủ đô nhất của cụ RAVA để thả Ngan, Ngỗng, Gà, Vịt, ......... Lại càng đẳng cấp cụ nhỉ!!!!!!!!!!

Ôi!!!!!! Niềm mơ ước của em......

Bát_Quái

Xe buýt
ngon nhỉ, anh Công được lòng khách hàng VN nhất =))

sonata 2012 full của Hyundai thì thôi rồi.

RAVA

Xe ba gác
đọc cái thớt này thấy người dân VN mình còn thiệt thòi quá so với người dân các nước khác. cái ô tô chỉ là cái xe để đi (trừ siêu xe ) thế mà ở ta lại là tài sản để so đẳng cấp này nọ, đến mức tranh luận đến hàng trăm trang thế này.
các cụ trong thớt này nên nghĩ lại thời cách đây vài năm người VN đua nhau đổi điện thoại di động và so kè xem của ai xịn hơn :P
em mong sao vài năm nữa chả ai so kè nhau cái xe nữa mà so kè du thuyền, máy bay như thằng TQ bây giờ ý thì tốt quá.
-Ôi giời, thời nào thức đó có gì lạ đâu. Ngày xưa đi xe đạp thì so sánh Peugeot với Phượng Hoàng, dùng điện thoại thì IP với Nokia, ôtô thì Huyndai-Kia với Toy, sau này sẽ đến máy bay thì Boeing với Airbus...Mà nhờ có cái thớt này mà hôm qua ra sân cq em mới để ý thấy có 1 em Kia Optima, ngó qua thì thấy cũng lắm đồ chơi ra phết: Nào là lẫy chuyển số trên vô lăng,táp lô khâu da,cửa nóc panorama...nhưng gầm xe và xe có vẻ hơi thấp so với Cam.Cam 2012 thấy nội thất cũng tương đương em này, hy vọng nhờ mấy chú Hàn xẻng cạnh tranh thì thằng Nhật Bủn nó sx ra nhiều mẫu đẹp hơn, lắp thêm nhiều option hơn và rẻ hơn cho ae được nhờ.:-"

Bát_Quái

Xe buýt
chỉ sợ thằng NHẬT tự cho có cái logo đẳng cấp nên chẳng cần nhồi nhét Option vào và lại còn lên giá xe ấy kìa.

ko dám hi vọng ở Toy đặc biệt Toy VN =))

RAVA

Xe ba gác
Đất trên phố đắt lắm / em mua để nuôi gà, nuôi vịt.... làm cảnh cho nó ĐẲNG CẤP .../ (cứ cái gì đắt là đẳng cấp mà hehe) =D> đã là đẳng cấp thì ko để ý "văn hóa"
hehe E250 đã là sang hẳn rồi à.... /nhân tiện đây các cụ cho em hoi E250 đã là sang hẳn chưa??? ;))
-Bác có vẻ khó khăn với tiếng Việt trong việc diễn giải ý kiến của mình, thôi để em làm giúp vậy: Ý bác nói là mua đất đắt đỏ trên phố để nuôi gà vịt...cho nó đẳng cấp, mà đã đẳng cấp thì ko để ý đến văn hóa. Chắc bác ở quê hay ngoại thành thích nuôi gà vịt nên ko biết là trên phố người ta cấm nuôi vì sợ cúm gia cầm,ô nhiễm môi trường...còn bác ko để ý đến văn hóa thì ở đây họ gọi là "vô VH" bác ợ.=))
-Nhân tiện để kiểm tra trình độ VH của bác,đề nghị bác giải thích cho bác Maz xem "trục mẫu" là cái gì?

Chỉnh sửa cuối:

toan1477

Xe điện
-Bác có vẻ khó khăn với tiếng Việt trong việc diễn giải ý kiến của mình, thôi để em làm gúp vậy: Ý bác nói là mua đất đắt đỏ trên phố để nuôi gà vịt...cho nó đẳng cấp, mà đã đẳng cấp thì ko để ý đến văn hóa. Chắc bác ở quê hay ngoại thành thích nuôi gà vịt nên ko biết là trên phố người ta cấm nuôi vì sợ cúm gia cầm,ô nhiễm môi trường...còn bác ko để ý đến văn hóa thì ở đây họ gọi là "vô VH" bác ợ.=))
-Nhân tiện để kiểm tra trình độ VH của bác,đề nghị bác giải thích cho bác Maz xem "trục mẫu" là cái gì?
cụ này chuyên sai chính tả mà lại đi bắt bẻ người khác buồn cười quá đi
http://www.otofun.net/threads/273523-vi-sao-kia-sorento-kia-sportage-chua-an-khach-o-viet-nam/page119

cụ cũng trả lời giúp em : "làm gúp" là làm cái gì?

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
-Ôi giời, thời nào thức đó có gì lạ đâu. Ngày xưa đi xe đạp thì so sánh Peugeot với Phượng Hoàng, dùng điện thoại thì IP với Nokia, ôtô thì Huyndai-Kia với Toy, sau này sẽ đến máy bay thì Boeing với Airbus...Mà nhờ có cái thớt này mà hôm qua ra sân cq em mới để ý thấy có 1 em Kia Optima, ngó qua thì thấy cũng lắm đồ chơi ra phết: Nào là lẫy chuyển số trên vô lăng,táp lô khâu da,cửa nóc panorama...nhưng gầm xe và xe có vẻ hơi thấp so với Cam.Cam 2012 thấy nội thất cũng tương đương em này, hy vọng nhờ mấy chú Hàn xẻng cạnh tranh thì thằng Nhật Bủn nó sx ra nhiều mẫu đẹp hơn, lắp thêm nhiều option hơn và rẻ hơn cho ae được nhờ.:-"
Công nhận là nó có nhiều thứ hơn Cam nhưng vẫn phải cố móc thêm 1 câu chê nữa là cái gầm nó thấp hơn để tự trấn an tinh thần thẩm du của mình :))

Cái hy vọng này của bác theo như chị Dịu bên Toi phát biểu thì phải 6 năm nữa may ra mới thành sự thật
Từ nay đến đó bác cứ chịu khó chờ nhé ;)

Bát_Quái

Xe buýt
xin lội chữ sáu năm nữa ko biết thằng Toy thêm được tí cái gọi là đẹp và Option thì thằng Hàn nó lên đến cái gì rồi nhỉ ?

tập_lái

Xe buýt
Công nhận là nó có nhiều thứ hơn Cam nhưng vẫn phải cố móc thêm 1 câu chê nữa là cái gầm nó thấp hơn để tự trấn an tinh thần thẩm du của mình :))

Cái hy vọng này của bác theo như chị Dịu bên Toi phát biểu thì phải 6 năm nữa may ra mới thành sự thật
Cụ ý nói đúng thế còn gì nữa:::: Anh thấy xe càng đẳng cấp thì gầm phải càng cao chứ:::::: như con Phò Từ Lợn (Fortuner) đấy.... gầm cao vô đối còn giề.......
Mấy con Lam Bô với cả Fe Rơ gầm có nhõn được 1 mẩu.... mấy con đấy mà đi đường ở quê nhà anh vớ vẩn bị gạch nó kê cho có mà gọi cứu hộ chứ đừng mơ nhá.......

RAVA

Xe ba gác

tuananh030393

Xe buýt
Trận đấu ngày càng gay cấn, tại sân nhà đội TOY đã bị đội H-K cho nốc ao 2-1, em chờ xem tiếp, sau khi cụ RAVA, ISUZU tả xung hữu đột vưỡn chưa thấy cụ PIT, cụ CR-vic tiếp sức, gay cấn quá.......:21:

RAVA

Xe ba gác

-Có lẽ bác quên là Toy nó điều chỉnh gầm của tất cả cái lũ sedan LD lên cao thêm 1 chút cho phù hợp với điều kiện đường sá ở VN, còn xe nhập thì nó quan tâm đếch gì? Cái đấy tốt nên khen chứ ko phải là chê đâu?~X(

Lexus430sc

Xe điện
RAVA nói:
-2 cái nó khác xa nhau đấy, 1 cái là do sơ ý, còn cái kia hiểu nôm na là do nói...ngọng nên viết sai. Cái này do bác Maz hỏi trước, ko phải em !=))
-Về chính tả,chắc chắn cụ sai,ko tin cụ về xem lại sách giùm em.Về ngữ pháp phải chính xác,làm gì có hình như và e rằng ?
:bz
Khẳng định như đinh đóng cột như này mà bảo sơ ý, biết sai nhưng không chịu sửa. Ăn không nên đọi, nói không nên lời mà đòi đi dậy người khác. Hazz ... Hết thuốc rồi.

Bát_Quái

Xe buýt
ko biết xe Hàn sedan nó gầm cao bao nhiêu nhỉ ? bần đạo ở nhà có con SH cũ, gầm thấp có 14 cm vẫn chạy ko bị quẹt gâmttruu27 khi lên vìa hè cao quá thôi

RAVA

Xe ba gác
Khẳng định như đinh đóng cột như này mà bảo sơ ý, biết sai nhưng không chịu sửa. Ăn không nên đọi, nói không nên lời mà đòi đi dậy người khác. Hazz ... Hết thuốc rồi.
-Em biết sai,đã xin lỗi và đã sửa ko biết thế đã đủ chưa? Còn nhai đi nhai lại 1 cái thì gọi là gì?

tập_lái

Xe buýt
-Có lẽ bác quên là Toy nó điều chỉnh gầm của tất cả cái lũ sedan LD lên cao thêm 1 chút cho phù hợp với điều kiện đường sá ở VN, còn xe nhập thì nó quan tâm đếch gì? Cái đấy tốt nên khen chứ ko phải là chê đâu?~X(
Cả cái ăn bớt keo với là 1 cơ số vách cách âm nữa thì cũng là để cho nó nhẹ hơn đỡ hỏng đường nữa đúng không cụ==> thế cũng tốt cụ nhỉ?????????????

Bát_Quái

Xe buýt
Cả cái ăn bớt keo với là 1 cơ số vách cách âm nữa thì cũng là để cho nó nhẹ hơn đỡ hỏng đường nữa đúng không cụ==> thế cũng tốt cụ nhỉ?????????????
cụ vả vào mồm fan Toy vừa thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng