Dần - Thân - Tỵ - Hợi ...cụ làm Thày giải hộ em cái...

xe365vn

Xe container
ôi dào, cụ lo hão, đầy nhà tuổi đẹp vẫn ra đi như thường
đều do bản thân mà ra cả ;;)

oto2banh1618

Xe điện
em có tí chém gió thế này:

- Dần Thân Tỵ Hợi : tứ hành xung , ngày xưa các cụ đã đúc kết rồi thì cấm có sai. Nhưng mà như cụ Bes nói đó, biết cách hóa giải thì có khi từ hung chuyển thành cát đó cụ nhé.
- Các yếu tố nội tại ( lá số) là ko thể thay đổi đc, cụ nên tìm giải pháp là PHONG THỦY ( cụ thể là vật khí phong thủy nhé).

M&M

Xe điện
Nếu theo thuyết con quý tử, thì 2 đứa con của cụ chủ thớt đều là đại quý tử, đứng đầu trong 6 chữ quý tử luôn thế nên cụ chủ thớt không cần lo đâu.
Còn mấy cái dần thân tị hợi thì không sao đâu, nó chỉ là xung bên ngoài kiểu khắc khẩu thôi, không chết và tán gia bại sản đựơc.
Mách cụ chủ tìm gấp nhà emernald nhờ phán cho vài quẻ là gud đới.

Pro_pe

Xe điện
Nếu theo thuyết con quý tử, thì 2 đứa con của cụ chủ thớt đều là đại quý tử, đứng đầu trong 6 chữ quý tử luôn thế nên cụ chủ thớt không cần lo đâu.
Còn mấy cái dần thân tị hợi thì không sao đâu, nó chỉ là xung bên ngoài kiểu khắc khẩu thôi, không chết và tán gia bại sản đựơc.
Mách cụ chủ tìm gấp nhà emernald nhờ phán cho vài quẻ là gud đới.
Bộ 3: Isu, thoimom với Rết dạo này nhập thất rồi cụ ạ=))

VinhCivic

Xe tăng
Vâng em cảm ơn tất cả các cụ... vì không thể cảm ơn từng cụ được nên 1 lần nữa cho em cảm ơn và mời riệu tất cả các cụ đã quan tâm, động viên em và gia đình em...hôm nay đã là 28 tết rồi mà gia đình em vẫn căng thẳng quá... thôi đã xấu rồi thì cho nó xấu hết năm luôn đi... hi vong năm mới mọi chuyện sẽ khác.

xe365vn

Xe container
các cụ bàn xong chưa ah?
ko biết cụ chủ tết nhất đến đâu rồi :)>-

VinhCivic

Xe tăng
các cụ bàn xong chưa ah?
ko biết cụ chủ tết nhất đến đâu rồi :)>-
Dạ bẩm cụ hôm nay em đã bó được cái giò... tối em nấu bát miến gấu đã đụng đũa... mọi hôm ai nấu cái gì người đó ăn ợ.
Em chỉ xin phát biểu trong cái sự biết ngắn tũn của em thôi nhé, gọi là để cụ tham khảo cho vui.
Xã em sn 76, mệnh Thổ, em mệnh Mộc: ông thầy tử vi nói với em là mệnh em khắc mệnh chồng nên khắc khẩu, phải biết nhịn nhau, với lại khuyên em giường ngủ nên để nhiều màu đỏ với màu hồng ( vì theo quan niệm ngũ hành Hỏa (màu đỏ, hồng) sinh Thổ.
Thiên can của tụi em là Bính và Tân là hợp nhau rồi nên không phải lo, Địa chi là Thìn và Dậu thì cũng ko phải lo.
Với trường hợp của cụ chủ thớt, theo em biết cụ mệnh Thủy, gấu mệnh Thổ mà Thổ khắc Thủy - vợ khắc chồng, khắc ngược - chồng khắc vợ là khắc thuận, không lo lắm, còn khắc ngược thì vất vả hơn (giống nhà em) nên cụ tự tìm thầy xem cẩn thận lại phần phong thủy để biết cách khắc phục.
Khi xem tuổi em thấy họ quan tâm đầu tiên là mệnh, rồi tới Thiên can ( Canh, Tận, Nhâm, Quý, Giáp...),rồi mới tới phần Địa chi ( mình hay gọi tắt là tuổi gì đấy: Tí, Sửu, Dần...). Vậy nên dù tuổi có khắc nhau mà mệnh và Thiên can hòa hợp thì chẳng phải lo lắng gì. Có điều thiên can nhà cụ em lại không biết là thuận hay khắc nhau thế nào, em chỉ biết đến đây thôi.
Chúc gia đình cụ năm mới mạnh khỏe, ăn tết vui vẻ.
Cảm ơn mợ... em sẽ tìm hiểu thêm... nếu cần chắc em cũng phải đi xem phong thủy cái chứ mấy cái vụ bói toán thì em không thiêng ợ.

Pro_pe

Xe điện
Dạ bẩm cụ hôm nay em đã bó được cái giò... tối em nấu bát miến gấu đã đụng đũa... mọi hôm ai nấu cái gì người đó ăn ợ.

Cảm ơn mợ... em sẽ tìm hiểu thêm... nếu cần chắc em cũng phải đi xem phong thủy cái chứ mấy cái vụ bói toán thì em không thiêng ợ.
Chủ thớt hay kêu nhỉ. Theo luận tuổi mà nói, từ khi có 2 đứa con, 2 vợ chồng cụ đã đỡ xung khắc hơn nhiều rồi:-?

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Chúc vợ chồng cụ chủ có cái Tết đầm ấm nhé :) nếu cụ duy tâm thì nên làm: phong thủy, đi xem giải hạn v.v... còn e thì có nghe nói là kể cả vợ chồng xung khắc đến mấy vẫn giải được hạn ... dưng mà em nghĩ vợ chồng hạn hay không là do bản thân mình thôi ợ :)

VinhCivic

Xe tăng
Chúc vợ chồng cụ chủ có cái Tết đầm ấm nhé :) nếu cụ duy tâm thì nên làm: phong thủy, đi xem giải hạn v.v... còn e thì có nghe nói là kể cả vợ chồng xung khắc đến mấy vẫn giải được hạn ... dưng mà em nghĩ vợ chồng hạn hay không là do bản thân mình thôi ợ :)
nhưng mà phải từ 2 phía chứ cụ... chứ người làm người phá thì có tài thánh cụ ợ. em cũng muốn tổ ấm lắm ... chứ lạnh em thấy chán quá roài...

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
nhưng mà phải từ 2 phía chứ cụ... chứ người làm người phá thì có tài thánh cụ ợ. em cũng muốn tổ ấm lắm ... chứ lạnh em thấy chán quá roài...
Vâng em đồng ý với cụ là phải từ 2 phía, dưng em đề nghị cụ bỏ tay ra khỏi xxx em áo hồng nhé :))
p/s: em nghĩ cụ đang phá đới ;))

VinhCivic

Xe tăng
Vâng em đồng ý với cụ là phải từ 2 phía, dưng em đề nghị cụ bỏ tay ra khỏi xxx em áo hồng nhé :))
p/s: em nghĩ cụ đang phá đới ;))
cụ bỏ trước đi xong em bỏ... :-bd

vihali

Xe container
Người ta nói xung khắc chứ đã có công trình khoa học nào thống kê những đôi thế này tan vỡ không nhỉ? Em nghĩ là không. Có vạn đôi chia tay mà không phải xung khắc tuổi và cũng có cả vạn đôi xung khắc nhưng vẫn sống với nhau. Trừ ông VN và có lẽ là Tàu ra thì 5 tỉ người còn lại sống mà không cần biết tuổi có hợp hay không.

Có người sẽ hỏi thấy đúng là có nhiều đôi xung khắc tuổi nên hục hặc suốt. Cả làng hiền lành chả ai tính, có thằng ăn trộm thì nó nổi tiếng là phải rồi.

armoured car

Xe tải
Em tuổi Dần 1974, gấu tuổi tị 1977, con trai tỵ tiếp 2001, con gái tuổi hợi 2007... khiếp quá cứ lộn tùng bậy hết cả nên. Nếu hạnh phúc thì không còn gì để nói nhưng đằng này 1 năm chắc được 1 tháng vui vẻ... em không nói quá đâu nhá. Em không tin vào tướng số nhưng đúng là trường hợp em bắt em phải tin ... có cụ nào giỏi tướng số xem em quả xem nào...hôm rồi có mụ khi biết tuổi em với gấu phán: Cô chú lúc trẻ thì có của ăn của để nhưng đến tuổi 49 thì con cái nó cũng phá hết... khiếp quá... mà đúng là thằng cu F1 nhà em em thấy khó bảo quá, nếu đúng như mụ bói nói thì toi... đời em. Em đang sống vì F1 mà vậy thì....
Các thày giúp em đi...
cụ toàn nghe linh tinh có sung thì mới có sương chứ cụ cứ yên tâm di hihi

Rolland

Xe điện
Em tuổi Dần 1974, gấu tuổi tị 1977, con trai tỵ tiếp 2001, con gái tuổi hợi 2007... khiếp quá cứ lộn tùng bậy hết cả nên. Nếu hạnh phúc thì không còn gì để nói nhưng đằng này 1 năm chắc được 1 tháng vui vẻ... em không nói quá đâu nhá. Em không tin vào tướng số nhưng đúng là trường hợp em bắt em phải tin ... có cụ nào giỏi tướng số xem em quả xem nào...hôm rồi có mụ khi biết tuổi em với gấu phán: Cô chú lúc trẻ thì có của ăn của để nhưng đến tuổi 49 thì con cái nó cũng phá hết... khiếp quá... mà đúng là thằng cu F1 nhà em em thấy khó bảo quá, nếu đúng như mụ bói nói thì toi... đời em. Em đang sống vì F1 mà vậy thì....
Các thày giúp em đi...
Đọc Thớt của Cụ xong yEm đi nằm mộng... Trong mộng yEm gặp Cụ Thần Bài. yEm có hỏi về trường hợp nhà Cụ rồi! Cụ ý phán rằng:

Giáp Dần mệnh Thủy lại là "nước khe nhớn" nên nguồn không bao giờ cạn. Cuộc đời cứ hết lại có, vơi lại thành đầy.
Đinh Tỵ là mệnh Thổ lại là "đất phù sa" tính tình nóng nảy mau giận mau nguôi, cuộc sống khá bình yên và có tí tài làm một lúc vài ba việc.
Tân Tỵ là mệnh Kim lại ẩn tuổi mẹ thì lớn lên cụng giỏi và thành đạt sớm.
Đinh Hợi mệnh Mộc tuy có hơi tương khắc với thằng anh song không phải nghĩ nhiều.

Giờ nhà Cụ có gì đây: - Thủy sinh Mộc, Mộc lại khắc Thổ, Cụ có bé gái làm "đồng minh" rồi:D
- Thổ sinh Kim, Kim khắc Mộc nhưng lại sinh... Thủy, Cụ lại có thêm "đồng minh thứ hai" :))
- Tổng kết lại tuy Gấu nhà Cụ có "khắc tí ti" với Cụ nhưng lại cho ra hai "dòng sản phẩm" có lợi cho Cụ nói riêng và... dòng Họ nhà Cụ nói chung! =)) yEm mà bị "khắc" thế yEm cho nó khắc mấy đời luôn! Sao phải lăn-ta-la-phăn?

Đầu Xuân rông dài với Cụ vài câu! Chúc Cụ an khang, Hạnh phúc!

Rolland

nguyenducduy

Xe điện
Các thày giúp em đi...
Cả nhà cụ nằm trong tứ hoành sung chứ không ai chính sung cả, không lo đâu, còn phải căn cứ vào cái Mạng nữa, không khắc nhau là được,
em đây Bố mùi con sửu chính sung luôn, hy vọng không có vấn đề

Pro_pe

Xe điện
Chủ thớt cho em năm tháng ngày (DL) và giờ sinh xem sao

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Em thấy chủ thớt chưa = em được mới có 3 nên vẫn còn xung, cụ phải đẻ thêm đứa nữa tuổi Thân đi :)). Nhà em đủ bộ luôn: Thìn Tuất Sửu Mùi (1967, 1973, 2000 và 2006).