[Funland] Đàn ông và phụ nữ Hà Nội

Trục

Xe ba gác

Honghen2008

Xe container
Người hà nội không bao giờ tự nhận họ như thế nào đâu😎

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ giới tính linh hoạt nhể. Trước up ảnh thấy như hót gơ mà giờ chuyển trạng thái nhanh thế. Đúng là ọp phơ thì đếch biết đâu mà nần, có ông thì chém như thanh niên mà cháu nội, cháu ngoại cả đàn :))
Mấy mợ khoe đẹp tự nhiên thì tuyền bơm môi, mũi nhựa... Kụ nhể

HungThuy7699

Xe buýt
Cụ giới tính linh hoạt nhể. Trước up ảnh thấy như hót gơ mà giờ chuyển trạng thái nhanh thế. Đúng là ọp phơ thì đếch biết đâu mà nần, có ông thì chém như thanh niên mà cháu nội, cháu ngoại cả đàn :))
Trước troll ông gì kêu khóc có mấy tỷ mà lo ế vợ ấy cụ nên đưa ảnh bạn em trêu cụ ấy. Em thẳng tưng cụ nhé.

cuongcq

Xe tải
Hic, cụ nói đúng quá, thanh niên Hà Nội hầu hết ngại bon chen, lười phấn đấu thật

XPQ

Xe cút kít
nói thật e vẫn chưa biết được cái khí chất, con người người tràng an là như thế nào. bạn e có mấy ông 3 đời hà nội gốc mà e thấy ăn tục đánh rắm rong như dân tỉnh lẻ bọn e về hn sống :D

Những nhân vật tài danh đa số là ở nơi khác nhập về Hà Nội. Mà cái sự văn hiến ba toong giày mõm ngóe thì nói thách cũng chỉ quãng đôi trăm năm chứ vẽ đâu ra nghìn năm.
Văn hóa Hà Nội thực ra chỉ là cái lề thói tiểu thị dân và càng ngày càng liu manh hóa.

caisua

Xe lăn
Yêu Hnoi, rất hay khịa người tỉnh khác nhập cư, địa phương cục bộ. :D
Vì cái nét ngàn năm văn hiến nên nếu chưa hiểu nhiều sẽ bị coi là khinh khỉnh, nôm na là khinh người nếu mới tiếp xúc.
Em đâu có như vậy, luôn nhiệt tình với các bạn ở xa tới mà, thậm chí còn chủ động hỏi xem có cần hỗ trợ gì ko, giúp đc còn thấy vui vì em đi tỉnh cũng đc đón tiếp nồng hậu

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Em nghĩ nó học trên TV, vì ca nhạc chủ yếu là các cháu miền nam hát, mà nó là tín đồ của âm nhạc. :))
Giờ tự do, trước được nghe đài, như đồng bào miền trong mơ ra thăm lăng ông cụ chup 1 bức hình.
Các chường trình của đài nói năng chuẩn lắm
PTV cũng tuyển chọn, lâu lâu mới được nghe loẹt xoẹt thu âm phỏng vấn ai đó trực tiếp
Tự nhiên học theo
Giờ đài nó như cái chợ :D

TorienT

Xe container
À có một việc em thấy rất thú vị nhé. Nếu em nói em dân Nam Định và em yêu quê em - oh tốt tốt. Em dân Thanh Nghệ và em yêu quê em - oh hay quá. Y như thế với tất cả các vùng. Nhưng em nói em dân Hà nội và em yêu nó - Oh Hà nội bọn mày có cái gì mà tinh vi, nhà ông 100 người ỉa một hố, bụi bẩn, tắc đường. Ơ sao lại thế.

Ca phê thôi

Xe tăng
Trong khi những bạn cùng trang lứa phải ổn định cuộc sống thì các anh ở đâu?
Sáng ngồi quán cafe, chiều ngồi ngắm chim cảnh, tiền cho thuê tài sản cũng thoải mái rồi, thì cần gì phải phấn đấu.
Đến lúc nhận ra được điều này thì tất cả chúng ta đều đáng thất vọng cả. :P
Cũng không có nhiều tài sản đến mức thoải mái đâu cụ ơi, tuy nhiên là không phải lo nhà cửa. Nhớ hồi SV, tuần phải 3-4 buổi cùng mấy ông bạn HN lên CF Giảng đầu Hàng Gai ngồi, ra trường thì các bạn Tỉnh giờ ai cũng nhà nhà cửa cửa, mình với mấy ông bạn HN vẫn ở chỗ cũ (chỉ xây mới lên thôi), cuộc sống vẫn bình bình.

Bakanbonko

Xe tải
Người Hà Nội lúc nào cũng thấy mình là nhất.
Người Đà Nẵng lúc nào cũng thấy mình tuyệt vời số một.
Người Sài Gòn lúc nào cũng thấy mình đứng đầu.

Thời buổi toàn cầu hoá, thế giới phẳng, pha trộn hết rồi, làm gì còn cái ranh giới người này người kia.

Bây giờ nói tôi - ông khác nhau còn được, người Hà Nội nó rộng quá :) gần chục triệu dân làm gì có ai đại diện cho ai.

HungThuy7699

Xe buýt
Giờ tự do, trước được nghe đài, như đồng bào miền trong mơ ra thăm lăng ông cụ chup 1 bức hình.
Các chường trình của đài nói năng chuẩn lắm
PTV cũng tuyển chọn, lâu lâu mới được nghe loẹt xoẹt thu âm phỏng vấn ai đó trực tiếp
Tự nhiên học theo
Giò đài nó như cái chợ :D
Người Hà Nội gốc không nói ngọng nhưng đọc không chuẩn “ch” và “tr” châu báu cũng như con trâu, “r” và “gi” “d” đọc như nhau hết 😂

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
À có một việc em thấy rất thú vị nhé. Nếu em nói em dân Nam Định và em yêu quê em - oh tốt tốt. Em dân Thanh Nghệ và em yêu quê em - oh hay quá. Y như thế với tất cả các vùng. Nhưng em nói em dân Hà nội và em yêu nó - Oh Hà nội bọn mày có cái gì mà tinh vi, nhà ông 100 người ỉa một hố, bụi bẩn, tắc đường. Ơ sao lại thế.
Em đọc đâu đó cũng thấy xuất hiện tình trạng này, ngay trong thớt này rồi cũng sẽ có nhiều coments kiểu như thế!

just for fun

Xe lăn
No NO, cháu ko phải dân HN nhưng cháu vẫn yêu Hà Nội, tình yêu với HN rất rất nhiều, đi xa vài hôm là nhớ mặc dù bụi bỏ bu ra :))
2 F1 thì F1 lớn nó ko nhận người HN, F1 nhỏ thì nhận nó người HN.

HungThuy7699

Xe buýt
Người Hà Nội lúc nào cũng thấy mình là nhất.
Người Đà Nẵng lúc nào cũng thấy mình tuyệt vời số một.
Người Sài Gòn lúc nào cũng thấy mình đứng đầu.

Thời buổi toàn cầu hoá, thế giới phẳng, pha trộn hết rồi, làm gì còn cái ranh giới người này người kia.

Bây giờ nói tôi - ông khác nhau còn được, người Hà Nội nó rộng quá :) gần chục triệu dân làm gì có ai đại diện cho ai.
Vẫn có đặc trưng vùng miền mà cụ. Thế giới phẳng nhưng vẫn có cái đặc trưng chứ 😄

datinh

Xe container
Thế là ngon rồi. Em trai quê, làm thì lười chỉ thích đánh chén với hóng hớt chém gió thôi :))
giai quê ăn đứt giai phố khoản làm cỗ. cầm con rao dọn hoắt. đâm vào tim con lợn éc. xong oánh tiết canh.
mỗi tội diệu xong bật nhạc mô đen tắc kinh nhảy hơi cục mịch tý.

TorienT

Xe container
Em đọc đâu đó cũng thấy xuất hiện tình trạng này, ngay trong thớt này rồi cũng sẽ có nhiều coments kiểu như thế!
Vâng, em thấy cái này lâu rồi và cũng hơi ngạc nhiên. Quê ai người ấy yêu chứ lị.