Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
Xem xong em tự hỏi liệu cái thằng thiết kế của Audi sang Kia có phải là cộng tác viên của Honda?[/B]
Em mà là ban lãnh đạo Kia, em đòi lại thiết kế phí của thằng người đức mặt dày ấy. Ngay cả cái CRV 2012 đã bị bọn nó trà trộn vào copy từ năm 2011. Bọn này quá láo!

Winstorm07

Xe container
Cụ Điếu ơi cụ Điếu ơi~~~~

Em có việc này nhờ cụ : Cụ mời cụ Hoangnh chiên da phân tích hình ảnh vào dây giúp em để nhìn 2 cái ảnh nó giống nhau đến bao nhiêu % để em còn có cái nhận định cho chính xác với ạ.

À quên, Cụ Tuanbac chiều nay có nhắn tin cho em, trong vài ngày tới cụ có hơi bận nên kô lên đây tham gia cùng anh em được. Tuy nhiên cụ Tuanbac cũng hỏi ý kiến em là hiện nay đệ tử ruột của cụ bên hội i30 nghe tình hình chiến sự nóng hổi bên này cũng có ý sang hóng hớt 1 chút.
Các cụ nhà mình cho ý kiến chỉ đạo để thế nào để em phản hồi thông tin lại cho cụ Tuanbac ạ.

Bát_Quái

Xe buýt
thằng Pi Tơ người Đức là giám đốc thiết kế của Audi trước đây, hắn thiết kế ra con K7 đó.

lãnh đạo Kia lấy gì đòi ?

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
CR-Vic nói:
Thật tình thì nhiều cụ fan xe Hàn cứ thích la lối um xùm lên khiến nhân dân chả hiểu chuyện gì đang diễn ra - không hiểu trong chiến thuật cãi nhau ngoài chợ có chiêu thức nào tương tự như vậy không? Trước nhà em ở cùng xóm với mấy mụ buôn cá ở bến xe nước ngầm nên em rất hiểu cái phong cách nhảy chồm chồm mỗi khi có cãi nhau của mấy mụ đấy.

Xem xong em tự hỏi liệu cái thằng thiết kế của Audi sang Kia có phải là cộng tác viên của Honda?
Hơ, chán lôi con milu ở nhà ra rồi à, bây giờ lại lôi mấy bà bán cá ở chợ ra hử, đủ chữ để chơi ko ?

xedieu

Xe cút kít
Cụ Điếu ơi cụ Điếu ơi~~~~

Em có việc này nhờ cụ : Cụ mời cụ Hoangnh chiên da phân tích hình ảnh vào dây giúp em để nhìn 2 cái ảnh nó giống nhau đến bao nhiêu % để em còn có cái nhận định cho chính xác với ạ.

À quên, Cụ Tuanbac chiều nay có nhắn tin cho em, trong vài ngày tới cụ có hơi bận nên kô lên đây tham gia cùng anh em được. Tuy nhiên cụ Tuanbac cũng hỏi ý kiến em là hiện nay đệ tử ruột của cụ bên hội i30 nghe tình hình chiến sự nóng hổi bên này cũng có ý sang hóng hớt 1 chút.
Các cụ nhà mình cho ý kiến chỉ đạo để thế nào để em phản hồi thông tin lại cho cụ Tuanbac ạ.
Em nghe nói bọn khoai Tây chửi thằng so sánh như này ác lắm, nhưng em chưa xin được xác nhận của phường! :(

xedieu

Xe cút kít
Trông 2 cái xe chả khác gì nhau, rõ không biết xấu hổ! :D

Bát_Quái

Xe buýt
hơi hơi giông giống tí, mà đứa mô nhái đứa mô nỏ biết mô nạ

xedieu

Xe cút kít
Mấy ông fan Hàn còn già mồm "I have a feeling I could take many different cars and do the same type of comparison." rồi thì "Roy's comparo could be done with any number of cars."

Thật trơ tráo! :P

Winstorm07

Xe container
Trông 2 cái xe chả khác gì nhau, rõ không biết xấu hổ! :D
Em góp ý nhỏ với cụ Điếu thế này:
Cụ CRV mất cả ngày nay tìm 2 cái ảnh với vẽ vời chú thích vào đấy rồi post lên với cả 1 tấm lòng tâm huyết như thế, trong vòng có 5' cụ đã đưa ra những thông tin trái chiều như thế này thì quả thật là chả khác gì vả vào mồm vào miệng nhau.
Thế này thì hơi quá, đáng ra cụ cũng phải làm ra vẻ vật vã bận rộn tìm kiếm có nhanh thì đến sáng mai hãy đưa lên, coi như cả đêm vất vả...
Như thế có phải là vẹn cả 2 bên kô nào.
Cụ rút kinh nghiệm nhé ;)

junyong

Xe buýt
thì ra bác chuyển sang đứng ở họ nhà giữa thế mà bây giờ em mới biết
Thỉnh thoảng thấy một số bác húng quá em lại trêu tí thôi ! chẳng là fan khùng của bên nào cả!

Bát_Quái

Xe buýt
à hóa ra cụ điêu là theo bên phe nhật bổn à hic hic

NN minhchau

Xe tăng
Chạy hết rồi à, thôi em lại đi nhặt dép về bán đổi xe Nhật đi cho khệnh. Đi xe Hàn cứ phải đi "láo" với "hoắng" đếch hợp bản chất. :((
Fan củ sâm đã thắng... :D
đề nghị MOD đóng thớt và nhặt dép của fan Toy ... để bán lấy tiền chữa chân phanh và lắp thêm phụ kiện chính hãng...:D

xedieu

Xe cút kít
Em góp ý nhỏ với cụ Điếu thế này:
Cụ CRV mất cả ngày nay tìm 2 cái ảnh với vẽ vời chú thích vào đấy rồi post lên với cả 1 tấm lòng tâm huyết như thế, trong vòng có 5' cụ đã đưa ra những thông tin trái chiều như thế này thì quả thật là chả khác gì vả vào mồm vào miệng nhau.
Thế này thì hơi quá, đáng ra cụ cũng phải làm ra vẻ vật vã bận rộn tìm kiếm có nhanh thì đến sáng mai hãy đưa lên, coi như cả đêm vất vả...
Như thế có phải là vẹn cả 2 bên kô nào.
Cụ rút kinh nghiệm nhé ;)
Em xin lỗi, em đoạt giải nhất cuộc thi Google Cham pi ông 2010 nên cứ theo thói quen... :( Căn bản cái bài này em đọc lâu lắm rồi, vẫn lưu trong bookmark mà.

Nhớ chuyện năm 2003, em vừa xây xong cái villa rất hoành tráng ở quê, mời bên vợ sang chơi, bố vợ làm câu "Sao mày lại thiết kế kiểu chung cư?" Em giật mình hỏi "Sao cơ bố?"

"À, tao đi qua Từ Sơn thấy có cái chung cư nó cũng ốp gạch thẻ (gạch chịu lửa màu vàng vàng nâu nâu như lương khô í ạ) y hệt như nhà mày..." Hôm đấy tý nữa thì cái câu "vênh vênh như bố vợ phải đấm" nó linh ứng - bây giờ vẫn là giai thoại hot nhất bên ngoại nhà em đớ! :)

Chuyện này nói sai, mai em đâm vào công ten nơ chết luôn!

CR-Vic

Xe container
:)) :))
Cụ CRV lặn suốt từ sáng đến giờ em tưởng đi mất tiêu rồi hóa ra là đi tìm mấy cái ảnh về để so sánh :)) =))

Cụ có bận tìm kiếm thông tin thì cũng nói 1 nhời để chúng em khỏi mong chứ :))

Chết cười, ~~~~
Cả ngày giời có mỗi 2 cái ảnh. Cơ mà dù sao thì thông tin cụ đưa lên cũng có chất lượng hơn các cụ khác, cá nhân em oánh giá hơi bị cao cái sự miệt mài của cụ ;)
Em còn phải kiếm cơm chứ làm sao ngồi phím chiến với các bác được.

Thực ra em chả chê xe Hàn bao giờ (đố cụ nào chứng minh được); tuy nhiên khi đưa ra luận điểm thì cũng nên bình tĩnh và có những cơ sở vững chắc rồi sẽ thuyết phục được người nghe (chẳng hạn như cụ cua thì 4 đời Kia rồi lại có cả gara để vọc thì cái thứ 5 cũng sẽ là Kia nếu không muốn nói là Đức hoặc nước nào đó hay hơn)

Tránh trường hợp nhiều cụ đồng đội của cụ cứ xung phong nhao lên như quân ta tiêu diệt đồn địch vậy.

Vừa ăn tối xong tranh thủ ngó nghiêng cái thớt tào lao này thì lại thấy mấy cụ bưng cái mục mông CR-V với cả Sportage vào làm em tự nhiên nhớ lại cái hồi đầu 2009 khi Kia Forte mới ra mắt ở Mỹ thì đã có nhiều bài viết của các chuyên gia Mỹ trên các tạp chí Motortrend, Cars&Drivers, Road&Track đều có nhiều ý kiến nói rằng phần thiết kế đầu xe Forte chịu nhiều ảnh hưởng của Civic 2006 (bọn Mỹ nó rất khôn, không bao giờ nói là copy để bị ăn kiện mà chỉ nói ỡm ờ thế kia thôi) - nên nhớ là những tạp chí này đều là số 1, 2 và 3 của Mỹ về ô tô đấy nhé (không phải facebook hội những người hâm mộ này nọ hay là blog gì đó).

Nhân nói về CR-V 2012, em cũng thấy cái thiết kế phần đuôi của nó hơi không giống bình thường nếu không muốn nói là xấu.

CR-Vic

Xe container
Em xin lỗi, em đoạt giải nhất cuộc thi Google Cham pi ông 2010 nên cứ theo thói quen... :( Căn bản cái bài này em đọc lâu lắm rồi, vẫn lưu trong bookmark mà.

Nhớ chuyện năm 2003, em vừa xây xong cái villa rất hoành tráng ở quê, mời bên vợ sang chơi, bố vợ làm câu "Sao mày lại thiết kế kiểu chung cư?" Em giật mình hỏi "Sao cơ bố?"

"À, tao đi qua Từ Sơn thấy có cái chung cư nó cũng ốp gạch thẻ (gạch chịu lửa màu vàng vàng nâu nâu như lương khô í ạ) y hệt như nhà mày..." Hôm đấy tý nữa thì cái câu "vênh vênh như bố vợ phải đấm" nó linh ứng - bây giờ vẫn là giai thoại hot nhất bên ngoại nhà em đớ! :)

Chuyện này nói sai, mai em đâm vào công ten nơ chết luôn!
Em đưa cái hình đó lên để nhắc cụ đừng mải mê nữa - cái gì cũng cần phải từ tốn và bình tĩnh chứ không vội như thế được đâu?

xedieu

Xe cút kít
Em còn phải kiếm cơm chứ làm sao ngồi phím chiến với các bác được.

Thực ra em chả chê xe Hàn bao giờ (đố cụ nào chứng minh được); tuy nhiên khi đưa ra luận điểm thì cũng nên bình tĩnh và có những cơ sở vững chắc rồi sẽ thuyết phục được người nghe (chẳng hạn như cụ cua thì 4 đời Kia rồi lại có cả gara để vọc thì cái thứ 5 cũng sẽ là Kia nếu không muốn nói là Đức hoặc nước nào đó hay hơn)

Tránh trường hợp nhiều cụ đồng đội của cụ cứ xung phong nhao lên như quân ta tiêu diệt đồn địch vậy.

Vừa ăn tối xong tranh thủ ngó nghiêng cái thớt tào lao này thì lại thấy mấy cụ bưng cái mục mông CR-V với cả Sportage vào làm em tự nhiên nhớ lại cái hồi đầu 2009 khi Kia Forte mới ra mắt ở Mỹ thì đã có nhiều bài viết của các chuyên gia Mỹ trên các tạp chí Motortrend, Cars&Drivers, Road&Track đều có nhiều ý kiến nói rằng phần thiết kế đầu xe Forte chịu nhiều ảnh hưởng của Civic 2006 (bọn Mỹ nó rất khôn, không bao giờ nói là copy để bị ăn kiện mà chỉ nói ỡm ờ thế kia thôi) - nên nhớ là những tạp chí này đều là số 1, 2 và 3 của Mỹ về ô tô đấy nhé (không phải facebook hội những người hâm mộ này nọ hay là blog gì đó).

Nhân nói về CR-V 2012, em cũng thấy cái thiết kế phần đuôi của nó hơi không giống bình thường nếu không muốn nói là xấu.
Ôi, may quá cụ nhắc đến MOTORTREND, thế là em không phải xin xác nhận của tổ dân phố rồi. Đã nói không giỏi Goôgle thì đừng có dại mà đọ với xedieu! :))

http://wot.motortrend.com/you-be-the-judge-is-the-2010-kia-forte-koup-a-blatant-2009-honda-civic-si-copy-5569.html

Em nhớ chuyện Cái tát đăng trên báo Hoa học trò năm 1993! =))

xedieu

Xe cút kít
Sao có người trơ tráo thế nhể, báo xịn của người ta lại cứ nói là facebook mới cả blog. Mũ ni che tai đến thế là cùng! :(

CR-Vic

Xe container
Cụ vẫn cực nguy hiểm đấy :))

- Nó so sánh Kia Koup 2010 với cả Civic Si 2009 chứ có phải so Kia Forte với cả Civic 2006 đâu nhỉ? Ngay cả có thế đi chăng nữa thì cũng bởi nhiều ý kiến là hai cái xe đó giống nhau mà ra cái bài viết đó phải không?)

- Ở đây cái bài của em là muốn nói đến cái sự hồ đồ của cụ và đồng đội của cụ khi thấy cái đ,ít của thằng CR-V concept 2012 lại la toáng lên là sao giống Sportage thế? Sao cụ không ngồi xem lại những câu chuyện như thế đã từng có khi Kia Forte ra mắt ở Mỹ (ngay trên OF cũng nhiều bài tranh luận về cái này từ hồi 2009 - cái này chắc cụ cua ra rõ nhất);))

Cụ luôn sử dụng những từ đao to búa lớn - cái này người ta gọi là lộng ngôn và thiếu kiềm chế khi giao tiếp. Chả hiểu đi đứng ngoài đường mà cụ cũng như thế thì nguy hiểm cho bản thân và xã hội lắm đấy.[-X

Winstorm07

Xe container
Ôi, may quá cụ nhắc đến MOTORTREND, thế là em không phải xin xác nhận của tổ dân phố rồi. Đã nói không giỏi Goôgle thì đừng có dại mà đọ với xedieu! :))

http://wot.motortrend.com/you-be-the-judge-is-the-2010-kia-forte-koup-a-blatant-2009-honda-civic-si-copy-5569.html

Em nhớ chuyện Cái tát đăng trên báo Hoa học trò năm 1993! =))
Cụ Điếu~
Em kém tiếng Anh, Gúc nó có dịch được kô nhỉ???? X_X

xedieu

Xe cút kít
Sao có người trơ tráo thế nhể, báo xịn của người ta lại cứ nói là facebook mới cả blog. Mũ ni che tai đến thế là cùng! :(
Các cụ cho em hỏi liệu giờ này phường còn làm việc không ạ? Em cần xin cái xác nhận...

Trạng thái
Thớt đang đóng