Dần - Thân - Tỵ - Hợi ...cụ làm Thày giải hộ em cái...

springtime

Xe container
Mặc kệ tứ hành xung, cứ làm ly đen đá cho tỉnh người :))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Theo em được biết thì tuổi xung cũng k sao đâu cụ ạ. Quan trọng là có hợp mệnh k.
Nhà em cũng giống nhà cụ ở chỗ, có 4 thì nhà mình chiếm 3. Lúc đầu em cũng thắc mắc như cụ và đc giải thích quan trọng là do mệnh hợp, nên vc em hầu như chả cãi nhau bao giờ, công việc tốt, mẹ và con trai ok, bố và con trai hơi khắc khẩu tí.
Co xung trực diện là ghê gớm nhất còn tứ hành xung thì nhẹ hơn. Tuy nhiên duyên vợ chồng khong thể chỉ dựa vào tứ hành xung hay tam hợp. Hay khái niệm hợp mệnh hay ko hợp mệnh. Việc duyên vợ chồng nó ko đợ giản như vậy. Nếu cung phu thê tốt cho dù có lấy người thuộc tứ hành xung cũng ko làm sao cả. Còn cung phu thế xấu có lấy tam hợp cũng cứ li hôn như thường. Vậy nên về duyên vợ chồng tứ hành xung hay tam hợp ko phải là nguyên nhan chính nhé. Khái niệm hơpk mệnh lại càng mơ hồ. Vấn đề công danh tài lộc cũng vậy, nhiều khi hợp tác với người xung tuổi với mình thì người ta lại là người hỗ trợ với mình rất đắc lực. Cái vấn đề xung khắc nó chỉ đúng trong cuộc sôgns hàng ngày mà thôi, tức là người thuọc tứ hành xung thì hay va chạm và không hợp tính nhau. Kẻ thích ngủ ngày kẻ thích cày đêm, trái tính trái nết. Nó chỉ đúng ở góc độ đó

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
em có tí chém gió thế này:

- Dần Thân Tỵ Hợi : tứ hành xung , ngày xưa các cụ đã đúc kết rồi thì cấm có sai. Nhưng mà như cụ Bes nói đó, biết cách hóa giải thì có khi từ hung chuyển thành cát đó cụ nhé.
- Các yếu tố nội tại ( lá số) là ko thể thay đổi đc, cụ nên tìm giải pháp là PHONG THỦY ( cụ thể là vật khí phong thủy nhé).
Thực ra trong bôk tứ hành xung này có hai cặp vô cùng hợp nhau về tính cách. Đó là cặp dần hợi và cặp thân tỵ. vấn đề công danh hai cặp này thúc đẩy nhau vô cùng tốt. Người tuoiir hợi mà gặp người tuổi dần rất dễ được tín nhiệm và đề bạt, thân nhau như cá với nước. Trong tứ hành xung lại có khái niệm nhị hợp vậy nên khi xét phải cẩn thận

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em tuổi Kỷ Mùi.

Nên là em cứ tránh xa Thìn - Tuất - Sửu :D cho nó lành, không phải đầu cũng phải tai các Cụ dậy rồi.
Trai tuỏii mùi mà găpk gái tuổi thìn hơi bị mê mẩn. Một cặp trời sinh đó.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
ng ta bảo tam hợp biến tam tai :)
tứ xung có khi lại ổn đấy
đừng nghĩ quẩn thế :)
Thực ra nếu được tam hợp sẽ là tốt nhất. Nhưng vấn đề ko đơn giản như vậy. Có mghiax là tam hợp ko đảm bảo anh có cuôck sống tốt đẹp, nhưng tam hơpk sẽ thúc đẩy cao nhất lên vấn đề công danh sự nghiệp của bản than và con cái. Giống như câu xăm hình chưa chắc đã là người xấu, nhưng người xấu thường xăm hình

BMW R60

Xe tăng
Em tuổi Dần 1974, gấu tuổi tị 1977, con trai tỵ tiếp 2001, con gái tuổi hợi 2007... khiếp quá cứ lộn tùng bậy hết cả nên. Nếu hạnh phúc thì không còn gì để nói nhưng đằng này 1 năm chắc được 1 tháng vui vẻ... em không nói quá đâu nhá. Em không tin vào tướng số nhưng đúng là trường hợp em bắt em phải tin ... có cụ nào giỏi tướng số xem em quả xem nào...hôm rồi có mụ khi biết tuổi em với gấu phán: Cô chú lúc trẻ thì có của ăn của để nhưng đến tuổi 49 thì con cái nó cũng phá hết... khiếp quá... mà đúng là thằng cu F1 nhà em em thấy khó bảo quá, nếu đúng như mụ bói nói thì toi... đời em. Em đang sống vì F1 mà vậy thì....
Các thày giúp em đi...
Tý dí mùi. Mùi dùi tý 🤣🤣🤣
Thời buổi này rồi mà cụ còn tin, lo mấy cái nữa thì cháu chịu..

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Về xung: Dần - Thân, Tỵ - Hợi là 2 cặp xung nhau, Dần và Tỵ là ko xung.
Tuy nhiên tuổi Dân và Tuổi Tỵ đều "anh hùng" cả, nhất là Có chữ Đinh, nên 74 thường ko At dc 77, mà đàn ông 74 chỉ có thể dùng tình cảm và tài năng (nếu đủ) để "cảm phục " dc đàn bà 77 mà thôi (nếu có thể)

jazzzzz

Xe lăn
Nhà em đủ bộ, từ bố mẹ em đến vc và mấy đứa con/cháu: bố em dần, mẹ em thân, ông anh trai cũng dần, vợ em và chị dâu tỵ, cháu cũng thân, tỵ hợi.
Nhưng vẫn ngon lành, đc cái 3 đời không mên tín nên chả mảy may suy nghĩ gì.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Về xung: Dần - Thân, Tỵ - Hợi là 2 cặp xung nhau, Dần và Tỵ là ko xung.
Tuy nhiên tuổi Dân và Tuổi Tỵ đều "anh hùng" cả, nhất là Có chữ Đinh, nên 74 thường ko At dc 77, mà đàn ông 74 chỉ có thể dùng tình cảm và tài năng (nếu đủ) để "cảm phục " dc đàn bà 77 mà thôi (nếu có thể)
Trai tuổi tỵ gặp nữ tuổi dần thì mới nên thơ chứ nam dần mà gặp nữ tị thì nó ngai ngái thôi

Leanh65

Xe container
Em tuổi Dần 1974, gấu tuổi tị 1977, con trai tỵ tiếp 2001, con gái tuổi hợi 2007... khiếp quá cứ lộn tùng bậy hết cả nên. Nếu hạnh phúc thì không còn gì để nói nhưng đằng này 1 năm chắc được 1 tháng vui vẻ... em không nói quá đâu nhá. Em không tin vào tướng số nhưng đúng là trường hợp em bắt em phải tin ... có cụ nào giỏi tướng số xem em quả xem nào...hôm rồi có mụ khi biết tuổi em với gấu phán: Cô chú lúc trẻ thì có của ăn của để nhưng đến tuổi 49 thì con cái nó cũng phá hết... khiếp quá... mà đúng là thằng cu F1 nhà em em thấy khó bảo quá, nếu đúng như mụ bói nói thì toi... đời em. Em đang sống vì F1 mà vậy thì....
Các thày giúp em đi...
Nhà cụ thế chả sao. Em lại tưởng là cụ Tuổi dần, gấu tuổi dần và F1 cũng tuổi cơ mới đáng sợ. Như nhà em là bố em tuổi sửu, mẹ em tuổi sửu và chị gái em cũng tuổi sửu. Năm chị ấy 6 tuổi đang khỏe mạnh như con ngỗng mà uống có mỗi thuốc tẩy giun thôi mà tắc ruột lên viện không cứu được. Rồi ông ktt chỗ công ty cũ của em cũng 2vc và con gái tuổi chuột, 2 bc về nội ra mang hộ chú cái xm ra ( cách nhà có 8 km) lúc lên phà BC xe chết máy đổ ngã ra xe tải đang lên rất chậm mà nó chèn qua giữa người đúng lúc 18 tuổi. Đi đám tang cháu nó mặc áo dài trắng như đang nằm ngủ không cầm được nước mắt. Đúng là không tin cũng phải suy nghĩ.🤣